Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 73

Chủ đề: Đôi dòng tâm sự của em <3

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Thật sự rất kính nể tinh thần lạc quan của bạn ! Hãy mãi luôn như vậy nhé , chúc bạn sức khoẻ , và hạnh phúc ! Đặc biệt là CD4 tặng vù vù nạ
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Khi biết đặt lòng tin cậy và phó thác cho Đấng em tin tưởng thì sự sống và cái chết sẽ không còn là nỗi ám ảnh trong tâm hồn. Cái đáng sợ nhất là phải xa rời đấng mà em đặt hết niềm cậy trông. Chúa đã chữa lành em một cách ngoạn mục và phi thường. Trong đau khổ ta tìm được hạnh phúc đích thực vì biến cố này đã đem ta trở về với quỹ đạo của tình yêu ban đầu. Tôi đã có hạnh phúc đó.

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi Tedians Xem bài viết
    Uhm .... mấy ngày qua mình đỡ hơn nhiều rồi, đang làm thủ tục xin vào opc ở q11... giờ thì còn bỡ ngỡ lắm ... chưa quen với việc này nhưng đã có thể đi ăn chơi lại với bạn bè rồi ;) rất vui đc làm quen với bạn
    Mình cũng điều trị ở OPC Q11 ak Mặc dù nhà tít ở Bình Thạnh Ahuhu

Trích dẫn Gửi bởi nguoicodon93 Xem bài viết
    Mình đang chờ để được điều trị.nghe những lời chia sẻ của bạn làm mình có thêm động lực.rất mong được bạn chia sẻ kinh nghiệm điều chị để cd lên nhah như bạn.gmail của mình nguyennguyen180619@gmail.com
    Mình cũng không có kinh nghiệm gì hoành tráng đâu chủ yếu là:
    1. Ăn uống đầy đủ, không cần cố nhồi nhét làm gì, mình đói thì mình ăn thôi, ko đói mà tới bữa thì cũng ăn.
    2. Tuân thủ điều trị, uống thuốc đúng giờ, đúng liều, đúng hướng dẫn.
    3. Lạc quan... sao ta... không nghĩ nhiều, cái gì lỡ đã lỡ, cơ hội còn trước mặt. Ngày nào còn thở là còn cơ hội.
    4. Loại bỏ ngay và luôn ý nghĩ "chèn ơi tui sống không lâu, tui sắp chết pla pla pla" Khi nào bạn chết chỉ có trời mới biết nên đừng nghĩ nhiều <3
    Trích dẫn Gửi bởi Sói Hoang Xem bài viết
    Khi biết đặt lòng tin cậy và phó thác cho Đấng em tin tưởng thì sự sống và cái chết sẽ không còn là nỗi ám ảnh trong tâm hồn. Cái đáng sợ nhất là phải xa rời đấng mà em đặt hết niềm cậy trông. Chúa đã chữa lành em một cách ngoạn mục và phi thường. Trong đau khổ ta tìm được hạnh phúc đích thực vì biến cố này đã đem ta trở về với quỹ đạo của tình yêu ban đầu. Tôi đã có hạnh phúc đó.
    Amen, vâng đúng đấy anh ạ Thế giới này không gì tự nhiên mà có, ắt hẳn phải có một bàn tay nào đó tạo ra... Nó là một trật tự. Nghĩ mà xem, trái đất có hai cực hàn rất lạnh, ở giữa là xích đạo nóng bỏng, điều này tạo nên các dòng khí đối lưu tạo ra thời tiết cho con người sinh sống, thời tiết cho những thứ sẽ thích nghi với từng mùa pla pla, nếu thế giới này tự nhiên mà có nó sẽ hỗn độn chứ ko trật tự và kỳ diệu như vậy. Bấy nhiêu thôi cũng thấy rằng có một đấng tạo ra tất cả. Chỉ cần tin và nương cậy trong đức tin đó chắc chắn Thượng đế sẽ trả lời "Hễ ai gõ cửa thì ta sẽ mở cửa cho" hay "chẳng có sự nào quá sức chịu đựng của anh em, bởi Đức Giê Hô Va biết trước được mọi sự sẽ đến với anh em" (Trích Thánh Kinh - Đoạn nào chương nào thì em ko nhờ rõ). Rõ ràng không tin thì phép màu sẽ không xảy ra anh nhỉ hihi
    Lần sửa cuối bởi JordanLe, ngày 06-01-2017 lúc 15:20.

4. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

Baluu (14-09-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Hâm mộ a thiệt, e từ 574 sau hai tuần rớt còn 48, giờ ráng uống thuốc với bồi bổ để có ngày ngôi lại trên 500. Đề kháng yếu nên chả dám đi đâu hết trơn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hôm nay, 17:02 #35
    chiasebuonvui chiasebuonvui bây giờ đang trực tuyến
    Thành Viên Mới

Cảm ơn
    0
    Minh cũng vừa biết kết quả ngay 1/12 vậy mà giờ trung tâm ko nói gì. Mình có gọi họ bảo qua tết nếu mình đồng tính thì mới ưu tiên điều trị trước

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    JordanLe ơi, sao zalo em không thấy nữa vậy?

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    em ơi, sao zalo của em mất tiêu rồi? mới vừa chúc Tết nhau hôm bữa mà? email cho anh nhé cuocdoitrongmattoi@yahoo.com
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Chào cả nhà.,

Vậy là hôm nay là ngày thứ 40 mình biết mình có B20, và là ngày thứ 35 uống Kháng Virus ARV. Mọi thứ dường như đang trở lại bình thường với những điều tốt đẹp. Cuộc sống vẫn cứ êm ả trôi theo như đúng như gì nó muốn.

Ngay lúc này đây chưa bao giờ lòng mình cảm thấy nhẹ nhàng và thư thả đến vậy. Nghe có vẻ "ngộ" lắm phải không?! Hihi, nhưng cũng không biết tại sao lại như thế nữa?! Chắc là vì mình đã cầu nguyện nhiều?!

Trong những ngày đầu khi chờ kêt quả xét nghiệm khẳng định từ Viện Pastuer thật sự mình đã như ngồi trên một đống lửa, mình sợ hãi và buồn rất nhiều, nhắm mắt thì thôi, hễ giật mình là lại rơm rớm nước mắt trong sự sợ hãi và tuyệt vọng. Nhưng rồi như một linh cảm mách bảo cho mình một điều là hãy mạnh mẽ và vững vàng lên. Mình đã cầu nguyện cùng Chúa của mình rằng "Nếu Việc con bị nhiễm bệnh nằm trong chương trình của Ngài để dạy dỗ con biết cách Vâng lời Ngài hơn xin cho con Chấp Nhận nó một cách nhẹ nhàng. Amen" và rồi cái gì tới nó cũng tới ngày 26/11/2014 mình đã có kết quả khẳng định nhiễm HIV với chỉ số miễn dịch là 317. Nhưng điều lạ lùng là mình hoàn toàn không còn sợ hãi nữa mà mình tiếp nhận điều kinh khủng đó thật nhẹ nhàng và bình an. Trong đầu mình chỉ suy nghĩ rằng mình phải điều trị.

Mình bắt đầu nhận những Viên ARV đầu tiên mà không một chút mảy may hay băn khoăn về lời đồn về tác dụng phụ. Mình chỉ suy nghĩ uống nó sẽ khỏe. Và rồi ngày một, ngày hai, ngày ba, rồi ngày thứ bảy mọi thứ đã diễn ra thật tốt đẹp mình không gặp sự trở ngại nào từ Việc uống thuốc đó. Mình bắt đầu thấy biết đói, biết thèm ăn và ăn thật nhiều như kiểu chưa bao giờ được ăn, những chứng viêm hô hấp cũng hết từ lúc nào không biết. Lúc nào cũng cảm thấy tỉnh tảo và tràn đầy năng lượng.

Mình biết một điều Chúa của mình đã nghe lời Cầu Nguyện Thành Tâm trong sự ăn năn của mình và Ngài ban cho mình điều đó.

Anh chị và các bạn biết không, trong đạo của mình thì quan hệ đồng tính bị cho là sự tội lỗi và chống nghịch lại Thượng Đế và bản thân mình đã xem thường điều đó và phớt lờ Ngài trong sự yếu đuối của bản thân và chẳng có gì khó hiểu khi mình đang phải trả giá cho điều đó :)

Chắc mọi người cho mình là điên rồ và mê tín nhỉ?! Hihi - Nhưng mình hiểu Chúa của mình Ngài không chỉ rất công bình mà còn giàu lòng thương xót. Ngài công bình vì Ngài đã phạt mình - đứa con lỳ lợm không biết vâng lời nhưng Ngài vẫn cho cơ hội để mình thấy rằng mình còn cơ hội. Người đời hay nói câu Tới Số là phải chết, có nhiều cái chết hết sức là... lãng xẹt và vô duyên, tức là chưa tới số chết thì sẽ chưa chết được hoặc đã tới số rồi có ở trong nhà ngủ cũng chết. hihi

Hàng ngày, hàng ngày mình luôn sống vui vẻ, vui vẻ thật sự tuy thỉnh thoảng nỗi buồn vẫn thoáng qua nhưng xét cho cùng mình cảm thấy rất nhẹ lòng. Mình lại sống vui vẻ trong sự cầu nguyện và bằng đức tin của mình. Không phải là xin được hết bệnh vì mình biết Ngài có những nguyên tắc của Ngài. Nhưng mình xin Ngài sự thanh thản và Bình An và Khẩn thiến tìm kiếm lại sự thương xót của Thượng Đế

Chắc nhiều người nghĩ mình thuộc dạng "mất trâu mới lo đi làm chuồng", bệnh rồi mới sợ... nghĩ vậy cũng đúng, giá như mình biết kiểm soát mình một chút trước sự cám dỗ của tình dục có lẽ mình đã không thế này. Nhưng rồi mình lại nghĩ, nếu mình không bị bệnh thế này liệu mình có biết quý trọng bản thân mình như bây giờ hay là lại lao vào cám dỗ như một con thiêu thân?!

Điều gì cũng có lý do của nó và cho tới tận bây giờ mình vẫn tin rằng mình ăn năn là chưa muộn, mình vẫn còn cơ hội sống tiếp một cách đàng hoàng đúng nghĩa vì cái gì cũng có cái giá của nó, chỉ cần mình đừng để nguy cơ xảy ra nữa, tuân thủ thuốc men cùng sự tin cậy nơi Thượng Đế mình sẽ ổn. Và rõ ràng là đang như vậy, khỏe hơn nhiều lắm, ăn cũng nhiều lắm... Thuốc đang hấp thu tốt nhỉ?! hihi. Mình hay đọc Kinh Thánh và Chúa có hứa rằng "Hễ ai kêu cầu danh ta thì được cứu" hay "Hãy hiếu kính cha mẹ ngươi thì nguoi sẽ sống lâu trên đất".

Người ta hay nói ông Trời không bao giờ lấy đi hết của con người và vì ông Trời rất công bằng chỉ cần sống tốt và Tin vào cuộc sống, tin vào sự điều tri5 thì chắc chắn mình sẽ sống tốt. Rõ ràng điều đó đang diễn ra với mình. Bệnh tật không làm mình sợ hãi, mình rất Bình An - Bình An trong linh hồn và không hề sợ chết

Chúc mọi người một buồi tốt lành và luôn khỏe mạnh nha

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Chào cả nhà.,

Vậy là hôm nay là ngày thứ 40 mình biết mình có B20, và là ngày thứ 35 uống Kháng Virus ARV. Mọi thứ dường như đang trở lại bình thường với những điều tốt đẹp. Cuộc sống vẫn cứ êm ả trôi theo như đúng như gì nó muốn.

Ngay lúc này đây chưa bao giờ lòng mình cảm thấy nhẹ nhàng và thư thả đến vậy. Nghe có vẻ "ngộ" lắm phải không?! Hihi, nhưng cũng không biết tại sao lại như thế nữa?! Chắc là vì mình đã cầu nguyện nhiều?!

Trong những ngày đầu khi chờ kêt quả xét nghiệm khẳng định từ Viện Pastuer thật sự mình đã như ngồi trên một đống lửa, mình sợ hãi và buồn rất nhiều, nhắm mắt thì thôi, hễ giật mình là lại rơm rớm nước mắt trong sự sợ hãi và tuyệt vọng. Nhưng rồi như một linh cảm mách bảo cho mình một điều là hãy mạnh mẽ và vững vàng lên. Mình đã cầu nguyện cùng Chúa của mình rằng "Nếu Việc con bị nhiễm bệnh nằm trong chương trình của Ngài để dạy dỗ con biết cách Vâng lời Ngài hơn xin cho con Chấp Nhận nó một cách nhẹ nhàng. Amen" và rồi cái gì tới nó cũng tới ngày 26/11/2014 mình đã có kết quả khẳng định nhiễm HIV với chỉ số miễn dịch là 317. Nhưng điều lạ lùng là mình hoàn toàn không còn sợ hãi nữa mà mình tiếp nhận điều kinh khủng đó thật nhẹ nhàng và bình an. Trong đầu mình chỉ suy nghĩ rằng mình phải điều trị.

Mình bắt đầu nhận những Viên ARV đầu tiên mà không một chút mảy may hay băn khoăn về lời đồn về tác dụng phụ. Mình chỉ suy nghĩ uống nó sẽ khỏe. Và rồi ngày một, ngày hai, ngày ba, rồi ngày thứ bảy mọi thứ đã diễn ra thật tốt đẹp mình không gặp sự trở ngại nào từ Việc uống thuốc đó. Mình bắt đầu thấy biết đói, biết thèm ăn và ăn thật nhiều như kiểu chưa bao giờ được ăn, những chứng viêm hô hấp cũng hết từ lúc nào không biết. Lúc nào cũng cảm thấy tỉnh tảo và tràn đầy năng lượng.

Mình biết một điều Chúa của mình đã nghe lời Cầu Nguyện Thành Tâm trong sự ăn năn của mình và Ngài ban cho mình điều đó.

Anh chị và các bạn biết không, trong đạo của mình thì quan hệ đồng tính bị cho là sự tội lỗi và chống nghịch lại Thượng Đế và bản thân mình đã xem thường điều đó và phớt lờ Ngài trong sự yếu đuối của bản thân và chẳng có gì khó hiểu khi mình đang phải trả giá cho điều đó :)

Chắc mọi người cho mình là điên rồ và mê tín nhỉ?! Hihi - Nhưng mình hiểu Chúa của mình Ngài không chỉ rất công bình mà còn giàu lòng thương xót. Ngài công bình vì Ngài đã phạt mình - đứa con lỳ lợm không biết vâng lời nhưng Ngài vẫn cho cơ hội để mình thấy rằng mình còn cơ hội. Người đời hay nói câu Tới Số là phải chết, có nhiều cái chết hết sức là... lãng xẹt và vô duyên, tức là chưa tới số chết thì sẽ chưa chết được hoặc đã tới số rồi có ở trong nhà ngủ cũng chết. hihi

Hàng ngày, hàng ngày mình luôn sống vui vẻ, vui vẻ thật sự tuy thỉnh thoảng nỗi buồn vẫn thoáng qua nhưng xét cho cùng mình cảm thấy rất nhẹ lòng. Mình lại sống vui vẻ trong sự cầu nguyện và bằng đức tin của mình. Không phải là xin được hết bệnh vì mình biết Ngài có những nguyên tắc của Ngài. Nhưng mình xin Ngài sự thanh thản và Bình An và Khẩn thiến tìm kiếm lại sự thương xót của Thượng Đế

Chắc nhiều người nghĩ mình thuộc dạng "mất trâu mới lo đi làm chuồng", bệnh rồi mới sợ... nghĩ vậy cũng đúng, giá như mình biết kiểm soát mình một chút trước sự cám dỗ của tình dục có lẽ mình đã không thế này. Nhưng rồi mình lại nghĩ, nếu mình không bị bệnh thế này liệu mình có biết quý trọng bản thân mình như bây giờ hay là lại lao vào cám dỗ như một con thiêu thân?!

Điều gì cũng có lý do của nó và cho tới tận bây giờ mình vẫn tin rằng mình ăn năn là chưa muộn, mình vẫn còn cơ hội sống tiếp một cách đàng hoàng đúng nghĩa vì cái gì cũng có cái giá của nó, chỉ cần mình đừng để nguy cơ xảy ra nữa, tuân thủ thuốc men cùng sự tin cậy nơi Thượng Đế mình sẽ ổn. Và rõ ràng là đang như vậy, khỏe hơn nhiều lắm, ăn cũng nhiều lắm... Thuốc đang hấp thu tốt nhỉ?! hihi. Mình hay đọc Kinh Thánh và Chúa có hứa rằng "Hễ ai kêu cầu danh ta thì được cứu" hay "Hãy hiếu kính cha mẹ ngươi thì nguoi sẽ sống lâu trên đất".

Người ta hay nói ông Trời không bao giờ lấy đi hết của con người và vì ông Trời rất công bằng chỉ cần sống tốt và Tin vào cuộc sống, tin vào sự điều tri5 thì chắc chắn mình sẽ sống tốt. Rõ ràng điều đó đang diễn ra với mình. Bệnh tật không làm mình sợ hãi, mình rất Bình An - Bình An trong linh hồn và không hề sợ chết

Chúc mọi người một buồi tốt lành và luôn khỏe mạnh nha
    Chào JordanLe,

Mình với bạn có nhiều cái giống nhau y chang: cùng họ Le, cùng có đạo, và cũng B20. Câu chuyện của bạn y chang như những gì mình đón nhận. Nhưng mình tạ ơn Chúa vì Ngài cho mình đón nhận nó với một con mắt Đức Tin, có lẽ vì ham mê dục vọng mà mình đã lơ là và dẫn đến hậu quả này. Cũng như bạn, mình thật sự không thấy lo lắng khi nhận được kết quả, có tuyệt vọng đó, có chán nản đó, nhưng sau tất cả mình cũng tin đó là Thập giá mà Chúa muốn mình vác lấy. Suy nghĩ của bạn cũng y chang mình, không ai nhìn thấy được những tâm sự của mình qua nụ cười hàng ngày, qua sự vui tính của mình, chỉ có Chúa mới biết điều đó..

Hôm nay 8/3, mình thật sự rất happy khi đọc được câu chuyện của bạn, nó làm cho mình thêm tin tưởng, thêm tín thác và thêm yêu cuộc sống này..rất vui nếu được chia sẻ thêm với bạn về đời về đạo và về những kinh nghiệm trong việc chiến đấu với H nha...mình thấy bạn nói là mập lên 13kg, nghe mà thích ghê, mình thì bị hụt đi vài kg lận :( Nếu được kb vs mình qua mail nhé : benoitle89@gmail.com

Mong được kb vs bạn nhiều...

God Bless Us!

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Báo cáo cả nhà CD4 hôm nai 11/3/2017 của em là 901 Mới lấy hồi sáng lun

CD4 từ 26/11/2014 - 11/3/2017 là 317 - 589 - 859 - 579 - 901

11. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

Sói Hoang (11-03-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Báo cáo cả nhà CD4 hôm nai 11/3/2017 của em là 901 Mới lấy hồi sáng lun

CD4 từ 26/11/2014 - 11/3/2017 là 317 - 589 - 859 - 579 - 901
    Sao nó theo hình sin vậy em. 859-579-901.... Dù sao cũng chúc mừng em đã trở lại lợi hại hơn xưa.

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Chào cả nhà iu dấu <3

Mình điều trị hơn 2 năm rồi mà hồi tháng trước (tháng 4) BS điều trị của mình mới cho mình đi làm tải lượng virus

Sáng nay vừa tái khám và lấy kết quả, chế bác sĩ nói, tải lượng của em rất tốt dưới ngưỡng phát hiện. Mình mới hỏi là nhiêu chị?! Chế ấy nói là dưới 20.

Ù uôi, nghe xong mà rụng rời phê như hít popper :))))) Cuối cùng cũng dc xem là điều trị thành công, cố mà duy trì thôi <3

Chúc cả nhà một ngày tốt lành <3

14. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

Beginning (24-05-2017)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Chào cả nhà iu dấu <3

Mình điều trị hơn 2 năm rồi mà hồi tháng trước (tháng 4) BS điều trị của mình mới cho mình đi làm tải lượng virus

Sáng nay vừa tái khám và lấy kết quả, chế bác sĩ nói, tải lượng của em rất tốt dưới ngưỡng phát hiện. Mình mới hỏi là nhiêu chị?! Chế ấy nói là dưới 20.

Ù uôi, nghe xong mà rụng rời phê như hít popper :))))) Cuối cùng cũng dc xem là điều trị thành công, cố mà duy trì thôi <3

Như vậy chúc mừng bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Chào cả nhà iu dấu <3

poppers là ji dzị

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Chào cả nhà iu dấu <3

Mình cũng mới lấy kết quả giữa tháng 5/2017, tải lượng vi rút "không tìm thấy". Tạ ơn Chúa đã lắng nghe mình, bạn và mọi người cầu nguyện

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hãy quý trọng cuộc sống nha bạn.

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Uh huh, chẳng có lý do gì để mà ko quý trọng cuộc sống cả :) Chưa biết phía truoc thế nào nhưng gần 3 năm qua mọi thứ tươi tốt đẹp đẽ ngoài mong đợi <3 Tương lai ư?! Ko biết, nhưng có ra sao cũng chẳng sao :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn cho mình zalo để tâm sự đc ko hả bạn

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Chào cả nhà, cũng gần 2 năm mình không vào diễn đàn rồi :) Chúc cả nhà luôn khoẻ mạnh và thành công nhé. Sáng nay mình mới lấy kết quả Tải Lượng Virus lần 4 sau 4 năm điều trị. kết quả vẫn là không phát hiện được. Mình thấy rất vui và càng lúc càng tin vào sự điều trị và tuân thủ tích cực. Cá nhân bạn nào có dịp đọc qua những dòng này hãy xem như một nguồn động lực để tuân thủ tốt. Mọi khó khăn đã qua, cuộc sống vẫn tốt đẹp. Ai đó lỡ dại một lần hãy cố găpngs làm lại và tuân thủ sẽ có kết quả như ý :) Chúc cả nhà vui khoẻ nha.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Dưới mức k phát hiện là dù có xn máu cũng k phát hiện đc là có H ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Toinghiep Xem bài viết
    Dưới mức k phát hiện là dù có xn máu cũng k phát hiện đc là có H ạ
    Khi đã nhiễm, dù tải lượng virut dưới ngưỡng nhưng xét nghiệm vẫn ra dương tính.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này