Trang 71 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 2161697071727381 ... CuốiCuối
Kết quả 1,401 đến 1,420 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Theboystar Xem bài viết
    Tối hôm qua em đã bắt đầu uống ARV... cảm giác trong đầu hỗn độn... mún dời ngày uống thuốc lại... nhưng k đc... vì sớm muộn gì cũng phải uống, cầm viên thuốc trên tay muốn khóc vậy :(
    Rồi đồng hồ rung chuông... thuốc bay vào miệng... thế là xong... e sẽ theo nó đến hết phần đời còn lại... vấn đề kế tiếp là e hồi hộp chờ td phụ của thuốc... 1 tiếng sau khi uống... e đang nằm bắt Pokemon thì bắt đầu choáng choáng... hoảng hồn e quăng đt đi ngủ... sợ mơ thấy tùm lum... nằm ngủ niệm phật r ngủ lúc nào k hay... sáng thức dậy cảm giác bình thường... chỉ còn lâng lâng 1 xíu... đầu ko nhức ko gì cả... e mừng ghê vì e đã vượt qua đc cảm giác sợ hãi dùng thuốc... giờ e sẽ cố gắng duy trì... ăn uống và dùng thuốc đúng giờ...

Em chúc anh (chị) trong page sức khỏe, mạnh khỏe và cd4 tăng cao hơn nhe...
    Khi mới điều trị ARV thì khó tránh khỏi một số tác dụng phụ của thuốc như nhức đầu, ảo giác, khó chịu, mệt mỏi, buồn nôn... Đôi khi do bạn quá lo lắng cũng gây ra các biểu hiện mà bạn nhầm với tác dụng phụ của thuốc. Hãy giữ một tinh thần thật thoải mái, rồi mọi chuyện sẽ ổn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Khi mới điều trị ARV thì khó tránh khỏi một số tác dụng phụ của thuốc như nhức đầu, ảo giác, khó chịu, mệt mỏi, buồn nôn... Đôi khi do bạn quá lo lắng cũng gây ra các biểu hiện mà bạn nhầm với tác dụng phụ của thuốc. Hãy giữ một tinh thần thật thoải mái, rồi mọi chuyện sẽ ổn.
    Dạ e cảm ơn các a. E mong các bạn khác uong thuốc cũng v... cố gắng nhìn về trc... miệng luôn tươi cười may mắn tự nhiên đến...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Lục Giang Xem bài viết
    sao cứ tanưg cân đều đều vậy trời?, đã ít ngủ, làm việc nanựg , thức khuya, dậy sớm và cố giảm cân sao ko đc, hic, đã làm việc nanựg mà cứ lên cân thế này chắc chết quá , giờ cái bụng phệ rầu, làm việc mau mệt hơn trước, có cách nào giảm cân ko vậy nhỉ?
    bạn có thể cho zalo mình hỏi một số vấn đề không bạn? 0941737462

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Em dùng ARV đc 4 ngày rồi! Tất cả bình thường, chỉ có điều sáng ngủ dậy là người lâng lâng, lờ đờ, người ko có mệt mỏi chỉ thấy lười lười 1 chút.. nhưng đến chiều tối mới hết... em đói bụng hoài... mấy anh cho em hỏi như vậy có sao ko? Hay do e chưa quen thuốc vậy các a? :(

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    61
    Em dùng ARV đc 4 ngày rồi! Tất cả bình thường, chỉ có điều sáng ngủ dậy là người lâng lâng, lờ đờ, người ko có mệt mỏi chỉ thấy lười lười 1 chút.. nhưng đến chiều tối mới hết... em đói bụng hoài... mấy anh cho em hỏi như vậy có sao ko? Hay do e chưa quen thuốc vậy các a? :(
    dấu hiệu này rất bình thường bạn ak, hầu như ai cũng vậy, từ từ sẽ quen thuốc rồi sẽ trở lại bình thường, nhớ uống đúng giờ nhé

6. Những thành viên đã cảm ơn Lục Giang cho bài viết này:

Theboystar (13-08-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Lục Giang Xem bài viết
    dấu hiệu này rất bình thường bạn ak, hầu như ai cũng vậy, từ từ sẽ quen thuốc rồi sẽ trở lại bình thường, nhớ uống đúng giờ nhé
    Dạ e cảm ơn anh! Em đặt 2 cái báo thức cách nhau 5p... đúng giờ lắm anh.. ah mà a cho e hỏi là mình ăn trc khj uống thuốc 2 tiếng và sau khj uống thuốc 1 tiếng là được phải ko a? Cứ đói hoài :(
    Với lại uống thuốc nếu muốn thay đổi mốc giờ thì chỉ dựt về trước đươc chứ ko dựt về sau được hả a? (Vd: uống thuốc 23h15 muốn dời lại 23h thì được, dời xuống 23h30 ko đc).

Cảm ơn
    596
    Dạ e cảm ơn anh! Em đặt 2 cái báo thức cách nhau 5p... đúng giờ lắm anh.. ah mà a cho e hỏi là mình ăn trc khj uống thuốc 2 tiếng và sau khj uống thuốc 1 tiếng là được phải ko a? Cứ đói hoài :(
    Với lại uống thuốc nếu muốn thay đổi mốc giờ thì chỉ dựt về trước đươc chứ ko dựt về sau được hả a? (Vd: uống thuốc 23h15 muốn dời lại 23h thì được, dời xuống 23h30 ko đc).
    Bạn muốn thay đổi giờ uống thuốc lên hay xuống đều được. Bạn đang uống 23h15 thì giờ bạn muốn đổi sang 23h hoặc 23h30 thì chọn giờ thuận lợi rồi tuân thủ uống chọn đời theo giờ đó.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bạn muốn thay đổi giờ uống thuốc lên hay xuống đều được. Bạn đang uống 23h15 thì giờ bạn muốn đổi sang 23h hoặc 23h30 thì chọn giờ thuận lợi rồi tuân thủ uống chọn đời theo giờ đó.
    Vậy mình chỉ thay đổi đc 1 lần trong đời ah hả a?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Vậy mình chỉ thay đổi đc 1 lần trong đời ah hả a?
    Bạn có thể thay đổi giờ uống thuận tiện cho bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cho em hỏi chút nha anh chị. Em diều trị ảv cũng được nữa năm và cũng rất ổn. Nhưng hôm nay em bị bắt đi khám nvqs, ng ta hỏi em có bệnh gì hok, ng ta đưa ra 4 loại bệnh trong đó có H nữa, thật sự lúc đó em hoan mang lắm lần đầu bị hỏi như vậy, em sợ nên nói không bị gì cả vậy có được không vậy anh chị, anh chị cho em xin biết nha.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi Thanh1991 Xem bài viết
    Cho em hỏi chút nha anh chị. Em diều trị ảv cũng được nữa năm và cũng rất ổn. Nhưng hôm nay em bị bắt đi khám nvqs, ng ta hỏi em có bệnh gì hok, ng ta đưa ra 4 loại bệnh trong đó có H nữa, thật sự lúc đó em hoan mang lắm lần đầu bị hỏi như vậy, em sợ nên nói không bị gì cả vậy có được không vậy anh chị, anh chị cho em xin biết nha.

Khám đi nghĩa vụ quân sự bắt buộc có xét nghiệm HIV theo quy định rồi bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    các A/C cho em hỏi , em đã uống A RV 1 năm nay . nhưng bây giờ ăn uống thất thường trong thời gian uống thuốc , có khi uống sau khi ăn vài tiếng , có khi đang ăn rồi lại đến giờ uống thuốc , có khi uống thuốc xong rồi sau đó ăn . và thường uống mà không có nước . vậy cho e hỏi cách ăn uống như vậy có ảnh hường gì không ah ? mong các A/C giải đáp giùm em . em cảm ơn .

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi sgnaotrongtoi Xem bài viết
    các A/C cho em hỏi , em đã uống A RV 1 năm nay . nhưng bây giờ ăn uống thất thường trong thời gian uống thuốc , có khi uống sau khi ăn vài tiếng , có khi đang ăn rồi lại đến giờ uống thuốc , có khi uống thuốc xong rồi sau đó ăn . và thường uống mà không có nước . vậy cho e hỏi cách ăn uống như vậy có ảnh hường gì không ah ? mong các A/C giải đáp giùm em . em cảm ơn .
    Uống ARV quan trọng nhất là đúng giờ. Bạn uống thuốc sau ăn, trước ăn hay đang ăn không ảnh hưởng gì công dụng của thuốc, chỉ là nếu uống đói thì hại dạ dày thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Ban quản trị xóa bài viết hỏi không đúng chủ đề.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Không kiểm tra H bạn ạ.
    ở dưới hàm bên trái e có nổi hạch một lớn , một nhỏ thì có s k chị? e uống dc 2 tháng và cd4 là 257, e lo lao quá chị ơi

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Vệ Đằng Xem bài viết
    ở dưới hàm bên trái e có nổi hạch một lớn , một nhỏ thì có s k chị? e uống dc 2 tháng và cd4 là 257, e lo lao quá chị ơi
    Hạch dưới hàm hầu như ai cũng có, đó là hạch đề kháng, khi có các tác nhân gây hại từ bên ngoài thì hạch đó có chức năng chống đỡ, bạn có thể đi khám tìm nguyên nhân nổi hạch.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Vệ Đằng Xem bài viết
    Khi nào hạch bạn sưng tấy và to lên như trái hột gà có như và vón cục mới là hạch lao

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Mấy anh chị cho e hỏi chút vấn đề ạ
    Tình hình là cuối tuần nay e đi du lịch thái lan, e mang theo thuốc arv theo có bị kiểm tra ko ạ, anh chị trả lời giúp e với

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Niemtin124 Xem bài viết
    Tình hình là cuối tuần nay e đi du lịch thái lan, e mang theo thuốc arv theo có bị kiểm tra ko ạ, anh chị trả lời giúp e với
    Bạn đi du lịch thì không ai kiểm tra thuốc của bạn cả.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Niemtin124 Xem bài viết
    Bỏ thuốc vào hành lý ký gởi, chừa vài viên uống khi cần với điều kiện thuốc phải có lọ và nhãn hiệu

Trang 71 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 2161697071727381 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này