Trang 6 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 120 của 232

Chủ đề: Xét nghiệm Bạch Mai - Không xác định và hẹn 2 tuần nữa làm tiếp - Có ai giống mình ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi niemtinhyvong Xem bài viết
    Anh Tuấn hiểu lầm rồi hic. Em post cái ảnh giấy xét nghiệm của em lên để đối chiếu với bạn chủ topic ý ạ.
    Ý em nói là chỉ có âm tính hay dương tính mà thôi. Chứ ko phải đây là kết quả của bạn chủ topic.
    Hị hị
    ý em hỏi bạn chủ topic có nhận được kết quả là giấy ntn ko ấy anh ạ. Bạn chủ topic bạn ý bảo bạn ý dương tính mờ thì kết quả đc trả sẽ là ntn ? Bộ nhậm đc giấy như của em và trên đó có chữ dương tính mờ hay sao ?
    Em nói và post cái của em lên để đối chiếu vs bạn chủ topic đó anh :)

Nói tóm lại dù bạn ấy có nói gì thì sau đó xét nghiệm lại âm tính tức là yên tâm không nhiễm.Cho dù có thì kết quả trước ,1 là không rõ ràng, 2 là dương tính giả.

2. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Tùng đẹp trai (18-10-2014)

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Nói tóm lại dù bạn ấy có nói gì thì sau đó xét nghiệm lại âm tính tức là yên tâm không nhiễm.Cho dù có thì kết quả trước ,1 là không rõ ràng, 2 là dương tính giả.
    Vâng ạ hehe. Em cũng nghĩ vậy :p

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn

Mình đọc topic của bạn, mình góp ý như sau:
    1. Bạn phải xác định rõ ngày giờ có nguy cơ nhiễm HIV sau cùng của bạn.
    2. Căn cứ vào thời gian có nguy cơ gần nhất. Từ 4 tuần đến 6 tuần xn Combo, trên 6 tuần XN Anti và chốt XN cuối cùng là 12 tuần .
    Chúc bạn AT.

5. Những thành viên đã cảm ơn CAYQUAT cho bài viết này:

xinphuhochocon (18-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi CAYQUAT Xem bài viết
    Chào bạn

Mình đọc topic của bạn, mình góp ý như sau:
    1. Bạn phải xác định rõ ngày giờ có nguy cơ nhiễm HIV sau cùng của bạn.
    2. Căn cứ vào thời gian có nguy cơ gần nhất. Từ 4 tuần đến 6 tuần xn Combo, trên 6 tuần XN Anti và chốt XN cuối cùng là 12 tuần .
    Chúc bạn AT.
    Em bắt đầu loạn lên vì các phương pháp rồi.

Cho em hỏi phương pháp ở 50C Hàng bài, test nhanh và phương pháp Combo ở Hồng Ngọc có khác nhau gì không ạ ? Cả 2pp này đều cho AT , nguy cơ của em là 4-5 tuần ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40

A Tuấn,

Cô bác sĩ trẻ ở Trung Liệt nói với em nguyên văn như này : " Của anh em phải làm lại anh ạ, nó cho phản ứng dương tính nhưng rất nhẹ ( pp Murex ...), nếu phải trả lời ( tức là bằng văn bản ) thì em cũng phải trả lời giống bên Bạch Mai là KHÔNG XÁC ĐỊNH. Em sẽ làm lại cho a vào thứ 3, nếu nó cho AT e sẽ không làm tiép 2pp còn lại, còn nếu nó vẫn cho chỉ số dương nhẹ hơi quá ngưỡng 1 tí thì em sẽ làm tiếp 2pp còn lại. Của anh chỉ hơi quá ngưỡng 1 tí và nhiều trường hợp này, bọn em làm lại đều cho AT. Đây anh xem ( có ý đưa ra một bảng dãy số chạy rất nhiều người ) và chỉ vào mẫu của em, hơi quá ngưỡng 0,003 gì đó. Có trường hợp 0,2846 và có trường hợp có chữ OUT...."

Tiện em hỏi luôn :
    Phương pháp ở 50C Hàng Bài là Anti HIV 1/2 và Combo -ag.. ở Hồng Ngọc khác nhau gì ? Nguy cơ của em khoảng 4-6 tuần. 2 pp này đã đều cho AT ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    ở 21 trung liệt cũng xn vừa tìm kháng thể vừa tìm kháng nguyên.bv hồng ngọc cũng zậy.tại sao lại có kq trái ngược nhau zậy.có 1 dấu chấm hỏi khá lớn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi xinphuhochocon Xem bài viết
    A Tuấn,

Cô bác sĩ trẻ ở Trung Liệt nói với em nguyên văn như này : " Của anh em phải làm lại anh ạ, nó cho phản ứng dương tính nhưng rất nhẹ ( pp Murex ...), nếu phải trả lời ( tức là bằng văn bản ) thì em cũng phải trả lời giống bên Bạch Mai là KHÔNG XÁC ĐỊNH. Em sẽ làm lại cho a vào thứ 3, nếu nó cho AT e sẽ không làm tiép 2pp còn lại, còn nếu nó vẫn cho chỉ số dương nhẹ hơi quá ngưỡng 1 tí thì em sẽ làm tiếp 2pp còn lại. Của anh chỉ hơi quá ngưỡng 1 tí và nhiều trường hợp này, bọn em làm lại đều cho AT. Đây anh xem ( có ý đưa ra một bảng dãy số chạy rất nhiều người ) và chỉ vào mẫu của em, hơi quá ngưỡng 0,003 gì đó. Có trường hợp 0,2846 và có trường hợp có chữ OUT...."

Tiện em hỏi luôn :
    Phương pháp ở 50C Hàng Bài là Anti HIV 1/2 và Combo -ag.. ở Hồng Ngọc khác nhau gì ? Nguy cơ của em khoảng 4-6 tuần. 2 pp này đã đều cho AT ?
    Có vụ dương tính nhẹ nữa hả bạn? Lần đầu mới nghe luôn đó! Y tá mà cung cấp tên những người đã XN cho dù đó là XN bệnh lý gì, cũng là phạm luật rồi, vì đó là thông tin bảo mật của mỗi cá nhân. T2 bạn lên kêu cô y tá đó nghỉ việc và đi khám thần kinh luôn đi nè! ÂM TÍNH rồi thì xả stress đi nè bạn!

Anti HIV 1/2 là tìm kháng thể, xuất hiện từ tuần thứ 3, còn Combi/Combo là đồng thời tìm cả kháng nguyên p24 xuất hiện ở tuần thứ 2 và cả kháng thể! Anti HIV 1/2 có giá trị sau 6 tuần, còn Combo/Combi có giá trị từ tuần thứ 4. ÂM TÍNH sau 4 - 6 tuần bằng Combo thì xoã đi bạn, XN lại ở tuần thứ 12 sau khuyến cáo.

Chút ít kiến thức sau khi tham gia diển đàn, mong giúp đc bạn!

10. Có 2 người đã cảm ơn Cho1chaipepsi cho bài viết bổ ích này:

ptsu3 (18-10-2014),xinphuhochocon (18-10-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi huhu Xem bài viết
    ở 21 trung liệt cũng xn vừa tìm kháng thể vừa tìm kháng nguyên.bv hồng ngọc cũng zậy.tại sao lại có kq trái ngược nhau zậy.có 1 dấu chấm hỏi khá lớn
    1 trong 2 quá trình test bị trục trặc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi Cho1chaipepsi Xem bài viết
    1 trong 2 quá trình test bị trục trặc
    chỉ số có 0.2846 đâu có vượt ngưỡng 1 mà kêu là dương tính nhẹ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi huhu Xem bài viết
    chỉ số có 0.2846 đâu có vượt ngưỡng 1 mà kêu là dương tính nhẹ
    Ngưỡng hôm đó bs nói là 0.2. Của mình đã quá ngưỡng bạn ạ. Nhưng đây chỉ là 1 trong 3pp.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Có vụ dương tính nhẹ nữa hả bạn? Lần đầu mới nghe luôn đó! Y tá mà cung cấp tên những người đã XN cho dù đó là XN bệnh lý gì, cũng là phạm luật rồi, vì đó là thông tin bảo mật của mỗi cá nhân. T2 bạn lên kêu cô y tá đó nghỉ việc và đi khám thần kinh luôn đi nè! ÂM TÍNH rồi thì xả stress đi nè bạn!

Anti HIV 1/2 là tìm kháng thể, xuất hiện từ tuần thứ 3, còn Combi/Combo là đồng thời tìm cả kháng nguyên p24 xuất hiện ở tuần thứ 2 và cả kháng thể! Anti HIV 1/2 có giá trị sau 6 tuần, còn Combo/Combi có giá trị từ tuần thứ 4. ÂM TÍNH sau 4 - 6 tuần bằng Combo thì xoã đi bạn, XN lại ở tuần thứ 12 sau khuyến cáo.

Chút ít kiến thức sau khi tham gia diển đàn, mong giúp đc bạn!
    Cám ơn bạn rất nhiều. Từ hôm qua XN ở Hồng Ngọc cho Âm Tính. Mình lạc quan và dễ thở hơn rất nhiều.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    8
    Cám ơn bạn rất nhiều. Từ hôm qua XN ở Hồng Ngọc cho Âm Tính. Mình lạc quan và dễ thở hơn rất nhiều.
    Lần sau có làm gì, nghĩ về gia đình trước để tránh sa ngã nhá hehe

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Lần sau có làm gì, nghĩ về gia đình trước để tránh sa ngã nhá hehe
    Cám ơn bạn, chắc chắn là nhưvậy. Mình vẫn còn đợi KQ thứ 3 Tuần tới ở 21 Trung Liệt và Xn lại ở Bạch Mai sau 2 tuần.

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    Cám ơn bạn, chắc chắn là nhưvậy. Mình vẫn còn đợi KQ thứ 3 Tuần tới ở 21 Trung Liệt và Xn lại ở Bạch Mai sau 2 tuần.
    Có kết quả post lên cho mọi người biết nha anh :)
    chúc anh âm tính

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    A Tuấn,

Tiện em hỏi luôn :
    Bạn yên tâm nếu xét nghiệm hai nơi này lại âm tính thì chứng tỏ kết quả phản ứng kia là giả.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Bạn yên tâm nếu xét nghiệm hai nơi này lại âm tính thì chứng tỏ kết quả phản ứng kia là giả.
    Vâng, nếu thứ 3 ở Trung Liệt và 10 ngày nữa ở BMai mà âm tính thì khỏi cần biết DT giả hay gì nữa mà chắc 100% là AT anh nhỉ ?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Vâng, nếu thứ 3 ở Trung Liệt và 10 ngày nữa ở BMai mà âm tính thì khỏi cần biết DT giả hay gì nữa mà chắc 100% là AT anh nhỉ ?
    Âm tính là âm tính chứ không phải âm tính là dương tính giả.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Tuanmecsedec dám chắc bạn không vấn đề gì hết.

22. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

ptsu3 (19-10-2014),Tùng đẹp trai (19-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Tuanmecsedec dám chắc bạn không vấn đề gì hết.
    Em đang ở 21 Trung Liệt, kết quả hôm nay 1 trong 3 pp vẫn dương tính nhẹ. Họ đã trả lời bằng văn bản là : Không xác định và hẹn 2 tuần xn lại. Em lại rơi vào hoang mang

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Em đang ở 21 Trung Liệt, kết quả hôm nay 1 trong 3 pp vẫn dương tính nhẹ. Họ đã trả lời bằng văn bản là : Không xác định và hẹn 2 tuần xn lại. Em lại rơi vào hoang mang
    Làm gì có chuyện DT nhẹ trời, Tào lao quá, bạn vui lòng post chỉ số S/CO lên đây

Trang 6 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này