Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 73

Chủ đề: Đôi dòng tâm sự của em <3

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Tình hình CD4 của em thế này
    - 11/2014 là 370
    - 8/2015 là 560
    - 1/2016 là 859

Em vui quá các bác ạ <3
    CD4 của bạn đúng là lên như diều gặp gió. Cứ đà này mấy mà phá kỷ lục diễn đàn.

2. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

JordanLe (18-03-2016)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Dạ, cám ơn anh Xuân. Em cũng mới vừa tìm đc một công việc tốt hơn. Mọi việc cứ đến như mơ anh ạ. Đã qua rồi giai đoạn khó khăn. Em cũng muốn chia sẻ với những bạn vừa biết mình có dòng máu quý tộc là hãy cứ lạc quan. Cái gì cũng đã lỡ rồi, cứ phải vươn lên mà đi tới đừng chán nản. Quan trọng là đừng để sai lầm thêm lần nào nữa. Cơ hội sống tốt sống khỏe luôn đón chào những con người nghị lực vượt qua chính mềnh

4. Có 2 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

Baluu (14-09-2019),Minhnn (06-11-2016)

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Dạ, cám ơn anh Xuân. Em cũng mới vừa tìm đc một công việc tốt hơn. Mọi việc cứ đến như mơ anh ạ. Đã qua rồi giai đoạn khó khăn. Em cũng muốn chia sẻ với những bạn vừa biết mình có dòng máu quý tộc là hãy cứ lạc quan. Cái gì cũng đã lỡ rồi, cứ phải vươn lên mà đi tới đừng chán nản. Quan trọng là đừng để sai lầm thêm lần nào nữa. Cơ hội sống tốt sống khỏe luôn đón chào những con người nghị lực vượt qua chính mềnh
    Có việc mới rồi rửa 1 chầu Hoành tráng đi Chúc CD4 bạn ngày càng tăng nhé

6. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

JordanLe (18-03-2016)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Thồi, đừng rửa, lau đươc rồi :)))))

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Khi bạn chờ đợi kết quả khẳng định, tâm trạng của bạn giống ông Giôna mà thốt lên : "Chúa ném con vào vực sâu, nơi lòng biển, làn nước mênh mông vây bọc con, sóng cồn theo nước cuốn, Ngài để cho tràn ngập thân này" (Gn 2, 4). Nhưng bạn dù té ngã mà vẫn lắng tai nghe : "hãy ra chỗ nước sâu" (Lc 5, 4); hypomone - hãy tiếp tục như thế bạn sẽ thấy hoa trái phía cuối con đường

9. Những thành viên đã cảm ơn lapis cho bài viết này:

JordanLe (21-03-2016)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Đúng rồi, sự thương xót của thượng đế sẽ tuôn đổ trên kẻ công bình. Cứ hãy thức canh và cầu nguyện sẽ có nhiều phép màu mà mình không tưởng tượng được

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Đọc những tâm sự của bạn giúp mình cảm thấy có tinh thần hơn, mình đang chuẩn bị xin vào opc để điều trị... bữa giờ tinh thần hơi xuống nhưng cứ vào đọc các tâm sự thế này tinh thần lại cứ nhích dần lên :)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    Mình Chúc mọi người luôn khoẻ mạnh và vui vẻ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Thật sự rất kính nể tinh thần lạc quan của bạn ! Hãy mãi luôn như vậy nhé , chúc bạn sức khoẻ , và hạnh phúc ! Đặc biệt là CD4 tặng vù vù nạ

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi Tedians Xem bài viết
    Đọc những tâm sự của bạn giúp mình cảm thấy có tinh thần hơn, mình đang chuẩn bị xin vào opc để điều trị... bữa giờ tinh thần hơi xuống nhưng cứ vào đọc các tâm sự thế này tinh thần lại cứ nhích dần lên :)
    Yên tâm, nhích dần lên là cái chắc, đừng bi quan quá. Nhìn chung ai cũng vậy, không ai ban đầu mà không ghê sợ căn bệnh này cả nên tâm trạng lo lắng sợ hãi và chán nản là điều dễ hiểu. Nhưng mà phải cố, cái gì lỡ thì cũng đã lỡ quan trọng là cơ hội đang mở ra trước mắt. Bình tĩnh tự tin mà điều trị, rồi sẽ qua nhanh thôi ahihi <3

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Yên tâm, nhích dần lên là cái chắc, đừng bi quan quá. Nhìn chung ai cũng vậy, không ai ban đầu mà không ghê sợ căn bệnh này cả nên tâm trạng lo lắng sợ hãi và chán nản là điều dễ hiểu. Nhưng mà phải cố, cái gì lỡ thì cũng đã lỡ quan trọng là cơ hội đang mở ra trước mắt. Bình tĩnh tự tin mà điều trị, rồi sẽ qua nhanh thôi ahihi <3
    Uhm .... mấy ngày qua mình đỡ hơn nhiều rồi, đang làm thủ tục xin vào opc ở q11... giờ thì còn bỡ ngỡ lắm ... chưa quen với việc này nhưng đã có thể đi ăn chơi lại với bạn bè rồi ;) rất vui đc làm quen với bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Mình đang chờ để được điều trị.nghe những lời chia sẻ của bạn làm mình có thêm động lực.rất mong được bạn chia sẻ kinh nghiệm điều chị để cd lên nhah như bạn.gmail của mình nguyennguyen180619@gmail.com

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Khi biết đặt lòng tin cậy và phó thác cho Đấng em tin tưởng thì sự sống và cái chết sẽ không còn là nỗi ám ảnh trong tâm hồn. Cái đáng sợ nhất là phải xa rời đấng mà em đặt hết niềm cậy trông. Chúa đã chữa lành em một cách ngoạn mục và phi thường. Trong đau khổ ta tìm được hạnh phúc đích thực vì biến cố này đã đem ta trở về với quỹ đạo của tình yêu ban đầu. Tôi đã có hạnh phúc đó.

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi Tedians Xem bài viết
    Uhm .... mấy ngày qua mình đỡ hơn nhiều rồi, đang làm thủ tục xin vào opc ở q11... giờ thì còn bỡ ngỡ lắm ... chưa quen với việc này nhưng đã có thể đi ăn chơi lại với bạn bè rồi ;) rất vui đc làm quen với bạn
    Mình cũng điều trị ở OPC Q11 ak Mặc dù nhà tít ở Bình Thạnh Ahuhu

Trích dẫn Gửi bởi nguoicodon93 Xem bài viết
    Mình đang chờ để được điều trị.nghe những lời chia sẻ của bạn làm mình có thêm động lực.rất mong được bạn chia sẻ kinh nghiệm điều chị để cd lên nhah như bạn.gmail của mình nguyennguyen180619@gmail.com
    Mình cũng không có kinh nghiệm gì hoành tráng đâu chủ yếu là:
    1. Ăn uống đầy đủ, không cần cố nhồi nhét làm gì, mình đói thì mình ăn thôi, ko đói mà tới bữa thì cũng ăn.
    2. Tuân thủ điều trị, uống thuốc đúng giờ, đúng liều, đúng hướng dẫn.
    3. Lạc quan... sao ta... không nghĩ nhiều, cái gì lỡ đã lỡ, cơ hội còn trước mặt. Ngày nào còn thở là còn cơ hội.
    4. Loại bỏ ngay và luôn ý nghĩ "chèn ơi tui sống không lâu, tui sắp chết pla pla pla" Khi nào bạn chết chỉ có trời mới biết nên đừng nghĩ nhiều <3
    Trích dẫn Gửi bởi Sói Hoang Xem bài viết
    Khi biết đặt lòng tin cậy và phó thác cho Đấng em tin tưởng thì sự sống và cái chết sẽ không còn là nỗi ám ảnh trong tâm hồn. Cái đáng sợ nhất là phải xa rời đấng mà em đặt hết niềm cậy trông. Chúa đã chữa lành em một cách ngoạn mục và phi thường. Trong đau khổ ta tìm được hạnh phúc đích thực vì biến cố này đã đem ta trở về với quỹ đạo của tình yêu ban đầu. Tôi đã có hạnh phúc đó.
    Amen, vâng đúng đấy anh ạ Thế giới này không gì tự nhiên mà có, ắt hẳn phải có một bàn tay nào đó tạo ra... Nó là một trật tự. Nghĩ mà xem, trái đất có hai cực hàn rất lạnh, ở giữa là xích đạo nóng bỏng, điều này tạo nên các dòng khí đối lưu tạo ra thời tiết cho con người sinh sống, thời tiết cho những thứ sẽ thích nghi với từng mùa pla pla, nếu thế giới này tự nhiên mà có nó sẽ hỗn độn chứ ko trật tự và kỳ diệu như vậy. Bấy nhiêu thôi cũng thấy rằng có một đấng tạo ra tất cả. Chỉ cần tin và nương cậy trong đức tin đó chắc chắn Thượng đế sẽ trả lời "Hễ ai gõ cửa thì ta sẽ mở cửa cho" hay "chẳng có sự nào quá sức chịu đựng của anh em, bởi Đức Giê Hô Va biết trước được mọi sự sẽ đến với anh em" (Trích Thánh Kinh - Đoạn nào chương nào thì em ko nhờ rõ). Rõ ràng không tin thì phép màu sẽ không xảy ra anh nhỉ hihi
    Lần sửa cuối bởi JordanLe, ngày 06-01-2017 lúc 15:20.

19. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

Baluu (14-09-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh đập chai vl cho em xin zalo kết bạn nha :))

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh đập chai vãi lờ cho em xin zalo kết bạn nha :))

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi AnhSangNgayMai Xem bài viết
    Anh đập chai vãi lờ cho em xin zalo kết bạn nha :))
    Ù uôi... Biết anh đập chai lun :))))))))) Rất vui biết em ;)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    - 11/2014 là 370
    - 8/2015 là 560
    - 1/2016 là 859

Em vui quá các bác ạ <3
    Đọc bài của bạn tâm trạng mình thấy ổn hơn khi đang lo lắng để điều trị, đến lúc mình cần giúp đỡ thì bạn chia sẽ giúp mình nhé!

24. Những thành viên đã cảm ơn Degiocuondi cho bài viết này:

JordanLe (15-01-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Hâm mộ a thiệt, e từ 574 sau hai tuần rớt còn 48, giờ ráng uống thuốc với bồi bổ để có ngày ngôi lại trên 500. Đề kháng yếu nên chả dám đi đâu hết trơn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    - 11/2014 là 370
    - 8/2015 là 560
    - 1/2016 là 859

Em vui quá các bác ạ <3
    Cứ mỗi lần suy nghĩ tiêu cực là e lại đọc bài viết của a. E thấy tâm trạng cũng tốt lên chút ít. Mong rằng những người như chúng ta sẽ sống thật tốt

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này