Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: 82 ngày âm tính hiv,Xét nghiệm bằng pp anti hiv (nhanh)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

82 ngày âm tính hiv,Xét nghiệm bằng pp anti hiv (nhanh)

Em có quan hệ tình dục không an toàn với gmd (không bcs) do hôm đó em quá say . Từ lúc nguy cơ được 77 ngày em có đến bệnh viện tư nhân đa khoa Vĩnh Đức (Quảng Nam) xn = anti hiv (AT)
    Do quá lo lắng sợ lây cho vợ con em nên đến ngày thứ 82 em lại đến bệnh viện đa khoa Vĩnh Đức xn = anti hiv (AT)
    Với kết quả âm tính 82 ngày em có cần xn thêm nửa không (bởi vì hôm nay ngày 84 tự nhiên em bị cảm nhẹ , người mệt mỏi và khô họng trong khi em không bao giờ hút thuốc lá)
    E ở Quảng Nam nên chỉ có xét nghiệm Anti HIV nhanh thôi .. Kết quả như vậy em có thể yên tâm bao nhiêu phần % . Và phương pháp test nhanh anti hiv này có độ đặc hiệu và độ nhạy có cao không ?? Thật sự em quá stress .. Rất mong các anh chị trong diễn đàn tư vấn cho em .. Em xin chân thành cảm ơn ..
    ads

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Thế là an toàn rồi nếu quá lo lắng đi chỗ nào có quyền khẳng định dương tính làm 3pp rồi nghỉ khỏe bạn. CHúc mừng nhé

3. Những thành viên đã cảm ơn 2013 cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Quảng Nam không có bạn à .. Chỉ toàn test nhanh thôi

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Trích dẫn Gửi bởi buonvidoi9x Xem bài viết
    Em có quan hệ tình dục không an toàn với gmd (không bcs) do hôm đó em quá say . Từ lúc nguy cơ được 77 ngày em có đến bệnh viện tư nhân đa khoa Vĩnh Đức (Quảng Nam) xn = anti hiv (AT)
    Do quá lo lắng sợ lây cho vợ con em nên đến ngày thứ 82 em lại đến bệnh viện đa khoa Vĩnh Đức xn = anti hiv (AT)
    Với kết quả âm tính 82 ngày em có cần xn thêm nửa không (bởi vì hôm nay ngày 84 tự nhiên em bị cảm nhẹ , người mệt mỏi và khô họng trong khi em không bao giờ hút thuốc lá)
    E ở Quảng Nam nên chỉ có xét nghiệm Anti HIV nhanh thôi .. Kết quả như vậy em có thể yên tâm bao nhiêu phần % . Và phương pháp test nhanh anti hiv này có độ đặc hiệu và độ nhạy có cao không ?? Thật sự em quá stress .. Rất mong các anh chị trong diễn đàn tư vấn cho em .. Em xin chân thành cảm ơn ..
    Theo như Bạn Nói Qhtd vớI Gmd ko bcs là Nguy cơ Cao nhưng ban đã âm 77 và 82 ngày coi như bạn ko bị lây nhiễm hiv, hiv ko có tc đặc thù nào,bạn âm 82 ngày là cũng an tâm roài,chúc mừng ,tránh xa gmd ra.

6. Những thành viên đã cảm ơn 1331989 cho bài viết này:

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Lại thêm một người con ông trời nữa đi không bao vẫn âm
    Khả năng cô gái nhiễm HIV mặc dù có thể cao hơn so với dân số chung do đặc thù của công việc, nhưng không hoàn toàn. Nếu biết bảo vệ bản thân bằng các biện pháp an toàn, nguy cơ của người hành nghề mại dâm không cao hơn dân số chung.

8. Những thành viên đã cảm ơn 2013 cho bài viết này:

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bạn vào đây tìm hiểu thêm: [http://diendanhiv.vn/threads/246-Cac...xet-nghiem-hiv]

10. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Và phương pháp test nhanh anti hiv này có độ đặc hiệu và độ nhạy có cao không ?? Thật sự em quá stress

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Và phương pháp test nhanh anti hiv này có độ đặc hiệu và độ nhạy có cao không ?? Thật sự em quá stress
    Anti là pp xét nghiệm phổ biến hiện nay, bạn đã âm 82 ngày bằng pp anti thì yên tâm,pp anti để sàng lọc ,nếu âm thì yên tâm còn khi nào bị phản ứng mới cần dùng các pp khác để khẳng định lại,bạn Hiểu chứ,trường hợp bạn âm 82 ngày thì yên tâm dc rồi.

13. Có 2 người đã cảm ơn 1331989 cho bài viết bổ ích này:

nha trang (19-07-2014),tôi ơi đừng tuyệt vọng (11-04-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Thông thường các cơ sở dùng test này sàn lọc gọi test thứ nhất.Nếu âm tính thì mẩu máu này bỏ qua ngưng không test kiểm định tiếp.Nhưng nếu phản ứng thì mẩu máu được làm bước kế tiếp.Bạn âm tính với test này thì yên tâm và thời gian bạn test như vậy coi như đã an toàn.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Thông thường các cơ sở dùng test này sàn lọc gọi test thứ nhất.Nếu âm tính thì mẩu máu này bỏ qua ngưng không test kiểm định tiếp.Nhưng nếu phản ứng thì mẩu máu được làm bước kế tiếp.Bạn âm tính với test này thì yên tâm và thời gian bạn test như vậy coi như đã an toàn.

cảm ơn mọi người tư vấn cho em .. dù gì thì cũng đở stresst được phần nào :)

Thành Viên Mới ohhello's Avatar
    Cảm ơn
    10
    em có quan hệ tình dục không an toàn với gmd (không bcs) do hôm đó em quá say . Từ lúc nguy cơ được 77 ngày em có đến bệnh viện tư nhân đa khoa vĩnh đức (quảng nam) xn = anti hiv (at)
    do quá lo lắng sợ lây cho vợ con em nên đến ngày thứ 82 em lại đến bệnh viện đa khoa vĩnh đức xn = anti hiv (at)
    với kết quả âm tính 82 ngày em có cần xn thêm nửa không (bởi vì hôm nay ngày 84 tự nhiên em bị cảm nhẹ , người mệt mỏi và khô họng trong khi em không bao giờ hút thuốc lá)
    e ở quảng nam nên chỉ có xét nghiệm anti hiv nhanh thôi .. Kết quả như vậy em có thể yên tâm bao nhiêu phần % . Và phương pháp test nhanh anti hiv này có độ đặc hiệu và độ nhạy có cao không ?? Thật sự em quá stress .. Rất mong các anh chị trong diễn đàn tư vấn cho em .. Em xin chân thành cảm ơn ..
    ông này giống tui như đúc .. Tui cũng như ông .. Mà tui 81 ngày âm tính . Cũng được anh chị dd tư vấn là đã an toàn và ko cần xét nghiệm lại .. Chúc may mắn :)

18. Những thành viên đã cảm ơn ohhello cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    anh 1331989 truớc cũng bị dt giả hả a

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Lâu lâu ko vào gặp a,e trc tôi bị dương giả xn lại 3 pp lại âm nên những ai bị dương text nhanh thì đừng lo lắng quá mà hãy bình tĩnh chờ làm 3 pp,đợt này lại có 3 nguy cơ đây ,chắc lại sắp đi xn tiếp năm 2014 mất kaka.

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    cảm ơn mọi người tư vấn cho em .. dù gì thì cũng đở stresst được phần nào :)
    bạn an toàn rồi nên hết stress luôn đi bạn,gì mà còn đỡ ở đây nữa bạn ^^

Thông tin về chủ đề này