Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Quan hệ không thâm nhập với GMD co bi nhiễm HIV va các bệnh xã hội khác

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Quan hệ không thâm nhập với GMD co bi nhiễm HIV va các bệnh xã hội khác

Chào các anh chị trong diễn đàn. e có 1 câu hỏi mong anh chị tư vấn giùm em với ạ
    Cách đây hơn 3 tuần em có đi GMD.. vì có hơi men DV của e không cương cứng được, nên e ko co quan hệ thâm nhập..e chỉ ôm, hôn lên nguời, lên ngực..cô ấy dùng tay kích thíc DV của e..tay e cũng có chạm vao AD của cô ây..tay e có một vết xước cách đó 2 ngày ở mu ban tay...
    Hiện nay ngưòi em có biểu hiện là trên lưỡi co vết loét đáy màu trắng, viền đỏ,,chạm vào thì đau, hơi đau ở phần nách cánh tay..
    cho em hỏi những hành vi trên thì em có bị lây HIV hay benh tinh dục gì không..
    biểu hiện của em như vậy có phải là bị giang mai ở miệng không ạ
    em cảm ơn anh chị nhiều
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi zenky123 Xem bài viết
    Chào các anh chị trong diễn đàn. e có 1 câu hỏi mong anh chị tư vấn giùm em với ạ
    Cách đây hơn 3 tuần em có đi GMD.. vì có hơi men DV của e không cương cứng được, nên e ko co quan hệ thâm nhập..e chỉ ôm, hôn lên nguời, lên ngực..cô ấy dùng tay kích thíc DV của e..tay e cũng có chạm vao AD của cô ây..tay e có một vết xước cách đó 2 ngày ở mu ban tay...
    Hiện nay ngưòi em có biểu hiện là trên lưỡi co vết loét đáy màu trắng, viền đỏ,,chạm vào thì đau, hơi đau ở phần nách cánh tay..
    em cảm ơn anh chị nhiều

Những hành vi bạn kể như : Ôm,hôn và dùng tay kích dục hoàn toàn không có nguy cơ.Vấn đề tay bạn có vết xướt đã 2 ngày có chạm dịch cũng không có nguy cơ.

Nếu vết thương tay bạn không còn chảy máu thì niêm mạc đã đóng cửa,bạn có kích thích hay dính dịc âm đạo không sao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: tay xước móng rô kích dục AD
    Chủ đề: Vết xước móng rô kich dục AD
    Chủ đề: tư vấn giúp e với ạ: Tay kích dục AD xước móng rô
    Chủ đề: tay có vết xước măng rô kích thích âm đạo sợ nhiễm hiv ?
    Chủ đề: Tay xước mống rô kích dục AD
    Chủ đề: kích dục âm đạo bằng tay và ngón tay bị xước móng rô mong các anh chị giúp đỡ
    Chủ đề: Đi massage qh bằng tay+ kích dục tay xước móng rô
    Chủ đề: Sước móng rô có bị nhiễm hiv không?
    Chủ đề: Tay có vết xướt trước một ngày cho vào âm đạo.

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau
    Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ?
    Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau
    Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không?
    Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv?
    Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ
    Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    em cảm ơn anh chị nhiều
    e ko co quan hệ thâm nhập..e chỉ ôm, hôn lên nguời, lên ngực..cô ấy dùng tay kích thíc DV của e..tay e cũng có chạm vao AD của cô ây..tay e có một vết xước cách đó 2 ngày ở mu ban tay... => Vết xước ở mu bàn tày cách đó đã 2 ngày thì niêm mạc đã đóng, với lại bạn dùng ngón tay kích thích AD chứ không phải dùng cả bàn tay cho vào AD => Hoàn toàn không có nguy cơ với bệnh nào hết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    em cảm ơn anh nhé..anh cho em hỏi tí..miệng em bị loét ở lưỡi..nổi hạch ở cổ..loét gây đau khi ăn khi nói..đó có phải là giấu hiệu của bệnh gì liên quan tới việc em đi GMD ko anh nhỉ..a cho em hỏi có cần xét nghiệm cho chắc chắn không hả anh..em cảm ơn nhiều

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    em cảm ơn anh nhé..anh cho em hỏi tí..miệng em bị loét ở lưỡi..nổi hạch ở cổ..loét gây đau khi ăn khi nói..đó có phải là giấu hiệu của bệnh gì liên quan tới việc em đi GMD ko anh nhỉ..a cho em hỏi có cần xét nghiệm cho chắc chắn không hả anh..em cảm ơn nhiều

Có thể do nóng trong người bị nhiệt miệng thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    em cũng hay bị nhiệt miệng..từ hôm đấy về giờ thấy hoang mang gê anh à...có lẽ phải làm xét nghiệm cho chắc anh nhỉ..a tư vấn giúp em với ạ..em cảm ơn anh.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    em cũng hay bị nhiệt miệng..từ hôm đấy về giờ thấy hoang mang gê anh à...có lẽ phải làm xét nghiệm cho chắc anh nhỉ..a tư vấn giúp em với ạ..em cảm ơn anh.

Trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi.Bạn xét nghiệm thì tùy bạn.

Thông tin về chủ đề này