Trang 4 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 232

Chủ đề: Xét nghiệm Bạch Mai - Không xác định và hẹn 2 tuần nữa làm tiếp - Có ai giống mình ?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi xinphuhochocon Xem bài viết
    Em hy vọng như vậy và cám ơn các anh rất nhiều vì rất nhiẹt tình chia sẻ. Thứ 3 tới e vẫn đến 21 Trung Liệt nhận kết quả họ xn lại ngày 16/10. Và 2 tuần nữa em vẫn ra Bạch Mai làm tiếp anh nhỉ ?
    Bạn yên tâm cho dù bạn chỉ test combo nếu KQ ko xác định vẫn ko kết luận Bạn DT, và songchung có chia sẻ về 3 PP Eliza cho bạn xem, ko biết bạn có đọc qua chưa, với 3 PP Eliza được phép kết luận máu có DT hay ko cho dù qua 3 lần XN = 3 PP eliza với 3 lần KQ ko xác định cách nhau mỗi 15 ngày hẹn bạn vẫn được quyền kết luận AT HIV

2. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

xinphuhochocon (17-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi Buonqua Xem bài viết
    chỉ số hơi dương tính nhẹ. 0,2423 -0.2427??????? Đúng là Mới thấy.

Họ nói nếu dương tính mạnh rõ ràng ( tất nhiên kể cả pp này có dương tính thì cũng không đc khẳng định là duơng tính vì còn 2pp nữa ) sẽ là 3.0 hoặc có chữ OUT. Hôm đó họ cũng nói, đa số các trường hợp có chỉ số dương tính nhẹ như này khi xn lại đều cho ÂM TÍNH. E hy vọng vậy.

Tiện cho em hỏi : PP xn hôm nay ở Hồng Ngọc nói lên điều gì ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn yên tâm cho dù bạn chỉ test combo nếu KQ ko xác định vẫn ko kết luận Bạn DT, và songchung có chia sẻ về 3 PP Eliza cho bạn xem, ko biết bạn có đọc qua chưa, với 3 PP Eliza được phép kết luận máu có DT hay ko cho dù qua 3 lần XN = 3 PP eliza với 3 lần KQ ko xác định cách nhau mỗi 15 ngày hẹn bạn vẫn được quyền kết luận AT HIV

Em có đọc rất kỹ anh ạ, sp1+, sp2+ sp3 - vẫn ko đc kl DT, và nếu làm vài lần đều cho kêt quả Không xác định thì phải kết luận là AT

Cảm ơn
    2,578
    Họ nói nếu dương tính mạnh rõ ràng ( tất nhiên kể cả pp này có dương tính thì cũng không đc khẳng định là duơng tính vì còn 2pp nữa ) sẽ là 3.0 hoặc có chữ OUT. Hôm đó họ cũng nói, đa số các trường hợp có chỉ số dương tính nhẹ như này khi xn lại đều cho ÂM TÍNH. E hy vọng vậy.

Tiện cho em hỏi : PP xn hôm nay ở Hồng Ngọc nói lên điều gì ?
    Cho dù chỉ số 0,99 đi nữa = Combo hay Antive, nếu 3 PP Eliza cho KQ AT bạn vẫn AT, Khi nào chỉ số > hơn hoặc = 1 mới cho KQ ko xác định

6. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Tính từ ngày đầu tiên xét nghiệm tới giờ :

- Ngày 15/10 tại Bạch Mai : Không Xác Định
    - Ngày 15/10 tại 50c Hàng Bài : ÂM TÍNH
    - Ngày 16/10 tại 21 Trung Liệt bằng pp Murex ... chỉ số hơi dương tính nhẹ. 0,2423 -0.2427
    - Ngày 17/10 tại BV Hồng Ngọc HIV ag/Ab combo ( architect ) : ÂM TÍNH
    Như vậy những gì Tuanmecsedec tư vấn không sai.Chúc mừng bạn đã giải tỏa tâm lý.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Tùng đẹp trai (17-10-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    80
    Chúc mừng bạn AT, hãy sống lành mạnh bạn nhé, gia đình là tất cả đó bạn

10. Những thành viên đã cảm ơn xinhaygiupminh cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chúc mừng bạn .nhưng mình vẫn ko rõ nguy cơ của bạn. Bạn có thể chia sẻ nguy cơ của bạn được không?

Cảm ơn
    2,578
    Thực sự nguy cơ của mình là có bạn ạ, mình có qh với gmd, quen cô này cả năm rồi, vừa rồi mình xn ở 50C hàng Bài là âm tính, tức là trước đó 3 tháng mình chắc chắn AT. Chỉ còn từ tháng 7,8,9,10 này thôi. Mà mình chỉ gặp cô ta ở tháng 9. Tức là hơn 1 tháng, khoảng 5 tuần.
    Trích dẫn Gửi bởi tamtulonganh Xem bài viết
    Chúc mừng bạn .nhưng mình vẫn ko rõ nguy cơ của bạn. Bạn có thể chia sẻ nguy cơ của bạn được không?
    Bạn ấy ghi câu này thì các bạn đã hiểu rồi :

...Thực sự nguy cơ của mình là có bạn ạ, mình có qh với gmd, quen cô này cả năm rồi,......

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh ơi :
    1: bạn không chia sẻ nguy cơ rõ ràng
    2: không biết có phải như anh Tuấn nói làm mấy vụ này để pr cho mấy trung tâm xét nghiệm nên em băn khoăn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Nguy cơ của mình là quan hệ với gmd ko dùng bcs. Nhưng đây là cô gái làm ngân hàng nên mình khá tin tưởng. Cuối năm 2013 mình cũng ko dùng bcs, và tháng 9 vừa rồi có gặp lại do e nó đi công tác. Mình biết e nó cũng có nhiều bạn tình. Cuối năm 2013 mình ko dùng bcs, vừa rồi test 50c Hàng bài : Âm Tính, tức là nguy cơ cuối 2013 loại bỏ. Chỉ còn nguy cơ tháng 9 vừa rồi. Khi qh dương vật không bị tổn thương, trầy xước...

Trong trường hợp của em xét nghiệm ở 2 nơi bằng 2pp khác nhau đã cho AT, e xin hỏi khả năng AT sẽ cao không trong 2 tuần nữa em sẽ XN ở Bạch Mai theo giấy hẹn?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Nguy cơ của mình là quan hệ với gmd ko dùng bcs. Nhưng đây là cô gái làm ngân hàng nên mình khá tin tưởng. Cuối năm 2013 mình cũng ko dùng bcs, và tháng 9 vừa rồi có gặp lại do e nó đi công tác. Mình biết e nó cũng có nhiều bạn tình. Cuối năm 2013 mình ko dùng bcs, vừa rồi test 50c Hàng bài : Âm Tính, tức là nguy cơ cuối 2013 loại bỏ. Chỉ còn nguy cơ tháng 9 vừa rồi. Khi qh dương vật không bị tổn thương, trầy xước...

Trong trường hợp của em xét nghiệm ở 2 nơi bằng 2pp khác nhau đã cho AT, e xin hỏi khả năng AT sẽ cao không trong 2 tuần nữa em sẽ XN ở Bạch Mai theo giấy hẹn?

Tuanmecsedec dám khẳng định 100% giấy xét nghiệm kia là phản ứng giả hoặc trục trặc trong kỹ thuật xét nghiệm nên kết quả không rõ ràng.Bạn yên tâm khi xét nghiệm lại âm tính.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304

Tại sao làm ngân hàng mà lại là GMD ?

Theo mình thì QHTD ko BCS là có nguy cơ, XN ở 2 nơi với 2 PP khác nhau nếu đúng là đã cho kết quả âm tính thì tức là 3 tháng trước bạn ko có H,

còn nguy cơ ko BCS vào tháng 9 vừa rồi thì phải chờ thêm mới rõ trắng đen được

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tuanmecsedec dám khẳng định 100% giấy xét nghiệm kia là phản ứng giả hoặc trục trặc trong kỹ thuật xét nghiệm nên kết quả không rõ ràng.Bạn yên tâm khi xét nghiệm lại âm tính.
    Em cũng cầu mong như vậy, nhưng 2pp ở 2 nơi vừa rồi vẫn chỉ khẳng định 3 tháng trc e ko có H, còn trường hợp Giai đoạn cửa sổ vẫn là có thể phải ko anh? pp ở Hồng ngọc e làm chiều nay, nếu trong giai doạn cửa sổ, nó cũng cho AT hả anh?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi ptsu3 Xem bài viết
    Tại sao làm ngân hàng mà lại là GMD ?

Theo mình thì QHTD ko BCS là có nguy cơ, XN ở 2 nơi với 2 PP khác nhau nếu đúng là đã cho kết quả âm tính thì tức là 3 tháng trước bạn ko có H,

còn nguy cơ ko BCS vào tháng 9 vừa rồi thì phải chờ thêm mới rõ trắng đen được
    Pp hôm nay ở Hồng Ngọc cũng chỉ là kiểu test nhanh hả bạn? Gmd thì từ đủ các nghề. Họ thiếu tiền thì đi làm tạm 1 thời gian thôi.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Test Nhanh thường cho kết quả AT chính xác đến 99% ( bắt nhầm còn hơn bỏ xót ) , nhưng chỉ Khẳng định được không nhiễm HIV từ 3 tháng trước thôi, trường hợp của bạn AT sau nguy cơ 1 tháng tín hiệu rất khả quan , chúc bạn AT !

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Em cũng cầu mong như vậy, nhưng 2pp ở 2 nơi vừa rồi vẫn chỉ khẳng định 3 tháng trc e ko có H, còn trường hợp Giai đoạn cửa sổ vẫn là có thể phải ko anh? pp ở Hồng ngọc e làm chiều nay, nếu trong giai doạn cửa sổ, nó cũng cho AT hả anh?
    Cái xét nghiệm bên Hồng Ngọc bạn làm phương pháp HIV Ag/Ab âm tính thì khả năng nguy cơ cuối tháng 9 không nhiễm rất cao.Theo kinh nghiệm của Tuanmecsedec thì bạn không nhiễm.

22. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

ptsu3 (17-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    chúc mừng a nhé , xét nghiệm ở hồng ngọc rất nhạy, nếu bị thì đã có kết quả rồi, chúc a làm 1 người cha tốt nhé

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    xét nghiệm combo không như tet nhanh âm là âm dương là dương , bác sĩ nào nói với bạn là dương tính nhẹ thì quả là có đầu óc hài hước đấy, bạn xn ở 21 trung liệt kết quả là 0,2423 tôi khảng định đây là âm tính chứ không có dương nhẹ hay nặng gì cả , bạn cũng đã xn lại ở hồng ngọc âm tính thì yên tâm

25. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi TƯ VẤN HIV Xem bài viết
    xét nghiệm combo không như tet nhanh âm là âm dương là dương , bác sĩ nào nói với bạn là dương tính nhẹ thì quả là có đầu óc hài hước đấy, bạn xn ở 21 trung liệt kết quả là 0,2423 tôi khảng định đây là âm tính chứ không có dương nhẹ hay nặng gì cả , bạn cũng đã xn lại ở hồng ngọc âm tính thì yên tâm
    Ở 21 Trung Liệt họ nói, ngưỡng âm là 0.2, của em hơn một tí nên họ nói sẽ làm lại vào thứ 3. Nếu dưới 0.2 họ sẽ ko làm tiếp 2 phương pháp còn lại. Còn nếu vẫn trên 0.2, họ sẽ làm tiếp2 pp còn lại. E đã đóng thêm tiền 150k để làm tiếp 2pp còn lại. Chiều thứ 3 tuần tới sẽ có kq a a

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    ôi hài nhỉ ngưỡng 0.2 mà kêu dương tính nhẹ.bạn yên tâm đi .chỉ số trên 1 mới dương tính

Trang 4 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này