Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 127

Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm lúc đầu không bao cao su,sợ nhiễm hiv.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi sailam309 Xem bài viết
    Các anh chị ơi, liệu em có nên nhờ người em quan hệ đi xét nghiệm không ạ, và nếu người đó đồng ý thì em nên cho người đó xét nghiệm bằng phương pháp nào ạ, em lo quá, mong anh chị giúp đỡ.
    Việc quan trọng bây giờ là bạn tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm đi. Lo lắng quá ko tốt cho sức khoẻ đâu.

2. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

sailam309 (12-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Các anh chị cho em hỏi thêm một tí, em bỏ thuốc phơi nhiễm trong cốp xe máy, đi làm đem theo uống luôn, liệu xe nóng quá có làm ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm không các anh chị?
    Thường em đi khoảng đường rất ngắn khoảng vài km. Nhưng có đôi lúc đi khoảng 20km.
    Mong các anh chị cho em lời khuyên ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Các anh chị cho em hỏi thêm một tí, em bỏ thuốc phơi nhiễm trong cốp xe máy, đi làm đem theo uống luôn, liệu xe nóng quá có làm ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm không các anh chị?
    Thường em đi khoảng đường rất ngắn khoảng vài km. Nhưng có đôi lúc đi khoảng 20km.
    Không bị ảnh hưởng mất tác dụng của thuốc bạn.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (13-10-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn lo lắng quá rồi, không sao đâu bạn ạ.

7. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

sailam309 (13-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Các anh chị cho em hỏi một vấn đề. Như em đã trình bày về nguy cơ của em như trên thì khả năng em nhiễm là nhiều hay ít.
    Theo em nghĩ có ba vấn như sau:
    1. Thứ nhất: người em quan hệ chưa chắc đã nhiễm HIV.
    2. Thứ hai: Quan hệ một lần duy nhất và thời gian quan hệ không sử dụng bao cao su rất ngắn (10 giây) với người nhiễm HIV thì tỉ lệ nhiễm cũng không cao.
    3. Thứ ba: Nếu HIV xâm nhập vào cơ thể nhưng có sử dụng PEP thì chưa chắc đã bị nhiễm.
    Từ đó nói lên nguy cơ của em cũng nhưng không cao đúng không các anh chị.
    Xin các anh chị cho em ý kiến ạ.
    Lần sửa cuối bởi sailam309, ngày 13-10-2013 lúc 22:06.

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Các anh chị cho em hỏi một vấn đề. Như em đã trình bày về nguy cơ của em như trên thì khả năng em nhiễm là nhiều hay ít.
    2. Thứ hai: Quan hệ một lần duy nhất và thời gian quan hệ không sử dụng bao cao su rất ngắn (10 giây) với người nhiễm HIV thì tỉ lệ nhiễm cũng không cao.
    3. Thứ ba: Nếu HIV xâm nhập vào cơ thể nhưng có sử dụng PEP thì chưa chắc đã bị nhiễm.
    Bạn đừng đặt những câu hỏi: khả năng bạn nhiễm nhìu hay ít... hay nguy cơ cao hay thấp...
    Cái quan trọng ở đây là bạn có nguy cơ... nếu ng kia nhiễm H...
    Và việc quan trọng bây giờ là bạn tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm...

10. Những thành viên đã cảm ơn trungan1987 cho bài viết này:

sailam309 (14-10-2013)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Bạn suy luận rất đúng. Nhưng trong trường hợp này bạn vẫn có nguy cơ nên tốt nhất phải tuân thủ đúng điều trị pep để đảm bảo an toàn cho bản thân. Nếu bạn tuân thủ tốt thì bạn sẽ an toàn rất cao. Mình nhận thấy rằng bạn rất bình tĩnh và có khả năng suy luận không như những bạn khác quá hoang mang đến mất khả năng tư duy. CỐ lên bạn, mọi chuyện sẽ ổn thôi

12. Những thành viên đã cảm ơn 2013 cho bài viết này:

sailam309 (14-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Cám ơn sự chia sẻ của các anh chị và các bạn. Em suy nghĩa như thế. Chứ bây giờ lo lắng quá cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì. Em uống PEP được 13 ngày rồi. Cũng cầu mong sao không có chuyện gì thôi. Vấn đề em lo lắng là nếu em có chuyện gì thì gia đình em không biết sẽ ra sao thôi. Hiện giờ chỉ có mình em sống với Mẹ, Mẹ con nương tựa nhau mà sống, lỡ em có chuyện gì không biết Mẹ em sống nổi hay không, mặc khác em từ trước đến giờ cũng không ăn chơi xa đọa, chỉ vì say rượu và bản thân mình thiếu bản lĩnh mới có cớ sự như ngày nay. Nhiều đêm nằm trằn trọc không thể nào ngủ được, dẫu biết là trời kêu ai nấy dạ, dẫu biết ai cũng có sai lầm, dẫu biết ai cũng sẽ phải Chết nhưng sao cứ thấy xót xa, nhiều lúc nhìn Mẹ mà lòng quặn đau mà không thể chia sẻ cùng ai.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Các anh chị ơi, em lại uống thuốc trể một phút nữa rồi, cho em hỏi có sao không các anh chị. Uống thuốc được 15 ngày rồi mà cảm thấy trong người rất mệt mỏi. Thời gian qua nhờ có các anh chị trong diễn đàn mà em cũng được bình tỉnh hơn. Cám ơn các anh chị rất nhiều.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Các anh chị ơi, em lại uống thuốc trể một phút nữa rồi, cho em hỏi có sao không các anh chị. Uống thuốc được 15 ngày rồi mà cảm thấy trong người rất mệt mỏi. Thời gian qua nhờ có các anh chị trong diễn đàn mà em cũng được bình tỉnh hơn. Cám ơn các anh chị rất nhiều.
    Uống thuốc trễ 1phút ko sao đâu bạn. 15 ngày uống thuốc hơn nửa chặng đường rồi cố lên bạn.

16. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

sailam309 (17-10-2013)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bạn đọc đi rùi tự hiểu:
    Thế này nhé: Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
    1. Dùng đúng thuốc.
    2. Dùng đúng liều.
    3.
    Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
    4. Dùng đúng cách.
    5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày)

18. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

sailam309 (17-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Uống được 15 ngày rồi nhưng em trễ hai lần, một lần 4 phút và hôm nay trễ một phút, em rất cố gắng uống đúng giờ mong sao hiệu quả. Theo các anh chị em bị trễ hai lần như vậy có sao không ạ. Em lo quá.
    Anh Hiếu ơi, có phải trễ như vậy là có khả năng thất bại trong sử dụng PEP hả anh?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Uống được 15 ngày rồi nhưng em trễ hai lần, một lần 4 phút và hôm nay trễ một phút, em rất cố gắng uống đúng giờ mong sao hiệu quả. Theo các anh chị em bị trễ hai lần như vậy có sao không ạ. Em lo quá.
    Anh Hiếu ơi, có phải trễ như vậy là có khả năng thất bại trong sử dụng PEP hả anh?
    Trễ vậy không sao.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (17-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Các anh chị ơi, hôm nay là ngày em sử dụng PEP thứ 24 (Còn 6 ngày nữa là hết 30 ngày sử dụng PEP) em lại uống thuốc bị trễ 24 phút nữa rồi, không biết như vậy có sao không hả các anh chị.
    Xin các anh chị tư vấn giúp em, em lo quá các anh chị ơi. Giờ cảm thấy người nóng bừng, ngứa và rất khó chịu./.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Các anh chị ơi, hôm nay là ngày em sử dụng PEP thứ 24 (Còn 6 ngày nữa là hết 30 ngày sử dụng PEP) em lại uống thuốc bị trễ 24 phút nữa rồi, không biết như vậy có sao không hả các anh chị.
    Xin các anh chị tư vấn giúp em, em lo quá các anh chị ơi. Giờ cảm thấy người nóng bừng, ngứa và rất khó chịu./.
    Trễ như vậy cũng không sao. Bạn cố gắng duy trì đúng thời gian là tốt nhất.

24. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

sailam309 (25-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Trích dẫn Gửi bởi Doitan Xem bài viết
    Trễ như vậy cũng không sao. Bạn cố gắng duy trì đúng thời gian là tốt nhất.
    Thường em để điện thoại uống thuốc không trễ một phút mà hôm nay để quên điện thoại mới xảy ra chuyện như vậy, trễ tới 24 phút có khả năng bị thất bại trong sử dụng PEP không vậy anh? Sao mà em lo quá đi.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Thường em để điện thoại uống thuốc không trễ một phút mà hôm nay để quên điện thoại mới xảy ra chuyện như vậy, trễ tới 24 phút có khả năng bị thất bại trong sử dụng PEP không vậy anh? Sao mà em lo quá đi.
    Trễ vài tiếng mới phải lo. Yên tâm đi, đừng lo lắng quá sẽ ảnh hưởng sức khỏe.

27. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

sailam309 (25-10-2013)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Các anh chị ơi, hôm nay là ngày em sử dụng PEP thứ 24 (Còn 6 ngày nữa là hết 30 ngày sử dụng PEP) em lại uống thuốc bị trễ 24 phút nữa rồi , không biết như vậy có sao không hả các anh chị.
    PEP bạn nên sử dụng đủ quy trình là 28 ngày, không cần thiết dùng PEP 30 ngày.
    Trể thuốc thì đành chịu, bạn lo lắng thì chả quay lại thời gian được. Với tôi thì luôn khuyến cáo tuân thủ tuyệt đối cả PEP lẫn ARV (
    Trể giờ thường xuyên của ARV là nguyên nhân dẫn đến kháng thuốc sớm là điều không tránh khỏi). Cố gắng mức thấp nhất việc trể giờ nhằm giúp việc điều trị thành công.

29. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

sailam309 (25-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    PEP bạn nên sử dụng đủ quy trình là 28 ngày, không cần thiết dùng PEP 30 ngày.
    Trể thuốc thì đành chịu, bạn lo lắng thì chả quay lại thời gian được. Với tôi thì luôn khuyến cáo tuân thủ tuyệt đối cả PEP lẫn ARV (
    Trể giờ thường xuyên của ARV là nguyên nhân dẫn đến kháng thuốc sớm là điều không tránh khỏi). Cố gắng mức thấp nhất việc trể giờ nhằm giúp việc điều trị thành công.
    Em trễ giờ như vậy sẽ ảnh hưởng đến quá trình sử dụng PEP phải không anh? Cho em hỏi sẽ bị ảnh hưởng nhiều hay không? Thường em uống đúng giờ thì mệt ít nhưng sao uống trễ 24 phút lần này người thấy rất mệt anh à? Xin anh cho em lời khuyên./.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Em trễ giờ như vậy sẽ ảnh hưởng đến quá trình sử dụng PEP phải không anh? Cho em hỏi sẽ bị ảnh hưởng nhiều hay không? Thường em uống đúng giờ thì mệt ít nhưng sao uống trễ 24 phút lần này người thấy rất mệt anh à? Xin anh cho em lời khuyên./.
    Em cố gắng uống đúng giờ thì sẽ có hiệu quả cao hơn. Còn việc mệt do uống trễ giờ không có căn cứ

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này