Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 73

Chủ đề: Đôi dòng tâm sự của em <3

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48

Đôi dòng tâm sự của em <3

Chào cả nhà.,

Vậy là hôm nay là ngày thứ 40 mình biết mình có B20, và là ngày thứ 35 uống Kháng Virus ARV. Mọi thứ dường như đang trở lại bình thường với những điều tốt đẹp. Cuộc sống vẫn cứ êm ả trôi theo như đúng như gì nó muốn.

Ngay lúc này đây chưa bao giờ lòng mình cảm thấy nhẹ nhàng và thư thả đến vậy. Nghe có vẻ "ngộ" lắm phải không?! Hihi, nhưng cũng không biết tại sao lại như thế nữa?! Chắc là vì mình đã cầu nguyện nhiều?!

Trong những ngày đầu khi chờ kêt quả xét nghiệm khẳng định từ Viện Pastuer thật sự mình đã như ngồi trên một đống lửa, mình sợ hãi và buồn rất nhiều, nhắm mắt thì thôi, hễ giật mình là lại rơm rớm nước mắt trong sự sợ hãi và tuyệt vọng. Nhưng rồi như một linh cảm mách bảo cho mình một điều là hãy mạnh mẽ và vững vàng lên. Mình đã cầu nguyện cùng Chúa của mình rằng "Nếu Việc con bị nhiễm bệnh nằm trong chương trình của Ngài để dạy dỗ con biết cách Vâng lời Ngài hơn xin cho con Chấp Nhận nó một cách nhẹ nhàng. Amen" và rồi cái gì tới nó cũng tới ngày 26/11/2014 mình đã có kết quả khẳng định nhiễm HIV với chỉ số miễn dịch là 317. Nhưng điều lạ lùng là mình hoàn toàn không còn sợ hãi nữa mà mình tiếp nhận điều kinh khủng đó thật nhẹ nhàng và bình an. Trong đầu mình chỉ suy nghĩ rằng mình phải điều trị.

Mình bắt đầu nhận những Viên ARV đầu tiên mà không một chút mảy may hay băn khoăn về lời đồn về tác dụng phụ. Mình chỉ suy nghĩ uống nó sẽ khỏe. Và rồi ngày một, ngày hai, ngày ba, rồi ngày thứ bảy mọi thứ đã diễn ra thật tốt đẹp mình không gặp sự trở ngại nào từ Việc uống thuốc đó. Mình bắt đầu thấy biết đói, biết thèm ăn và ăn thật nhiều như kiểu chưa bao giờ được ăn, những chứng viêm hô hấp cũng hết từ lúc nào không biết. Lúc nào cũng cảm thấy tỉnh tảo và tràn đầy năng lượng.

Mình biết một điều Chúa của mình đã nghe lời Cầu Nguyện Thành Tâm trong sự ăn năn của mình và Ngài ban cho mình điều đó.

Anh chị và các bạn biết không, trong đạo của mình thì quan hệ đồng tính bị cho là sự tội lỗi và chống nghịch lại Thượng Đế và bản thân mình đã xem thường điều đó và phớt lờ Ngài trong sự yếu đuối của bản thân và chẳng có gì khó hiểu khi mình đang phải trả giá cho điều đó :)

Chắc mọi người cho mình là điên rồ và mê tín nhỉ?! Hihi - Nhưng mình hiểu Chúa của mình Ngài không chỉ rất công bình mà còn giàu lòng thương xót. Ngài công bình vì Ngài đã phạt mình - đứa con lỳ lợm không biết vâng lời nhưng Ngài vẫn cho cơ hội để mình thấy rằng mình còn cơ hội. Người đời hay nói câu Tới Số là phải chết, có nhiều cái chết hết sức là... lãng xẹt và vô duyên, tức là chưa tới số chết thì sẽ chưa chết được hoặc đã tới số rồi có ở trong nhà ngủ cũng chết. hihi

Hàng ngày, hàng ngày mình luôn sống vui vẻ, vui vẻ thật sự tuy thỉnh thoảng nỗi buồn vẫn thoáng qua nhưng xét cho cùng mình cảm thấy rất nhẹ lòng. Mình lại sống vui vẻ trong sự cầu nguyện và bằng đức tin của mình. Không phải là xin được hết bệnh vì mình biết Ngài có những nguyên tắc của Ngài. Nhưng mình xin Ngài sự thanh thản và Bình An và Khẩn thiến tìm kiếm lại sự thương xót của Thượng Đế

Chắc nhiều người nghĩ mình thuộc dạng "mất trâu mới lo đi làm chuồng", bệnh rồi mới sợ... nghĩ vậy cũng đúng, giá như mình biết kiểm soát mình một chút trước sự cám dỗ của tình dục có lẽ mình đã không thế này. Nhưng rồi mình lại nghĩ, nếu mình không bị bệnh thế này liệu mình có biết quý trọng bản thân mình như bây giờ hay là lại lao vào cám dỗ như một con thiêu thân?!

Điều gì cũng có lý do của nó và cho tới tận bây giờ mình vẫn tin rằng mình ăn năn là chưa muộn, mình vẫn còn cơ hội sống tiếp một cách đàng hoàng đúng nghĩa vì cái gì cũng có cái giá của nó, chỉ cần mình đừng để nguy cơ xảy ra nữa, tuân thủ thuốc men cùng sự tin cậy nơi Thượng Đế mình sẽ ổn. Và rõ ràng là đang như vậy, khỏe hơn nhiều lắm, ăn cũng nhiều lắm... Thuốc đang hấp thu tốt nhỉ?! hihi. Mình hay đọc Kinh Thánh và Chúa có hứa rằng "Hễ ai kêu cầu danh ta thì được cứu" hay "Hãy hiếu kính cha mẹ ngươi thì nguoi sẽ sống lâu trên đất".

Người ta hay nói ông Trời không bao giờ lấy đi hết của con người và vì ông Trời rất công bằng chỉ cần sống tốt và Tin vào cuộc sống, tin vào sự điều tri5 thì chắc chắn mình sẽ sống tốt. Rõ ràng điều đó đang diễn ra với mình. Bệnh tật không làm mình sợ hãi, mình rất Bình An - Bình An trong linh hồn và không hề sợ chết

Chúc mọi người một buồi tốt lành và luôn khỏe mạnh nha
    ads

2. Có 31 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

@binh10 (19-05-2017),Anhsang1984 (27-02-2017),benoitle (08-03-2017),BinhAnNgayMoi (09-03-2018),buonchan1111 (18-05-2015),Cô độc (17-01-2017),cuong_123 (23-01-2015),dauancuachua (03-08-2017),Gió Vô Tình (16-07-2015),Hanhphucdangdo (29-06-2015),Hientai (03-03-2017),hivongcuoi (24-07-2015),hyvong811 (21-12-2018),lamlo2016 (11-03-2017),leminhtan (24-02-2017),loixinloicuamotdanchoi (23-07-2015),lolang111111 (27-02-2017),Manhbeo37 (04-05-2016),minh khiêm (29-06-2015),Ngay mai tuoi sang (21-03-2016),Nhanqua (20-03-2019),ptsu3 (22-01-2015),SangLumia (04-06-2015),Sói Hoang (06-11-2016),son86 (24-01-2015),songchungvoi_HIV (23-01-2015),TeoLoveAn (23-01-2017),Trời xanh (20-03-2019),Tuanmecsedec (22-01-2015),vietnamboth (19-05-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    xin hãy cầu nguyện cho cả mình nữa bạn nhé!

4. Những thành viên đã cảm ơn son86 cho bài viết này:

JordanLe (02-02-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chúc mừng em vẫn giữ được sự bình an trong tâm hồn. Chúc em có đủ niềm tin để vượt qua khó khăn. Anh cũng luôn tự nhủ bản thân phải thật thoải mái để có kết quả tốt trong điều trị...mọi việc cũng mới bắt đầu...hy vọng là có nhiều may mắn...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    thực sự mỗi lần tâm trạng anh xuống, mà anh rất hay xuống tin thần có khi không chịu đựng được nổi. thì anh tìm đọc những bài của em, nó lạc quan và an lành vô cùng. Anh đạo Phật, nhưng đạo gì cũng vậy, cũng hướng con người vào sự hướng thiện. Anh cảm ơn những dòng chia sẻ của em rất nhiều, nó thật sự là động lực cho anh vượt qua những lúc tối tâm nhất của tâm hồn mình. Chúc cho anh em mình an lành trong tâm hồn để tiếp tục lo lắng cho gia đình em nhé. (anh biết kết quả hồi 13/3), anh uống arv hồi 3/4. CD4 xn là 457, chưa xn lại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    chào ban . mình là thành viên mới . và cũng mới phát hiện bi H . CD4 355 cậu.. ah .. mình chuần bị dùm thuốc và đang rất lo lắng ban oj. mình cũng là một người con của chúa ..mình ko dám nói với ai hết ..liệu uống thuốc có tác dụng phụ ko ban ...thanks bạn nhiều

8. Có 2 người đã cảm ơn khoapham0903 cho bài viết bổ ích này:

JordanLe (24-05-2015),minh khiêm (29-06-2015)

Thành Viên Chính Thức mayman11's Avatar
    Cảm ơn
    42
    Các bạn tôi cũng bị h
    Lần sửa cuối bởi mayman11, ngày 17-12-2015 lúc 06:18.

10. Có 2 người đã cảm ơn mayman11 cho bài viết bổ ích này:

JordanLe (24-05-2015),minh khiêm (29-06-2015)

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình. kiyoshy's Avatar
    Cảm ơn
    37
    Chúa trời lấy của bạn thứ này, nhưng lại ban cho bạn 1 thứ khác, là biết trân trọng bản thân hơn, chúa rất công bằng, và đầy lòng yêu thương với những ai biết nhận ra lỗi lầm và biết quay về bên chúa, Chúa ở cùng bạn

12. Có 3 người đã cảm ơn kiyoshy cho bài viết bổ ích này:

JordanLe (24-05-2015),minh khiêm (29-06-2015),SangLumia (04-06-2015)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Em cám ơn mọi người đã cùng chung sự đồng cảm. Dù bệnh tật hay không và cho dù thế nào thì sự ăn năn và niềm tin vào cuộc sống sẽ làm cho mỗi chúng ta khỏe khoắn hơn rất nhiều. Mỗi chúng ta có những nguyên nhân mắc bệnh khác nhau nhưng đến tận cùng chung ta cần sự chia sẻ lẫn nhau. Có bệnh thì mới hiểu hết giá trị của cuộc sống và đó là bài học quý giá. Bạn cứ hãy tuân thủ điều trị và đừng nghĩ mình cô đơn vì nếu bạn là cơ đốc nhân thì hãy luôn trò chuyện với cha chúng ta bạn sẽ biết Cha dẫn bạn đến đâu vì khác với bât kỳ điều gì Ngài là đấng hằng sống đời đời. Hãy luôn nhớ rằng nếu bạn thực sự ăn năn và tin vào năng quyền của ngài thì hãy trao trọn vào đời sống cho ngài vì ngài luôn sắm sẵn những điều tốt lành cho bạn.

Có một câu chuyện thế này có một người thanh niên lúc nào cũng gặp những điều xúi quẩy và anh ta luôn kêu gào trách bản thân trách ông trời bất công. Đêm nọ anh ta nằm mơ thấy 1 người đàn ông đến cùng anh và dắt anh đến nhà một người giàu kia, người giàu này hiền lành hân hoan mời họ vào nhà ăn uống no say và khoe với họ về một chiếc cốc bằng vàng và nói rằng kẻ thù của ông ta đến làm hòa và tặng cho ông. Bỗng nhiên người đàn ông đi cùng anh thanh niên cướp lấy cái ly đó và bỏ chạy, anh thanh niên ko hiểu chuyện gì. Họ tiếp tục đến một nhà giàu thứ hai, lần này lão nhà giàu thứ hai lại là tên hung ác đánh đuổi họ, nhung người đàn ông này từ tốn tặng chiếc cốc vừa cướp lúc nãy tặng cho lão ta. A thanh niên lại một phen ko hiểu. Họ lại đến một ngôi nhà thứ ba là một ngôi nhà tranh nghèo rách nát và đói khổ, bỗng dưng nguoi đàn ông đi cùng anh thanh niên đốt cháy nhà tranh đó một cách lạnh lùng. Lần này người thanh niên tức giận mắng chửi người đàn ông này vì những hành động ngược đời và khó hiểu đó. Người đàn ông nhìn anh này và cười nhẹ và nói ông nhà giàu thứ nhất là người lành và chiếc cốc đc tặng đó có độc nên ông ta cướp đi. Lão nhà giàu thứ hai là kẻ gian ác xứng đáng với chiếc cốc đó hơn, còn phía dưới ngôi nhà tranh rách nát thứ ba là cả một kho tàng bị chôn giấu. Anh thanh niên hiểu ra rằng đôi khi có những chuyện xảy ra cho bản thân không hẳn đã là đường cùng mà nó hé mở ra thứ tốt đẹp hơn, nếu không buông bỏ cái tốt thì làm sao biết đc sẽ không nhận đc cái tốt hơn. Dù là nghịch cảnh thê lương hay thuận cảnh tuyệt vời thì nó luôn có cái giá tốt đẹp cho những kẻ biết tin vào cuộc sống tin vào thượng đế

Chúc các anh, các bạn luôn vui...
    Lần sửa cuối bởi JordanLe, ngày 24-05-2015 lúc 11:50.

14. Có 4 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

Cô độc (17-01-2017),minh khiêm (23-07-2015),SangLumia (04-06-2015),TeoLoveAn (23-01-2017)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi khoapham0903 Xem bài viết
    chào ban . mình là thành viên mới . và cũng mới phát hiện bi H . CD4 355 cậu.. ah .. mình chuần bị dùm thuốc và đang rất lo lắng ban oj. mình cũng là một người con của chúa ..mình ko dám nói với ai hết ..liệu uống thuốc có tác dụng phụ ko ban ...thanks bạn nhiều
    Mình uống thuốc từ tháng 11/2014 với CD lúc đó là 317. Như mình đã trình bày từ lúc uống viên đầu tiên đến hôm nay mình không bị tác dụng phụ gì cả, ngay cả với thuốc lao và Cotrim cung vậy. Da mình trắng hồng và ko có mụn do nóng hay nhiệt gì cả. Lúc điều trị thì mình 65kg. Giờ là 72kg (mình cao 175cm nên trông đập chai vl hehe) thỉnh thoảng có hơi nhức đầu như triệu chúng nhức đầu thông thường nhưng tự hết, ko còn viêm họng hay viêm xoang nữa. Rất hay đói và thèm ăn.

Mình hi vọng bạn đừng lo lắng nhiều hãy cứ lạc quan lên, giờ có buồn sợ thì cũng đã bệnh rồi ko xoay chuyển đc gì đâu nên hãy sống tiếp thoải mái, giữ gìn bản thân mình nhé. Mọi thứ sẽ ổn thôi. Cơ địa từng người nó khác nên với bạn thì mình không chắc có bị tác dụng phụ ko nhưng nếu có cubgx chỉ kéo dài một thời gian thôi ko lo nha. Nếu chưa quen thì nên uống sau ăn tối 2 tiếng và trước khi ngủ 1 tiếng để giảm cảm giác say nhé.

16. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

minh khiêm (23-07-2015)

Thành Viên Chính Thức minh khiêm's Avatar
    Cảm ơn
    62
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Chào cả nhà.,

Vậy là hôm nay là ngày thứ 40 mình biết mình có B20, và là ngày thứ 35 uống Kháng Virus ARV. Mọi thứ dường như đang trở lại bình thường với những điều tốt đẹp. Cuộc sống vẫn cứ êm ả trôi theo như đúng như gì nó muốn.

Ngay lúc này đây chưa bao giờ lòng mình cảm thấy nhẹ nhàng và thư thả đến vậy. Nghe có vẻ "ngộ" lắm phải không?! Hihi, nhưng cũng không biết tại sao lại như thế nữa?! Chắc là vì mình đã cầu nguyện nhiều?!

Trong những ngày đầu khi chờ kêt quả xét nghiệm khẳng định từ Viện Pastuer thật sự mình đã như ngồi trên một đống lửa, mình sợ hãi và buồn rất nhiều, nhắm mắt thì thôi, hễ giật mình là lại rơm rớm nước mắt trong sự sợ hãi và tuyệt vọng. Nhưng rồi như một linh cảm mách bảo cho mình một điều là hãy mạnh mẽ và vững vàng lên. Mình đã cầu nguyện cùng Chúa của mình rằng "Nếu Việc con bị nhiễm bệnh nằm trong chương trình của Ngài để dạy dỗ con biết cách Vâng lời Ngài hơn xin cho con Chấp Nhận nó một cách nhẹ nhàng. Amen" và rồi cái gì tới nó cũng tới ngày 26/11/2014 mình đã có kết quả khẳng định nhiễm HIV với chỉ số miễn dịch là 317. Nhưng điều lạ lùng là mình hoàn toàn không còn sợ hãi nữa mà mình tiếp nhận điều kinh khủng đó thật nhẹ nhàng và bình an. Trong đầu mình chỉ suy nghĩ rằng mình phải điều trị.

Mình bắt đầu nhận những Viên ARV đầu tiên mà không một chút mảy may hay băn khoăn về lời đồn về tác dụng phụ. Mình chỉ suy nghĩ uống nó sẽ khỏe. Và rồi ngày một, ngày hai, ngày ba, rồi ngày thứ bảy mọi thứ đã diễn ra thật tốt đẹp mình không gặp sự trở ngại nào từ Việc uống thuốc đó. Mình bắt đầu thấy biết đói, biết thèm ăn và ăn thật nhiều như kiểu chưa bao giờ được ăn, những chứng viêm hô hấp cũng hết từ lúc nào không biết. Lúc nào cũng cảm thấy tỉnh tảo và tràn đầy năng lượng.

Mình biết một điều Chúa của mình đã nghe lời Cầu Nguyện Thành Tâm trong sự ăn năn của mình và Ngài ban cho mình điều đó.

Anh chị và các bạn biết không, trong đạo của mình thì quan hệ đồng tính bị cho là sự tội lỗi và chống nghịch lại Thượng Đế và bản thân mình đã xem thường điều đó và phớt lờ Ngài trong sự yếu đuối của bản thân và chẳng có gì khó hiểu khi mình đang phải trả giá cho điều đó :)

Chắc mọi người cho mình là điên rồ và mê tín nhỉ?! Hihi - Nhưng mình hiểu Chúa của mình Ngài không chỉ rất công bình mà còn giàu lòng thương xót. Ngài công bình vì Ngài đã phạt mình - đứa con lỳ lợm không biết vâng lời nhưng Ngài vẫn cho cơ hội để mình thấy rằng mình còn cơ hội. Người đời hay nói câu Tới Số là phải chết, có nhiều cái chết hết sức là... lãng xẹt và vô duyên, tức là chưa tới số chết thì sẽ chưa chết được hoặc đã tới số rồi có ở trong nhà ngủ cũng chết. hihi

Hàng ngày, hàng ngày mình luôn sống vui vẻ, vui vẻ thật sự tuy thỉnh thoảng nỗi buồn vẫn thoáng qua nhưng xét cho cùng mình cảm thấy rất nhẹ lòng. Mình lại sống vui vẻ trong sự cầu nguyện và bằng đức tin của mình. Không phải là xin được hết bệnh vì mình biết Ngài có những nguyên tắc của Ngài. Nhưng mình xin Ngài sự thanh thản và Bình An và Khẩn thiến tìm kiếm lại sự thương xót của Thượng Đế

Chắc nhiều người nghĩ mình thuộc dạng "mất trâu mới lo đi làm chuồng", bệnh rồi mới sợ... nghĩ vậy cũng đúng, giá như mình biết kiểm soát mình một chút trước sự cám dỗ của tình dục có lẽ mình đã không thế này. Nhưng rồi mình lại nghĩ, nếu mình không bị bệnh thế này liệu mình có biết quý trọng bản thân mình như bây giờ hay là lại lao vào cám dỗ như một con thiêu thân?!

Điều gì cũng có lý do của nó và cho tới tận bây giờ mình vẫn tin rằng mình ăn năn là chưa muộn, mình vẫn còn cơ hội sống tiếp một cách đàng hoàng đúng nghĩa vì cái gì cũng có cái giá của nó, chỉ cần mình đừng để nguy cơ xảy ra nữa, tuân thủ thuốc men cùng sự tin cậy nơi Thượng Đế mình sẽ ổn. Và rõ ràng là đang như vậy, khỏe hơn nhiều lắm, ăn cũng nhiều lắm... Thuốc đang hấp thu tốt nhỉ?! hihi. Mình hay đọc Kinh Thánh và Chúa có hứa rằng "Hễ ai kêu cầu danh ta thì được cứu" hay "Hãy hiếu kính cha mẹ ngươi thì nguoi sẽ sống lâu trên đất".

Người ta hay nói ông Trời không bao giờ lấy đi hết của con người và vì ông Trời rất công bằng chỉ cần sống tốt và Tin vào cuộc sống, tin vào sự điều tri5 thì chắc chắn mình sẽ sống tốt. Rõ ràng điều đó đang diễn ra với mình. Bệnh tật không làm mình sợ hãi, mình rất Bình An - Bình An trong linh hồn và không hề sợ chết

Chúc mọi người một buồi tốt lành và luôn khỏe mạnh nha
    Cảm ơn bạn. Đọc những dòng tâm sự của bạn mình thực sự rất xúc động. Giữa cái nắng như thiêu đốt lúc 13h 30 hà nội. Mà mình sởn da gà khi đọc bài viết của bạn. Xin thiên chúa là cha.luôn ghé mắt nhìn và hằng che chở cho bạn.chúc bạn luôn bình an.

18. Những thành viên đã cảm ơn minh khiêm cho bài viết này:

JordanLe (22-07-2015)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Báo cáo cả nhà tình hình là sau 7 tháng dùng ARV CD4 tăng từ 317 lên 560 Mọi thứ vẫn tốt đẹp và êm đềm. Cv tốt, tình cảm ổn... Mỗi tội dạo này Selfie nhiều quá up muốn cháy cái Facebook hihi... Haizzzz thiệt là dzui wá đeyyyyyy.... Dạo này em bị mắc một chứng bịnh mới là chứng cuồng ăn. Thấy đồ ăn là rạo rực hưng phấn khủng khíp... lên 13kg từ hôm điều trị tới giờ... Nhớ mọi nguời lắm cơ mà đi mần miết hôm nai mới lên chia sẻ với cả nhà nè... Đừng ai bi wan nha... cái gì cũng coi như là có lối thoát hết... Hãy sống hãy cứ cười vui là lá la... Và là em của ngày hum wa á a a à.... và là em của ngài hum nai á a á á

20. Có 2 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

Anhsang1984 (27-02-2017),minh khiêm (23-07-2015)

Cảm ơn
    62
    Báo cáo cả nhà tình hình là sau 7 tháng dùng ARV CD4 tăng từ 317 lên 560 Mọi thứ vẫn tốt đẹp và êm đềm. Cv tốt, tình cảm ổn... Mỗi tội dạo này Selfie nhiều quá up muốn cháy cái Facebook hihi... Haizzzz thiệt là dzui wá đeyyyyyy.... Dạo này em bị mắc một chứng bịnh mới là chứng cuồng ăn. Thấy đồ ăn là rạo rực hưng phấn khủng khíp... lên 13kg từ hôm điều trị tới giờ... Nhớ mọi nguời lắm cơ mà đi mần miết hôm nai mới lên chia sẻ với cả nhà nè... Đừng ai bi wan nha... cái gì cũng coi như là có lối thoát hết... Hãy sống hãy cứ cười vui là lá la... Và là em của ngày hum wa á a a à.... và là em của ngài hum nai á a á á
    Hẳn ơn chúa đã gìn giữ và nâng đỡ bạn. Đi tư vấn mà gawjo những người như bạn mình vui lắm. Chúc bạn luôn bình an. Những câu chuyện về bạn chắc sẽ rất thú vị. Đây là email của mình: minhkhiem828@gmail.com

22. Những thành viên đã cảm ơn minh khiêm cho bài viết này:

JordanLe (24-07-2015)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi minh khiêm Xem bài viết
    Hẳn ơn chúa đã gìn giữ và nâng đỡ bạn. Đi tư vấn mà gawjo những người như bạn mình vui lắm. Chúc bạn luôn bình an. Những câu chuyện về bạn chắc sẽ rất thú vị. Đây là email của mình: minhkhiem828@gmail.com
    Dạ đúng goy anh, cuộc sống của em nhiều màu sắc lắm ah. Mặc dù là con cả và phải lo cơm áo gạo tiền đủ thứ nhưng mà vẫn không ngăn cản cảm xúc dâng trào trong em hihi... Em vẫn đang sống rất là khỏe. Sáng đi làm, tối tối buồn buồn đi ca hát với chúng bạn. Rảnh rảnh đi chợ nấu cái gì đó lạ lạ cả nhà cùng ăn. Cuộc sống vẫn êm đềm lắm anh ạ. Thật ra bệnh tật thì sao chứ quan trọng là hành vi và tình yêu cuộc sống. Cũng khoe anh là từ hồi em dùng arv da em trắng hồng mà căng mịn ah. Nhiều khi em nhìn trong gương tự luyến và tự hỏi mình đang nhiễm hiv đấy ah. Phải tuyệt đối công nhận nếu Chúa ko mách bảo chắc giờ này em đang nằm trong nhiệt đới rồi... haizzzz thở phào nhẹ nhõm

24. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

minh khiêm (24-07-2015)

Cảm ơn
    62
    Dạ đúng goy anh, cuộc sống của em nhiều màu sắc lắm ah. Mặc dù là con cả và phải lo cơm áo gạo tiền đủ thứ nhưng mà vẫn không ngăn cản cảm xúc dâng trào trong em hihi... Em vẫn đang sống rất là khỏe. Sáng đi làm, tối tối buồn buồn đi ca hát với chúng bạn. Rảnh rảnh đi chợ nấu cái gì đó lạ lạ cả nhà cùng ăn. Cuộc sống vẫn êm đềm lắm anh ạ. Thật ra bệnh tật thì sao chứ quan trọng là hành vi và tình yêu cuộc sống. Cũng khoe anh là từ hồi em dùng arv da em trắng hồng mà căng mịn ah. Nhiều khi em nhìn trong gương tự luyến và tự hỏi mình đang nhiễm hiv đấy ah. Phải tuyệt đối công nhận nếu Chúa ko mách bảo chắc giờ này em đang nằm trong nhiệt đới rồi... haizzzz thở phào nhẹ nhõm
    Rất tuyệt phải không nào.mình tìm hiểu thì biết ca nhiễm hiv đầu tiên vào tháng 12 năm 1990, đó là một người phụ nữ.điều ngạc nhiên là chị vẫn sống khỏe hai mấy năm trời. Tại sao vậy? Tại vì chị chọn cho mình lối sống tích cực như bạn vậy. Theo như mình được biết thì liều thuốc "tinh thần" cũng quyết định đến tuổi thọ của bệnh nhân rất nhiều đấy.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cuộc sống còn dài phía trước, còn rất nhiều khó khăn phải trải qua. Trước khi đối mặt với thực tế chúng ta đều sợ hãi, áp lực tâm lý nặng nề. Nhưng rồi cái gì đến cũng phải đến, phải chấp nhận và vượt qua... Mình thấy bạn thật nghị lực, là tấm gương để học hỏi. Chúc bạn hạnh phúc.

27. Những thành viên đã cảm ơn hivongcuoi cho bài viết này:

JordanLe (24-07-2015)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Mình thấy cũng đâu có khó để sống tốt, tại bản thân chúng ta chưa muốn thôi chứ ko ai là ko làm đc cả. Cuộc sống có nhiều cái đẹp lắm tội tình gì tự hành hạ mình bằng lối sống và lối suy nghĩ tíêu cực. Vui ko?

Nhiều khi hỏi sao nguời bị HIV bị kỳ thị này nọ. Một phần do chưa có thuốc chữa nhưng phần lớn nguời có HIV thường có lối sống buông bỏ và trả thù, đương nhiên ko phải tất cả nhưng số đó chiếm ko nhỏ. Hình thành một hệ sinh thái tư tưởng ko tốt. Thậm chí chúng ta còn kỳ thị chính mình và thiếu tôn trọng chính mình thì thử hỏi ai coi trọng mình đc.

Chi bằng sống tốt cho thiên hạ thấy mình đáng sống là đc rồi. Đúng hay sai, muốn sống hay muốn chếtchếtlà do lối sống của mình thôi. Phán xét ai làm gì khi bản thân mình cũng đầy dẫy tội lỗi đúng ko. Ai cũng có lúc sống sai quan trọng là biết sai và sống tốt. Cố lên đi... bản thân mình đã trải nghiệm và đã sống tốt. Bạn cũng vậy. Ko sợ nguời ta làm mình tổn thương chỉ sợ tự mình tát mình thôi hihi...

29. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

minh khiêm (24-07-2015)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    26/11/2015 - 1 năm điều trị và mọi thứ đã trở lại khá tốt. TInh thần cũng ổn, Lên 7kg, khỏe mạnh, Kiểm tra CD4 lần 1 cách đây 4 tháng là 560 tăng 243 so với 26/11 năm ngoái. Chúc mọi người một ngày bình an và hạnh phúc nhé... Hôm nào có offline hú em phát nhé. Em ở Bình Thạnh TpHCM :)
    Lần sửa cuối bởi JordanLe, ngày 01-12-2015 lúc 11:57.

31. Có 3 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (01-12-2015),Tedians (20-09-2016),TeoLoveAn (23-01-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    chúc mừng b nhé hy vọng tất cả mng đều lạc quan như b :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Cái quan trọng của cuộc đời này là niềm tin về cuộc sống chứ ko phải sống dc bao lâu , vì có sống 1000 năm mà lúc nào cũng toàn nỗi buồn thì chi bằng sống 10 năm toàn niềm vui nhỉ , chúc mừng bạn đã giữ dc mục đích tối thượng của cuộc đời , đừng bao giờ buông tay mà hãy luôn tươi cười , đó mới chính là phần quà tạo hóa ban cho con người , sẽ cố theo bạn hì hì

34. Những thành viên đã cảm ơn Nghiep_Chuong cho bài viết này:

TeoLoveAn (23-01-2017)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Tình hình CD4 của em thế này
    - 11/2014 là 370
    - 8/2015 là 560
    - 1/2016 là 859

Em vui quá các bác ạ <3

36. Có 2 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

Degiocuondi (14-01-2017),TeoLoveAn (23-01-2017)

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này