Trang 9 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910111959109 ... CuốiCuối
Kết quả 161 đến 180 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi D@k Xem bài viết
    em vẫn khoẻ, tháng 5 em đi làm CD4 đợt 1 sau 6 tháng ARV. 01 tháng uống INH rồi, nên đã quen thuốc, cảm thấy sức khoẻ tốt, vẫn đủ sức đi quẫy với đám bạn học và đồng nghiệp ^^
    Sẵn đây,Tuanmecsedec chúc bạn dồi dào sức khỏe,lạc quan vui vẻ yêu đời.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Em vẫn ho như 1 con điên. Chán quá phục hồi miễn dịch đáng sợ quá. Uống cái thứ j cũng ko đỡ. Mỗi codein đi ngủ khỏe.
    trời nóng còn ko dc ăn kem hiu hiu. Ăn j cho mát a chị. E nghe đồn bột sắn dây tốt ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi batdauvaketthuc Xem bài viết
    Em vẫn ho như 1 con điên. Chán quá phục hồi miễn dịch đáng sợ quá. Uống cái thứ j cũng ko đỡ. Mỗi codein đi ngủ khỏe.
    trời nóng còn ko dc ăn kem hiu hiu. Ăn j cho mát a chị. E nghe đồn bột sắn dây tốt ạ
    Thời tiết nóng bức bạn ăn bột sắn dây rất tốt.

Thành Viên Chính Thức D@k's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Uống bột sắn dây (như sữa) tốt hơn là ăn bột sắn dây (dạng sệt như hồ). Mỗi lần nóng, nhiệt miệng, mình chơi 1 ngày 2 ly cối là hết, có khi 2 ngày là hết. Bột sắn dây là thần duợc tốt đó, tuy nhiên khi bụng yếu thì hạn chế uống.

5. Những thành viên đã cảm ơn D@k cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (23-04-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Ah anh chị ơi. Em đc nổi mụn đỏ toàn thân. Mụn to nhỏ đủ kiểu. Chủ yếu trong người tay có ít mặt cũng có ít nữa. bsy cho thuốc nó lặn và thâm. Lâu lâu đỏ lại. E liều mình cạy 1 mụn toàn da các lớp vs 1 ít nước trong ngòi. Sau này vụ này hết ko a chị ơi

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Ah anh chị ơi. Em đc nổi mụn đỏ toàn thân. Mụn to nhỏ đủ kiểu. Chủ yếu trong người tay có ít mặt cũng có ít nữa. bsy cho thuốc nó lặn và thâm. Lâu lâu đỏ lại. E liều mình cạy 1 mụn toàn da các lớp vs 1 ít nước trong ngòi. Sau này vụ này hết ko a chị ơi
    Bs đã cho thuốc uống mụn đã lặn và thâm nghĩa là đã khỏi. Sau này sẽ hết. Bạn chịu khó ăn uống nhiều đồ mát vào

8. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

batdauvaketthuc (25-04-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Dạ e cảm ơn chị. Gấu e nó thích lưng em. Mà mụn ntn thì e mồ côi mất :d :d :d

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Hihi, khi đã yêu thì yêu cả cái xấu lẫn cái đẹp, khi đã thích thì thích tuốt tuồn tuột. Chính những cái mụn đó lại làm Gấu bị cuốn hút hơn đấy. Đừng lo.

Cảm ơn
    596
    Người ta yêu hay ghét là bản chất con người, chứ ở gì mấy cái mụn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Em khổ r cả nhà ơi. Ra viện dc 1 tuần về đám triệu chứng phục hồi md nó hành. trong đó có ho như 1 con điên. Nay e đi tái khám chụp phim lại bsy nghi ngờ viêm phổi và lao. Anh chị cho e hỏi có khi nào uống arv cd4 lên r bệnh lao mới bùng phát ko ạ hix. Khổ thân em lại ôm chăn ôm chiếu vào viện nằm.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Em khổ r cả nhà ơi. Ra viện dc 1 tuần về đám triệu chứng phục hồi md nó hành. trong đó có ho như 1 con điên. Nay e đi tái khám chụp phim lại bsy nghi ngờ viêm phổi và lao. Anh chị cho e hỏi có khi nào uống arv cd4 lên r bệnh lao mới bùng phát ko ạ hix. Khổ thân em lại ôm chăn ôm chiếu vào viện nằm.
    Người bình thường cugn4 có thể bị lao phổi bạn.Vấn đề là bạn phải đi xét nghiệm khám coi có bị lao không.Nếu có thì điều trị không gì phải lo.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Lần trc e nhập viện đã khám và xn 1 lần âm tính. Mới 1 tuần a ạ. Buồn ghê. Mai lại lấy đờm r. Em đi vào viện đây ạ. Các anh chị ăn lễ vui vẻ. Lễ này e nằm viện r :(

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Chào cả nhà! Lâu rồi em mới vào thăm cả nhà. Mọi người vẫn khỏe chứ? THấy diễn đàn có thêm nhiều thành viên quá. tháng 7 em làm cd4 nè, ko biết sẽ thế nào nhưng tình hình là từ khi vào điều trị ARV từ tháng 12 năm ngoái đến giờ em tăng từ 68kg lên 72kg, hoàn toàn rất là khỏe, ko còn bị viêm họng, viêm mũi gì lun, hok còn buồn ngủ ngày. Lúc nào cũng thèm ăn, ăn muốn mạt lun hic hic... Lâu lâu em mới có tg vào thăm cả nhà. CV dạo này nhiều và tiến triển tốt lắm. Sức khỏe tốt, có gấu nữa hihi (gấu em âm) chứ không có dương như em. Thấy cuộc đời đẹp quá các anh chị ạ. Gấu động viên và an ủi em dữ lắm, kì nào đi lấy kẹo cũng đi cùng em cả. E vô khoe với cả nhà tí để cả nhà có tinh thần hơn ạ. Bệnh chưa chắc là đã hết nên hãy vui vẻ và lành mạnh nhé. Rồi mọi thứ sẽ ổn. BS ẻm nói TH của em là rất hiếm vì dùng nhiều thứ thuốc cùng lúc mà em lại phản ứng tích cực. da dẻ hồng hào mập mạp. ko bị tac dụng phụ em mừng hú hồn ah. Thời gian tự kỷ đã trôi qua rồi. Ai đang trong thời gian đó thì cố gắng lên nhé. yêu cả nhà <3

16. Có 3 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

lolang111111 (23-09-2016),Raindn (26-04-2015),Tuanmecsedec (25-04-2015)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Chào cả nhà! Lâu rồi em mới vào thăm cả nhà. Mọi người vẫn khỏe chứ? THấy diễn đàn có thêm nhiều thành viên quá. tháng 7 em làm cd4 nè, ko biết sẽ thế nào nhưng tình hình là từ khi vào điều trị ARV từ tháng 12 năm ngoái đến giờ em tăng từ 68kg lên 72kg, hoàn toàn rất là khỏe, ko còn bị viêm họng, viêm mũi gì lun, hok còn buồn ngủ ngày. Lúc nào cũng thèm ăn, ăn muốn mạt lun hic hic... Lâu lâu em mới có tg vào thăm cả nhà. CV dạo này nhiều và tiến triển tốt lắm. Sức khỏe tốt, có gấu nữa hihi (gấu em âm) chứ không có dương như em. Thấy cuộc đời đẹp quá các anh chị ạ. Gấu động viên và an ủi em dữ lắm, kì nào đi lấy kẹo cũng đi cùng em cả. E vô khoe với cả nhà tí để cả nhà có tinh thần hơn ạ. Bệnh chưa chắc là đã hết nên hãy vui vẻ và lành mạnh nhé. Rồi mọi thứ sẽ ổn. BS ẻm nói TH của em là rất hiếm vì dùng nhiều thứ thuốc cùng lúc mà em lại phản ứng tích cực. da dẻ hồng hào mập mạp. ko bị tac dụng phụ em mừng hú hồn ah. Thời gian tự kỷ đã trôi qua rồi. Ai đang trong thời gian đó thì cố gắng lên nhé. yêu cả nhà <3
    Nghe bạn kể sức khỏe tốt là vui rồi.Tuanmecsedec luôn luôn chúc bạn dồi dào sức khỏe.CD4 lên như điều gặp gió.

18. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

JordanLe (25-04-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Em mong dc như a. Chúc a vui khỏe

20. Những thành viên đã cảm ơn batdauvaketthuc cho bài viết này:

JordanLe (25-04-2015)

Cảm ơn
    596
    Em mong dc như a. Chúc a vui khỏe
    Luôn chú ý chăm sóc sức khỏe của mình, đặc biệt phải giữ được tinh thần lạc quan thì sẽ có sức khỏe tốt thôi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Lễ rồi. Anh chị em chia sẻ mọi người đi đâu chơi thế ạ
    em thì : nằm viện ::d ::d

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Khi uống ARV vào hệ miễn dịch phục hồi song song đó các vi trùng gây bình cũng mạnh lên vì thế bệnh nhiễm trùng cơ hội có khả năng bùng phát đó là hiển nhiên, vì thế lao phát triển là bình thường thôi bạn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Em sợ mình bị căng thẳng quá mức quá cả nhà ah. Em không hiểu sao tâm trạng rất chán nản. Em gần như không biết làm gì trong những ngày lễ này...

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    Em sợ mình bị căng thẳng quá mức quá cả nhà ah. Em không hiểu sao tâm trạng rất chán nản. Em gần như không biết làm gì trong những ngày lễ này...
    Đừng tạo áp lực cho bản thân thế bạn. Thả lỏng cơ thể thư giãn đi, bạn nên đi thể dục sẽ cảm thấy thoải mái đầu óc hơn.

26. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

vietnamboth (28-04-2015)

Trang 9 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910111959109 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này