Trang 11 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 CuốiCuối
Kết quả 201 đến 220 của 232

Chủ đề: Xét nghiệm Bạch Mai - Không xác định và hẹn 2 tuần nữa làm tiếp - Có ai giống mình ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi ptsu3 Xem bài viết
    Bạn đọc dòng này dùm
    Đi mấy bệnh viện như Bạch Mai, 21 Trung Liệt, Viện vệ sinh dịch tễ, mình có nói kết quả các nơi khác. Họ không quan tâm, còn nói là test nhanh không thể chính xác và không ra. Họ tư duy là máy móc và cáh làm của họ là tốt nhất và đặc biệt trong khi nói chuyện, họ nghĩ trường hợp của mình nó chưa rõ ràng. Hầu như không có tư duy hướng âm tính cho mình.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Nay bác sĩ ở Bạch Mai họ chỉ sang viện gì cạnh Bạch Mai, mình chán không muốn sang. tìm phòng xét nghiệm để hỏi vì bác sĩ người ta trả lời rất chung chung. Nhưng khi đến phòng xét nghiệm vẫn kiểu nói chuyện : Máy móc, phương pháp ở đây là tốt nhất. Test nhanh không ra được....
    Mình có dẫn qui định của Bộ y tế thì họ nói, nốt lần này họ sẽ làm đúng qui định, nhưng nói rất vớ vẩn, rồi nói đến ngày 18 sẽ có kết quả và mình phải viết cam kết. Còn kết luận ÂM hay dương không nói gì cả.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi xinphuhochocon Xem bài viết
    Nay bác sĩ ở Bạch Mai họ chỉ sang viện gì cạnh Bạch Mai, mình chán không muốn sang. tìm phòng xét nghiệm để hỏi vì bác sĩ người ta trả lời rất chung chung. Nhưng khi đến phòng xét nghiệm vẫn kiểu nói chuyện : Máy móc, phương pháp ở đây là tốt nhất. Test nhanh không ra được....
    Mình có dẫn qui định của Bộ y tế thì họ nói, nốt lần này họ sẽ làm đúng qui định, nhưng nói rất vớ vẩn, rồi nói đến ngày 18 sẽ có kết quả và mình phải viết cam kết. Còn kết luận ÂM hay dương không nói gì cả.
    Viện gì cạnh bạch mai bạn thử qua xem chắc là viện nhiệt đới trung ương

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn

Để xác định một người có HIV thì phải làm XN = 3 PP ( 2 PP Combo + 1 test nhanh).
    Combo : xn có kết quả từ tuần thứ 4 trở đi.
    Test nhanh: xn có kết quả từ tuần thứ 6 trở lện.
    và tất cả đều chốt tuần thứ 12.
    Cho nên bạn phải xác định lại nguy cơ cuối cùng của bạn là tháng mấy và + 3 tháng sau đi xn . Trắng đen sẻ rõ. Bạn nên xn tại Viện vệ sinh dịch tể TW hay bệnh viện bệnh Nhiệt đới TW. Hai nơi này xn 100% chính xác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    e nghĩ chắc máu của anh có vấn đề nên mới không xác định thôi.chứ theo nguyên tắc sau 3tháng là âm dương rõ ràng.e biết a đi nhiều mà cứ không xác định nên a cũng hoang mang và chán nản lắm.dù sao thì vẫn phải chờ đợi ở kết quả bạch mai vào ngày 18 tới đây xem sao.nếu a không phiền e sẽ đi cùng với a lấy kết quả dù sao đi 2 người cũng bớt sợ hơn.e cũng bị xét nghiêm lần đầu không xác định như a nhưng may mắn xét nghiệm lại thì âm tính.số điện thoại của e là 0962376128 có gì a cứ gọi hay cho e số của a e sẽ chia sẻ khi a muốn

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    nay bác sĩ ở bạch mai họ chỉ sang viện gì cạnh bạch mai, mình chán không muốn sang. Tìm phòng xét nghiệm để hỏi vì bác sĩ người ta trả lời rất chung chung. Nhưng khi đến phòng xét nghiệm vẫn kiểu nói chuyện : Máy móc, phương pháp ở đây là tốt nhất. Test nhanh không ra được....
    Mình có dẫn qui định của bộ y tế thì họ nói, nốt lần này họ sẽ làm đúng qui định, nhưng nói rất vớ vẩn, rồi nói đến ngày 18 sẽ có kết quả và mình phải viết cam kết. Còn kết luận âm hay dương không nói gì cả.
    Trích dẫn Gửi bởi donghpcc90 Xem bài viết
    viện gì cạnh bạch mai bạn thử qua xem chắc là viện nhiệt đới trung ương

cạnh bệnh viện bạch mai là bệnh viện nhiệt đới trung ương và cạnh đấy nữa là bệnh viện tai mũi họng trung ương

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    tôi không biết những gì bạn nói có đúng không nhưng tôi khuyên bạn như sau : bạn nên đến viện vệ sinh dịch tễ TƯ , đây là nới cao nhất về xn hiv. quy trình như sao: lần 1 : xn elisa combo hoặc green 1 tuần trả kết quả nếu âm tính thì ok. nếu nghi ngờ đóng tiền lấy máu lần 2 lại 1 tuần nữa trả kết quả nếu âm tính thì ok. nếu dương thì kết luận ngay nếu vẫn nghi ngờ ( có pp âm ) thì hẹn 2 tuần sau lấy máu lại, nhưng tôi khuyên bạn nên để đúng sau 3 tháng kể từ nguy cơ cuối cùng hãy đi xn như vậy chính xác nhất

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    Trích dẫn Gửi bởi TƯ VẤN HIV Xem bài viết
    tôi không biết những gì bạn nói có đúng không nhưng tôi khuyên bạn như sau : bạn nên đến viện vệ sinh dịch tễ TƯ , đây là nới cao nhất về xn hiv. quy trình như sao: lần 1 : xn elisa combo hoặc green 1 tuần trả kết quả nếu âm tính thì ok. nếu nghi ngờ đóng tiền lấy máu lần 2 lại 1 tuần nữa trả kết quả nếu âm tính thì ok. nếu dương thì kết luận ngay nếu vẫn nghi ngờ ( có pp âm ) thì hẹn 2 tuần sau lấy máu lại, nhưng tôi khuyên bạn nên để đúng sau 3 tháng kể từ nguy cơ cuối cùng hãy đi xn như vậy chính xác nhất
    Bạn đó đã đến Viện Vệ Sinh Dịch Tễ rồi đó anh :)

Đã đi chỗ khác "

1. Hàng Bài - âm tính
    2. Hồng Ngọc - âm tính
    3. Viện vệ sinh dịch tễ - Không xác địnhh
    4. 21 Trung Liệt - Không xác định

Giờ hỏi ở HN còn đi đâu nữa ? Làm trò làm gì mất thời gian mọi người

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Trích dẫn Gửi bởi niemtinhyvong Xem bài viết
    Bạn đó đã đến Viện Vệ Sinh Dịch Tễ rồi đó anh :)
    Quan trọng là đủ 3 tháng làm 1 cái chôt, XN sớm ko XĐ được

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40

Mình đã xét nghiệm ở số 1 yéc tanh. ngồi nói chuyện với bác sĩ ở đó hơn 1h. Họ nói : '' không biết ở BM thế nào, chứ chỗ em làm đến lần 2 mà kiểu của anh, ko có thêm nguy cơ, là sẽ kết luận âm tính'' ngày 5/11 vừa rồi mình nhận kq KHÔng xác định ở đó và hẹn 19 /11 làm lần 2.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    bạn cứ theo chỉ dẫn của bs ở đó

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    bạn cứ theo chỉ dẫn của bs ở đó
    BM là bện viện lớn. Phải có kết luận cuối cùng bạn ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi ptsu3 Xem bài viết
    Quan trọng là đủ 3 tháng làm 1 cái chôt, XN sớm ko XĐ được
    Mình chưa đủ 3 tháng, đang bàn về số lần kết quả Không xác định bạn ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn

Đề tài của bạn rất là hay, để cho anh em trong diển đàn nghiên cứu và học hỏi để rút kinh nghiệm, bạn nên một lần nữa nói rõ nguy cơ cuối cùng của bạn vào ngày tháng mấy. Căn cứ vào ngày tháng để mà biết tìm PP XN, cụ thể:
    1. Từ 28 ngày trở lên: làm PP XN Combo ( vừa tìm kháng nguyên và kháng thể).
    2. Từ 42 ngày trở lên : làm PP test nhanh ( tìm kháng thể).
    3. Tất cả đều phải xn lại tuần thứ 12.
    4. Để kết luận mẫu máu có DT HIV không, phải xn bằng 3 PP.
    Do đó bạn post giấy XN HồnG Ngọc lên xem sao vì Hồng Ngọc xn bằng PP Combo từ 28 ngày ra KQ rồi giống như BM vậy đó. Tại sao ra AT tôi mới thấy la.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Như zậy là bạn đã có trên 2 lần xn ra kq ko xác định. theo như anh Songchung và anh TƯ VẤN HIV và y éc sanh thì bạn sẽ phải đc kết luận at. zậy chúng ta đều đang tin tưởng và chờ đợi kq của bạch mai???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi CAYQUAT Xem bài viết
    Chào bạn

Đề tài của bạn rất là hay, để cho anh em trong diển đàn nghiên cứu và học hỏi để rút kinh nghiệm, bạn nên một lần nữa nói rõ nguy cơ cuối cùng của bạn vào ngày tháng mấy. Căn cứ vào ngày tháng để mà biết tìm PP XN, cụ thể:
    1. Từ 28 ngày trở lên: làm PP XN Combo ( vừa tìm kháng nguyên và kháng thể).
    2. Từ 42 ngày trở lên : làm PP test nhanh ( tìm kháng thể).
    3. Tất cả đều phải xn lại tuần thứ 12.
    4. Để kết luận mẫu máu có DT HIV không, phải xn bằng 3 PP.
    Do đó bạn post giấy XN HồnG Ngọc lên xem sao vì Hồng Ngọc xn bằng PP Combo từ 28 ngày ra KQ rồi giống như BM vậy đó. Tại sao ra AT tôi mới thấy la.
    Nguy cơ ngày 15/9 ngày 17/10 xét nghiệm Hồng Ngọc combo 200k AT. Hôm qua 14/11 mình làm lại combo Hòng Ngọc 204k vẫn âm tính. Esco chỉ số lần 1 là 0,86 lần hôm qua là 0,88 vẫn AT, họ nói hoàn toàn yên tâm. Nhưng khi mình đưa giấy BM ra, họ vẫn nói theo XN ở BM vì đơn giản đó là tuyến trên, trung ương

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Nguy cơ ngày 15/9 ngày 17/10 xét nghiệm Hồng Ngọc combo 200k AT. Hôm qua 14/11 mình làm lại combo Hòng Ngọc 204k vẫn âm tính. Esco chỉ số lần 1 là 0,86 lần hôm qua là 0,88 vẫn AT, họ nói hoàn toàn yên tâm. Nhưng khi mình đưa giấy BM ra, họ vẫn nói theo XN ở BM vì đơn giản đó là tuyến trên, trung ương
    Như vậy là Âm tính rồi , máu bạn có vấn đề có thể lý do nào chủ quan nên chỉ số SCO cao nên họ trả lời ko xác định , bạn yên tâm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn

Nguy cơ cuối cùng của bạn là ngày 15/9. Đến ngày 15/11 đã trả qua 2 tháng ( 8 tuần) rồi. Theo kinh nghiệm của mình, 8 tuần xn HIV ra hết.
    8 tuần bạn xn Hồng Ngọc ra KQ AT và KQ Bệnh viện bệnh Bạch Mai không xác định. Tôi dám chắc rằng bạn AT HIV.
    Nếu không tin, bạn nên phải tới Viện Vệ Sinh Dịch Tể TW( như viện Pasteur HCM) là nơi cuối cùng khẳng định bạn có HIV hay không, bệnh viện Bạch Mai mặc dù là tuyến TW nhưng không phải là chuyên ngành HIV, đôi lúc nó phải chuyển mẫu máu qua Viện Vệ Sinh Dịch Tể TW để làm XN lại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    E cũng có thời gian nguy cơ trùng với bác , bác có thể pm với e , a e gặp nhau chia sẻ , đọc trường hợp của bác mà e thấy sợ quá , hic

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    46
    Lên Viện Vệ sinh dịch tễ trung ương làm cái Western Blot đi bạn, rõ trắng đen hết. Làm Western Blot thì dương là dương, âm là âm, ko có chuyện ko xác định đâu

Trang 11 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này