Hoi sang em phu sua cai cua keo bang nhom, anh kia bi cua dut tay o canh duoi( canh co banh xe de day cua) o duoi long ban tay phai, nhung anh do co cam vao 1 cho roi keu em giu cho do ( luc nay em chua biet anh bi dut tay), lam xong anh lay khan lau tay va thay co vet cat, em khong biet no co bi chai mau khong nua, nhung neu co chac cung chi ruom ruom thoi, vi sau do khong thay anh do keu dau hay nhin vet thuong nhieu nua, ma anh lam viec binh thuong, hinh nhu anh do cung co 1 vai vet thuong chay mau tu hom truoc, anh keu bi sang hom qua, khi rua nuoc no lai uot vet thuong ra, nen phai boi thuoc gi do de sat trung, xong cai cua no van bi ket va di ra vao chi co 1 loi di nho, quan ao em co quet vao thanh cua, cai dam ma hoi nay anh kia cam roi keu em cam, sau khi va lan cuoi vao cua khoang 30 phut em co lay mat trong cua ao de lau kinh, roi deo vao, em so lo co mau bi dinh vao ao thi khi em lau no dinh vao kinh, roi deo no bay vao mat em.( mau do vet thuong moi va cu cua anh do)

Den chieu khi dang ngoi tu dung em dua tay len kiem tra, thi thay co 1 vet troc da nho o long ban tay , cai nay la do vat gi choc vao, no to nhu dau viet bi, em thay no co ve nhu co lo lo, mat nguyen 1 mieng da luon, em nhin hinh nhu toi thit roi, nhin vao thit thay co cham nho nau nau o giua ( khong biet co phai la dong vay khong nua), con ca phan da bi mat thi khong thay co vay dong len. em khong biet bi luc nao, lo em bi luc anh kia vua bi va em cam vao luon thi em co nguy co lay nhiem hiv khong a. em thay no co dinh ty da, em boc ra luon va khoang 5 phut sau em di va tay em lo co cham vao tay vi cau thang, em thay co bui ban dinh vao cho troc da luon, Va suot ngay hom nay, em co cam vao hau nhu tat ca cac vat dung ma anh do cam ( vi em di theo hoc viec), thi voi mau neu co o 2 vet thuong cu va moi cua anh do dinh vao dung cu thi em co nguy co bi lay hiv khong a. ( khi phat hien ra cho da bi troc,va em rut mieng da dinh thi em moi co cam giac dau dau a)

Cai nua la khi vua sua cua xong, em di an com thi co nguoi rua tay o mot cai xo ( em thay nuoc cung ban ban) va vay tay co giot nuoc vang trung cam em ( day la giot em cam nhan duoc), em lien di rua cho nuoc do, nhung em quen khong quet de xem no co mau gi, vi nguoi vay tay lao dong kha nang, em so co bi tray tay chay mau, ma hoi nay em sua cai cua co dung o giua lan keo nhin qua lai khong biet co bi xuoc khong nua ( ma em rua cai cho bi ban nuoc thay khong bi xot), em so lo nguoi kia bi tray tay, rua vao nuoc ban, sau do vay tay ,nuoc do vang vao em ( co the vang vao mieng, mui,mat, a em deo kinh rua nuoc xong , em co go kinh xem thi khong thay co giot nuoc dinh o tren mat kinh) va gia su em bi tray so so o mat( khi rua khong bi xot, luc toi ve tam em quen khong nhi coi co bi xuoc gi cho do khong,ma em cao rau mat, khi cao xong em deo kinh xem thi khong thay xuoc gi ca) thi em co nguy co bi lay nhiem hiv khong a.

A, cai cho bi dinh nuoc tren cam, khi tam em co lay xa bong rua 1 lan, roi lay dao cao rau, cao luon , cho em hoi khi em rua nhu vay roi minh cao co bi lay nhiem hiv khong a, neu nuoc do co dinh mau.

Xin cac anh chi tu van giup em, em dang lo lang qua, em xin cam on