Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 127

Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm lúc đầu không bao cao su,sợ nhiễm hiv.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi sailam309 Xem bài viết
    Em trễ giờ như vậy sẽ ảnh hưởng đến quá trình sử dụng PEP phải không anh? Cho em hỏi sẽ bị ảnh hưởng nhiều hay không? Thường em uống đúng giờ thì mệt ít nhưng sao uống trễ 24 phút lần này người thấy rất mệt anh à? Xin anh cho em lời khuyên./.
    Em không càn lo vãy thế, cứ để kq xn sẽ rõ thui. Yên tâm đi. Đấy chỉ là lời khuyên của anh và để cảnh báo cho những ai muốn thành công trong điều trị thì phải tuân thủ sự chỉ dẫn của BS. Đó là nguyên tắt trong điều trị nhằm tránh những trường hợp đáng tiếc xảy ra khi có thể

2. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

sailam309 (28-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Em không càn lo vãy thế, cứ để kq xn sẽ rõ thui. Yên tâm đi. Đấy chỉ là lời khuyên của anh và để cảnh báo cho những ai muốn thành công trong điều trị thì phải tuân thủ sự chỉ dẫn của BS. Đó là nguyên tắt trong điều trị nhằm tránh những trường hợp đáng tiếc xảy ra khi có thể
    Các anh chị ơi. Sao mấy ngày nay người em bị ngứa nhiều và nổi nhiều mụt đỏ to ở ngực với cánh tay. E uống PEP được 25 ngày rồi. Bị như vậy là sao hả các anh chị. Mong các anh chị cho em lời khuyên.

Cảm ơn
    2,578
    Các anh chị ơi. Sao mấy ngày nay người em bị ngứa nhiều và nổi nhiều mụt đỏ to ở ngực với cánh tay. E uống PEP được 25 ngày rồi. Bị như vậy là sao hả các anh chị. Mong các anh chị cho em lời khuyên.
    Bị như thế thì đi gặp bác sĩ khám bệnh đi

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

sailam309 (28-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Các anh chị cho em hỏi ngày mai là em uống pep được 28 ngày vậy em đi tái khám hay uống cho đủ 30 theo đơn bác sỹ ạ. Em muốn xét nghiệm các bệnh lây qua QHTD sau 1 tháng kể từ khi có nguy cơ được không các anh chị.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Các anh chị cho em hỏi ngày mai là em uống pep được 28 ngày vậy em đi tái khám hay uống cho đủ 30 theo đơn bác sỹ ạ. Em muốn xét nghiệm các bệnh lây qua QHTD sau 1 tháng kể từ khi có nguy cơ được không các anh chị.
    Theo khuyến cáo thuốc phơi nhiễm chỉ uống 4 tuần ( 28 ngày ) thường nhiều Bác Sỹ cho uống 30 ngày.Bác Sỹ dặn bạn thế nào?. Thì làm theo như vậy.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (28-10-2013)

Cảm ơn
    2,578
    PEP dùng đủ và dùng đúng 28 ngày sau đó xn sau khi ngưng PEP 12 tuần, STDs xn sau nguy cơ 12 tuần. như vậy có nghĩa là 2 xn chênh lệch nhau 4 tuần

10. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

sailam309 (28-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Theo khuyến cáo thuốc phơi nhiễm chỉ uống 4 tuần ( 28 ngày ) thường nhiều Bác Sỹ cho uống 30 ngày.Bác Sỹ dặn bạn thế nào?. Thì làm theo như vậy.
    Trường hợp của em có chia sẻ là uống PEP bị trễ 24 phút vậy có sao không anh. Em có nên báo bác sỹ việc uống PEP trễ này không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Trường hợp của em có chia sẻ là uống PEP bị trễ 24 phút vậy có sao không anh. Em có nên báo bác sỹ việc uống PEP trễ này không.
    Không sao đâu, có báo Bác Sỹ cũng đâu giải quyết gì.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (28-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Các anh chị ơi. Tối nay e vừa uống xong viên PEP cuối cùng. Em bị trễ 3 lần: 1, 4, 24 phút. Mấy hôm nay sao bị ho, đau cơ, đau khớp, ngứa, sưng tuyến giáp nữa. Lo quá các anh chị ơi....Sáng mai em uống thuốc trị sưng trật chân được không các anh chị (chắc là kháng sinh). Ngày mốt em đi tái khám mình nên đề nghị bác sỹ cho xét nghiệm gì ạ. Các anh chị tư vấn giúp em.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Các anh chị ơi. Tối nay e vừa uống xong viên PEP cuối cùng. Em bị trễ 3 lần: 1, 4, 24 phút. Mấy hôm nay sao bị ho, đau cơ, đau khớp, ngứa, sưng tuyến giáp nữa. Lo quá các anh chị ơi....Sáng mai em uống thuốc trị sưng trật chân được không các anh chị (chắc là kháng sinh). Ngày mốt em đi tái khám mình nên đề nghị bác sỹ cho xét nghiệm gì ạ. Các anh chị tư vấn giúp em.
    Quan trọng là bạn đã dùng xong pep cứ yên tâm chờ thời gian đi xn theo khuyến cáo sau 3và 6 tháng chứ vừa dùng pep xong chưa xn được. Bạn uống thuốc kháng sinh ko ảnh hưởng gì cả.

16. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

sailam309 (01-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Quan trọng là bạn đã dùng xong pep cứ yên tâm chờ thời gian đi xn theo khuyến cáo sau 3và 6 tháng chứ vừa dùng pep xong chưa xn được. Bạn uống thuốc kháng sinh ko ảnh hưởng gì cả.
    Ý em là xét nghiệm về gan và phân tích máu để điều trị những ảnh hưởng của PEP đó ạ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Ý em là xét nghiệm về gan và phân tích máu để điều trị những ảnh hưởng của PEP đó ạ.
    bs hẹn bạn uống xong pep tái khám lại, vậy bạn cứ đi và theo chỉ định của bs.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Chào các anh chị. Tôi uống PEP xong đến nay đã được 20 ngày, lúc uống PEP xong tôi có đến bệnh viện Nhiệt Đới tái khám, Bác sỹ xét nghiệm HIV âm tính, men gan gần 100 (thường là 45) nên cho tôi uống Lefodine trong 30 ngày (ngày 2 viên). Hiện nay tôi hay bị mẫn ngứa (ngứa nổi lên như mài đai, khoảng 20 phút là hết), ban dưới da như sốt siêu vi (mặc dù không sốt gì hết), người như bị cảm đụng mạnh đến là bầm đen. Tôi không biết những dấu hiệu trên là sao nữa. Mong các anh chị xem xét tư vấn giúp, hiện nay tôi lo lắng quá, có ai dùng PEP mà bị thất bại không các anh chị. Mong được sự chia sẻ từ các anh chị. Chân thành cảm ơn./.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,925
    Chào các anh chị. Tôi uống PEP xong đến nay đã được 20 ngày, lúc uống PEP xong tôi có đến bệnh viện Nhiệt Đới tái khám, Bác sỹ xét nghiệm HIV âm tính, men gan gần 100 (thường là 45) nên cho tôi uống Lefodine trong 30 ngày (ngày 2 viên). Hiện nay tôi hay bị mẫn ngứa (ngứa nổi lên như mài đai, khoảng 20 phút là hết), ban dưới da như sốt siêu vi (mặc dù không sốt gì hết), người như bị cảm đụng mạnh đến là bầm đen. Tôi không biết những dấu hiệu trên là sao nữa. Mong các anh chị xem xét tư vấn giúp, hiện nay tôi lo lắng quá, có ai dùng PEP mà bị thất bại không các anh chị. Mong được sự chia sẻ từ các anh chị. Chân thành cảm ơn./.
    Nếu bạn tuân thủ đúng và đủ thì thành công rất cao,chưa thấy ca nào thất bại.Bạn cần xét nghiệm theo khuyến cáo mới chính xác.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (23-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Nếu bạn tuân thủ đúng và đủ thì thành công rất cao,chưa thấy ca nào thất bại.Bạn cần xét nghiệm theo khuyến cáo mới chính xác.
    Em cảm ơn Anh Tuấn nhiều, Bác sỹ nói em 02 tháng sau khi dùng PEP đến bệnh viện để xét nghiệm lại chức năng gan và HIV. Đã dùng PEP rồi mà em cũng thấy lo lắng quá anh ơi. Cầu mong không có chuyện gì xảy ra.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,925
    Em cảm ơn Anh Tuấn nhiều, Bác sỹ nói em 02 tháng sau khi dùng PEP đến bệnh viện để xét nghiệm lại chức năng gan và HIV. Đã dùng PEP rồi mà em cũng thấy lo lắng quá anh ơi. Cầu mong không có chuyện gì xảy ra.
    Bạn yên tâm nếu dùng đúng và đủ.

24. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (23-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Các anh chị ơi cho em hỏi mình đang sử dụng thuốc lefodine (thuốc hỗ trợ điều trị gan bị nhiễm vi rút do thuốc hoặc hóa chất) thì có thể dùng được các thực phẩm và thuốc giải độc gan, thuốc hạ men gan được không vậy? Chẳng hạn như các thuốc về gan như Chức năng gan Bảo Nguyên,.... hay quảng cáo trên ti vi đó ạ.
    Mong lời khuyên từ các anh chị, xin cảm ơn nhiều./.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    bạn không cần uống thêm các loại thuốc tây. bạn nên ăn những đồ mát là được. uống thuốc xong bạn đi xn chức năng gan. nếu men gan tăng bs sẽ có hướng điều trị cho bạn. nếu cơ thể bạn có gì bất thường thì đến gặp bs ngay

27. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS cho bài viết này:

sailam309 (30-11-2013)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,925
    Các anh chị ơi cho em hỏi mình đang sử dụng thuốc lefodine (thuốc hỗ trợ điều trị gan bị nhiễm vi rút do thuốc hoặc hóa chất) thì có thể dùng được các thực phẩm và thuốc giải độc gan, thuốc hạ men gan được không vậy? Chẳng hạn như các thuốc về gan như Chức năng gan Bảo Nguyên,.... hay quảng cáo trên ti vi đó ạ.
    Bạn nên đến hỏi Bác Sỹ.

29. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (30-11-2013)

Cảm ơn
    2,578
    songchung luôn khuyến cáo cáo bạn nên thận trọng với các loại thuốc tự ý mua khi không có sự chỉ định của BS, tốt nhất bạn đến BS chuyên khoa nơi bạn được chỉ định PEP nhờ BS tư vấn

31. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

sailam309 (30-11-2013)

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này