Trang 3 của 112 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới Nỗi buồn sông hậu's Avatar
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    anh cũng chưa có gia đình, giờ anh sống vì ba mẹ anh sẽ cố gắng vượt qua giai đoạn khó khăn này để phụng dưỡng ba mẹ. Anh chỉ mong đến lúc ba mẹ trăm tuổi già anh vẫn có thể chăm sóc. Đến lúc đó anh cũng sẽ đi theo ba mẹ thôi em à.
    Mà thực sự, anh cảm thấy nếu đã biết mình bệnh rồi thì đừng gieo rắc nỗi đau này cho người khác nữa.... trách mình không biết tự bảo vệ, trách người sao quá ác gieo rắc nỗi đớn đau này

Anh định " trách ai vô tình " hả....ráng sống đi a....vì đến dự đoán đến năm 2025 là nước biển dâng lên rồi nếu a mà sống trong nam là diện tích chìm dưới biển ùi...lúc đó bão tới ầm ầm cũng chết...thui hãy cứ mà sống đến ngày trái đất nó nổ đi a hehehehe

Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi batdauvaketthuc Xem bài viết
    Tìm 1 người đồng cảnh để chăm sóc nhau. Ko thì kiếm nhiều tiền thuê người chăm sóc. Cuộc sống ta cứ vui lên

Vậy thui e mướn a chăm sóc e nghe...e thuê mỗi tháng là vài chục phát....hehe chịu hem dc thì kí họp đồng liền

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Trang mới dự là có nhiều thay đổi, thế hệ NCH mới. Buồn là thành viên mới toàn mấy bạn MSM, đời sống nâng cao con người lại dễ dàng đánh mất bản thân em không bao giờ đổ lỗi do số phận. Không biết mọi người thế nào chứ từ khi phát hiện H e đã thay đổi 1 phần biết quan tâm cho gia đình, người thân xung quanh hơn, những mối quan hệ tưởng chừng như ko bao giờ xảy ra nhưng rất thú vị nếu như không có H e không biết mình sẽ trụy lạc tới đâu nữa. Giờ e không còn oán trách ai mà nhiều khi nên cảm ơn những gì đã có sống có ý nghĩa hơn trong quãng đời còn lại, ngắn ngủi cũng được :)

4. Những thành viên đã cảm ơn Raindn cho bài viết này:

huongthien (14-04-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Msm trụy lạc mà. Mình cũng lạc trong sex mới bị h đây. Nhưng giờ ko dám nữa

Cảm ơn
    1
    Thì trụy lạc quá trời nên thượng đế đã cho đại sứ hắc y dê xuống làm nhịp cầu với nhau hehehehe

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Nỗi buồn sông hậu Xem bài viết
    Thì trụy lạc quá trời nên thượng đế đã cho đại sứ hắc y dê xuống làm nhịp cầu với nhau hehehehe
    Trích dẫn Gửi bởi Raindn Xem bài viết
    Trang mới dự là có nhiều thay đổi, thế hệ NCH mới. Buồn là thành viên mới toàn mấy bạn MSM, đời sống nâng cao con người lại dễ dàng đánh mất bản thân em không bao giờ đổ lỗi do số phận. Không biết mọi người thế nào chứ từ khi phát hiện H e đã thay đổi 1 phần biết quan tâm cho gia đình, người thân xung quanh hơn, những mối quan hệ tưởng chừng như ko bao giờ xảy ra nhưng rất thú vị nếu như không có H e không biết mình sẽ trụy lạc tới đâu nữa. Giờ e không còn oán trách ai mà nhiều khi nên cảm ơn những gì đã có sống có ý nghĩa hơn trong quãng đời còn lại, ngắn ngủi cũng được :)
    Đánh dấu cho câu nói hay nhất trong ngày.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Khổ là msm có điều kiện để trụy lạc hơn người thường. Nào sauna nào chat vip nào bar bup. Mong các em mới lớn không bị h nó hành. Mình bị rồi thương xã hội nhiều hơn. Vào viện mới thấy nhiều cảnh đời mà mình nhìn họ lòng quặn lại vì thương. Tương lai sẽ làm gì đó giúp đời sau khi khỏe lại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    Nếu ai cũng nghĩ được như bạn và bạn vietnamboth thì hay quá '' nếu đã biết mình bệnh rồi thì đừng gieo rắc nỗi đau này cho người khác nữa."

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi huongthien Xem bài viết
    Nếu ai cũng nghĩ được như bạn và bạn vietnamboth thì hay quá '' nếu đã biết mình bệnh rồi thì đừng gieo rắc nỗi đau này cho người khác nữa."
    Mình thì đc cái vẻ ngoài bắt mắt nên chuyện đó mình không thể tránh đưoc, khác hơn lúc trước thì giờ mình đã mua luôn 1 hộp BCS lúc nào cũng sẵn trong cốp xe. Chủ yêu là phòng bệnh cho mình, gieo rắc nỗi đau thì số phận mỗi ng an bài rồi kaka

11. Những thành viên đã cảm ơn Raindn cho bài viết này:

D@k (22-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi batdauvaketthuc Xem bài viết
    Khổ là msm có điều kiện để trụy lạc hơn người thường. Nào sauna nào chat vip nào bar bup. Mong các em mới lớn không bị h nó hành. Mình bị rồi thương xã hội nhiều hơn. Vào viện mới thấy nhiều cảnh đời mà mình nhìn họ lòng quặn lại vì thương. Tương lai sẽ làm gì đó giúp đời sau khi khỏe lại.
    Mấy em mới lớn giờ nhập cuộc mới nhiều đấy chứ, thế hệ trước độ tuổi trung bình bị nhiêm chỉ từ 23- 30 trở lên còn bây giờ thì giảm xuống 20t trở lên nhiều rồi đó, kiến thức về bệnh xã hội thì bọn nó chả thèm quan tâm đâu :)))))

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    Mình thì đc cái vẻ ngoài bắt mắt nên chuyện đó mình không thể tránh đưoc, khác hơn lúc trước thì giờ mình đã mua luôn 1 hộp BCS lúc nào cũng sẵn trong cốp xe. Chủ yêu là phòng bệnh cho mình, gieo rắc nỗi đau thì số phận mỗi ng an bài rồi kaka
    Nếu bạn tin vào nổi đau căn bệnh này thì chắc bạn sẽ không nói vậy ? dù sao trường hợp này bạn bảo vệ bạn cũng đã bào vệ người ta . Mình thì vẫn thích câu nói của bạn vietnamboth '' nếu đã biết mình bệnh rồi thì đừng gieo rắc nỗi đau này cho người khác nữa."

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Mấy em mới lớn giờ nhập cuộc mới nhiều đấy chứ, thế hệ trước độ tuổi trung bình bị nhiêm chỉ từ 23- 30 trở lên còn bây giờ thì giảm xuống 20t trở lên nhiều rồi đó, kiến thức về bệnh xã hội thì bọn nó chả thèm quan tâm đâu :)))))
    Đây là topic songchung mở ra nhằm chia sẻ và động viên nhau trong cuộc sống chung với HIV, ko phải chủ đề lên án và chỉ trích nhau. Bạn đã đi lạc chủ đề

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Raindn (14-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    ngày mai, 15/4, tròn 5 tháng uống ẢV 3ín và 1 tháng uống INH. 04 tháng ARV thấy sức khỏe tốt, tháng vừa rồi uống thêm INH hình như làm cho bụng khó tiu, bình thường ngày ăn 5-6 cử, nay còn ăn được 4-5 cửa, do không có cảm giác đói, mà bụng cứ hơi đầy đầy... cũng maynuoosng INH không bị gì..... ^^ Sức khơả tốt, CD4 tăng cao, tháng sau được làm CD4 rồi, tiện thể tự bỏ tiền tuối ra Pasteur đi làm tải lượng luôn ^^

Cảm ơn
    1
    tiện thể tự bỏ tiền tuối ra Pasteur đi làm tải lượng luôn ^^[/QUOTE]

Cho mình hỏi là đi tải lượng virut là bao nhiêu tiền 1 lần za bạn

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi YeuDoiDiNhe Xem bài viết
    ngày mai, 15/4, tròn 5 tháng uống ẢV 3ín và 1 tháng uống INH. 04 tháng ARV thấy sức khỏe tốt, tháng vừa rồi uống thêm INH hình như làm cho bụng khó tiu, bình thường ngày ăn 5-6 cử, nay còn ăn được 4-5 cửa, do không có cảm giác đói, mà bụng cứ hơi đầy đầy... cũng maynuoosng INH không bị gì..... ^^ Sức khơả tốt, CD4 tăng cao, tháng sau được làm CD4 rồi, tiện thể tự bỏ tiền tuối ra Pasteur đi làm tải lượng luôn ^^
    Quan trọng là bạn thấy sức khỏe tốt lên là vui rồi.

Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Đánh dấu cho câu nói hay nhất trong ngày.
    Cảm ơn chụy hà đã được liệt e vào thành phần có câu nói hay nhất trong ngày....đêm nay em sẽ được vinh danh...kekkeke

Cảm ơn
    1
    Cái a này còn bắt mắt nè....cần chii mua bcs chi a ơi...nếu k muốn gieo rắc cho người khác e khuyên a như thế này...về nhà tròng 1 khu vườn chuối rồi sao đó khoét mỗi cây 1 lỗ...thay phiên vài ngày 1 câu...cái này là cây nhà lá vườn ít tốn kém luôn kkkkk

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nỗi buồn sông hậu Xem bài viết

Cho mình hỏi là đi tải lượng virut là bao nhiêu tiền 1 lần za bạn
    800-850k gì đó :) ở Pasteur
    Lần sửa cuối bởi YeuDoiDiNhe, ngày 14-04-2015 lúc 20:16.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bị H có thể có bồ ko H được ko mọi người.

Tự nhiên dạo này nhiều em trên fb pm làm quen, mình buồn quá cũng hẹn cafe, xem phim, ăn uống.. dần dần có tình cảm. Nhưng mình không dám đi quá xa, và mình cũng âm thầm rút luôi... nhưng càng lẫn tránh thì các em lại càng tiếng tới... mình không muốn hại các em nó, mà cũng không dám nói tình trạng bệnh ... chả biết sao? Lúc không biết có bệnh, thì lại FA mà giờ khi biết có bệnh lại nhiều em chủ động làm quen. Ông trời trớ trêu quá... Nhiều em cứ tưởng mình chảnh "dog" :( . Chả lẻ từ chối hết các cuộc hẹn cafe, cem phim..v..v.... để tình cảm khỏi sâu đậm. Bạn bè thì có gia đình hết, đâu ai rãnh đi chơi với mình hoài. :(

23. Có 2 người đã cảm ơn YeuDoiDiNhe cho bài viết bổ ích này:

ga_con (17-06-2015),huongthien (15-04-2015)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi YeuDoiDiNhe Xem bài viết
    Bị H có thể có bồ ko H được ko mọi người.

Tự nhiên dạo này nhiều em trên fb pm làm quen, mình buồn quá cũng hẹn cafe, xem phim, ăn uống.. dần dần có tình cảm. Nhưng mình không dám đi quá xa, và mình cũng âm thầm rút luôi... nhưng càng lẫn tránh thì các em lại càng tiếng tới... mình không muốn hại các em nó, mà cũng không dám nói tình trạng bệnh ... chả biết sao? Lúc không biết có bệnh, thì lại FA mà giờ khi biết có bệnh lại nhiều em chủ động làm quen. Ông trời trớ trêu quá... Nhiều em cứ tưởng mình chảnh "dog" :( . Chả lẻ từ chối hết các cuộc hẹn cafe, cem phim..v..v.... để tình cảm khỏi sâu đậm. Bạn bè thì có gia đình hết, đâu ai rãnh đi chơi với mình hoài. :(
    Không pháp luật nào cấm NCH không được yêu đương, chỉ có điều cần phải đảm bảo an toàn cho nhau không được để lây bệnh cho nhau. Kể cả khi hai người cùng có H yêu nhau thì vẫn cần quan hệ an toàn để tránh bội nhiễm.

Chuyện tình cảm giữa hai người trái dấu nếu muốn tiến đến hôn nhân thì cần phải cho nhau biết sự thật, nếu cả hai cùng tự nguyện đến với nhau thì vẫn có cuộc sống hạnh phúc. Khoa học hiện nay vẫn giúp những cặp trái dấu sinh con khỏe mạnh. Tất nhiên trong cuộc sống tình cảm vợ chồng vẫn phải giữ an toàn cho nhau rồi.

25. Có 3 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

ga_con (17-06-2015),Raindn (14-04-2015),Sống Khác (10-07-2015)

Trang 3 của 112 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này