Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 73

Chủ đề: Đôi dòng tâm sự của em <3

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    chúc mừng b nhé hy vọng tất cả mng đều lạc quan như b :)
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Cái quan trọng của cuộc đời này là niềm tin về cuộc sống chứ ko phải sống dc bao lâu , vì có sống 1000 năm mà lúc nào cũng toàn nỗi buồn thì chi bằng sống 10 năm toàn niềm vui nhỉ , chúc mừng bạn đã giữ dc mục đích tối thượng của cuộc đời , đừng bao giờ buông tay mà hãy luôn tươi cười , đó mới chính là phần quà tạo hóa ban cho con người , sẽ cố theo bạn hì hì

3. Những thành viên đã cảm ơn Nghiep_Chuong cho bài viết này:

TeoLoveAn (23-01-2017)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Tình hình CD4 của em thế này
    - 11/2014 là 370
    - 8/2015 là 560
    - 1/2016 là 859

Em vui quá các bác ạ <3

5. Có 2 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

Degiocuondi (14-01-2017),TeoLoveAn (23-01-2017)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    - 11/2014 là 370
    - 8/2015 là 560
    - 1/2016 là 859

Em vui quá các bác ạ <3
    CD4 của bạn đúng là lên như diều gặp gió. Cứ đà này mấy mà phá kỷ lục diễn đàn.

7. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

JordanLe (18-03-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    - 11/2014 là 370
    - 8/2015 là 560
    - 1/2016 là 859

Em vui quá các bác ạ <3
    Đọc bài của bạn tâm trạng mình thấy ổn hơn khi đang lo lắng để điều trị, đến lúc mình cần giúp đỡ thì bạn chia sẽ giúp mình nhé!

9. Những thành viên đã cảm ơn Degiocuondi cho bài viết này:

JordanLe (15-01-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    - 11/2014 là 370
    - 8/2015 là 560
    - 1/2016 là 859

Em vui quá các bác ạ <3
    Cứ mỗi lần suy nghĩ tiêu cực là e lại đọc bài viết của a. E thấy tâm trạng cũng tốt lên chút ít. Mong rằng những người như chúng ta sẽ sống thật tốt

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi Nhuoclac Xem bài viết
    Hâm mộ a thiệt, e từ 574 sau hai tuần rớt còn 48, giờ ráng uống thuốc với bồi bổ để có ngày ngôi lại trên 500. Đề kháng yếu nên chả dám đi đâu hết trơn
    Trích dẫn Gửi bởi Degiocuondi Xem bài viết
    Đọc bài của bạn tâm trạng mình thấy ổn hơn khi đang lo lắng để điều trị, đến lúc mình cần giúp đỡ thì bạn chia sẽ giúp mình nhé!
    Trích dẫn Gửi bởi Cô độc Xem bài viết
    Cứ mỗi lần suy nghĩ tiêu cực là e lại đọc bài viết của a. E thấy tâm trạng cũng tốt lên chút ít. Mong rằng những người như chúng ta sẽ sống thật tốt
    Thật ra, nhiều nghiên cứu y khoa cho thấy rằng tình trạng stress, căng thẳng và lo âu sẽ ảnh hưởng đến khả năng miễn dịch của cơ thể. Biết là mỗi người một kiểu và khó ai lạc quan trong những tình huống bệnh tật. Tuy nhiên, sự bi quan và lo lắng chỉ làm cho mọi thứ trở nên tồi tệ hơn. Chính vì vậy, mọi người cũng đừng căng thẳng quá. Lúc nào hay suy nghĩ vu vỡ, buồn vớ vẩn thì tìm một cái gì đó để tay chân bận rộn sẽ cảm thấy khá hơn.

Với lại ngày nay vấn đề nhiễm HIV thật sự không phải là án tử hình hay là sự kết thúc. Bệnh về thể xác thì đã có thuốc và điều trị rồi, cái chính là tâm bệnh, bệnh về tinh thần... Vấn đề này có chăng là phải tự nhờ vào chính bản thân mình thôi các bạn ạ :) Đừng tự nhốt mình trong một cái lồng vô hình nữa. Khi nào đến ngày tận, ngày chết chỉ có ông trời mới biết và đó cũng là chuyện của thượng đế lo liệu cho chúng ta, chúng ta có sợ, có buồn thì cũng không tránh khỏi những gì phải xảy ra. Là phúc không phải họa, là họa không tránh được.

Học cách chấp nhận sự thật và bình tĩnh sẽ làm mọi việc trở nên tốt hơn rất nhiều :) Chúc mọi người thành công, có gì khó khăn trong việc điều trị, có thể hỏi các anh chị trong diễn đàn hoặc muốn nc riêng, các bạn có thể add zalo của mình ở phần Avatar của mình ;)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Thật ra, nhiều nghiên cứu y khoa cho thấy rằng tình trạng stress, căng thẳng và lo âu sẽ ảnh hưởng đến khả năng miễn dịch của cơ thể. Biết là mỗi người một kiểu và khó ai lạc quan trong những tình huống bệnh tật. Tuy nhiên, sự bi quan và lo lắng chỉ làm cho mọi thứ trở nên tồi tệ hơn. Chính vì vậy, mọi người cũng đừng căng thẳng quá. Lúc nào hay suy nghĩ vu vỡ, buồn vớ vẩn thì tìm một cái gì đó để tay chân bận rộn sẽ cảm thấy khá hơn.

Với lại ngày nay vấn đề nhiễm HIV thật sự không phải là án tử hình hay là sự kết thúc. Bệnh về thể xác thì đã có thuốc và điều trị rồi, cái chính là tâm bệnh, bệnh về tinh thần... Vấn đề này có chăng là phải tự nhờ vào chính bản thân mình thôi các bạn ạ :) Đừng tự nhốt mình trong một cái lồng vô hình nữa. Khi nào đến ngày tận, ngày chết chỉ có ông trời mới biết và đó cũng là chuyện của thượng đế lo liệu cho chúng ta, chúng ta có sợ, có buồn thì cũng không tránh khỏi những gì phải xảy ra. Là phúc không phải họa, là họa không tránh được.

Học cách chấp nhận sự thật và bình tĩnh sẽ làm mọi việc trở nên tốt hơn rất nhiều :) Chúc mọi người thành công, có gì khó khăn trong việc điều trị, có thể hỏi các anh chị trong diễn đàn hoặc muốn nc riêng, các bạn có thể add zalo của mình ở phần Avatar của mình ;)
    Éo le lắm a. Ck e còn có vợ 2 co con riêng. Vợ chồng e li thân.đến khi biết 2 vk ck cùng bị thì e qdinh về vs ck để cho con đỡ khổ. Về nương vào nhau mà sống.mà cô bồ kia biết ck e bị nv r. K chịu về quê. Đìu ríu nhau ở đây. Bâyh 2 vc e cùng mag một dòng máu. Còn con nhỏ. E mệt mỏi.nhiều lúc chỉ muốn ngã quy thôi. Cũng may e còn động lực là cô cgai và bố mẹ e. Chứ k. E cùn kb fai làm thế nào

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi Cô độc Xem bài viết
    Éo le lắm a. Ck e còn có vợ 2 co con riêng. Vợ chồng e li thân.đến khi biết 2 vk ck cùng bị thì e qdinh về vs ck để cho con đỡ khổ. Về nương vào nhau mà sống.mà cô bồ kia biết ck e bị nv r. K chịu về quê. Đìu ríu nhau ở đây. Bâyh 2 vc e cùng mag một dòng máu. Còn con nhỏ. E mệt mỏi.nhiều lúc chỉ muốn ngã quy thôi. Cũng may e còn động lực là cô cgai và bố mẹ e. Chứ k. E cùn kb fai làm thế nào
    Nghe tâm sự của bạn quả thật làm mình cảm thấy chạnh lòng. Nếu mình là bạn, có lẽ mình cũng chưa biết mình có chịu đựng được không?! Nhưng bạn ạ, trong cuộc sống, mỗi ngưởi có một hoàn cảnh và những nan đề riêng, chẳng ai giống ai nên nó mới dc gọi là xã hội :) Thế nhưng mình vẫn vững tin một điều Trời không bao giờ dồn ép con người ta vào đường cùng cả bạn ạ. Có thể trong cơn bối rối, bàng hoàng nên bạn chưa thấy được lối thoát nào cho chính bạn. Bạn không đau nhiều cho bản thân nhưng bạn đau nhiều cho con cái của mình, rồi tương lai rồi sẽ ra sao v/v... Bạn cảm thấy tương lai trước mắt như một bờ vực, một màn sương dày đặc ngột ngạt phải không?!

Phải nói như thế nào nhỉ?! Mình không biết bạn có tin nhiều vào những điều tâm linh hay không?! Riêng mình thì mình tin, Tuy mỗi nhà mỗi cảnh, hoàn cảnh của mình cũng khác bạn nhiều nhưng cũng là con người máu đỏ, mình hiểu nỗi đau của bạn nó to lớn đến nhường nào.

Thật ra, mình cũng đã từng trải qua giai đoạn khủng hoảng và cô độc, cũng chẳng ai biết mình có H, mình chỉ ôm khư khư một mình, không phải vì mình sợ bị kỳ thị, mình chỉ lo lắng người thân của mình không chịu đựng được mà thôi.

Thế nhưng, trong lúc đau đớn tột cùng đó, mình chỉ biết nhắm mắt và cầu nguyện với ông trời mỗi ngày mỗi ngày và rồi đến một ngày mình thấy rất bình thản bạn ạ. Mình không có ý nói về những điều vô lý thế nhưng những phép màu thật sự xảy ra cho chính bản thân mình. Mình có sự bình an, sự bình an mình có được không giống thứ bình an mà người khác có... Mình không hết hẳn bệnh, mình cũng chẳng giàu có hơn thế nhưng sự bình an ở đây mình có chính là sự bình an trong linh hồn. Bình an là gi? Bình an không phải chỉ là những sự bình yên đến với thân xác mà bình an còn có nghĩa là dù chuyện gì có đến, đang đến, sẽ đến bạn cũng sẽ đón lấy một cách nhẹ nhàng. Đó chính là bình an đấy bạn ạ.

Chính vì vậy, trong suốt hai năm qua từ khi biết mình có H, bản thân mình không ngừng cầu nguyện, ăn năn về những gì mà bản thân mình đã gây ra, những lỗi lầm mắc phải và rồi sức khỏe tiến triển và mình có được sự thanh thản như hôm nay. Mọi thứ đều tốt và dường như thượng đế đã đáp lại những lời cầu nguyện của mình nhiều hơn những gì mình mong đợi.

Làm người quan trọng nhất là lòng tin, dù đó là lòng tin gì, mình có thể mất mọi thứ nhưng khi mất đi niềm tin thì đó mới là mất đi tất cả. Hãy cố gắng lên vì con mình bạn nhé, ông Trời không để bạn khổ như vậy mãi đâu. Hãy vững tin, những gì lỡ thì cũng đã lỡ, tương lai còn trước mắt, vui sống cùng con cái và điều trị đúng theo lời bác sĩ là mọi thứ sẽ ổn. Còn về chống của bạn thì hãy cứ kệ anh ta, anh ta đã gây ra thảm cảnh này rồi thì cũng đừng tiếc nuối, mình đánh kẻ chạy đi chứ đâu ai đánh người chạy lại. Còn việc chạy đi hay hay chạy lại là do anh ta tự chọn, ko phải lỗi của bạn :)

Chúc bạn vui vẻ và thành công

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    - 11/2014 là 370
    - 8/2015 là 560
    - 1/2016 là 859

Em vui quá các bác ạ <3
    Giờ thì anh em mình đua nhé.
    01/2016 : 360
    02/2017 : 737

Ơn Chúa giúp thôi. Bản thân ta không đáng là gì cả.

15. Những thành viên đã cảm ơn Sói Hoang cho bài viết này:

JordanLe (27-02-2017)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Dạ, cám ơn anh Xuân. Em cũng mới vừa tìm đc một công việc tốt hơn. Mọi việc cứ đến như mơ anh ạ. Đã qua rồi giai đoạn khó khăn. Em cũng muốn chia sẻ với những bạn vừa biết mình có dòng máu quý tộc là hãy cứ lạc quan. Cái gì cũng đã lỡ rồi, cứ phải vươn lên mà đi tới đừng chán nản. Quan trọng là đừng để sai lầm thêm lần nào nữa. Cơ hội sống tốt sống khỏe luôn đón chào những con người nghị lực vượt qua chính mềnh

17. Có 2 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

Baluu (14-09-2019),Minhnn (06-11-2016)

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Dạ, cám ơn anh Xuân. Em cũng mới vừa tìm đc một công việc tốt hơn. Mọi việc cứ đến như mơ anh ạ. Đã qua rồi giai đoạn khó khăn. Em cũng muốn chia sẻ với những bạn vừa biết mình có dòng máu quý tộc là hãy cứ lạc quan. Cái gì cũng đã lỡ rồi, cứ phải vươn lên mà đi tới đừng chán nản. Quan trọng là đừng để sai lầm thêm lần nào nữa. Cơ hội sống tốt sống khỏe luôn đón chào những con người nghị lực vượt qua chính mềnh
    Có việc mới rồi rửa 1 chầu Hoành tráng đi Chúc CD4 bạn ngày càng tăng nhé

19. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

JordanLe (18-03-2016)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Thồi, đừng rửa, lau đươc rồi :)))))

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Khi bạn chờ đợi kết quả khẳng định, tâm trạng của bạn giống ông Giôna mà thốt lên : "Chúa ném con vào vực sâu, nơi lòng biển, làn nước mênh mông vây bọc con, sóng cồn theo nước cuốn, Ngài để cho tràn ngập thân này" (Gn 2, 4). Nhưng bạn dù té ngã mà vẫn lắng tai nghe : "hãy ra chỗ nước sâu" (Lc 5, 4); hypomone - hãy tiếp tục như thế bạn sẽ thấy hoa trái phía cuối con đường

22. Những thành viên đã cảm ơn lapis cho bài viết này:

JordanLe (21-03-2016)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Đúng rồi, sự thương xót của thượng đế sẽ tuôn đổ trên kẻ công bình. Cứ hãy thức canh và cầu nguyện sẽ có nhiều phép màu mà mình không tưởng tượng được

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Đọc những tâm sự của bạn giúp mình cảm thấy có tinh thần hơn, mình đang chuẩn bị xin vào opc để điều trị... bữa giờ tinh thần hơi xuống nhưng cứ vào đọc các tâm sự thế này tinh thần lại cứ nhích dần lên :)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi Tedians Xem bài viết
    Đọc những tâm sự của bạn giúp mình cảm thấy có tinh thần hơn, mình đang chuẩn bị xin vào opc để điều trị... bữa giờ tinh thần hơi xuống nhưng cứ vào đọc các tâm sự thế này tinh thần lại cứ nhích dần lên :)
    Yên tâm, nhích dần lên là cái chắc, đừng bi quan quá. Nhìn chung ai cũng vậy, không ai ban đầu mà không ghê sợ căn bệnh này cả nên tâm trạng lo lắng sợ hãi và chán nản là điều dễ hiểu. Nhưng mà phải cố, cái gì lỡ thì cũng đã lỡ quan trọng là cơ hội đang mở ra trước mắt. Bình tĩnh tự tin mà điều trị, rồi sẽ qua nhanh thôi ahihi <3

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Yên tâm, nhích dần lên là cái chắc, đừng bi quan quá. Nhìn chung ai cũng vậy, không ai ban đầu mà không ghê sợ căn bệnh này cả nên tâm trạng lo lắng sợ hãi và chán nản là điều dễ hiểu. Nhưng mà phải cố, cái gì lỡ thì cũng đã lỡ quan trọng là cơ hội đang mở ra trước mắt. Bình tĩnh tự tin mà điều trị, rồi sẽ qua nhanh thôi ahihi <3
    Uhm .... mấy ngày qua mình đỡ hơn nhiều rồi, đang làm thủ tục xin vào opc ở q11... giờ thì còn bỡ ngỡ lắm ... chưa quen với việc này nhưng đã có thể đi ăn chơi lại với bạn bè rồi ;) rất vui đc làm quen với bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Mình đang chờ để được điều trị.nghe những lời chia sẻ của bạn làm mình có thêm động lực.rất mong được bạn chia sẻ kinh nghiệm điều chị để cd lên nhah như bạn.gmail của mình nguyennguyen180619@gmail.com

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    Mình Chúc mọi người luôn khoẻ mạnh và vui vẻ

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này