Kết quả 1 đến 17 của 17

Chủ đề: QHTD có dùng BCS

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8

QHTD có dùng BCS

Hơn 1 năm trước mình có đi gái 1 lần dùng bcs và khoảng 1 năm trước đi cafe ôm hôn thôi. Bây giờ cẩm thấy người đau vai gáy đau đầu nóng đầu đâm ra lo lắng bị nhiễm . Sợ quá không dám đi xét nghiệm hix
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    46
    Trích dẫn Gửi bởi baggio Xem bài viết
    Hơn 1 năm trước mình có đi gái 1 lần dùng bcs và khoảng 1 năm trước đi cafe ôm hôn thôi. Bây giờ cẩm thấy người đau vai gáy đau đầu nóng đầu đâm ra lo lắng bị nhiễm . Sợ quá không dám đi xét nghiệm hix
    Với 2 vấn đề đó...bạn ko hề bị nhiễm hiv bởi 2 điều đó...

3. Những thành viên đã cảm ơn Daulong cho bài viết này:

baggio (05-01-2015)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Đau người, đau vai gáy là bệnh thời tiết thôi bạn. Bạn QHTD có sử dụng BCS là quan hệ an toàn, hôn không làm lây nhiễm HIV. Yên tâm không có nguy cơ không cần XN.

5. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

baggio (05-01-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Mình đau vai gáy khó chịu mấy tháng nay rồi. Tự dưng nghĩ lại ngày đi linh tinh kia mà lo quá. Từ bé qhtd với gmd 1 lần mà sợ từ đó đến giờ hix. Bạn trường xuân ở hưng yên à.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    có đi gái 1 lần dùng bcs => QHTD có BCS là an toàn, HIV chứ ko phải con dòi mà biết khoét BCS chui vào
    Mình đau vai gáy khó chịu mấy tháng nay rồi. Tự dưng nghĩ lại ngày đi linh tinh kia mà lo quá. Từ bé qhtd với gmd 1 lần mà sợ từ đó đến giờ hix. Bạn trường xuân ở hưng yên à.
    Mình đau vai gáy =>
    Bấm vào đây xem:
    Phòng ngừa và điều trị đau nhức vai-gáy

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

baggio (05-01-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Cám ơn anh. Tại em mệt mỏi đâm ra lo lắng sợ hãi

Cảm ơn
    2,578
    Cám ơn anh. Tại em mệt mỏi đâm ra lo lắng sợ hãi
    Bạn tham khảo thêm:
    Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra.

11. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

baggio (05-01-2015)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn quan hệ có dùng bao cao su là tình dục an toàn,vấn về hôn không làm lây nhiễm HIV.Bạn có thể tìm hiểu thêm tại box này :

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau
    Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ?
    Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau
    Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không?
    Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv?
    Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ
    Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

baggio (05-01-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Cho em hỏi từ lúc quan hệ mà nếu bị nhiễm thì thời gian bao lâu sẽ có các TC và TC thế nào ạ

Cảm ơn
    2,578
    Cho em hỏi từ lúc quan hệ mà nếu bị nhiễm thì thời gian bao lâu sẽ có các TC và TC thế nào ạ
    Ít nhất 8 đến 10 năm sau khi nhiễm
    Nhiễm HIV thành AIDS có thể trãi qua một số giai đoạn như sau:
    Giai đoạn 1 là giai đoạn không triệu chứng (hay còn gọi nhiễm HIV cấp, thời kỳ cửa sổ, thời kỳ chuyển đổi huyết thanh). Người nhiễm HIV hầu như không có biểu hiện gì hoặc chỉ có ít những triệu chứng thông thường giống như cảm cúm, nhưng sau đó các triệu chứng này qua đi một cách tự nhiên, nên ngay bản thân người nhiễm cũng không “để ý” tới. Tuy nhiên cũng có trường hợp hạch to toàn thân dai dẳng trên nhóm nguy cơ tiêm chích ma túy.
    Giai đoạn này thường kéo dài từ 2 tuần đến 3 tháng.
    Vào đầu giai đoạn này cơ thể chưa kịp sinh ra kháng thể chống lại HIV (gọi tắt là kháng thể HIV) hoặc lượng kháng thể HIV còn ít nên các xét nghiệm thông thường (tìm kháng thể) không phát hiện được và kết quả trả lời là “âm tính”. Do vậy các nhà chuyên môn còn gọi giai đoạn này là “thời kỳ cửa sổ”
    Đây là giai đoạn “nguy hiểm”, bởi không phát hiện được người nhiễm HIV qua các xét nghiệm máu thông thường (tìm kháng thể), mặc dù họ thật sự đã bị nhiễm HVI và họ hoàn toàn có thể “vô tình” truyền bệnh cho người khác mà không hề biết.
    Giai đoạn 2 là giai đoạn có triệu chứng nhẹ, có thể kéo dài nhiều năm, trung bình là từ 8 – 10 năm và có thể lâu hơn.
    Trong giai đoạn này, sức chống đỡ của cơ thể còn mạnh nên số lượng HIV trong máu còn thấp. Người mang HIV hầu như không có triệu chứng gì thể hiện ra bên ngoài và hoàn toàn khoẻ mạnh như người không nhiễm HIV, do vậy họ vẫn sống, làm việc, học tập và sinh hoạt bình thường, tuy nhiên họ có thể làm lây truyền HIV sang người khác.
    Ở một số người nhiễm HIV trong giai đoạn này có thể có một số triệu chứng lâm sàng nhẹ, như sút cân mức độ vừa không rõ nguyên nhân (<10% trọng lượng cơ thể); nhiễm trùng hô hấp tái diễn (viêm xoang, viêm amidan, viêm tai giữa, viêm hầu họng); zona (Herpes zoster), trong dân gian thường gọi là giời leo do vi rút gây nên); Viêm khoé miệng; Loét miệng tái diễn; Phát ban dát sẩn, ngứa; Viêm da bã nhờn; Nhiễm nấm móng . . .
    Giai đoạn 3 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng tiến triển (còn gọi là giai đoạn cận AIDS). Trong giai đoạn này, do hệ miễn dịch bắt đầu bị suy giảm nặng. Ở người nhiễm HIV xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh khác nhau như sút cân nặng không rõ nguyên nhân (>10% trọng lượng cơ thể), tiêu chảy không rõ nguyên nhân kéo dài hơn 1 tháng, sốt không rõ nguyên nhân từng đợt hoặc liên tục kéo dài hơn 1 tháng, lao phổi, nhiễm trùng nặng do vi khuẩn (viêm phổi, viêm mủ màng phổi, viêm đa cơ mủ, nhiễm trùng xương khớp, viêm màng não, nhiễm khuẩn huyết), viêm loét miệng hoại từ cấp, viêm lợi hoặc viêm quanh răng, nhiễm nấm Candida miệng tái diễn, bạch sản dạng lông ở miệng, thiếu máu, giảm bạch cầu, đôi khi giảm tiểu cầu không rõ nguyên nhân.
    Giai đoạn 4 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng lâm sàng nặng (còn gọi là giai đoạn AIDS). Ở người nhiễm xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh nặng như hội chứng suy mòn do HIV (sút cân >10% trọng lượng cơ thể, kèm theo sốt kéo dài trên 1 tháng hoặc tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng không rõ nguyên nhân), viêm phổi do Pneumocystis (PCP, viêm phổi do nấm), nhiễm Herpes simplex (một loại vi rút) mạn tính (ở môi miệng, cơ quan sinh dục, quanh hậu môn kéo dài hơn 1 tháng, hoặc bất cứ đâu trong nội tạng., nhiễm nấm Candida thực quản (hoặc nhiễm candida ở khí quản, phế quản hoặc phổi, lao ngoài phổi, Sarcoma Kaposi (một loại ung thư), bệnh do nhiễm Toxoplasma (một loại ký sinh đơn bào) ở hệ thần kinh trung ương, bệnh do Cryptococcus (một loại nấm) ngoài phổi bao gồm viêm màng não, bệnh do Mycobacteria avium complex (MAC) lan toả, bệnh lý não chất trắng đa ổ tiến triển, tiêu chảy mạn tính, bệnh do nấm lan toả, nhiễm trùng huyết tái diễn, U lympho ở não hoặc u lympho non – Hodgkin tế bào B, ung thư cổ tử cung, bệnh do leishmania (một loại trùng roi) lan toả không điển hình, bệnh lý thận do HIV, viêm cơ tim do HIV.
    Dấu hiệu người nhiễm HIV đã chuyển sang giai đoạn AIDS:
    Nhiễm HIV được coi như đã chuyển sang giai đoạn AIDS khi ở người nhiễm HIV xuất hiện ít nhất 02 triệu chứng chính cộng 01 triệu chứng phụ sau:
    Nhóm triệu chứng chính sụt cân trên 10% trọng lượng cơ thể, tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng, sốt kéo dài trên 1 tháng.
    Nhóm triệu chứng phụ ho dai dẳng trên một tháng, nhiễm nấm Candida ở hầu họng, ban đỏ, ngứa da toàn thân, ban đỏ ngứa toàn thân, Herpes (nổi mụn rộp) Zona (giời leo) tái phát, nỗi hạch ở nhiều nơi trên cơ thể . . .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Tuanmecsedec không hiểu bạn đang nói triệu chứng gì?. Với HIV không có triệu chứng đặc trưng riêng nào của HIV gây ra,ngoại trừ là đi xét nghiệm thôi bạn.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Khi nào người nhiễm HIV chuyển sang giai đoạn AIDS mới biểu hiện nhiều triệu chứng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Khi nào người nhiễm HIV chuyển sang giai đoạn AIDS mới biểu hiện nhiều triệu chứng.
    Ý em muốn hỏi là binh thường nhưng người bị nhiễm từ lúc qhtd khoảng một hai tháng sau nó có biểu hiện gì như sốt tiêu chảy không ý ạ. Mấy hôm nay em cứ suy nghĩ hoảng quá . sợ lây sang vợ em thì khổ lắm.vk em lại đang mang bầu nữa hix.

Cảm ơn
    2,578
    Ý em muốn hỏi là binh thường nhưng người bị nhiễm từ lúc qhtd khoảng một hai tháng sau nó có biểu hiện gì như sốt tiêu chảy không ý ạ. Mấy hôm nay em cứ suy nghĩ hoảng quá . sợ lây sang vợ em thì khổ lắm.vk em lại đang mang bầu nữa hix.
    Ko có biểu hiện biểu cảm biểu ngữ biểu lộ gì hết, Nhiễm HIV sau 8 đến 10 năm mới có TC

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Ko có biểu hiện biểu cảm biểu ngữ biểu lộ gì hết, Nhiễm HIV sau 8 đến 10 năm mới có TC
    Em cám ơn. Với trường hợp của em thì nguy cơ có không vậy anh. Em cứ hoang mang.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em cám ơn. Với trường hợp của em thì nguy cơ có không vậy anh. Em cứ hoang mang.

Trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi.
    Vâng em cám ơn các anh nhiều.

Thông tin về chủ đề này