Trang 84 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3474828384858694 ... CuốiCuối
Kết quả 1,661 đến 1,680 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    Trích dẫn Gửi bởi TungDuy Xem bài viết
    Chào cả nhà em là thành viên mới. Mới biết tin mình bị H mà suy sụp mất 1 tuần. Rồi cũng phải sống. Mình đi xét nghiệm CD4 là 325, cho hỏi mình bị lâu chưa nhỉ. Mới dùng thuốc buổi đầu mà say sẳm mặt mày ko đi làm đc, mọi người có cách nào giúp mình hết say ko. Chứ ngày nào cũng như này thì sao mà đi làm đc. NGày đầu tiên dùng, mình uống tĩnh tâm khang lúc 9:30, arv lúc 10h và đi ngủ, 1h ko ngủ đc vì bắt đầu tác dụng phụ. Mình ko biết sao giờ, mọi người giúp mình với. ���������������� �������������
    Ban đầu H cũng bị như vậy thậm chí còn ói nữa. Nhưng rồi nhủ lòng phải khỏe, rồi cũng sẽ qua. Cố gắng bạn nhé.
    À mà có những triệu chứng khác như ói nhiều hơn, ngứa, ... nên nói kĩ với bs nhé.
    Chúc mau khỏe nhé

Thành Viên Mới godblameme's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Mới đó cũng đã 3 tháng từ lúc biết mình co dòng máu quý tộc này. Hôm này cũng là ngày thứ 4 uống I127, được cái dân gym 4 5 năm rồi nên khoẻ re ít tác dụng phụ, chỉ hơi buồn ngủ chóng mặt. Hôm nay cũng thật buồn, vừa bị gay còn vừa bị H, mới yêu ngta được gần tháng nói sự thật thì ngta cũng ậm ừ ko sao rồi cũng bỏ mình đi rồi . . . Hì. Sự thật luôn là như thế . . .

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    35
    Cố lên bạn ơi tui cũng gay cũng h mà còn sv mới ra trường kkk đời vẫn vui !

4. Những thành viên đã cảm ơn gia tu di vang cho bài viết này:

Hientai (19-03-2017)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    35
    Lâu quá không vào thăm mọi người công việc và sức khỏe tốt hết ạ

6. Có 2 người đã cảm ơn gia tu di vang cho bài viết bổ ích này:

Hientai (19-03-2017),Nguyen Ha (07-03-2017)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Báo cáo cả nhà CD4 hôm nai 11/3/2017 của em là 901 Mới lấy hồi sáng lun

CD4 từ 26/11/2014 - 11/3/2017 là 317 - 589 - 859 - 579 - 901

8. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

Hientai (19-03-2017)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Báo cáo cả nhà CD4 hôm nai 11/3/2017 của em là 901 Mới lấy hồi sáng lun

CD4 từ 26/11/2014 - 11/3/2017 là 317 - 589 - 859 - 579 - 901

Chúc mừng bạn.

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Cũng khó trách người ta. Gay thì cũng là người, cũng có thể bị bệnh chứ. Cố gắng lên!!! Mình thấy vấn đề lớn nhất của mình vẫn là tâm lý.
    Trích dẫn Gửi bởi godblameme Xem bài viết
    Mới đó cũng đã 3 tháng từ lúc biết mình co dòng máu quý tộc này. Hôm này cũng là ngày thứ 4 uống I127, được cái dân gym 4 5 năm rồi nên khoẻ re ít tác dụng phụ, chỉ hơi buồn ngủ chóng mặt. Hôm nay cũng thật buồn, vừa bị gay còn vừa bị H, mới yêu ngta được gần tháng nói sự thật thì ngta cũng ậm ừ ko sao rồi cũng bỏ mình đi rồi . . . Hì. Sự thật luôn là như thế . . .

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Trích dẫn Gửi bởi godblameme Xem bài viết
    Cố lên nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Add và các bạn trong diễn đàn cho e hỏi thắc mắc này với . E là người có H và SMG , phát hiện bệnh đã hơn 1 năm . Hiện tại e mới chuyển việc sang làm lễ tân cho 1 phòng nha ở sg ( phòng răng ) , phòng nha này cùng hệ thống với bệnh viện răng hàm mặt của tư nhân . E được biết vào khoảng tháng 5 tất cả nhân viên đều được xét nghiệm sức khỏe tổng quát . Các a/c cho e hỏi vậy liệu trong xét nghiệm của e có xét nghiệm H và SMG luôn không do e làm việc tại phòng nha và cùng hệ thống với bv tai mũi họng (phẫu thuật thẩm mỹ ). E đang rất lo lắng về cái khám sức khỏe tổng quát mà cty chỉ định khám sắp tới . Mong các a/c biết tl giùm e .
    Lần sửa cuối bởi hivongtot, ngày 17-03-2017 lúc 20:26.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi hivongtot Xem bài viết
    Add và các bạn trong diễn đàn cho e hỏi thắc mắc này với . E là người có H và SMG , phát hiện bệnh đã hơn 1 năm . Hiện tại e mới chuyển việc sang làm lễ tân cho 1 phòng nha ở sg ( phòng răng ) , phòng nha này cùng hệ thống với bệnh viện răng hàm mặt của tư nhân . E được biết vào khoảng tháng 5 tất cả nhân viên đều được xét nghiệm sức khỏe tổng quát . Các a/c cho e hỏi vậy liệu trong xét nghiệm của e có xét nghiệm H và SMG luôn không do e làm việc tại phòng nha và cùng hệ thống với bv tai mũi họng (phẫu thuật thẩm mỹ ). E đang rất lo lắng về cái khám sức khỏe tổng quát mà cty chỉ định khám sắp tới . Mong các a/c biết tl giùm e .
    Theo nguyên tắc làm về ngành Y có xét nghiệm HIV bạn và các bệnh truyền nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Cảm ơn anh ! Có quá nhiều cơ hội tốt đã đến nhưng đều ko nắm bắt được cũng chỉ do hậu quả của ngày hôm nay ... Cũng chỉ do bản thân thôi .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    Cùng cảnh ngộ. nói chuyện hông

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hung_happy Xem bài viết
    Cùng cảnh ngộ. nói chuyện hông
    Bạn inbox mình nhé .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Vậy những ngành khác ngoại trừ ngành y , quân đội và hàng không thì xét nghiệm tổng quát ko bao gồm XN Hiv hả anh? E định xin làm nvvp cho CTY du lịch hoặc làm sales cho CTY cơ khí không biết 2 CV này thì sao . Nếu 2 CV này xét nghiệm có luôn xét nghiệm hiv thì mình từ chối ko xét nghiệm được ko vì 2 ngành này ko nằm trong những ngành bắt buộc xét nghiệm truyền nhiễm và hiv

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Vậy những ngành khác ngoại trừ ngành y , quân đội và hàng không thì xét nghiệm tổng quát ko bao gồm XN Hiv hả anh? E định xin làm nvvp cho CTY du lịch hoặc làm sales cho CTY cơ khí không biết 2 CV này thì sao . Nếu 2 CV này xét nghiệm có luôn xét nghiệm hiv thì mình từ chối ko xét nghiệm được ko vì 2 ngành này ko nằm trong những ngành bắt buộc xét nghiệm truyền nhiễm và hiv
    Theo quy định xét nghiệm HIV không được bắt buộc, trừ những trường hợp theo quy định. Ngành nghề phải xét nghiệm HIV trước khi tuyển dụng:
    a) Thành viên tổ lái theo quy định tại Điều 72 của Luật Hàng không dân dụng Việt Nam;
    b) Nghề đặc biệt thuộc lĩnh vực an ninh, quốc phòng.
    Vì vậy nếu ngành nghề của bạn không nằm trong lĩnh vực bắt buộc XN HIV thì công ty không có quyền tự ý xét nghiệm HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Theo quy định xét nghiệm HIV không được bắt buộc, trừ những trường hợp theo quy định. Ngành nghề phải xét nghiệm HIV trước khi tuyển dụng:
    a) Thành viên tổ lái theo quy định tại Điều 72 của Luật Hàng không dân dụng Việt Nam;
    b) Nghề đặc biệt thuộc lĩnh vực an ninh, quốc phòng.
    Vì vậy nếu ngành nghề của bạn không nằm trong lĩnh vực bắt buộc XN HIV thì công ty không có quyền tự ý xét nghiệm HIV.
    Như vậy CV e đang làm trong phòng nha cũng ko được bắt buộc xét nghiệm hiv phải không anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Như vậy CV e đang làm trong phòng nha cũng ko được bắt buộc xét nghiệm hiv phải không anh
    Phòng nha thuộc bên ngành y tế rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Chảo cả nhà cách đây 6 tháng mình phát hiện ra bệnh khi đó dc4 của mình là 90 nên đc bác sĩ chỉ định uống arv ngay, sau 6 tháng hqua mình làm xét nghiệm kết quả là 710 mừng quá...

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Moiviecroicungqua Xem bài viết
    Chảo cả nhà cách đây 6 tháng mình phát hiện ra bệnh khi đó dc4 của mình là 90 nên đc bác sĩ chỉ định uống arv ngay, sau 6 tháng hqua mình làm xét nghiệm kết quả là 710 mừng quá...

Tuanmecsedec chúc bạn luôn luôn sức khỏe,an vui trong cuộc sống.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    E cám ơn a tuấn nhiều nhé .6 tháng trc khi biết bệnh e có đt và đc a hướng dẫn nơi làm xét nghiệm các thứ nên cũng đỡ bỡ ngỡ..

Trang 84 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3474828384858694 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này