Trang 82 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3272808182838492 ... CuốiCuối
Kết quả 1,621 đến 1,640 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh chị chi em hỏi, em đang uônga thuốc dự phòng lao INH được 4 tháng, nhưng do men gan tăng cao 127 (trước khi uống thuốc là 20) nên hiện tại bác sỹ tạm dừng uống thuốc INH, như vậy có ảnh hưởng gì đến quá trình điều trị của em không ạ. Em cám ơn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi thatvongs Xem bài viết
    Anh chị chi em hỏi, em đang uônga thuốc dự phòng lao INH được 4 tháng, nhưng do men gan tăng cao 127 (trước khi uống thuốc là 20) nên hiện tại bác sỹ tạm dừng uống thuốc INH, như vậy có ảnh hưởng gì đến quá trình điều trị của em không ạ. Em cám ơn.
    INH là để dự phòng LAO nếu men gan của bạn tăng cao quá Bs cho ngưng là đứng rồi. Ko ảnh hưởng gì tới điều trị ARV hết bạn ơi!!!
    Như mình dị ứng cotrim BS cho mình nghỉ uống cotrim luôn rùi giờ chỉ còn uống INH vs ARV thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Chào cả nhà. Topic này hay thật.
    Em uống arv cũng gần 4 tháng. Do tuân thủ điều trị thuốc nên e né hầu hết rụ bia khách khứa. Trưa này họp sếp đánh giá e kg còn năng động, kg còn tinh thần xông pha như trước, em buồn dễ sợ, nhưng biết nói thế nào đây, e uống thuốc đúng 21g 59p nên e kg thể như trước được. Trưa này nghe đánh giá xong tuổi thân lắm, muốn nói: sếp ơi, e đang trị H ghê.
    Mà thôi, giờ phải cố gắng vượt qua pk mọi người???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Hhmmang Xem bài viết
    Em uống arv cũng gần 4 tháng. Do tuân thủ điều trị thuốc nên e né hầu hết rụ bia khách khứa. Trưa này họp sếp đánh giá e kg còn năng động, kg còn tinh thần xông pha như trước, em buồn dễ sợ, nhưng biết nói thế nào đây, e uống thuốc đúng 21g 59p nên e kg thể như trước được. Trưa này nghe đánh giá xong tuổi thân lắm, muốn nói: sếp ơi, e đang trị H ghê.
    Thì bạn nói em đang điều trị Viêm gan B đi kkk cần gì nói H

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Hihi, đừng tủi thân, đừng để tinh thần đi xuống nhé. Hay từ nay cứ thay đổi hẳn cách giao tiếp, cafe mà vẫn hăng hái thì sao. Đâu nhất thiết phải bia rượu mới là xông pha. À, email nha.
    Trích dẫn Gửi bởi Hhmmang Xem bài viết
    Em uống arv cũng gần 4 tháng. Do tuân thủ điều trị thc nên e né hầu hết rụ bia khách khứa. Trưa này họp sếp đánh giá e kg còn năng động, kg còn tinh thần xông pha như trước, em buồn dễ sợ, nhưng biết nói thế nào đây, e uống thuốc đúng 21g 59p nên e kg thể như trước được. Trưa này nghe đánh giá xong tuổi thân lắm, muốn nói: sếp ơi, e đang trị H ghê.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Chào cả nhà em là thành viên mới. Mới biết tin mình bị H mà suy sụp mất 1 tuần. Rồi cũng phải sống. Mình đi xét nghiệm CD4 là 325, cho hỏi mình bị lâu chưa nhỉ. Mới dùng thuốc buổi đầu mà say sẳm mặt mày ko đi làm đc, mọi người có cách nào giúp mình hết say ko. Chứ ngày nào cũng như này thì sao mà đi làm đc. NGày đầu tiên dùng, mình uống tĩnh tâm khang lúc 9:30, arv lúc 10h và đi ngủ, 1h ko ngủ đc vì bắt đầu tác dụng phụ. Mình ko biết sao giờ, mọi người giúp mình với.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi TungDuy Xem bài viết
    Chào cả nhà em là thành viên mới. Mới biết tin mình bị H mà suy sụp mất 1 tuần. Rồi cũng phải sống. Mình đi xét nghiệm CD4 là 325, cho hỏi mình bị lâu chưa nhỉ. Mới dùng thuốc buổi đầu mà say sẳm mặt mày ko đi làm đc, mọi người có cách nào giúp mình hết say ko. Chứ ngày nào cũng như này thì sao mà đi làm đc. NGày đầu tiên dùng, mình uống tĩnh tâm khang lúc 9:30, arv lúc 10h và đi ngủ, 1h ko ngủ đc vì bắt đầu tác dụng phụ. Mình ko biết sao giờ, mọi người giúp mình với. ���������������� �������������

Thường thì sẽ bị tác dụng phụ như vậy bạn,nhất là mới điều trị,vì cơ thể chưa quen thuốc,sau một thời gian cơ thể quen thuốc từ từ sẽ hết hoặc ít bị hơn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

TungDuy (15-02-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Có thuốc gì bổ trợ ko bạn, mình say sẳm mặt mày, nóng ở ngực quá.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Có thuốc gì bổ trợ ko bạn, mình say sẳm mặt mày, nóng ở ngực quá.
    Tác dụng phụ thì phải chịu thôi bạn.

P/S ; Bạn sanh năm mấy mà xưng hô với Tuanmecsedec là bạn?.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

TungDuy (15-02-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Chào cả nhà em là thành viên mới. Mới biết tin mình bị H mà suy sụp mất 1 tuần. Rồi cũng phải sống. Mình đi xét nghiệm CD4 là 325, cho hỏi mình bị lâu chưa nhỉ. Mới dùng thuốc buổi đầu mà say sẳm mặt mày ko đi làm đc, mọi người có cách nào giúp mình hết say ko. Chứ ngày nào cũng như này thì sao mà đi làm đc. NGày đầu tiên dùng, mình uống tĩnh tâm khang lúc 9:30, arv lúc 10h và đi ngủ, 1h ko ngủ đc vì bắt đầu tác dụng phụ. Mình ko biết sao giờ, mọi người giúp mình với. ���������������� �������������
    Cd4 của mh cũg gần bằg của bạn 312 nhưg m.ng bảo k dưa trên cd4 mà tính time nhiễm bạn à.hnay mh cũg vừa nhận được thuốc kb uốg sẽ tnao nghe bạn ns vậy mh sợ quá.

13. Những thành viên đã cảm ơn Cô độc cho bài viết này:

TungDuy (15-02-2017)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Cô độc Xem bài viết
    Cd4 của mh cũg gần bằg của bạn 312 nhưg m.ng bảo k dưa trên cd4 mà tính time nhiễm bạn à.hnay mh cũg vừa nhận được thuốc kb uốg sẽ tnao nghe bạn ns vậy mh sợ quá.
    Thời gian đầu uống thuốc khó tránh khỏi tác dụng phụ như mệt mỏi, quay cuồng, chóng mặt, buồn nôn, nao nao... Nhưng các tác dụng phụ này sẽ hết dần, thời gian quen thuốc còn tuỳ cơ địa từng người nên có người nhanh quen có người lâu quen. Bạn nên xác định tạo tâm lý thật thoải mái, bao nhiêu người uống được thì mình cũng uống được, không có gì đáng ngại đâu.

15. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

TungDuy (15-02-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Cô độc Xem bài viết
    Cố lên bạn, mình tối nay là viên thứ 2. Hiu hiu ko biết sao. Cố lên. Tôi 24 tuổi đẹp zai cao záo chưa vk mà bị cũng suy sụp xong vẫn phải sống, sống vì gia đình, giấu gia đình, buồn lắm vẫn phải cố.
    Cố lên hỡi đại gia đình dòng máu quý tộc.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tác dụng phụ thì phải chịu thôi bạn.

P/S ; Bạn sanh năm mấy mà xưng hô với Tuanmecsedec là bạn?.

Hì em tên tùng, sinh năm 93. Em cảm ơn anh.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Cố lên bạn, mình tối nay là viên thứ 2. Hiu hiu ko biết sao. Cố lên. Tôi 24 tuổi đẹp zai cao záo chưa vk mà bị cũng suy sụp xong vẫn phải sống, sống vì gia đình, giấu gia đình, buồn lắm vẫn phải cố.
    Quảng cáo ghê thiệt =)), nhưng ít nhất 1 tháng mới quen thuốc , 1 năm mới ổn định , chịu khó qua dc là ổn thôi

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Cd4 càng thấp, thời gian quen thuốc càng lâu hơn một chút. Cố gắng nhé ! Mình hơn 3 tháng mới quen.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Cuocdoitrongmattoi Xem bài viết
    Cd4 càng thấp, thời gian quen thuốc càng lâu hơn một chút. Cố gắng nhé ! Mình hơn 3 tháng mới quen.
    Tùy người bạn ơi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Rất may cho mình là mìh uốg đc 2 hôm r và mh k hề bị say thuốc cũg k hề có hiện tượng gì bn ạ.vẫn bt như cân đườg hộp sữa vậy. Mh uốg lúc 9h tối nằm mãi k ngủ đc đợi đến 10h tối mà k hề thấy say hay hiện tượng gì bạn ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Thời gian đầu uống thuốc khó tránh khỏi tác dụng phụ như mệt mỏi, quay cuồng, chóng mặt, buồn nôn, nao nao... Nhưng các tác dụng phụ này sẽ hết dần, thời gian quen thuốc còn tuỳ cơ địa từng người nên có người nhanh quen có người lâu quen. Bạn nên xác định tạo tâm lý thật thoải mái, bao nhiêu người uống được thì mình cũng uống được, không có gì đáng ngại đâu.
    Vâng.e cảm ơn a.rất may e k có phản ứng gì vs thuốc a ạ. K say k phê. Còn tác dụng phụ gì nữa thì e cũg chưa rõ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Qua e quá chén, 10h uống mà tận 11 rưỡi mới uống, lại còn quên uống an thần. Em mới uống được viên thứ 3. Cảm đêm nằm ảo giác sợ quá mọi người ơi, phải dậy uống tĩnh tâm khang rồi mới ngủ được. Em lo quá. Mới dùng thuốc đã vậy, liệu có sao ko mọi người.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Qua e quá chén, 10h uống mà tận 11 rưỡi mới uống, lại còn quên uống an thần. Em mới uống được viên thứ 3. Cảm đêm nằm ảo giác sợ quá mọi người ơi, phải dậy uống tĩnh tâm khang rồi mới ngủ được. Em lo quá. Mới dùng thuốc đã vậy, liệu có sao ko mọi người.
    Nếu bân quên 1 lần nữa thì tỷ lệ kháng thuốc rất là cao đấy bạn à. Cố gắng tuân thủ đúng giờ uống thuốc đi.

25. Những thành viên đã cảm ơn leminhtan cho bài viết này:

TungDuy (19-02-2017)

Trang 82 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3272808182838492 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này