Kết quả 1 đến 20 của 40

Chủ đề: Gửi anh Tuấn cùng toàn thể anh chị em

Threaded View

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9

Gửi anh Tuấn cùng toàn thể anh chị em

Hiện mình là KTV xét nghiệm hiện đang làm cho phòng khám tư. Mình làm tại phòng xét nghiệm của phòng khám, buổi sáng lấy máu bệnh nhân khoảng 30 người, có người thì xét nghiệm HIV, có người thì không. Kim lấy máu đc tách riêng cho vào lọ nhựa, bơm thì cho vào thùng khác. Buổi chiều khoảng 2 giờ có lấy máu của 3 bệnh nhân, 3 người này không xét nghiệm HIV. Tầm 3 giờ mình dọn rác, mình cầm cái túi đựng bơm tiêm không may bị cái kim nó nằm ở đấy nó chọc vào tay cho 1 cái ( cái kim tiêm không may bị bắn ra ngoài thúng đựng bơm ), độ sâu chắc ko đáng kể, cũng không ngập mũi vát( bơm 5 ). Mình không biết cái kim đó có bị HIV hay không, nên 4h chiều ra trung tâm phòng chống HIV, họ bảo phải làm xác nhận của phòng khám và xin giấu cảu sở y tế ( vì mình làm tư nhân ). Vậy sáng hôm sau mình mới lấy đc thuốc và uống, chính xác là 9h sáng hôm sau. ( tù lúc bị kim đâm đến lúc uống thuốc là 17 tiếng ). Vì không rõ nguồn lây nên mình không xác định đc kim đó bị HIV hay không? Uống 10 ngày đầu đúng giờ chỉ lệch tối đa 1 phút trở lại, ngày thứ 11 mình uống trễ 20 phút, ngày thứ 12 quên đi mất lại uống trễ 5 phút.
    Tình hình của mình như thế, mong anh Tuấn và mọi người đánh giá tình trạng của mình.
    Và mình uống thuốc sai thời gian như vậy khả năng tránh đc HIV có cao không ( nếu bị kim HIV đâm vào ).
    Mong anh Tuấn cùng mọi người giúp đỡ vì mình rất lo lắng, bố mẹ cũng lo nhiều lắm.
    Thân!

( Màu xanh của hy vọng )

ads
    Lần sửa cuối bởi minhlong, ngày 10-09-2013 lúc 21:08.

Thông tin về chủ đề này