Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Giúp Em Với: QHTD tuột BCS do GMD phát hiện

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Giúp Em Với: QHTD tuột BCS do GMD phát hiện

Tối qua em có qh với gmd, trong khi quan hệ em bị tuột hết bcs rơi xuống giường, lúc đó Em không để ý khi gmd nói e mới đeo lại. Lúc Chưa biết tuột bcs em cho dv chơi tiếp nhưng em mới cho đầu dv ở ngoài âm hộ. hỏi các bác sĩ em có nguy cơ lây nhiễm H không ạ. trường hợp này em thấy lo lắng quá àk.
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hoannguyen Xem bài viết
    Tối qua em có qh với gmd, trong khi quan hệ em bị tuột hết bcs rơi xuống giường, lúc đó Em không để ý khi gmd nói e mới đeo lại. Lúc Chưa biết tuột bcs em cho dv chơi tiếp nhưng em mới cho đầu dv ở ngoài âm hộ. hỏi các bác sĩ em có nguy cơ lây nhiễm H không ạ. trường hợp này em thấy lo lắng quá àk.
    Tuột BCS do GMD phát hiện và đeo lại ngay là ko có nguy cơ, vì ko có thới gian tiếp xúc lẫn diện tiếp xúc.
    -
    Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    -
    Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
    Diện tiếp xúc + Thời gian tiếp xúc => Đây chính là yếu tố bạn ko có nguy cơ với HIV
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
    +
    Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi hoannguyen Xem bài viết
    Bạn từng đặt câu hỏi về nguy cơ lây nhiễm HIV ở chủ đề này,bạn nên thay đổi hành vi,nếu bạn biết sợ thì đừng lập lại.

Chủ đề: Xin hỏi các bác sĩ quan hệ gái mại dâm có sử dụng bao cao su...?

Trở lại chủ đề này,nếu bạn biết bao cao su tuột,ngưng không quan hệ tiếp sau đó mang bao cao su lại thì không sao.

Thông tin về chủ đề này