Trích dẫn Gửi bởi Nhuoclac Xem bài viết
Hâm mộ a thiệt, e từ 574 sau hai tuần rớt còn 48, giờ ráng uống thuốc với bồi bổ để có ngày ngôi lại trên 500. Đề kháng yếu nên chả dám đi đâu hết trơn
Trích dẫn Gửi bởi Degiocuondi Xem bài viết
Đọc bài của bạn tâm trạng mình thấy ổn hơn khi đang lo lắng để điều trị, đến lúc mình cần giúp đỡ thì bạn chia sẽ giúp mình nhé!
Trích dẫn Gửi bởi Cô độc Xem bài viết
Cứ mỗi lần suy nghĩ tiêu cực là e lại đọc bài viết của a. E thấy tâm trạng cũng tốt lên chút ít. Mong rằng những người như chúng ta sẽ sống thật tốt
Thật ra, nhiều nghiên cứu y khoa cho thấy rằng tình trạng stress, căng thẳng và lo âu sẽ ảnh hưởng đến khả năng miễn dịch của cơ thể. Biết là mỗi người một kiểu và khó ai lạc quan trong những tình huống bệnh tật. Tuy nhiên, sự bi quan và lo lắng chỉ làm cho mọi thứ trở nên tồi tệ hơn. Chính vì vậy, mọi người cũng đừng căng thẳng quá. Lúc nào hay suy nghĩ vu vỡ, buồn vớ vẩn thì tìm một cái gì đó để tay chân bận rộn sẽ cảm thấy khá hơn.

Với lại ngày nay vấn đề nhiễm HIV thật sự không phải là án tử hình hay là sự kết thúc. Bệnh về thể xác thì đã có thuốc và điều trị rồi, cái chính là tâm bệnh, bệnh về tinh thần... Vấn đề này có chăng là phải tự nhờ vào chính bản thân mình thôi các bạn ạ :) Đừng tự nhốt mình trong một cái lồng vô hình nữa. Khi nào đến ngày tận, ngày chết chỉ có ông trời mới biết và đó cũng là chuyện của thượng đế lo liệu cho chúng ta, chúng ta có sợ, có buồn thì cũng không tránh khỏi những gì phải xảy ra. Là phúc không phải họa, là họa không tránh được.

Học cách chấp nhận sự thật và bình tĩnh sẽ làm mọi việc trở nên tốt hơn rất nhiều :) Chúc mọi người thành công, có gì khó khăn trong việc điều trị, có thể hỏi các anh chị trong diễn đàn hoặc muốn nc riêng, các bạn có thể add zalo của mình ở phần Avatar của mình ;)