Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 127

Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm lúc đầu không bao cao su,sợ nhiễm hiv.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66

Quan hệ với gái mại dâm lúc đầu không bao cao su,sợ nhiễm hiv.

Mong anh Tuấn và các anh chị giúp đỡ.Ngày hôm qua lúc 23 giờ, tôi có quan hệ với GMDLúc đầu tôi hôn vào vùng kính của người đó, hôn rất sâuNgười đó cũng hôn vào Dương vật của tôiKhoảng 8phút sau, tôi đưa Dương vật vào Âm đạo của người đó nhấp 4 cái, khoảng mấy giây thôi, sau đó tôi lấy ra, đi xuống giường lấy Bao caosu mang vào rồi quan hệ qua đường âm đạo.Quan hệ xuất tinh xong tôi còn để trong âm đạo một lát, sau đó lấy Dương vật ra thì Bao caosu tuộc khỏi Dương vật.Bao cao su dính vào Âm đạo. Do Dương vật tôi hết cương.Xin Anh Tuấn cùng các anh chị tư vấn giúp tôi trong trường hợp này có nên dùng thuốc phơi nhiễm không.Cô gái tôi quan hệ là bán ở quán cà phê matxa cho khách,rồi đi với khách luôn.Rất mong sự tư vấn của Anh Tuấn và Các Anh Chị. Xin cảm ơn.
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi sailam309 Xem bài viết
    Mong anh Tuấn và các anh chị giúp đỡ.Ngày hôm qua lúc 23 giờ, tôi có quan hệ với GMDLúc đầu tôi hôn vào vùng kính của người đó, hôn rất sâuNgười đó cũng hôn vào Dương vật của tôiKhoảng 8phút sau, tôi đưa Dương vật vào Âm đạo của người đó nhấp 4 cái, khoảng mấy giây thôi, sau đó tôi lấy ra, đi xuống giường lấy Bao caosu mang vào rồi quan hệ qua đường âm đạo.Quan hệ xuất tinh xong tôi còn để trong âm đạo một lát, sau đó lấy Dương vật ra thì Bao caosu tuộc khỏi Dương vật.Bao cao su dính vào Âm đạo. Do Dương vật tôi hết cương.Xin Anh Tuấn cùng các anh chị tư vấn giúp tôi trong trường hợp này có nên dùng thuốc phơi nhiễm không.Cô gái tôi quan hệ là bán ở quán cà phê matxa cho khách,rồi đi với khách luôn.Rất mong sự tư vấn của Anh Tuấn và Các Anh Chị. Xin cảm ơn.
    Với hành vi như phần in đậm là bạn đã QHTD không an toàn => có nguy cơ => nên đến TTYTDP tư vấn đề được dùng thuốc phơi nhiễm kịp thời.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

sailam309 (01-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Xin cho em hỏi, em ở Bình Dương thì nên đi điều trị phơi nhiễm ở đâu? Thuốc phơi nhiễm ảnh hưởng như thế nào đối với sức khỏe hả các anh chị. Xin cảm ơn ạ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Xin cho em hỏi, em ở Bình Dương thì nên đi điều trị phơi nhiễm ở đâu? Thuốc phơi nhiễm ảnh hưởng như thế nào đối với sức khỏe hả các anh chị. Xin cảm ơn ạ.
    Bạn có thể đến trung tâm y tế dự phòng hoặc trung tâm phòng chống HIV/AIDS tỉnh Bình Dương để tư vấn và điều trị phơi nhiễm trước 72h nhé.

6. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

sailam309 (01-10-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    . Khám, điều trị ARV miễn phí, xét nghiệm CD4,XN PCR, đo tải lượng vi rút
    1. Phòng khám ng Bệnh viện Đa Khoa tỉnh Bình Dương.
    Địa chỉ: Số 05 Đường Phạm Ngọc Thạch,Phường Hiệp Thành,TX Thủ Dầu Một,Bình Dương oại trú tỉnh
    Bình Dương (PKNT người lớn, nhi, sản).
    Điện thoại: 0650 3870 054
    Dịch vụ: - Khám, điều trị NTCH, điều trị ARV miễn phí, xét nghiệm CD4, XN PCR, đo tải lượng vi rút.- Tư vấn, xét nghiệm, dự phòng lây truyền HIV từ mẹ sang con, cấp sữa cho mẹ và bé.
    2. Phòng khám ngoại trú Thị Xã Dĩ An (PKNT người lớn, nhi, sản)
    Địa chỉ: Bệnh viện đa khoa thị xã Dĩ An, số 500 DT 743, khu phố Đông Tác, phường Tân Đông Hiệp, thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương
    Điện thoại: 0650 3742 902
    Dịch vụ: - Khám, điều trị NTCH, điều trị ARV miễn phí, xét nghiệm CD4, XN PCR, đo tải lượng vi rút.
    - Tư vấn, xét nghiệm, dự phòng lây truyền HIV từ mẹ sang con, cấp sữa cho mẹ và bé.
    Em cứ điện thoại hỏi, không thì Lên BV Nhiệt Đới để khám và XN, cần đi liền trong vòng 72h kể từ khi có nguy cơ để uống PEP kịp thời. Khi tới đó em sẽ dc tự vấn 1 cách đầy đủ

8. Có 3 người đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết bổ ích này:

chacemchetwa (01-10-2013),sailam309 (10-10-2013),toiditimtoi (27-10-2013)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Như mọi người chia sẻ cho bạn.Bạn nên uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (01-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Cám ơn anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn rất nhiều. Mong mọi niềm vui đến với mọi người. Rất mong sự chỉ dạy từ các anh chị.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Một lần nữa xin cám ơn Anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn. Hôm nay em đi bệnh viện Nhiệt Đới và nhận thuốc phơi nhiễm về uống trong vòng 30 ngày, tên thuốc là Lamzidivir (Lamivudine 150mg và Zidovudine 300mg) do Công ty STADA VN sản xuất. Em uống viên đầu tiên cách nguy cơ lây nhiễm 34 giờ. Cho em hỏi các Anh Chị có ai điều trị phơi nhiễm mà thất bại chưa ạ. Em uống cách 34 giờ thì kết quả có khả quan không. Bác sỹ tại Nhiệt Đới nói tỉ lệ thành công trên 90%, như vậy có đúng không ạ. Mong các Anh Chị góp ý, chỉ dạy ạ. Cám ơn các Anh Chị.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Một lần nữa xin cám ơn Anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn. Hôm nay em đi bệnh viện Nhiệt Đới và nhận thuốc phơi nhiễm về uống trong vòng 30 ngày, tên thuốc là Lamzidivir (Lamivudine 150mg và Zidovudine 300mg) do Công ty STADA VN sản xuất. Em uống viên đầu tiên cách nguy cơ lây nhiễm 34 giờ. Cho em hỏi các Anh Chị có ai điều trị phơi nhiễm mà thất bại chưa ạ. Em uống cách 34 giờ thì kết quả có khả quan không. Bác sỹ tại Nhiệt Đới nói tỉ lệ thành công trên 90%, như vậy có đúng không ạ. Mong các Anh Chị góp ý, chỉ dạy ạ. Cám ơn các Anh Chị.
    Điều trị phơi nhiễm trước 72 giờ,tuân thủ đúng và đủ thành công rất cao.

14. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (02-10-2013)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn chú ý tuân thủ điều trị thành công sẽ rất cao. Trong quá trình uống thuốc có vấn đề gì thắc mắc bạn cứ post tiếp, mọi người sẽ chia sẻ cho bạn.

16. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

sailam309 (03-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Hôm nay nữa là em uống thuốc được ba ngày, phải nói lả thuốc này uống vào mệt rất nhiều: người lúc nào cũng mệt mỏi, muốn nôn ói, đau đầu, đau bụng, người nóng vô cùng. Xin hỏi các anh chị các tác dụng phụ này có kéo dài hết quá trình uống (30 ngày) hay không vậy, hay vài tuần sẽ ổn hơn. Uống thuốc phơi nhiễm nên uống các thuốc hỗ trợ gì cho gan và thận? Nếu uống các loại thuốc hỗ trợ cho gan và thận có làm ảnh hưởng đến quá trình điều trị phơi nhiễm không? Ở bệnh viện Nhiệt Đới bác sĩ vẫn kê đơn thuốc trị kí sinh trùng cho em dù em có báo rằng đang điều trị phơi nhiễm, như vậy sẽ ảnh hưởng nhiều đến gan hơn phải không ạ (vì dùng cả hai loại thuốc). Theo anh chị em có nên ngưng thuốc điều trị kí sinh trùng để tập trung vào uống thuốc phơi nhiễm không, vì em sợ gan chịu không nổi. Xin các anh chị cho em lời khuyên./.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Hôm nay nữa là em uống thuốc được ba ngày, phải nói lả thuốc này uống vào mệt rất nhiều: người lúc nào cũng mệt mỏi, muốn nôn ói, đau đầu, đau bụng, người nóng vô cùng. Xin hỏi các anh chị các tác dụng phụ này có kéo dài hết quá trình uống (30 ngày) hay không vậy, hay vài tuần sẽ ổn hơn. Uống thuốc phơi nhiễm nên uống các thuốc hỗ trợ gì cho gan và thận? Nếu uống các loại thuốc hỗ trợ cho gan và thận có làm ảnh hưởng đến quá trình điều trị phơi nhiễm không? Ở bệnh viện Nhiệt Đới bác sĩ vẫn kê đơn thuốc trị kí sinh trùng cho em dù em có báo rằng đang điều trị phơi nhiễm, như vậy sẽ ảnh hưởng nhiều đến gan hơn phải không ạ (vì dùng cả hai loại thuốc). Theo anh chị em có nên ngưng thuốc điều trị kí sinh trùng để tập trung vào uống thuốc phơi nhiễm không, vì em sợ gan chịu không nổi. Xin các anh chị cho em lời khuyên./.
    Đây là tác dụng phụ chung của PEP, nó sẽ dứt trong vài tuần hoặc dứt sàu vài ngày khi bạn ngưng PEP. Laziduvine không gây ảnh hưởng tới gan và thận. Bạn không cần lo quá. Tránh ăn những thức ăn khó tiêu, ăn nhiều rau củ quả, uống nước mát và ít hấ 2,5 lít ngày. Ăn các loại thức ăn nhiều chất sắt như rau muốn, thịt bò giúp cho bỏ máu, có thể kèm thêm Rolivit sau bữa ăn sáng. Dừng quá bận tân đến tác dụng phụ, càng nghĩ về nó bạn càng gặp nó trong suốt quá trình dùng PEP. Nếu có biểu hiện buồn nôn hay nôn ói, bạn có thể hổ trợ viên thuốc chống nôn trước bữa ăn 15p

19. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

sailam309 (05-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Em cảm ơn anh, chắc mấy ngày đầu nên em chưa quen, đã quyết định dùng Pes rồi thì phải kiên trì tới cùng thôi anh nhỉ. Còn có 27 ngày nữa thôi à. Chúc các anh chị cuối tuần nhiều niềm vui. Có gì em sẽ xin ý kiến nữa ạ.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Em cảm ơn anh, chắc mấy ngày đầu nên em chưa quen, đã quyết định dùng Pes rồi thì phải kiên trì tới cùng thôi anh nhỉ. Còn có 27 ngày nữa thôi à. Chúc các anh chị cuối tuần nhiều niềm vui. Có gì em sẽ xin ý kiến nữa ạ.
    Bạn nên dùng đủ 28 ngày PEP. Quy trình 28 ngày là ok. Không nhất thiết 30 ngày

22. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

sailam309 (05-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn nên dùng đủ 28 ngày PEP. Quy trình 28 ngày là ok. Không nhất thiết 30 ngày
    Anh cho em hỏi tác dụng của Pes như thế nào anh, vì em đọc trong tờ hướng dẫn sử dụng thấy thuốc này chỉ ''Hỗ Trợ" điều trị HIV thôi, và tác dụng của thuốc cũng chỉ có ngăn sự phát triển của Virút. Như vậy nếu bị virút xâm nhập vào cơ thể thì lấy gì mà tiêu diệt nó hả anh (mặc dù lúc đầu lượng virut là rất ít). Em không rõ lắm mong anh có thể cho em biết rõ hơn không ạ. Em cảm ơn anh ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Anh cho em hỏi tác dụng của Pes như thế nào anh, vì em đọc trong tờ hướng dẫn sử dụng thấy thuốc này chỉ ''Hỗ Trợ" điều trị HIV thôi, và tác dụng của thuốc cũng chỉ có ngăn sự phát triển của Virút. Như vậy nếu bị virút xâm nhập vào cơ thể thì lấy gì mà tiêu diệt nó hả anh (mặc dù lúc đầu lượng virut là rất ít). Em không rõ lắm mong anh có thể cho em biết rõ hơn không ạ. Em cảm ơn anh ạ.
    Thuốc phơi nhiễm HIV là một những loại thuốc trong phác đồ điều trị HIV,trong tờ hướng dẫn ghi,vì đây là một trong những loại thuốc (ARV) điều trị cho người có HIV.Người có HIV sẽ uống suốt đời.

Người điều trị phơi nhiễm chỉ dùng trong 4 tuần,trong 4 tuần này không cho vi rút chuyễn mã để kết nối với gen con người,sau đó vi rút sẽ chết ,không có trong cơ thể bạn.Bạn có thể xem Clip dưới sẽ thấy vòng đời của HIV khi xâm nhập có thể con người(Lõi RAN vi rút sẽ kết nối ADN con người khi ấy bạn sẽ là người nhiễm).

25. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

sailam309 (06-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Anh cho em hỏi một tí nữa ạ, Tại sao sau 72 giờ mới bó tay với HIV hả anh? Trong thời hạn 72 giờ thì HIV chưa thể chuyển mã để kết hợp với Gen con người được à, có trường hợp trong 72 giờ HIV cũng chuyển mã để kết hợp với Gen con người được à? Tại Em không biết nên hỏi nhiều anh thông cảm nhé./.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Anh cho em hỏi một tí nữa ạ, Tại sao sau 72 giờ mới bó tay với HIV hả anh? Trong thời hạn 72 giờ thì HIV chưa thể chuyển mã để kết hợp với Gen con người được à, có trường hợp trong 72 giờ HIV cũng chuyển mã để kết hợp với Gen con người được à? Tại Em không biết nên hỏi nhiều anh thông cảm nhé./.
    Khi vi rút mới xâm nhập vào cơ thể,vi rút còn đang tự do,vi rút sẽ tìm cách nhân bản nhờ bạch cầu con người.Trước 72 giờ chính thuốc phơi nhiễm sẽ ức chế không cho vi rút chuyễn mã nhân bản,sau đó sẽ chết.Sau 72 giờ vi rút đã chuyễn mã kết nối (như clip trên đưa bạn xem ) thì coi như nhiễm suốt đời,lúc này (không có loại thuốc nào tiêu diệt nó được ).

28. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (06-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    66
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Khi vi rút mới xâm nhập vào cơ thể,vi rút còn đang tự do,vi rút sẽ tìm cách nhân bản nhờ bạch cầu con người.Trước 72 giờ chính thuốc phơi nhiễm sẽ ức chế không cho vi rút chuyễn mã nhân bản,sau đó sẽ chết.Sau 72 giờ vi rút đã chuyễn mã kết nối (như clip trên đưa bạn xem ) thì coi như nhiễm suốt đời,lúc này (không có loại thuốc nào tiêu diệt nó được ).
    Dạ, vậy sao lại có mốc thời gian là 72 giờ hả anh? Sao không có mốc thời gian khác.
    Mình nên dùng thuốc phơi nhiễm trước hay sau bữa ăn anh? Ngoài rượu bia và các chất kích thích có cần kiêng cử gì không anh.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ, vậy sao lại có mốc thời gian là 72 giờ hả anh? Sao không có mốc thời gian khác.
    Mình nên dùng thuốc phơi nhiễm trước hay sau bữa ăn anh? Ngoài rượu bia và các chất kích thích có cần kiêng cử gì không anh.
    Cái này bạn hỏi các nhà nghiên cứu.

31. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailam309 (06-10-2013)

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này