Kết quả 1 đến 19 của 19

Chủ đề: Em và bạn trai có nguy cơ lây nhiễm HIV không?

Threaded View

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Trích dẫn Gửi bởi nhatlam Xem bài viết
    Em quen người yêu tròn 8 tháng. Em rất tin tưởng anh vì anh là người đàng hoàng và rất quan tâm em. Vì tụi em tính giữ cho đến khi đám cưới nên tụi em chỉ quan hệ bằng đường miệng, bằng tay và qua hậu môn có sử dụng bao cao su.
    Gần đây, anh nói với em là anh không thể lấy em được vì anh mang bệnh trong người. Anh nói có thể anh bị lây nhiễm HIV vì cách đây hơn 1 năm anh có quan hệ khoảng dưới 10 lần không dùng bcs với một người phụ nữ. Chị ấy làm công nhân, chị bị mệt mỏi nên anh đưa chị đi khám và phát hiện chị dương tính với HIV. Sau khi biết kết quả, anh rất suy sụp, nhưng vì quá sợ nên anh không đi xét nghiệm. Anh đọc về các triệu chứng của bệnh trong thời kì đầu và phát hiện mình có bị đau khớp, đau cơ, phát ban trong khoảng thời gian quan hệ với chị.
    Nghe anh kể, em vô cùng hoang mang vì anh và em có quan hệ bằng miệng (anh xuất tinh ngoài), em lại hay bị chảy máu răng, và khi quan hệ hậu môn , dù có bcs nhưng sau khi quan hệ em thường đau và chảy máu. Nhiều lúc anh cũng hay cho dương vật (không dính tinh dịch) của mình vào đùa nghịch nơi âm đạo của em, chứ không cho vào trong, và chỉ một lúc thôi.
    Em đã thuyết phục anh đi làm xét nghiệm và nếu như có bệnh thì sẽ cố gắng điều trị. Hiện tại, em đang rất hoang mang và không biết phải làm gì.
    Liệu anh có bị nhiễm HIV từ người phụ nữ đó không? Và em có bị lây nhiễm từ anh không?
    Nếu cả hai đứa em đều có HIV, chúng em phải điều trị như thế nào, vì cả hai đều ít có điều kiện và không muốn gia đình biết chuyện?
    Liệu chúng em có lấy nhau được không? Và em có thể sinh con cho anh không?
    Trước tiên bạn nên khuyên bạn trai đi xét nghiệm,vì chỉ có xét nghiệm mới biết có nhiễm hay không,chưa hẳn bạn trai quan hệ với người tình trước(có HIV) là bị nhiễm đâu bạn,vì sự lây nhiễm còn hội đủ nhiều yếu tố.

Trở lại vấn đề bạn,điểm quan trọng nhất là quan hệ đường hậu môn,mà bạn có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng tay thì càng hoàn toàn không có nguy cơ.Còn vấn đề kích dục bằng miệng.

Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.Còn vấn đề bạn lo sợ nhiễm HIV từ cái khăn lau thì bạn yên tâm không cao giờ lây nhiễm kiểu này.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv

2. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

nhatlam (24-11-2014)

Thông tin về chủ đề này