Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 65

Chủ đề: QHTD với GMD có dùng bao cao su.Liệu em đã bị H ? Triệu chứng rõ ràng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 1 lần.

QHTD với GMD có dùng bao cao su.Liệu em đã bị H ? Triệu chứng rõ ràng

Mong mọi người chia sẻ với em, em củng có nguy cơ qh với GMD cách đây hơn 5 tháng có sử dụng bcs. Từ đó đến nay em không biết bị từ trước hay không nhưng em nổi hạch rất nhiều. Cổ có nhiều ở bên phải,( nách có 1 hạch ở bên trái , khuỷu tay có ở 2 bên) em đá bóng với bị Bộ xe có 2 vết thương lớn ở 2 cánh tay , bẹn có nhưng bên phải nhiều hơn, có hạch thì sờ sâu vào mới có có hạch thì rõ ràng? Mà dạo này ngủ dậy em hay mệt và mỏi bả vai, ngủ dậy mệt thì cách đây khoảng 2, 3 tháng rồi! Móng tay em có màu tím nữa cách đây khoảng hơn 4 tuần em có uống rượu bị nôn từ đó đến dự móng tay chưa bình thường lại. Cổ và những chỗ nổi hạch thỉnh thoảng mỏi nhất là cổ, em cũng hay sờ vào các hạch trên. Em cũng hay thường xuyên uống rượu bia thuốc lá nhiều liệu có phải những thứ đó làm ảnh hưởng? À mà em cũng có thằng bạn thân bị viêm gan B nữa chúng em cũng hay tiếp xúc với nhau liệu em có vô tình bị lây không?
    Lúc trước em cũng hay lo âu về triệu chứng lắm nhưng dần em cũng không quan niệm và lo nữa nhưng nó cứ kéo đến càng ngày càng trầm trọng. Lúc trước có thể là do stress nhưng sau này thì hoàn toàn đã hết stress. Em cuối tháng này hoặc đầu tháng sau đi làm xn. Giữa tháng sau em có vô nghành CA nên em sợ vô họ sẽ phát hiện và đuổi và viết giấy về địa phương. Cái này thì em mới sợ. Em cũng lỡ rồi dự nói gì thì thời gian cũng có quay lại đâu để làm lại? Em rất thực tế. bạn thân em cũng sai nhiều rồi dự định làm lại mà??? Chắc có nhân có quả nhỉ? Em cũng muốn tai qua nạn khỏi nhưng chắc???? Thôi thì 1 là đi xa nhưng chả biết đi về đâu. 2 tử tự.
    Ps: em từ hồi nhỏ đến đi học cấp 3 viết văn kém nên có gì viết sai mong mọi người thông cảm, em xin lỗi trước!
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    bạn có thể nói rõ về hành vi nguy cơ qh với GMD của bạn ko??? để các anh chị trên dd có thể tư vấn chính xác trường hợp của bạn...
    nếu bạn qh với gmd có dùng bcs, bcs ko rách ko tuột thì bạn ko có nguy cơ...
    ko thể suy đoán H qua triệu chứng bạn ah...
    và bạn nói cách đây hơn 5 tháng kể từ lúc có nguy cơ qh với gmd thì bây h bạn có thể đi xét nghiệm đc rồi đó...

3. Những thành viên đã cảm ơn trungan1987 cho bài viết này:

Hon5thang (28-09-2013)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Hon5thang Xem bài viết
    Mong mọi người chia sẻ với em, em củng có nguy cơ qh với GMD cách đây hơn 5 tháng có sử dụng bcs. Từ đó đến nay em không biết bị từ trước hay không nhưng em nổi hạch rất nhiều. Cổ có nhiều ở bên phải,( nách có 1 hạch ở bên trái , khuỷu tay có ở 2 bên) em đá bóng với bị Bộ xe có 2 vết thương lớn ở 2 cánh tay , bẹn có nhưng bên phải nhiều hơn, có hạch thì sờ sâu vào mới có có hạch thì rõ ràng? Mà dạo này ngủ dậy em hay mệt và mỏi bả vai, ngủ dậy mệt thì cách đây khoảng 2, 3 tháng rồi! Móng tay em có màu tím nữa cách đây khoảng hơn 4 tuần em có uống rượu bị nôn từ đó đến dự móng tay chưa bình thường lại. Cổ và những chỗ nổi hạch thỉnh thoảng mỏi nhất là cổ, em cũng hay sờ vào các hạch trên. Em cũng hay thường xuyên uống rượu bia thuốc lá nhiều liệu có phải những thứ đó làm ảnh hưởng? À mà em cũng có thằng bạn thân bị viêm gan B nữa chúng em cũng hay tiếp xúc với nhau liệu em có vô tình bị lây không?
    Lúc trước em cũng hay lo âu về triệu chứng lắm nhưng dần em cũng không quan niệm và lo nữa nhưng nó cứ kéo đến càng ngày càng trầm trọng. Lúc trước có thể là do stress nhưng sau này thì hoàn toàn đã hết stress. Em cuối tháng này hoặc đầu tháng sau đi làm xn. Giữa tháng sau em có vô nghành CA nên em sợ vô họ sẽ phát hiện và đuổi và viết giấy về địa phương. Cái này thì em mới sợ. Em cũng lỡ rồi dự nói gì thì thời gian cũng có quay lại đâu để làm lại? Em rất thực tế. bạn thân em cũng sai nhiều rồi dự định làm lại mà??? Chắc có nhân có quả nhỉ? Em cũng muốn tai qua nạn khỏi nhưng chắc???? Thôi thì 1 là đi xa nhưng chả biết đi về đâu. 2 tử tự.
    Ps: em từ hồi nhỏ đến đi học cấp 3 viết văn kém nên có gì viết sai mong mọi người thông cảm, em xin lỗi trước!
    Bạn quan hệ tình dục có sử dụng bao cau su là không có nguy cơ,do bạn lo lắng đã gây ra những hiện tượng đó.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hon5thang (28-09-2013)

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Những gì bạn kể ở trên ko có nguy cơ lây nhiễm HIV.

7. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Hon5thang (28-09-2013)

Thành Viên Mới Pray90's Avatar
    Cảm ơn
    5
    Có lẽ triệu chứng ko nói lên điều gì đâu bạn ạh, lo thì vẫn cứ lo thôi, mình âm tính 100 ngày rồi mà triệu chứng vẫn còn nè. Bạn nên đi xn để xả stress nhé!
    P/S: viêm gan B ko lây qua ăn uống hô hấp nhé, HIV lây tnào thì viêm gan B lây như vậy.
    Chúc bạn âm tính!

9. Có 2 người đã cảm ơn Pray90 cho bài viết bổ ích này:

Hon5thang (28-09-2013),kenwood (22-10-2013)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Ko có nguy cơ bạn nhé,đừng lo lắng lung tung mà đổ cho triệu chứng của h,nhìn chữ kí của tôi đi rùi hãy kêu tc nhé,an tâm ,an tâm ,an tâm nhé.

11. Những thành viên đã cảm ơn 1331989 cho bài viết này:

Hon5thang (28-09-2013)

Thành Viên Mới VUAHOANGTUONG's Avatar
    Cảm ơn
    0
    BCS (ko rách, ko tuột)KO CÓ NGUY CƠ nhe bạn :)

13. Những thành viên đã cảm ơn VUAHOANGTUONG cho bài viết này:

Hon5thang (28-09-2013)

Thành Viên Chính Thức ¶Vi¶Tieu¶Bao¶'s Avatar
    Cảm ơn
    32
    Bạn có sử dụng BCS thì lo lắng gì? Đi xn để xả stress rồi khám tổng quát xem mấy cái của nợ kia là chứng gì mà chữa nhé.

15. Những thành viên đã cảm ơn ¶Vi¶Tieu¶Bao¶ cho bài viết này:

Hon5thang (28-09-2013)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Tôi chỉ khuyên bạn một câu duy nhất. Tranh thủ thứ hai đầu tuần tới này đi XN HIV, XN để làm rõ vấn đề, còn nguy cơ bạn là gì, trong quá khứ thế nào, bạn không nói rõ, nhưng theo tôi nghĩ không đơn giản như những gì bạn kể ra đây, mà còn có nhiều vấn đề mà bạn chưa nói ở đây.

17. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Hon5thang (28-09-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ! Em cảm ơn mọi người. Nguy cơ của em chỉ có qh với GMD, thôi ngoài ra thì em sống lành mạnh, ngoan, hiền lành, thỉnh thoảng thì em có đi cắt tóc cạo râu nhưng để ý mỗi lần cào họ đều thay dao cạo. Vài tuần trước khi có nguy cơ em củng đã đi khám tổng quan cơ thể và xét nghiệm nữa. Nên sau khi em có nguy cơ thì mới xảy ra những triệu chứng như trên. Em mới tròn 19 tuổi. Nghỉ lại cũng hơi chạnh lòng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chú songchungvoi_HIV ơi? Có phải chú nghi cháu bị gì rồi không??? Sao lại hỏi cháu: mọi việc không đơn giản như cháu kể?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Chú songchungvoi_HIV ơi? Có phải chú nghi cháu bị gì rồi không??? Sao lại hỏi cháu: mọi việc không đơn giản như cháu kể?
    Đọc thì nên hiểu chút bạn,trường hợp bạn không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 1 lần.
    VÂng thì đành là không có nguy cơ nhưng em vẫn hơi lo vì triệu chứng có càng ngày càng nặng???
    Nhân đây em củng xin hỏi luôn là : em định đi xét nghiệm ở 3 nơi khác nhau nếu lỡ kq xấu thì khỏi phải đợi 4 tuần? Xn ở bệnh viên tư có gì khác với bệnh viện công không ???? Phương pháp xn nào là chính xác nhất? Em không ở trong TP. HCM. Anh Tuấn và các chú , cô trả lời cho em. Em xin cảm ơn

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    VÂng thì đành là không có nguy cơ nhưng em vẫn hơi lo vì triệu chứng có càng ngày càng nặng???
    Nhân đây em củng xin hỏi luôn là : em định đi xét nghiệm ở 3 nơi khác nhau nếu lỡ kq xấu thì khỏi phải đợi 4 tuần? Xn ở bệnh viên tư có gì khác với bệnh viện công không ???? Phương pháp xn nào là chính xác nhất? Em không ở trong TP. HCM. Anh Tuấn và các chú , cô trả lời cho em. Em xin cảm ơn
    Bạn ko có nguy cơ xn làm gì cho tốn máu phí tiền?

23. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Hon5thang (12-11-2013)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    triệu chứng có càng ngày càng nặng ====> Một chữ: Stress

25. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Hon5thang (12-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chắc đây không phải là stress chứ? Mấy ngày thấy khó chịu ở nách sáng nay ngủ dậy hơi đau nhức ở nách nổi hạch nhỏ bằng hạt lạc. Chắc chết rồi. Mọi người chúc em có kết quả tốt đi, em chuẩn bị đi làm xn rồi!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Chúc bạn âm tính;))

28. Những thành viên đã cảm ơn Xinchoemmotloikhuyen cho bài viết này:

Hon5thang (29-09-2013)

dbcuongie1
    Guest
    Cảm ơn bạn,bài viết rất hay,phát huy nhé ^^

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 1 lần.
    Người ta đang sắp chết đây mÀ còn bảo là phát huy?????

Thành Viên Mới VUAHOANGTUONG's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Người ta đang sắp chết đây mÀ còn bảo là phát huy?????
    chết cái zề mà chết.... có bao (bao ko rách.... ko tuộc (tức là che dc đầu dương vật) ) thì ok....
    Tc:
    --do stress...
    --do hồi xưa tới zờ mình có, mình ko để ý. rồi khi có qh với GMD bắt đầu xăm xoi.
    --do trùng hợp... sự trùng hợp đáng sợ :)
    5 tháng ròi.... sợ thì cứ đi XN :)

32. Những thành viên đã cảm ơn VUAHOANGTUONG cho bài viết này:

Hon5thang (12-11-2013)

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này