Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 24 của 24

Chủ đề: liệu co nên sự dụng PEP không bao cao su bị tuột 3/4 dương vật?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi hieu Xem bài viết
    Anh chị ơi tư vấn dùm em với...!
    Cách đây tầm 10 ngày em đi massage lúc say và GMD có os cho em. Hôm sau về thì thấy đầu dương vật đâu buốt.
    Em đã dùng PEP sau 48 tiếng sau khi gọi thổng đài tư vấn HIV, đến nay đã uống được 8 ngày.
    Nhưng không rõ là tác dụng phụ của PEP hay gì mà e bị buồn nôn, chóng mặt, sốt nhẹ, đau họng và lưỡi trắng 4 hôm nay. Vì em đang đi học nên gặp rất nhiều khó khăn với những triệu chứng này.
    PEP có rất nhiều tác dụng phụ, chỉ phải dùng trong trường hợp có nguy cơ với HIV. Trường hợp bạn không có nguy cơ nên không cần dùng PEP, không cần XN. Lo mà XN giang mai và gan B sau 4 đến 12 tuần.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Anh chị ơi tư vấn dùm em với...!
    Cách đây tầm 10 ngày em đi massage lúc say và GMD có os cho em. Hôm sau về thì thấy đầu dương vật đâu buốt.
    Em đã dùng PEP sau 48 tiếng sau khi gọi thổng đài tư vấn HIV, đến nay đã uống được 8 ngày.
    Nhưng không rõ là tác dụng phụ của PEP hay gì mà e bị buồn nôn, chóng mặt, sốt nhẹ, đau họng và lưỡi trắng 4 hôm nay. Vì em đang đi học nên gặp rất nhiều khó khăn với những triệu chứng này.
    Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi,bạn có thể ngưng Pep không cần thiết uống.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    uống pep cho 1 trường hợp không có nguy cơ = không cần thiết , TD phụ sẽ không tốt cho sức khỏe !

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Không phải ạ, ý e là bữa đó nghe ổng nói em hoảng quá nên dùng PEP ngay ạ, chị tư vấn dùm em nên ngưng dùng pep không.
    Và nếu bây giờ em ngưng dùng PEP liền thì lúc nào e có thể xét nghiệm được ạ.!
    Bạn ko có nguy cơ = ko cần PEP

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này