Trang 104 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 45494102103104105106 ... CuốiCuối
Kết quả 2,061 đến 2,080 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Chia sẻ

Trích dẫn Gửi bởi anewlife Xem bài viết
    Chào mọi người, Mình là thành viên mới. Ngày 30 tết, dành chút thời gian nghĩ về quá khứ, nghĩ về tương lai. Mình là người đồng tính nam.
    Mình nhận kết quà chính xác từ bệnh viện nhiệt đới sáng t7 21/1/2017. Trước đó mình có yêu cầu xét nghiệm khi khám da tại một phòng khám da tư nhân, và người ta báo mình có H, lúc ấy mình cũng bình tĩnh vì thời gian gần đây mình có bf cũng nhiễm H đang trong điều trị nên cũng tìm hiểu thông tin về H. Mình có qua Nhiệt đới để kiểm tra chính xác hơn và bs hẹn 1 tuần sau, tức 21/1/2017. Các chỉ số men gan phổi của mình đều bình thường. Nhưng không may là CD4 chỉ còn 80. Lúc này mình hoảng lắm. Vì mình cứ nghĩ chắc cũng trên 300, vì mình chỉ quan hệ không an toàn trong thời gian vài tháng gần đây và cách đây 2 năm mình có test thì là âm tính. Mình hoang mang không biết tại sao lại thấp vậy. Trong khi những người từng quan hệ với mình mà không an toàn từ 6 tháng hơn trở về trước thì đều âm tính, chỉ 1 người cách đây 2,3 tháng thì dương tính. Ngay cả BF cũ chia tay 1 năm rồi cũng âm tính vá có chụp lại cho mình coi.

Chắc có lẽ do cơ địa mình không tốt, hoạcc vào thời điểm tháng 9, mình có 1 đợt cảm sốt liên tục và rồi bị viêm màng não nhập viện. Cùng lúc đó mình cũng bị nổi ngứa giống dị ứng nhưng nhẹ. Sau khi hết bệnh thì dị ứng ngứa vẫn còn, mình khám ở da liễu mấy tháng không hết cứ nói mình bị chàm. Mình ra phòng khám tư của một bác sĩ cũng có tiếng cũng gần 2 tháng nhưng vẫn bị vấn đề về da: da nổi hạt sần và cứng hơi ngứa, da mặt thì cũng bị nổi, nhất là mông. Bg mông hết rồi mà còn lại vết thâm :)) Sau đó mình qua Starmford Skin care khám, ở đây cho mình thử máu, sẵn mình thử HIV luôn. và từ đó mình mới biết bị H.
    .
    Quay lại CD4 còn 80, minh hoang mang lắm. Lúc đó có biết 1 anh nói để đưa mình vào chương trình để nhận thuốc ARV miễn phí. Nhưng phải qua tết mới làm việc. Má lúc đó hoang mang quá, bf mình cũng khóc nhiều, nên mình mua thuốc của BV NHiệt Đới luôn cho yên tâm. Mình đang uống Trustiva ki hieu 128, mat sau có chữ H, và Cotrim. Hiện tính đến tối nay mình sẽ uống viên thứ 7 rồi. Bác sĩ có yêu cầu mình bỏ thuốc Medol 16mg kháng viêm vì nói ảnh hưởng không tốt đến hệ miễn dịch và thuốc, nên mình cũng đã bỏ. Choáng thuốc thì mình đã bớt bớt không bị quá nặng, nhưng cảm giác cơ thể lúc này đuối sức hơn, vì khi tập tạ chỉ được bằng 1/2, 1/3 truoc khi uống thuốc, cơ thể có lúc hơi nhức đầu, người có vẻ nóng. Triệu chứng này bình thường phải không ah.

Về da, da mặt trược khi uống ARV thì do đi Thái về nên bị nổi ngứa giống dị ứng. nhưng mấy hôm nay thì bớt nhiều. nhưng trên người thì nổi lác đác những hạt li ti ngứa ngứa, nhiều nhất là lưng, rồi ngực, vai. Còn những chỗ như tay, chân thì vài hạt, có lúc lại ngứa, lúc không. Như vậy là do thuốc ah? Còn nứa thì mình cò hiện tượng bị chảy máu 1,2 chỗ khi đánh răng. Thường mình hay bị khi người nóng. Hiện mình cũng đang đánh răng kĩ và nhẹ, súc nước muối, dầu dừa. Và uống thêm nhiều nước, nước mát. Đang định mua sâm thốt nốt như anh SONGCHUNG chi dan de uong, vi me minh cung dang bi gan nhiem mo.

Lúc biết cd4 có 80, mình buồn lắm. Nhưng rồi cũng lấy lại tinh thần. Đến hôm nay khi đọc thông tin và thấy rắng CD4< 200 là đã qua AIDS mình thật sự buồn lắm. Nhưng nhờ diễn đàn và mọi người chia sẻ mình cảm thấy lấy lại tinh thần hơn. Cám ơn mọi người nhiều lắm. Giờ mình chỉ hy vọng mình điều trị có kết quả tốt và tiến triển tốt....

Thật sự cám ơn mọi người trên diễn đàn nhiều
    Bạn hiện tại sức khỏe ntn rồi ạ.
    Mình cũng là trường hợp như bạn.
    Mình cũng giang mai và H .
    Hiện mình tiêm giang mai được muỗi thứ 3 rồi. Bs bảo tiêm 4 muỗi cách tuần.
    H thì hiện cd4 mình 72. Và đang chờ thuốc arv để uống.
    Lưng mình lên nhiều hạt đỏ y như sảy. Trời nóng nắng hay mồ hôi là châm chít ngứa. Mặt cũng lên mụn thâm nhiều lắm .
    Không biết có phải do kháng sinh nóng người ko chứ lưng mình bị cả tháng hơn rồi. Hjxx.
    Mình có thể liên lạc với bạn ntn để xin chia sẻ ko ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Bạn yên tâm điều trị đi bạn. Mình bị lây từ người yêu mình và biết bị H hồi tháng 8 năm ngoái, lúc đó bạn ấy cd4 chỉ còn 7 thôi và cũng bị giang mai ( mình 321). Sau 6 tháng thì bạn mình lên đc 120, còn mình hơn 600 :).

Trích dẫn Gửi bởi hoangmangkh Xem bài viết
    Bạn hiện tại sức khỏe ntn rồi ạ.
    Mình cũng là trường hợp như bạn.
    Mình cũng giang mai và H .
    Hiện mình tiêm giang mai được muỗi thứ 3 rồi. Bs bảo tiêm 4 muỗi cách tuần.
    H thì hiện cd4 mình 72. Và đang chờ thuốc arv để uống.
    Lưng mình lên nhiều hạt đỏ y như sảy. Trời nóng nắng hay mồ hôi là châm chít ngứa. Mặt cũng lên mụn thâm nhiều lắm .
    Không biết có phải do kháng sinh nóng người ko chứ lưng mình bị cả tháng hơn rồi. Hjxx.
    Mình có thể liên lạc với bạn ntn để xin chia sẻ ko ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Chào cả nhà, mình là thành viên mới, điều trị tại OPC cũng gần 2 tháng rồi, rất vui được làm quen với mọi người.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Xin chào BQT và các anh chị. Cho em hỏi xíu . Về việc tiêm ngừa. Em đã tiêm xong viêm gan b 5 mũi cách đây 10năm . Có cần tiêm nhắc lại nữa ko ạh. Em định tiêm uốn ván vì em ko nhớ mình có tiêm hay chưa nữa . Cd4 của em trên 400 ạh. Mà không hiểu sao em uống trioday cung gần 3 năm mà cd4 nó cứ bềnh bòng không lên như các bạn khác . Sức khỏe em ổn định . Thấy khỏe mà cũng hơi hoang mang về cd4 . Khi bắt đầu điều trị cd4 em dưới 200 j

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Ngay mai tuoi sang Xem bài viết
    Xin chào BQT và các anh chị. Cho em hỏi xíu . Về việc tiêm ngừa. Em đã tiêm xong viêm gan b 5 mũi cách đây 10năm . Có cần tiêm nhắc lại nữa ko ạh. Em định tiêm uốn ván vì em ko nhớ mình có tiêm hay chưa nữa . Cd4 của em trên 400 ạh. Mà không hiểu sao em uống trioday cung gần 3 năm mà cd4 nó cứ bềnh bòng không lên như các bạn khác . Sức khỏe em ổn định . Thấy khỏe mà cũng hơi hoang mang về cd4 . Khi bắt đầu điều trị cd4 em dưới 200 j
    Bạn mới tiêm phòng gan B được 10 năm thì chưa cần tiêm nhắc lại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Mọi người ơi, có ai uống Arv mấy tháng đầu bị rụng tóc nhiều không? Mình lo quá, mình không bị các bệnh STDs

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Ngay mai tuoi sang Xem bài viết
    Theo mình được biết các thông tin chia sẻ thì ARV có tác dụng trong điều trị viêm gan B luôn đó bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Mình tiêm phòng khi chưa uống arv bạn ơi . Mình mới uống 3 năm nay thôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi ThanhKun Xem bài viết
    Em buồn quá cả nhà ơi. Phải chống chọi vướt qua cảm giác có H. Đã tốt. thì bây giờ lại phải chống chọi thêm cái sùi mào gà. Đốt laser ở da liễu hcm hết 3 lần. vẫn còn tái phát. em chán nản quá
    Bạn ơi..minh cung bị smg ..nên b cho minh hoi chi phi mỗi lần đốt như thế nào..thời gian cách bao lâu cho mổi lần b..mong b tra loi sớm nhe

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Thành viên cũ nhưng quên mật khẩu hihi
    mọi người khỏe hết ạ !
    mình là người thuộc LGBT điều trị 4 năm rồi...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Mình ở quận 8, có H được 3 năm vẫn chưa dùng thuốc. Cần người chia sẽ cách điều trị.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Degiocuondi Xem bài viết
    Mình ở quận 8, có H được 3 năm vẫn chưa dùng thuốc. Cần người chia sẽ cách điều trị.

Hiện nay khuyến cáo khi phát hiện có HIV thì điều trị càng sớm thì càng tốt cho sức khỏe.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    chào cả nhà, e là thành viên mới, e uống thuốc được gần 1 tuần rồi, lúc mới biết mình có H e suy sụp ghê lắm
    e mới 19t, còn cả đoạn đường phía trước, không dám nói cho ai biết

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Cô gắng lên bạn hiv bay zờ đã có thuốc. Xem như bệnh mãng tính thui bạn. Bạn còn may mắn hơn những người bệnh hiểm nghèo . Cố gắng lên bạn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi mlog Xem bài viết
    chào cả nhà, e là thành viên mới, e uống thuốc được gần 1 tuần rồi, lúc mới biết mình có H e suy sụp ghê lắm
    e mới 19t, còn cả đoạn đường phía trước, không dám nói cho ai biết
    Cố gắng lạc quan lên. Đừng suy nghĩ nhìu. Uống thuốc đều trị tốt thì sức khỏe mình bình thường thui em

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Cả nhà có em hỏi khi vi rút ở dưới ngưỡng phát hiện thi có phải mình quan hệ với một người khác thì ko cần dùng bcs cũng ko lây cho người đó đúng ko ạ ? Mình có thể làm tình được ko ạ ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Song den luc chet Xem bài viết
    Cả nhà có em hỏi khi vi rút ở dưới ngưỡng phát hiện thi có phải mình quan hệ với một người khác thì ko cần dùng bcs cũng ko lây cho người đó đúng ko ạ ? Mình có thể làm tình được ko ạ ?
    Khi NCH điều trị đạt mức dưới ngưỡng phát hiện và CD4 từ 500 trở lên thì khả năng lây nhiễm cho người khác gần như không có, nhưng không phải là tuyệt đối, vì vậy nếu có QHTD vẫn phải sử dụng bcs.

Thành Viên Mới DaminhSavio's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Em có hộ khuẩ ở thủ đức vậy Hiện tại e đến OPC quận thủ đức dky điều trị đúng không A/C, thế sau này họ có chuyển e về bệnh viện điều trị tiếp ko ạ vì sau này tiền thuốc sẽ do BHYT chi trả. Hay là giờ e dky điều trị trong BV quận TĐ luôn vậy mọi người?
    Cái thứ 2 đó là e mua BHYT trước hay khi đăng ký điều trị rồi nhờ họ tư vấn làm BHYT ngya lúc điêu trị luôn ạ?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi DaminhSavio Xem bài viết
    Em có hộ khuẩ ở thủ đức vậy Hiện tại e đến OPC quận thủ đức dky điều trị đúng không A/C, thế sau này họ có chuyển e về bệnh viện điều trị tiếp ko ạ vì sau này tiền thuốc sẽ do BHYT chi trả. Hay là giờ e dky điều trị trong BV quận TĐ luôn vậy mọi người?
    Cái thứ 2 đó là e mua BHYT trước hay khi đăng ký điều trị rồi nhờ họ tư vấn làm BHYT ngya lúc điêu trị luôn ạ?
    Bạn cứ đăng ký điều trị đi, BHYT chưa có thì mua sau cũng được.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi DaminhSavio Xem bài viết

BHYT sẽ dùng trong OPC luôn bạn.

Trang 104 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 45494102103104105106 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này