Trang 60 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 1050585960616270110 ... CuốiCuối
Kết quả 1,181 đến 1,200 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Em cứ điều trị theo chỉ định của bs đi.
    Dạ em cám ơn chị Hà!!!

Thành Viên Thuộc Nhóm Lo Sợ Hoang Tưởng nam hà's Avatar
    Cảm ơn
    2

cảm phục anh chị

em đã bỏ cả nguyên buổi tối để đọc topic dòng máu quý tộc của anh chị,em thật sự rất cảm động,mọi người thật bản lĩnh,em hiện tại đang là sinh viên kĩ thuật trong quân đội nhưng nói thật mang tiếng quân đội nhưng em thua xa các anh chị,anh Hiếu đặt tên là -Dòng máu quý tộc quả không sai.Nhìn lại em chỉ là những nguy cơ mong mang,thậm chí là hoang đường như :sợ kim cũ,bị máu bay vào mắt khi đi xe quả thật em cảm thấy xấu hổ,em sẽ kêu gọi anh em trong khóa học làm 1 quỹ gửi gắm đến anh Tuấn mong anh giúp đỡ anh chị trong vấn đề thuốc thang,tất cả các nguy cơ mà em thắc mắc đều được bác sĩ khoa tâm lí nói rằng có thể em đã gặp phải hội chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức,em chẳng biết bệnh này là gì,nhưng tóm lại em rất cảm phục các anh chị.Cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    các opc tại biên hòa thông báo:
    quý anh chị em nào đã có thẻ BHYT thì phô tô và nộp gấp bản phô tô cho các opc để chuẩn bị xét BHYT lãnh thuốc theo BHYT. Bạn nào chưa có thì mua gấp và nộp gấp.
    opc sẽ nhận hạn chót trước ngày 10-07-2016.
    thân mến!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hai ngày vừa qua, mình đã chạy thử arv gồm bốn viên:
    TDF: 1v
    EFV: 1v
    3TC: 2v
    Mình thấy đuối lắm vì đi tiêu chảy liên tục, sốt phát ban, chóng mặt, buồn nôn, và k ăn đc gì nhiều.
    Mọi ng cho mình hỏi đây phải là tác dụng phụ của thuốc hay k hay là do cơ địa mìh quá yêu, vì mình thấy mình mệt nhiều lắm k đi đc nhiều toàn là nằm k thôi. Và nếu phải td phụ thì bao h hết :(

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Giahuy0709 Xem bài viết
    Hai ngày vừa qua, mình đã chạy thử arv gồm bốn viên:
    TDF: 1v
    EFV: 1v
    3TC: 2v
    Mình thấy đuối lắm vì đi tiêu chảy liên tục, sốt phát ban, chóng mặt, buồn nôn, và k ăn đc gì nhiều.
    Mọi ng cho mình hỏi đây phải là tác dụng phụ của thuốc hay k hay là do cơ địa mìh quá yêu, vì mình thấy mình mệt nhiều lắm k đi đc nhiều toàn là nằm k thôi. Và nếu phải td phụ thì bao h hết :(
    Bạn nên đến ngay OPC nơi đăng ký điều trị để được BS chuẩn đoán rõ hơn về trường hợp của bạn. vấn đề của bạn có 2 khả năng:
    1. Bị tác dụng phụ của thuốc ARV do viên Efavirenz 600mg làm cho sốt phát ban => Hướng điều trị thuồng truyền dịch để giảm tác dụng phụ.
    2. Bị dị ứng thuốc Efavirenz 600mg. Hướng điều trị thay đổi phác đồ điều trị.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn nên đến ngay OPC nơi đăng ký điều trị để được BS chuẩn đoán rõ hơn về trường hợp của bạn. vấn đề của bạn có 2 khả năng:
    1. Bị tác dụng phụ của thuốc ARV do viên Efavirenz 600mg làm cho sốt phát ban => Hướng điều trị thuồng truyền dịch để giảm tác dụng phụ.
    2. Bị dị ứng thuốc Efavirenz 600mg. Hướng điều trị thay đổi phác đồ điều trị.
    Sáng nay mìn có lên opc họ cho thêm thuốc để khi phát ban nó đỡ ngứa thôi àh! Và họ kêu đây là tdung phụ của thuốc phải ráng từ 6-8 ngày! Nhưng e thấy lo lo mới lên đây đó ạ

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Giahuy0709 Xem bài viết
    Sáng nay mìn có lên opc họ cho thêm thuốc để khi phát ban nó đỡ ngứa thôi àh! Và họ kêu đây là tdung phụ của thuốc phải ráng từ 6-8 ngày! Nhưng e thấy lo lo mới lên đây đó ạ
    Nếu bạn ở TpHCM, Bạn có thể đến Phòng Khám Mai Khôi số 24 Nguyễn Thị Diệu phường 6 quận 3 để khám hổ trợ, khi đi mang theo sổ đăng ký điều trị ARV của bạn

Cảm ơn
    61
    Các anh, các chị và các bạn tư vấn giúp mình vấn đề này vớiNgười nghiẹn ma tuý lâubnawm khi xn Hiv có ảnh hưởng đến kq xn ko,. Trước khi xn vài phút đã sử dụng ma tuý (. Tiêm chích liều cao)Tôi có tìm hỉu. Nhưng ko tìm thấy tài liệu và trên d d cũng ko có thông ti. Này

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Lục Giang Xem bài viết
    Các anh, các chị và các bạn tư vấn giúp mình vấn đề này vớiNgười nghiẹn ma tuý lâubnawm khi xn Hiv có ảnh hưởng đến kq xn ko,. Trước khi xn vài phút đã sử dụng ma tuý (. Tiêm chích liều cao)Tôi có tìm hỉu. Nhưng ko tìm thấy tài liệu và trên d d cũng ko có thông ti. Này

Dù có chơi ma túy lâu năm,chỉ cần lấy cột mốc hành vi có thể nguy cơ lây nhiễm sau 12 tuần xét nghiệm chính xác.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Cảm ơn
    61
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Dù có chơi ma túy lâu năm,chỉ cần lấy cột mốc hành vi có thể nguy cơ lây nhiễm sau 12 tuần xét nghiệm chính xác.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Dạ cảm ơn đại ka, em đang cố tìm hỉu thêm kiến thức nhiều nhất có thể để giúp diễn đàn nhìu hơn

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Lục Giang Xem bài viết
    Việc nghiện ma túy và XN HIV là 2 vấn đề khác nhau, việc XN HIV để khằng định với nghiện ma túy lâu năm k làm ảnh hưởng đến XN máu khẳng định có HIV hay k, Test Ma túy là test = nước tiểu, ko phải test đường máu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 1 lần.
    Xin chào mọi người. Mình biết mình mang trong người dòng máu quý tộc đã gần 4 tháng rồi, mà mình vẫn chưa thoát được rào cản tâm lý, mọi người cho mình gia nhập "hoàng tộc" nhé, cho mình có cảm giác không đơn độc. Mình cảm ơn!

Cảm ơn
    61
    Trích dẫn Gửi bởi Vanhoang Xem bài viết
    Xin chào mọi người. Mình biết mình mang trong người dòng máu quý tộc đã gần 4 tháng rồi, mà mình vẫn chưa thoát được rào cản tâm lý, mọi người cho mình gia nhập "hoàng tộc" nhé, cho mình có cảm giác không đơn độc. Mình cảm ơn!
    Diễn đàn. Này luôn chào đón bạn và tôi đại diện những người có dòng máu quý tộc luôn bên bạn và sẵn sàng chia sẻ cùnh bạn

14. Những thành viên đã cảm ơn Lục Giang cho bài viết này:

Vanhoang (06-07-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cám ơn anh. Rất vui khi được anh chia sẻ

Thành Viên Chính Thức minh khiêm's Avatar
    Cảm ơn
    62
    Trích dẫn Gửi bởi Vanhoang Xem bài viết
    chào mừng bạn ra nhập. chúc bạn có thật nhiều niềm vui và động lực khi tham gia diễn đàn.

17. Những thành viên đã cảm ơn minh khiêm cho bài viết này:

Vanhoang (08-07-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Em chào tất cả anh (chị) trong diễn đàn. Em là thành viên mới, em vừa biết mình bị con H ác đạn di dân ở trong người (07.07.2016). Em khá sock và bùn... hôm qua thì mất ngủ, nhờ có anh chị động viên, an ủi, em xeem bài của những bạn khác như em trong ngôi nhà " Quý Tộc" này thì e cũng nhẹ suy nghĩ, giờ em chỉ biết sống tốt hơn cho mình, quý trọng bản thân hơn, sinh hoạt hay ăn uống có chế độ rõ ràng. Biết sau giờ bị bệnh rồi chịu cực hơn người khác 1 chút thôi... điều e nghĩ thêm là về thuốc dùng. Tình trạng hiện tại của e:
    Trên tay chỉ có 2 mục đỏ ko biết là cái gì mà ko lặng... e ngó nghiêng nó hoài
    Ngay bắp tay và chân em nó bằm kiểu bằm tím 1 xíu nhấn vào đau như lỡ đụng trúng gì hay bị quánh v đó, cái này chắc do e sợ nên e cứ sờ mó tay chân cả ngày r nó bằm nó dập quá. Ngoài ra da người e trắng trẻo bth... da mặt ko 1 hạt mụn. Em cao 1m67 59kg. Ko biết như v còn bao nhiêu bé CD4 cho mình. Em chỉ thấy hơi đau đầu nhẹ mỗi ngày do tính chất cv của em bên công ty số hóa nên vào làm 8 tiếng là con mắt và cái mặt trên màn hình máy tính và e bị nhức đầu từ lúc e làm vp đến giờ chứ ko riêng gì khi bị H.
    Em đang đợi xn CD4 ở pastuer (11.07.2016 có kq). Em ở tỉnh đang đi làm ở SG. Hiện tại em mún điều trị ở SG phải có giấy tạm trú đúng ko các a?
    Em là 1 ng đồng tính. Giờ bị thế này, ba mẹ e có 1 mình e. E chắc k dám nói vs ba me e là ng dt. Còn bệnh thì sau này nếu co dịp nào hay e sẽ nói mà e sợ ba mẹ e sock quá... em ở sg có nhìu ng thân nhưng hiện tại với con H này thì e như con bơ vơ giữa chợ :( chỉ còn có mấy anh chị trên diễn đàn là an ủi e thôi :(
    Em hy vọng bệnh e sẽ ỗn, điều trị tốt, tiến triển tốt như bao anh chị khác. Em rất sợ từ hôm qua nhưng nay tạm gọi là ổn nhưng cứ mỗi khi ngủ dậy là sợ điến hồn... r từ từ mới trấn an lại đc...

Em hy vọng thời gian tới anh chị sẽ giúp đỡ em nhìu cái em còn mù mớ lắm :(
    Em cảm ơn anh chị.
    Ah quê em ở Bến Tre ^^!
    Lần sửa cuối bởi Theboystar, ngày 08-07-2016 lúc 14:11.

Thành viên năng động nhiệt tình. Không Ngừng Bước's Avatar
    Cảm ơn
    29
    Trích dẫn Gửi bởi Theboystar Xem bài viết
    Em chào tất cả anh (chị) trong diễn đàn. Em là thành viên mới, em vừa biết mình bị con H ác đạn di dân ở trong người (07.07.2016). Em khá sock và bùn... hôm qua thì mất ngủ, nhờ có anh chị động viên, an ủi, em xeem bài của những bạn khác như em trong ngôi nhà " Quý Tộc" này thì e cũng nhẹ suy nghĩ, giờ em chỉ biết sống tốt hơn cho mình, quý trọng bản thân hơn, sinh hoạt hay ăn uống có chế độ rõ ràng. Biết sau giờ bị bệnh rồi chịu cực hơn người khác 1 chút thôi... điều e nghĩ thêm là về thuốc dùng. Tình trạng hiện tại của e:
    Trên tay chỉ có 2 mục đỏ ko biết là cái gì mà ko lặng... e ngó nghiêng nó hoài
    Ngay bắp tay và chân em nó bằm kiểu bằm tím 1 xíu nhấn vào đau như lỡ đụng trúng gì hay bị quánh v đó, cái này chắc do e sợ nên e cứ sờ mó tay chân cả ngày r nó bằm nó dập quá
    Em đang đợi xn CD4 ở pastuer (11.07.2016 có kq). Em ở tỉnh đang đi làm ở SG. Hiện tại em mún điều trị ở SG phải có giấy tạm trú đúng ko các a?
    Em là 1 ng đồng tính. Giờ bị thế này, ba mẹ e có 1 mình e. E chắc k dám nói vs ba me e là ng dt. Còn bệnh thì sau này nếu co dịp nào hay e sẽ nói mà e sợ ba mẹ e sock quá... em ở sg có nhìu ng thân nhưng hiện tại với con H này thì e như con bơ vơ giữa chợ :( chỉ còn có mấy anh chị trên diễn đàn là an ủi e thôi :(
    Em hy vọng bệnh e sẽ ỗn, điều trị tốt, tiến triển tốt như bao anh chị khác. Em rất sợ từ hôm qua nhưng nay tạm gọi là ổn nhưng cứ mỗi khi ngủ dậy là sợ điến hồn... r từ từ mới trấn an lại đc...

Em hy vọng thời gian tới anh chị sẽ giúp đỡ em nhìu cái em còn mù mớ lắm :(
    Em cảm ơn anh chị.
    Ah quê em ở Bến Tre ^^!
    tại sao lại pahir bơ vơ ? em cứ sống và làm việc như bt, HIV k lây qua sinh hoạt bt nên em k cần phải lo lắng chuyện lây cho ng khác khi sinh hoạt chung với họ. mọi chuyện rồi sẽ ổn định trở lại em cố lên.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Không Ngừng Bước Xem bài viết
    tại sao lại pahir bơ vơ ? em cứ sống và làm việc như bt, HIV k lây qua sinh hoạt bt nên em k cần phải lo lắng chuyện lây cho ng khác khi sinh hoạt chung với họ. mọi chuyện rồi sẽ ổn định trở lại em cố lên.
    Dạ em cảm ơn a trai :( là tại vì e có ng thân ở sg mà e k dám nói ai biết hết a! Haiz

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Theboystar Xem bài viết
    Dạ em cảm ơn a trai :( là tại vì e có ng thân ở sg mà e k dám nói ai biết hết a! Haiz
    Cứ từ từ giải quyết từng việc một bạn. Việc đầu tiên bạn cần làm là chờ có kết quả CD4 rồi đăng ký điều trị. Bạn không có hộ khẩu ở TPHCM thì bạn đến Trung tâm Mai Khôi số 24 Nguyễn Thị Diệu Phường 6 quận 3 TPHCM. Trong trường hợp cần người giám hộ mà bạn chưa có ai thì bạn có thể nhờ anh Tuấn giúp bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Cứ từ từ giải quyết từng việc một bạn. Việc đầu tiên bạn cần làm là chờ có kết quả CD4 rồi đăng ký điều trị. Bạn không có hộ khẩu ở TPHCM thì bạn đến Trung tâm Mai Khôi số 24 Nguyễn Thị Diệu Phường 6 quận 3 TPHCM. Trong trường hợp cần người giám hộ mà bạn chưa có ai thì bạn có thể nhờ anh Tuấn giúp bạn.
    Dạ a! Lên đó người ta hướng dẫn mình làm thủ tục điều trị hả a?

Trang 60 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 1050585960616270110 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này