Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 70

Chủ đề: một túp lều tranh hai trái tim hồng

Thành Viên Mới songlachinhminh84's Avatar
    Cảm ơn
    35
    Trích dẫn Gửi bởi tuphuong0901 Xem bài viết
    Nhìn chủ đề của topic này mà mình thèm khát và chạnh lòng buồn vì đối với mình "Một túp lều tranh hai trái tim hồng" chỉ có trong chuyện cổ tích. Mình thật lòng cầu chúc cho hai bạn mãi mãi được hạnh phúc và vui vẻ.
    cảm ơn tuphuong.chuc bạn gặp nhiều may mắn và hạnh phúc
    Lần sửa cuối bởi songlachinhminh84, ngày 06-12-2014 lúc 22:08.

2. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

tuphuong0901 (16-12-2014)

Cảm ơn
    35
    Lọ mọ mãi bao nhiêu ngày mới mò đc vào diễn đàn..huhu...chẳng biết tại sao nữa.cũng chẳng biết bấm vào đâu lại đc híc....chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.ấm áp

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi songlachinhminh84 Xem bài viết
    Lọ mọ mãi bao nhiêu ngày mới mò đc vào diễn đàn..huhu...chẳng biết tại sao nữa.cũng chẳng biết bấm vào đâu lại đc híc....chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.ấm áp
    Bám vào ARVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVV, Bám vào sự quan tâm và chia sẻ của ACE diễn đàn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Hai bạn thật hạnh phúc.

6. Những thành viên đã cảm ơn haydoiemkhoiH cho bài viết này:

songlachinhminh84 (07-12-2014)

Cảm ơn
    35
    Sao diễn đàn cứ loạn lên chả đâu vào đâu vậy anh song chung ơi....chẳng biết tại cái gì nữa...an ủi đc chút là mở đc cái khóa cửa nhà mình và cầu cứu

Cảm ơn
    2,578
    Sao diễn đàn cứ loạn lên chả đâu vào đâu vậy anh song chung ơi....chẳng biết tại cái gì nữa...an ủi đc chút là mở đc cái khóa cửa nhà mình và cầu cứu
    Noạn nà noạn nàm sao???? Noạn chỗ lào???

Cảm ơn
    35
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Noạn nà noạn nàm sao???? Noạn chỗ lào???
    K biết thế lào là thế lào .nhưng hôm nay ngon rồi anh àh.lại vào đc bt

Cảm ơn
    2,578
    K biết thế lào là thế lào .nhưng hôm nay ngon rồi anh àh.lại vào đc bt
    Àh ra thế có nghĩ máy bạn bị lỗi chứ diễn đàn vẫn online bềnh thường đâu có bị chi mô

11. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

songlachinhminh84 (07-12-2014)

Cảm ơn
    35
    Trời bắt đầu những đợt rét đậm....nhưng mùa đông năm nay ấp hơn rất nhiều vì gđ nhỏ có thêm tiếng cười của anh....cùng nhau cố gắng anh nhé....cảm ơn anh đã luôn nhường nhịn vk ngang ngạnh nhé.....em cầu mong điều ước nhỏ nhoi của vc mình sớm thành hiện thực...cầu mong. .....sẽ đc như những gì vc mình đang mong ngóng...em yêu anh và con rất nhiều ck àh

Cảm ơn
    35
    Có một niềm vui không hề nhỏ

Cảm ơn
    35
    Vậy là thiên thần nhỏ đã quay trở về bên ba mẹ......sau bao ngày mong ngóng hôm nay nhận tờ kết quả siêu âm con được 5 tuần tuổi ....ba như muốn vỡ òa lên.giữa bao người xa lạ ba nhìn mẹ và mỉm cười thật hp.....cảm ơn con đã về bên ba mẹ....cầu mong con yêu khỏe mạnh ....ba mẹ sẽ dùng một phần cuộc sống này để đổi cho con yêu....ba mẹ và cả anh trai con nữa sẽ mong con từng ngày

15. Có 4 người đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết bổ ích này:

haydoiemkhoiH (09-12-2014),Mùa Đông (10-12-2014),ptsu3 (09-12-2014),tuphuong0901 (16-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Đọc xong mình cũng thấy vui như là chính mình vậy. Một cảm xúc kho´ tả...

17. Những thành viên đã cảm ơn haydoiemkhoiH cho bài viết này:

songlachinhminh84 (10-12-2014)

Cảm ơn
    35
    Trích dẫn Gửi bởi haydoiemkhoiH Xem bài viết
    Đọc xong mình cũng thấy vui như là chính mình vậy. Một cảm xúc kho´ tả...
    Cảm ơn bạn đã chung vui cùng gđ nhỏ của mình...

19. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

haydoiemkhoiH (16-12-2014)

Thành Viên Mới tuphuong0901's Avatar
    Cảm ơn
    15
    Từ xưa đến nay mỗi khi sắp có một sinh linh của những người từng sống trong căn nhà này chào đời là mình thấy vui nhất. Thành thật chúc mừng hai bạn.

21. Có 2 người đã cảm ơn tuphuong0901 cho bài viết bổ ích này:

haydoiemkhoiH (16-12-2014),songlachinhminh84 (18-12-2014)

Cảm ơn
    35
    Ngày ta sánh đôi, hạnh phúc nói cười Chỉ mong thế thôi, đến tận cuối cùng Từng giây phút trôi, ánh mắt rạng ngời Cầm tay bước đi, tiếng yêu quên lời Và anh cám ơn cuộc đời này, Đã mang em về đến bên để rồi Mỗi sớm mai khi thức dậy anh nói rằng, Hãy yêu anh và bên anh người nhé Nắm tay anh thật chặt giữ tay anh thật lâu Hứa với anh một câu sẽ đi trọn tới cuối con đường Đến khi tim ngừng đập và đôi chân ngừng đi Thì em yêu ơi xin em hãy cứ tin Nắm tay nhau thật chặt giữ tay nhau thật lâu Để hứa với nhau một câu sẽ đi trọn tới cuối con đường Đến khi tim ngừng đập và đôi chân ngừng đi Thì đôi ta cũng sẽ không xa rời

23. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

Khongcanten (18-12-2014)

Cảm ơn
    35
    Ck đang làm vk chạy ra kéo tay....cho em cắn miếng nào....ck đưa tay và á á á......hihi yêu ck quá cơ

Cảm ơn
    35
    Con yêu của mẹ năm nay béo quá cơ...45kg rồi...hs lớp 3 như thế là quá béo...mẹ nói mãi mà con thèm con cứ ăn.....mà nhìn con thèm mà không cho con ăn cũng tội......sắp bước sang năm mới rồi mẹ mong con sẽ ngoan hơn...học giỏi hơn và cố gắng vận động cho mau giảm cân con yêu nhé...ba mẹ yêu con nhiều lắm...con phải làm gương tốt để chuẩn bị cùng ba mẹ đón em con nữa chứ....hai con sẽ mãi là niềm tin hạnh phúc của ba mẹ

26. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

Tuanmecsedec (27-12-2014)

Cảm ơn
    35
    Tìm kiếm Mở rộng Đời sống 25/11/2014 | 17:42 Bài học kinh điển từ "ông lão ăn mày và đại gia Rolls Royce" Từ một cuộc đối thoại ngắn giữa ông lão ăn mày và đại gia ngồi trên chiếc Rolls Royce, người ta có thể nhận ra không ít bài học ý nghĩa trong đó. Câu chuyện này ngày hôm nay đã được rất nhiều cư dân mạng share lại. Một anh chàng trẻ tuổi giàu có lái một chiếc xe sang trọng hiệu Rolls Royce đang dừng ở ngã tư để chờ đèn đỏ. Đúng lúc đó có một người đàn ông đến gần chiếc xe của anh ta, gõ vào chiếc cửa kính ô tô, van xin: “Làm ơn cho tôi xin ít tiền! Tôi nhịn đói mấy hôm nay rồi”. Người thanh niên kéo cửa kính xuống và lên tiếng: “Tôi cho ông một điếu thuốc nhé, trên xe tôi có thuốc lá rất ngon.” Người ăn xin nài nỉ: “Tôi không hút thuốc, cho tôi ít tiền đi”. Người thanh niên lại nói: “Vậy ông uống rượu nhé, trên xe tôi có loại rượu tốt nhất trên thế giới.” –“Không, tôi không uống rượu, cho tôi tiền, tôi cần tiền.” Người thanh niên kiên nhẫn: “Hay thế này nhé, tôi đưa ông đến một sòng bạc gần đây, ông giúp tôi chơi một ván; nếu thắng thì tiền sẽ là của ông, nếu thua thì tôi chịu. Được chứ?” –“Tôi không biết cược bài bạc, tôi cần tiền.” “Thế thì đi mát xa, tôi sẽ giúp ông hưởng thụ một chút hương vị cuộc sống, chi phí tôi bao tất, đồng ý chưa?” – “Không, tôi không thích đi, xin cho tôi tiền”. Chàng thanh niên dần hết nhẫn nại nhìn người ăn xin: “Vậy ông lên xe đi, tôi đưa ông về nhà tôi, để vợ tôi xem xem tại sao một người đàn ông không hút thuốc, không uống rượu, không bài bạc, cũng không chơi bời lung tung lại biến thành bộ dạng như thế này?” Lúc này người ăn xin mới thấy xấu hổ, quay lưng bước đi. Bài học kinh điển từ "ông lão ăn mày và đại gia Rolls Royce" 1 Bài học rút ra từ câu chuyện: 1. Người đàn ông không chịu cố gắng sẽ chỉ có 2 kết cục, một là đến loại thuốc lá tầm thường nhất cũng không được hút, hai là chỉ có thể nai lưng ra làm những công việc chân tay nặng nhọc. Người phụ nữ không biết cố gắng cũng sẽ có hai kết thúc, quần áo rẻ tiền nhất cũng không có tiền mua, và cũng không bao giờ biết cảm giác đi chợ là gì. (Phải biết phấn đấu). 2. Đừng bao giờ hy vọng rằng người khác sẽ bố thí cho bạn bất kì đồng tiền nào, vì tiền đối với mỗi người trên thế giới đều không bao giờ là đủ. Người có ít tiền sẽ muốn làm 2 chuyện, người có nhiều tiền muốn làm 20 chuyện; không có ai thừa tiền để cho bạn hàng ngày. (Học cách tự mình vươn lên). 3. Bạn bè dang tay giúp đỡ là một việc đáng để biết ơn, không thể giúp đỡ cũng không nên trách cứ, càng không nên nuôi hận trong lòng. Không phải ai cũng có khả năng cưu mang bạn suốt đời. (Học cách thấu hiểu). 4. Phải ghi nhớ một điều rằng không phải lúc nào bạn gặp khó khăn cũng có người bên cạnh giúp đỡ, những lúc như thế bạn càng phải mạnh mẽ lên, độc lập tự giải quyết, kiên cường bước tiếp, dũng cảm đối mặt với mọi hiểm nguy. (Học cách mạnh mẽ). 5. Đừng bao giờ nhìn vẻ bề ngoài của người khác để kết bạn, sự giàu có của họ không liên quan gì tới một xu của bạn. Có thể cả gia tài của họ đáng giá hàng tỉ đồng nhưng khi bạn không còn cơm ăn họ sẽ chỉ cho bạn một chiếc bánh mì. (Học cách không phân biệt giàu nghèo). 6. Đừng chỉ vì sự giàu có về tiền bạc mà quên đi những hạnh phúc trong tâm hồn. Sẽ có một ngày bạn nhận ra, những bạn bè giàu có có thể cùng bạn ăn chơi nhảy múa, đưa bạn đi hết quán xá này đến cửa tiệm nọ, nhưng họ cũng có thể lôi bạn vào xã hội phức tạp, nơi mà đồng tiền là thước đo của mọi giá trị. Và rồi khi đó bạn sẽ cảm thấy cô đơn vì không có ai ngốc nghếch cười cùng bạn, không có ai cùng bạn chạy dưới những cơn mưa mà thấy đời sao yên bình quá. (Học cách biết người biết ta). 7. Bạn có thể tin vào một tình yêu chân thành thực sự tồn tại trên thế giới, nhưng đừng bao giờ hy vọng rằng tình yêu mãnh liệt đó sẽ đến với bạn, nó chỉ xảy ra với Ngưu Lang – Chức Nữ, với Lương Sơn Bá-Trúc Anh Đài thôi. Bởi vì tất cả họ đều nguyện chết vì tình yêu, còn chúng ta thì lại muốn sống thật lâu. (Học cách trân trọng những gì bạn có). 8. Không cần biết bạn kết hôn vì mục đích gì, nhưng chỉ cần bạn có con thì nhất định phải yêu gia đình mình. Cho dù gia đình bạn có lạnh lẽo đến đâu thì bạn vẫn có nghĩa vụ khiến nó ấm áp lên, bởi vì bạn đang mang trên mình vai trò “cha mẹ”. (Học cách gánh vác trách nhiệm). 9. Tuổi trẻ của chúng ta qua đi rất nhanh, chúng ta mãi mãi không bao giờ có thể chống lại được tạo hóa, tuổi càng cao thì nếp nhăn trên trán càng nhiều; nhưng nhờ dòng chảy không ngừng đó của thời gian, chúng ta có thể mài giũa tâm hồn, như viên ngọc trai càng mài càng sáng. (Học cách trưởng thành). Chỉ một câu chuyện nhỏ thôi cũng khiến chúng ta hiểu được rằng, trên thế giới không có bữa cơm nào là miễn phí cả, phải biết tự mình cố gắng, tự phấn đấu vươn lên thì đồng tiền đó mới thật sự có ý nghĩa.

28. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

tuphuong0901 (12-01-2015)

Cảm ơn
    35
    buon qua.a a a a a....... dien thoai hong phai mang di bao hanh,kiem dc cai cuc gach chua dung da het pin,het pin sac khong vao dien, bo tay cham com,luc tu cua em gai kiem dc cai may tinh bam chu co dau no cu nhay loan len.................chet mat thoi....mot tuan song trong canh nay chac chet qua thoi, ck oi mai vk ve ............k ck sua dt gui cho vk di............xa ck ma moi chuyen den tu dau den chan chan qua co....cac bac cho em giai toa ti khong em dien mat....du biet viet chu khong dau la sai quy dinh nhung em chiu cung voi cai thu khong phai cua minh nay roi huhuuhuhu......me oi! di choi ve som k con cu lui thui o nha mot minh the nay con chet mat thoi huhuhu

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    buon qua.a a a a a....... dien thoai hong phai mang di bao hanh,kiem dc cai cuc gach chua dung da het pin,het pin sac khong vao dien, bo tay cham com,luc tu cua em gai kiem dc cai may tinh bam chu co dau no cu nhay loan len.................chet mat thoi....mot tuan song trong canh nay chac chet qua thoi, ck oi mai vk ve ............k ck sua dt gui cho vk di............xa ck ma moi chuyen den tu dau den chan chan qua co....cac bac cho em giai toa ti khong em dien mat....du biet viet chu khong dau la sai quy dinh nhung em chiu cung voi cai thu khong phai cua minh nay roi huhuuhuhu......me oi! di choi ve som k con cu lui thui o nha mot minh the nay con chet mat thoi huhuhu
    Gõ chữ ở máy tính mà bị nhảy font có thể do chưa chọn đúng kiểu gõ. Em di chuột đến biểu tượng chữ V (tiếng Việt/tiếng Anh) click phải chuột, tích vào Unicode dựng sẵn.

31. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

songlachinhminh84 (27-01-2015)

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này