Chủ nhật, 04-01-2015 08:15:47 am
Thật sự em cũng có tình cảm với cô ấy, nhưng sâu trong đáy lòng, em thấy mình có lỗi với gia đình mình và với cô ấy.

Em là một cô gái 22 tuổi. Trước khi quen với người bạn gái hiện tại của mình, em và cô ấy cũng chỉ là một cô gái bình thường như bao người con gái khác. Chúng em cũng đem lòng quý mến những người bạn trai xung quanh, cũng trải qua những rung động đầu đời với những người khác giới. Nhưng mọi chuyện bắt đầu khác đi khi em gặp cô ấy.

Cô ấy là bạn học chung lớp đại học với em, từ khi học chung lớp hai đứa tụi em chơi rất thân với nhau, lúc nào cũng như hình với bóng. Mọi chuyện tưởng chừng chỉ đơn giản như vậy thôi cho đến khi gia đình em có công chuyện bận nên nhờ cô ấy qua ngủ với em một đêm (bởi tính em rất nhát). Và đêm đó mọi chuyện diễn ra thật sự làm em không thể tưởng nổi "vì sao lại diễn ra như vậy". Vì sự tò mò của bản thân hay vì điều gì khác chăng?

Thật sự em cũng có tình cảm với cô ấy, nhưng tận sâu trong con người, em thấy mình có lỗi với gia đình mình và với cô ấy khi không dứt khoát mà để chuyện này đi quá xa như vậy.Sau hôm đó em tự thấy mình xấu hổ với những gì mình đã làm nên có nói với bạn ấy xem đây như một tai nạn và quên đi. Em thấy cô ấy cũng có vẻ đồng ý như vậy. Nhưng một thời gian sau đó, cô ấy lại tiếp tục khiến em chìm vào trong mối tình, mà em không biết nên nói là sai trái hay không nữa.

Em thật sự không biết mình nên chấm dứt mối tình này ra sao để cô ấy không bị tổn thương. Bởi theo những gì em biết cô ấy rất nhạy cảm, trầm tính, sống nội tâm. Liệu cả hai đứa có thể trở về với cuộc sống bình thường. Em thật sự mệt mỏi với những dằn vặt trong bản thân mình.
J.Lly/Ngoisao