Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 35 của 35

Chủ đề: combo 26 ngày âm tính.rồi xét nghiệm determine 6 tuần âm tính

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Em ko rõ như thế nào nữa.căn bệnh này quá nguy hiểm và em ko muốn một nguy cơ nào dù là nhỏ nhất.em chỉ mong thứ hai này cũng là âm tính để em ko còn phải suy nghĩ tới nó nữa.em thạt sự đã trải qua thời gian kinh hoàng suost hơn 2 tháng vừa qua.lần đầu tiên trong đời.em hy vọng em còn cơ hội làm lại cuộc đời để ko.bao h phải trải qua những giây phút như vầy nữa.mong anh chị hiểu cho em.nhờ có diễn đàn và anh chị mà em trụ vững tới ngày hom.nay.chi còn một lần nữa thoi ạ.hic.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Mong anh chị hiểu cho tâm trạng của em.chờ kết quả xn hiv là một cực hình kinh khủng.em sợ lắm

Thành Viên Chính Thức lac_loi's Avatar
    Cảm ơn
    23
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongmongmanh89 Xem bài viết
    Mong anh chị hiểu cho tâm trạng của em.chờ kết quả xn hiv là một cực hình kinh khủng.em sợ lắm
    Ngay cả một người bình thường không có nguy cơ đi xét nghiệm H thì việc chờ kết quả cũng gây cấn như phim hành động mang tầm cở bom tấn rồi, Thực ra bạn ko cần xét nghiệm cũng được nhưng bạn sẽ mãi lo lắng đúng không? vậy nên bạn hãy tin tưởng vào sự tư vấn của mọi người và đi làm một xét nghiệm nữa để không còn phải lo lắng nhé.
    Chúc bạn vui, kết quả sẽ như mong đợi thôi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Haizz, Bạn quá mẫn cảm với danh từ HIV, chính cái này đã làm cho bạn điên đảo mất ăn mất ngủ. Bạn nên nhớ, không chỉ một lần nguy cơ duy nhất này, mà suốt cuột đời bạn sẽ còn nhiều và nhiều nguy cơ với HIV, vì thế không thể nói rằng bạn sợ và muôn đời không tái phạm, Có những nguy cơ mà bạn không hề biết rõ. Chính vì thế bạn cần trang bị cho mình một kiến thức vững chắc về con đường lây nhiễm và cách xữ trí vết thương khi có nguy cơ phơi nhiễm, và sau khi xử trí vết thương thì cần làm gì.... Đây là hành trang cho cuộc đời bạn. Nếu bạn không biết cách xử trí tình huống và mất bình tĩnh thì nguy cơ đó sẽ trực chờ bạn.

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

hivongkowamuon (11-10-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Em cám ơn anh chị.em chỉ biết cầu trời từng giây từng phút là kết quả cuối cùng không thay đổi.mong là vẫn sẽ âm tính như 5 lần trước đây.hic hic...

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    ủa 5 lần rồi hả sao tốn máu quá dậy Mà âm tính chắc rồi đó đừng lo nha

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em cám ơn anh chị.em chỉ biết cầu trời từng giây từng phút là kết quả cuối cùng không thay đổi.mong là vẫn sẽ âm tính như 5 lần trước đây.hic hic...
    5 lần xn âm tính mà vẫn hoang mang thế? Dù nguy cơ có to bằng trời đi nữa thì kết quả xn vẫn ko thay đổi ở lần xn tiếp theo.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Em hy vọng mình ko trở thành người đầu tiên bị lật kèo..cám ơn anh chị nhiều lắm ạ...
    Lần sửa cuối bởi hyvongmongmanh89, ngày 12-10-2013 lúc 14:06.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em hy vọng mình ko trở thành người đầu tiên bị lật kèo..cám ơn anh chị nhiều lắm ạ...
    Ko phải ai cũng trở thành người nổi tiếng đâu. Yên tâm đi.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Em mới đi lấy kết quả xn về.em xn combo 26 ngày,determine 6tuần,determine 8 tuần, determine 9,5 tuần,và cuối cùng là hiv combine pt 11 tuần đúng đều âm tính.vậy là em clear mind dc ròi phải ko anh chị.nhưng em có một câu hỏi.lần đầu em xn ở pasteur dc trả kết quả là dưới ngưỡng phát hiện và ko hề ghi loại sinh phẩm sử dụng hay chữ âm tính.còn lần này thì lại ghi âm tính và sinh pham combine pt. Tại sao lại khác nhau như vậy dù cách nhau chỉ 2,5 tháng.rồi còn một bạn trên diễn đàn ddi xn bảo là sinh phẩm murex combine ạ.sao lại khác nhau như vậy?
    Lần sửa cuối bởi hyvongmongmanh89, ngày 14-10-2013 lúc 14:30.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em mới đi lấy kết quả xn về.em xn combo 26 ngày,determine 6tuần,determine 8 tuần, determine 9,5 tuần,và cuối cùng là hiv combine pt 11 tuần đúng đều âm tính.vậy là em clear mind dc ròi phải ko anh chị.nhưng em có một câu hỏi.lần đầu em xn ở pasteur dc trả kết quả là dưới ngưỡng phát hiện và ko hề ghi loại sinh phẩm sử dụng hay chữ âm tính.còn lần này thì lại ghi âm tính và sinh pham combine pt. Tại sao lại khác nhau như vậy dù cách nhau chỉ 2,5 tháng.rồi còn một bạn trên diễn đàn ddi xn bảo là sinh phẩm murex combine ạ.sao lại khác nhau như vậy?
    Họ ghi gì kệ họ miễn là bạn biết đọc chữ ÂM TÍNH là OK rồi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dưới ngưỡng phát hiện đồng nghĩa với chữ âm tính,bạn xét nghiệm ở Pasteur thì không còn gì để mà phải lo lắng.Bạn tham gia diễn đàn lâu thì cũng nên dành chút thời gian tự trang tự kiến thức cho mình khi trên diễn đàn có sẵn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuấn và các a chị cho e hỏi thêm một câu nữa ạ. E chỉ thắc mắc tại sao các bạn khác xét nghiệm tại pasteur thì trả kết quả dùng sinh phẩm murex ag/ab,trong khi em thì lại dùng combine pt.có khi nào test 3 mẫu em bị dương ở mẫu đầu tiên nên làm tiếp mẫu khác.có khi nào do đã xuất hiện kháng thể nhưng còn ít nên bị dương mẫu đầu tiên còn 2 mẫu sau âm ko ạ.em có cần xét nghiệm lại sau 3 tháng nữa ko ạ.huhuhuhu..

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Anh Tuấn và các a chị cho e hỏi thêm một câu nữa ạ. E chỉ thắc mắc tại sao các bạn khác xét nghiệm tại pasteur thì trả kết quả dùng sinh phẩm murex ag/ab,trong khi em thì lại dùng combine pt.có khi nào test 3 mẫu em bị dương ở mẫu đầu tiên nên làm tiếp mẫu khác.có khi nào do đã xuất hiện kháng thể nhưng còn ít nên bị dương mẫu đầu tiên còn 2 mẫu sau âm ko ạ.em có cần xét nghiệm lại sau 3 tháng nữa ko ạ.huhuhuhu..
    Có kết quả âm tính thì vui lại đi lo chuyện tào lao.Combine là hết hợp giữa kháng nguyên và kháng thể,murex ag/ab là một.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Dạ..em cám ơn anh .anh tuấn mở nick cho e đi.đừng khóa nữa.hichic

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này