Trang 106 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 65696104105106107108 ... CuốiCuối
Kết quả 2,101 đến 2,120 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Winwinwin Xem bài viết
    Nay nhà e cho bố vào viện Đống Đa có phòng riêng nên cũng thoải mái. Mà y tá ở đấy bảo đây là gđ giành giật sự sống làm nhà e lo quá
    Đã vào viện rồi thì cứ theo chỉ định điều trị của bs thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    ad ơi cho em hỏi e điều trị được 20 ngày, tinh thần ổn rồi nhưng sáng nay có 2 cô nhân viên y tế lại hỏi tên em nữa kêu có người mún gặp rồi xét nghiệm ngày nào, em sợ ra ngoài cho sdt hẹn cf sau. Sao HIv bảo mật mà quá nhiều người vậy nhỉ. Sáng h suy sụp

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi King94 Xem bài viết
    ad ơi cho em hỏi e điều trị được 20 ngày, tinh thần ổn rồi nhưng sáng nay có 2 cô nhân viên y tế lại hỏi tên em nữa kêu có người mún gặp rồi xét nghiệm ngày nào, em sợ ra ngoài cho sdt hẹn cf sau. Sao HIv bảo mật mà quá nhiều người vậy nhỉ. Sáng h suy sụp
    Bạn ko muốn gặp thì từ chối, có sao đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bố em vẫn nằm viện cho ổn. Mà bố e uống thuốc gần 1 tháng cd4 tăng từ 13 lên 130 có đc coi là đáp ứng thuốc tốt k ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Bố em vẫn nằm viện cho ổn. Mà bố e uống thuốc gần 1 tháng cd4 tăng từ 13 lên 130 có đc coi là đáp ứng thuốc tốt k ạ

Như vậy là quá tốt rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Mọi người ơi, có ai ở tỉnh mà lên SG nhận thuốc không ạ? Chả nhẽ tháng nào cũng phải lên SG nhận cố định 1 chỗ sao ? Em thân là sinh viên mới ra trường đi làm được vài tháng và cũng biết mình nhiễm từ đó, tháng nào cũng đi nhận thuốc hàng tháng, bây giờ ba mẹ thì bảo về quê làm chả nhẽ tháng nào em cũng chạy lên SG nhận sao, rồi chuyển hồ sơ bệnh án về quê rồi sao này có ý định lên SG làm việc lại thì lại chuyển đi chuyển lại như vậy có rờm rà quá không ạ ? Thủ tục dễ chuyển không mọi người ? Anh/chị nào đã từng chuyển đi chuyển lại chia sẻ giúp em với ạ!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi liemmccciii Xem bài viết
    Mọi người ơi, có ai ở tỉnh mà lên SG nhận thuốc không ạ? Chả nhẽ tháng nào cũng phải lên SG nhận cố định 1 chỗ sao ? Em thân là sinh viên mới ra trường đi làm được vài tháng và cũng biết mình nhiễm từ đó, tháng nào cũng đi nhận thuốc hàng tháng, bây giờ ba mẹ thì bảo về quê làm chả nhẽ tháng nào em cũng chạy lên SG nhận sao, rồi chuyển hồ sơ bệnh án về quê rồi sao này có ý định lên SG làm việc lại thì lại chuyển đi chuyển lại như vậy có rờm rà quá không ạ ? Thủ tục dễ chuyển không mọi người ? Anh/chị nào đã từng chuyển đi chuyển lại chia sẻ giúp em với ạ!
    Thủ tục chuyển nơi lấy thuốc cũng không có gì rườm rà lắm đâu bạn. Bạn muốn thuận tiện thì ở đâu xin chuyển lấy thuốc về đó thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Chào cả nhà!
    Sau 5 năm điều trị, từ một người sắp chết, hôm nay đã khoẻ lại. Kết quả Tải lượng dưới ngưỡng phát hiện rồi, nghĩa là ít có khả năng lây nhiễm cho người khác. Ôi vui quá xá!

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Sau 5 năm điều trị, từ một người sắp chết, hôm nay đã khoẻ lại. Kết quả Tải lượng dưới ngưỡng phát hiện rồi, nghĩa là ít có khả năng lây nhiễm cho người khác. Ôi vui quá xá!
    Chúc mừng bạn nha, cố gắng duy trì ! Cuộc sống vẫn rất đẹp phải không !

10. Những thành viên đã cảm ơn Cuocdoitrongmattoi cho bài viết này:

thailan444 (28-12-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào cả nhà

tính đến nay mình đã đieu trị được 1 năm 3 tháng, CD4 từ 293 nay tăng lên 698, tải lượng dưới ngưỡng phát hiện. Có lẽ đó là thành quả cữa sự kiên trì và tuân thủ Tuyệt đối, mọi người cùng cố gắng nhé. Mọi người hãy cùng hy vong trong tương lai gần sẽ có thuốc loại bỏ căn bệnh này. Chúc mọi người luôn vui vẻ và mạnh khoẻ, csong còn nhiều điều tốt đep chờ đón chúng ta phía trươc..!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bố e uống thuốc gần 3 tháng cơ thể đã quen và bgio bảo uống như không. Tuy nhiên bố e sụt cân và trông teo tóp mặc dù ăn khá tốt. Em thấy bảo uống thuốc gây teo cơ, không biết sau này có béo lên như trước không hay cứ gầy thế

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Bố e uống thuốc gần 3 tháng cơ thể đã quen và bgio bảo uống như không. Tuy nhiên bố e sụt cân và trông teo tóp mặc dù ăn khá tốt. Em thấy bảo uống thuốc gây teo cơ, không biết sau này có béo lên như trước không hay cứ gầy thế
    Không phải đâu bạn,đôi khi Bố bạn lớn tuổi như vậy thôi.Chứ mới uống 3 tháng thì chưa đến nổi gì đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Tròn 3 năm phát hiện có H trong người, nay mình cảm thấy có những biểu hiện khác lạ ở cơ thể. Cần lắm những lời khuyên và hướng dẫn để sử dụng thuốc ARV. Mình làm việc ở SG. Cảm ơn mọi người.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Hey cả nhà . Có ai trường hợp như th không . Một năm đầu điều trị arv sk on . Can nang luc nào cũng 55-56kg. Và sau một năm kể tiếp thi sk mình lúc khỏe lúc mệt . Can nang giờ chỉ còn 53 kg. Dù sinh hoạt van bth. Lo quá cả nhà oi

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Không quá lo đâu, cứ ăn uống dinh dưỡng phong phú, và ngủ nghỉ đầy đủ là được. Vui lên!!! Tết tới rồi, đừng lo ! Hehehe
    Trích dẫn Gửi bởi ThanhKun Xem bài viết
    Hey cả nhà . Có ai trường hợp như th không . Một năm đầu điều trị arv sk on . Can nang luc nào cũng 55-56kg. Và sau một năm kể tiếp thi sk mình lúc khỏe lúc mệt . Can nang giờ chỉ còn 53 kg. Dù sinh hoạt van bth. Lo quá cả nhà oi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Gấp gấp! Mình có 1 người bạn đang đi công việc ở đăk-nông, đăk-lăk mà mang thuốc sao bị thiếu 1 viên rồi. Có bạn nào ở khu vực này này dư thuốc cho bạn mình mượn 1 viên được ko ạ? Mình xin cảm ơn nhiều.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Chào các anh chị.Cho em xin ý kiến đi ạh. Em muốn có con . Vợ H- . Vậy phải làm sao để an toàn cho vợ không lây từ em không ạ . Em điều trị được 3 năm cd4 ổn định trên 500 . Tải lượng dưới ngưỡng phát hiện .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Ngay mai tuoi sang Xem bài viết
    Chào các anh chị.Cho em xin ý kiến đi ạh. Em muốn có con . Vợ H- . Vậy phải làm sao để an toàn cho vợ không lây từ em không ạ . Em điều trị được 3 năm cd4 ổn định trên 500 . Tải lượng dưới ngưỡng phát hiện .

Bạn có thể điện trực tiếp 0982727393 cho Tuanmecsedec để hướng dẫn cụ thể hơn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn có thể điện trực tiếp 0982727393 cho Tuanmecsedec để hướng dẫn cụ thể hơn.
    Dạ . Em sẽ liên lạc với anh . Cám ơn a Tuấn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Chào mọi người em là thành viên mới ! đang uống Arv được 20 ngày rồi. Rất mong được chia sẽ buồn vui cùng các anh chị em trên diễn đan nhé, chúc mọi người có sức khoẻ ạ

Trang 106 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 65696104105106107108 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này