Trang 106 của 106 Đầu tiênĐầu tiên ... 65696104105106
Kết quả 2,101 đến 2,116 của 2116

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 12 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    3,566
    Trích dẫn Gửi bởi Winwinwin Xem bài viết
    Chào các anh chị diễn đàn. Bố em 62 tuổi mới phát hiện bị HIV khoảng 3 tuần sau 1 lần vào viện. CD4 rất thấp, chỉ còn 13. Bố em uống ARV đc hơn 2 tuần ban đầu sức khoẻ tốt nhưng gần đây rất mệt, bị tiêu chảy và sốt rét về đêm (nhiệt độ 40 độ). Vậy bố em có sao không ạ. E cảm ơn a c
    Thường mới điều trị hay bị như vậy,có thể CD4 của bố bạn quá thấp.Bố bạn cố gắng điều trị thì sức khỏe sẽ tốt lại thôi.
    Bạn đang lo lắng về HIV cần tư vấn bạn ĐT hoặc thời gian phơi nhiễm HIV sắp hết 72 giờ. Bạn ĐT hoàn toàn miễn phí cho:Tuanmecsedec: 098.2727.393.
    Tư Vấn Zalo : (0982727393)tuanmecsedec
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM cấp ngày 15/5/2009.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 )
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    1,653
    Chào các anh chị diễn đàn. Bố em 62 tuổi mới phát hiện bị HIV khoảng 3 tuần sau 1 lần vào viện. CD4 rất thấp, chỉ còn 13. Bố em uống ARV đc hơn 2 tuần ban đầu sức khoẻ tốt nhưng gần đây rất mệt, bị tiêu chảy và sốt rét về đêm (nhiệt độ 40 độ). Vậy bố em có sao không ạ. E cảm ơn a c
    Mới đầu điều trọ sức khỏe chưa thể tốt ngay lên được vì cd4 xuống thấp, cơ thể chưa thích nghi với thuốc. Bạn động viên bố kiên trì uống thuốc và uống đúng giờ, sức khỏe sẽ dần tốt lên.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Theo dõi bố em sốt cao xong toát mồ hôi ướt áo, khi hết sốt lại bình thường.Nếu như thế nào thì phải vào viện vì em sợ vào lại lây chéo các bệnh nhiễm trùng cơ hội

(Sanh năm 1983 )
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    1,653
    Theo dõi bố em sốt cao xong toát mồ hôi ướt áo, khi hết sốt lại bình thường.Nếu như thế nào thì phải vào viện vì em sợ vào lại lây chéo các bệnh nhiễm trùng cơ hội
    Bạn mua thuốc hạ sốt về cho bố uống, mồ hôi ra thì lấy khăn khô thấm đi, khi uống thuốc hạ sốt thì nhớ uống cách ARV ít nhất 1h. Nếu tình trạng sốt cao triền miên không giảm thì bắt buộc phải nhập viện điều trị.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vâng em cảm ơn chị. Cả nhà em khi biết đều rất thương bố, bây giờ uống thuốc mệt tọp hết cả. Cũng cố gắng động viên. Hàng ngày ông vẫn ăn uống được, ăn hoa quả, uống nấm linh chi hàng ngày. Em cũng cho ông uống cả sữa non cho tăng đề kháng. Các thuốc cố gắng uống ban ngày còn tối chỉ ăn cơm nhẹ nhàng đến 9 rưỡi uống ARv. Ban đầu ông khoẻ lên mà mấy hôm nay lại xuống quá. Không biết có nên bổ sung j không vì e sợ ông uống nhiều thứ linh tinh lại hại người

(Sanh năm 1983 )
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    1,653
    Vâng em cảm ơn chị. Cả nhà em khi biết đều rất thương bố, bây giờ uống thuốc mệt tọp hết cả. Cũng cố gắng động viên. Hàng ngày ông vẫn ăn uống được, ăn hoa quả, uống nấm linh chi hàng ngày. Em cũng cho ông uống cả sữa non cho tăng đề kháng. Các thuốc cố gắng uống ban ngày còn tối chỉ ăn cơm nhẹ nhàng đến 9 rưỡi uống ARv. Ban đầu ông khoẻ lên mà mấy hôm nay lại xuống quá. Không biết có nên bổ sung j không vì e sợ ông uống nhiều thứ linh tinh lại hại người
    Bây giờ cứ tuân thủ uống ARV, khi quen thuốc rồi sức khỏe sẽ ổn định.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chị ơi nếu đêm ông cứ lúc sốt lúc rét, có cách nào để giảm tác dụng này k ạ

(Sanh năm 1983 )
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    1,653
    Chị ơi nếu đêm ông cứ lúc sốt lúc rét, có cách nào để giảm tác dụng này k ạ
    Là sốt nóng sốt lạnh, cho ông uống hạ sốt, nếu ông sốt nóng thì dùng khăn ấm lau nách, lau người cho ông để giảm nhiệt, có mồ hôi thì lau khô mồ hôi cho ông, đùng để mồ hôi ngấm ngược trở lại dễ bị viêm phổi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nay nhà e cho bố vào viện Đống Đa có phòng riêng nên cũng thoải mái. Mà y tá ở đấy bảo đây là gđ giành giật sự sống làm nhà e lo quá

(Sanh năm 1983 )
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    1,653
    Nay nhà e cho bố vào viện Đống Đa có phòng riêng nên cũng thoải mái. Mà y tá ở đấy bảo đây là gđ giành giật sự sống làm nhà e lo quá
    Đã vào viện rồi thì cứ theo chỉ định điều trị của bs thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    ad ơi cho em hỏi e điều trị được 20 ngày, tinh thần ổn rồi nhưng sáng nay có 2 cô nhân viên y tế lại hỏi tên em nữa kêu có người mún gặp rồi xét nghiệm ngày nào, em sợ ra ngoài cho sdt hẹn cf sau. Sao HIv bảo mật mà quá nhiều người vậy nhỉ. Sáng h suy sụp

(Sanh năm 1983 )
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    1,653
    Trích dẫn Gửi bởi King94 Xem bài viết
    ad ơi cho em hỏi e điều trị được 20 ngày, tinh thần ổn rồi nhưng sáng nay có 2 cô nhân viên y tế lại hỏi tên em nữa kêu có người mún gặp rồi xét nghiệm ngày nào, em sợ ra ngoài cho sdt hẹn cf sau. Sao HIv bảo mật mà quá nhiều người vậy nhỉ. Sáng h suy sụp
    Bạn ko muốn gặp thì từ chối, có sao đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bố em vẫn nằm viện cho ổn. Mà bố e uống thuốc gần 1 tháng cd4 tăng từ 13 lên 130 có đc coi là đáp ứng thuốc tốt k ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 12 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    3,566
    Bố em vẫn nằm viện cho ổn. Mà bố e uống thuốc gần 1 tháng cd4 tăng từ 13 lên 130 có đc coi là đáp ứng thuốc tốt k ạ

Như vậy là quá tốt rồi bạn.
    Bạn đang lo lắng về HIV cần tư vấn bạn ĐT hoặc thời gian phơi nhiễm HIV sắp hết 72 giờ. Bạn ĐT hoàn toàn miễn phí cho:Tuanmecsedec: 098.2727.393.
    Tư Vấn Zalo : (0982727393)tuanmecsedec
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM cấp ngày 15/5/2009.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Mọi người ơi, có ai ở tỉnh mà lên SG nhận thuốc không ạ? Chả nhẽ tháng nào cũng phải lên SG nhận cố định 1 chỗ sao ? Em thân là sinh viên mới ra trường đi làm được vài tháng và cũng biết mình nhiễm từ đó, tháng nào cũng đi nhận thuốc hàng tháng, bây giờ ba mẹ thì bảo về quê làm chả nhẽ tháng nào em cũng chạy lên SG nhận sao, rồi chuyển hồ sơ bệnh án về quê rồi sao này có ý định lên SG làm việc lại thì lại chuyển đi chuyển lại như vậy có rờm rà quá không ạ ? Thủ tục dễ chuyển không mọi người ? Anh/chị nào đã từng chuyển đi chuyển lại chia sẻ giúp em với ạ!

(Sanh năm 1977)
    Truong Xuan's Avatar
    Cảm ơn
    1,934
    Trích dẫn Gửi bởi liemmccciii Xem bài viết
    Mọi người ơi, có ai ở tỉnh mà lên SG nhận thuốc không ạ? Chả nhẽ tháng nào cũng phải lên SG nhận cố định 1 chỗ sao ? Em thân là sinh viên mới ra trường đi làm được vài tháng và cũng biết mình nhiễm từ đó, tháng nào cũng đi nhận thuốc hàng tháng, bây giờ ba mẹ thì bảo về quê làm chả nhẽ tháng nào em cũng chạy lên SG nhận sao, rồi chuyển hồ sơ bệnh án về quê rồi sao này có ý định lên SG làm việc lại thì lại chuyển đi chuyển lại như vậy có rờm rà quá không ạ ? Thủ tục dễ chuyển không mọi người ? Anh/chị nào đã từng chuyển đi chuyển lại chia sẻ giúp em với ạ!
    Thủ tục chuyển nơi lấy thuốc cũng không có gì rườm rà lắm đâu bạn. Bạn muốn thuận tiện thì ở đâu xin chuyển lấy thuốc về đó thôi.

Trang 106 của 106 Đầu tiênĐầu tiên ... 65696104105106

Thông tin về chủ đề này