Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 23

Chủ đề: xét nghiệm giang mai

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.

xét nghiệm giang mai

chủ đề trường hợp của em không hiễu vì sao em bị khóa rồi . nên em hỏi tại đây vậy vừa công tác đà nẵng về em lập tức chạy lên hòa hảo xn giang mai . kết quả là âm tính thời gian là được hơn 1 tháng tầm 1 tháng rưỡi nhưng phương pháp ghi là VDRL không phảo thpa vậy trong thời gian này em xn bằng pp đó có chính xác không . bây giờ em cũng không thấy có sùi gì . trong lần đi công tác này cũng có dẫn khách đi vài quán đèn mờ nhưng vì em sợ nên không có qh với ai hết . nhưng trong lúc nhậu vì em tiếp khách nên đóng vai " người tạo không khí " có bị ép hôn . theo em nghĩ chắc hành vi này không gọi hành vi tạo thêm nguy cơ mới cho stds đâu ha các anh . phương pháp xn giang mai của em đã an tâm được chưa các anh
    ads
    Lần sửa cuối bởi kiss, ngày 27-02-2015 lúc 11:22.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi kiss Xem bài viết
    chủ đề trường hợp của em không hiễu vì sao em bị khóa rồi . nên em hỏi tại đây vậy vừa công tác đà nẵng về em lập tức chạy lên hòa hảo xn giang mai . kết quả là âm tính thời gian là được hơn 1 tháng tầm 1 tháng rưỡi nhưng phương pháp ghi là VDRL không phảo thpa vậy trong thời gian này em xn bằng pp đó có chính xác không . bây giờ em cũng không thấy có sùi gì . trong lần đi công tác này cũng có dẫn khách đi vài quán đèn mờ nhưng vì em sợ nên không có qh với ai hết . nhưng trong lúc nhậu vì em tiếp khách nên đóng vai " người tạo không khí " có bị ép hôn . theo em nghĩ chắc hành vi này không gọi hành vi tạo thêm nguy cơ mới cho stds đâu ha các anh . phương pháp xn giang mai của em đã an tâm được chưa các anh
    Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    vậy là sáng em ghi xn giang mai nó ghi trogn tờ kết quả là âm tính nhưng pp là rpr vậy là không chính xác trong 1 tháng rưỡi hả anh . mai em phải đi làm xn lại àh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    vậy là sáng em ghi xn giang mai nó ghi trogn tờ kết quả là âm tính nhưng pp là rpr vậy là không chính xác trong 1 tháng rưỡi hả anh . mai em phải đi làm xn lại àh

Xét nghiệm bệnh giang mai là việc làm xét nghiệm máu để phát hiện xoắn khuẩn giang mai có trong máu hay không. Xét nghiệm này được gọi là xét nghiệm PRR. Việc xét nghiệm giúp chẩn đoán sớm và chính xác bệnh giúp cho người bệnh chủ động trong việc điều trị và phòng tránh bệnh.

Xét nghiệm bệnh giang mai

Xét nghiệm RPR có thể được sử dụng để chẩn đoán
    bệnh giang mai, RPR được áp dụng với những người có các triệu chứng bệnh lây truyền qua đường tình dục.

Nếu kết quả RPR là âm tính (-) thì không bị giang mai, trường hợp RPR cho kết quả dương tính (+) thì có thể bạn đã bị giang mai. Tuy nhiên, không phải lúc nào cơ thể cũng tạo ra các kháng thể đặc biệt phản ứng với vi khuẩn giang mai, bởi vậy, xét nghiệm RPR không phải lúc nào cũng chính xác. Ở những người mắc giang mai giai đoạn đầu hoặc giai đoạn giang mai kín có thể cho kết quả RPR(-). Xét nghiệm RPR này tương tự VDRL (Venereal Disease Research Laboratory).

Xét nghiệm TPHA dùng để xác định bạn có nhiễm bệnh giang mai hay không sau khi có kết quả RPR(+). Nếu TPHA(+) thì khả năng bạn bị giang mai là rất cao. Nếu bạn không có hành vi nguy cơ nào (quan hệ tình dục không an toàn), nhưng xét nghiệm TPHA(+), thì bạn nên làm thêm xét nghiệm Fluorescent Treponemal Antibody - Absorption (FTA-ABS) để sàng lọc, phân biệt bệnh giang mai với các nhiễm trùng khác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    vậy là em an toàn với giang mai rồi phải không anh vì theo bảng anh gửi thì em âm tính nên không cần làm xn thêm TPHA nhưng thời gian là 1 tháng rưỡi là yên tâm chưa anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    vậy là em an toàn với giang mai rồi phải không anh vì theo bảng anh gửi thì em âm tính nên không cần làm xn thêm TPHA nhưng thời gian là 1 tháng rưỡi là yên tâm chưa anh

Kết quả này thì bạn yên tâm đi mình không nhiễm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh tuấn cho em hỏi vấn đề là cắt bao quy đầu 1 tháng rưỡi là vế thương đã lành hoàn toàn chưa anh . em có thể tập gym , đi lại mọi thứ điều hoạt động bình thường nhưng sao đường cắt nó vẫn đỏ đỏ như có vết khâu chứ không hoàn toàn nhìn giống hồi đó vậy vết cắt đó có coi là vết cắt đã lành chưa anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    anh tuấn cho em hỏi vấn đề là cắt bao quy đầu 1 tháng rưỡi là vế thương đã lành hoàn toàn chưa anh . em có thể tập gym , đi lại mọi thứ điều hoạt động bình thường nhưng sao đường cắt nó vẫn đỏ đỏ như có vết khâu chứ không hoàn toàn nhìn giống hồi đó vậy vết cắt đó có coi là vết cắt đã lành chưa anh

Một tháng rưỡi mà bạn vết thương đã lành chưa ?. (bótay.com).

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ tại em thấy đường cắt nó cứ đỏ đỏ chứ không như lúc trước mặc dù em sinh hoạt mọi thứ điều bình thường . em tập gym đá bóng vẫn được nhưng đường cắt nó đỏ đỏ nên em không biết như vậy đã gọi là lành chưa ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    dạ tại em thấy đường cắt nó cứ đỏ đỏ chứ không như lúc trước mặc dù em sinh hoạt mọi thứ điều bình thường . em tập gym đá bóng vẫn được nhưng đường cắt nó đỏ đỏ nên em không biết như vậy đã gọi là lành chưa ạ

Lành rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    các anh ơi vì đọc topic kia bác đó nói bác đó 75 ngày xn mới ra mà phải xn bằng pp tpha mới ra nữa . nên em sợ quá sáng sớm chạy lên hào hảo làm lại cái xn sau 2 tháng ( thiếu 2 ngày thì phải ) lên hòa hảo em không thấy pp tpha nên em đánh dấu vào pp rpr và syphilis kết quả là âm tính hết . em không có xn hiv vì em qh có bcs và có kiểm tra bao có khi bỏ nc vô có khi bằng mắt thường nhưng có os 1 lần . 2 tháng em cũng không thấy sùi , và kết quả âm tính vậy em an tâm được chưa các anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    các anh ơi vì đọc topic kia bác đó nói bác đó 75 ngày xn mới ra mà phải xn bằng pp tpha mới ra nữa . nên em sợ quá sáng sớm chạy lên hào hảo làm lại cái xn sau 2 tháng ( thiếu 2 ngày thì phải ) lên hòa hảo em không thấy pp tpha nên em đánh dấu vào pp rpr và syphilis kết quả là âm tính hết . em không có xn hiv vì em qh có bcs và có kiểm tra bao có khi bỏ nc vô có khi bằng mắt thường nhưng có os 1 lần . 2 tháng em cũng không thấy sùi , và kết quả âm tính vậy em an tâm được chưa các anh
    Bạn yên tâm mình không bị rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ anh là em không thấy pp tpha nên em xn bằng 2 pp kia kết quả đó cũng yên tâm rồi phải không anh

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    dạ anh là em không thấy pp tpha nên em xn bằng 2 pp kia kết quả đó cũng yên tâm rồi phải không anh
    Bạn yên tâm không nhiễm giang mai rồi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923

Bạn yên tâm không nhiễm giang mai rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cho em hỏi sao hòa hảo không thấy xn tpha ạ , em nhổ răng khôn 1 ngày lỡ uống chung chai nước người khác có khả năng lây giang mai không ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Cho em hỏi sao hòa hảo không thấy xn tpha ạ , em nhổ răng khôn 1 ngày lỡ uống chung chai nước người khác có khả năng lây giang mai không ạ
    Uống chung cố nước làm gì mà lây giang mai bạn.

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65

Bạn đã xét nghiệm âm tính rồi mà còn tào lao quá! Uống chung chai nước mà lây nhiễm được thì cả xã hội này lây nhau hết à ? Nhàm nhí thiếu kiến thức.
    Hòa Hảo không thấy xn THPA thì bạn có thể xét nghiệm ở chỗ khác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Âm tính là lần trước đó anh , em mới nhổ răng hôm qua thì nghe nói bảo có thể lây qua nước bọt cộng miệng đau chảy máu nên sợ . Vẫn còn ra máu nên lo lắm .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Nhổ răng khôn.Nên chảy rất nhiều máu , mà uống chai nước người lạ nên ko biết sao

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này