Trang 97 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 47879596979899107 ... CuốiCuối
Kết quả 1,921 đến 1,940 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Raindn Xem bài viết
    Mọi người ơi hôm nay e đi làm cd4 nhưng OPC bảo về vì vấn đề bảo hiểm gì đấy người ta ko làm miễn phí nữa. Thời gian nào có thể làm nhưng tự chịu phí thì OPC chỗ em cũng chưa biết cụ thể có khi là qua tết, vất vả quá mọi người ạ. Ko biết ở các tỉnh khác như thế nào?
    Chính xác, hiện Bộ Y Tế đang kêu gọi NCH tham gia BHYT, BHYT chi trả thuốc ARV, nhưng các XN thì NCH tự chi trả ko nằm trong danh mục BHYT

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Chính xác, hiện Bộ Y Tế đang kêu gọi NCH tham gia BHYT, BHYT chi trả thuốc ARV, nhưng các XN thì NCH tự chi trả ko nằm trong danh mục BHYT
    Vậy là do quy định của một số nơi thôi anh, chỗ em XN nếu có BHYT được hưởng 100%.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (07-01-2015)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Hiện nay một số nơi giờ không hỗ trợ kiểm tra CD4 nữa, nhưng nếu mình có BHYT thì vẫn được XN theo bảo hiểm.
    Hôm tháng 12 /2014, BS bên OPC Q11 cũng nói em về làm BHYT, tháng sau lên tái khám thì báo số thể cho họ :) Cứ thủ trước cái bảo hiểm cho chắc các anh chị ạ. Giai đoạn này đang lung tung quá, không có thông tin chính xác từ phía bảo hiềm cả.

Thông tin hành lang thì nói sẽ phải trả phí theo bảo hiềm từ năm 2018 cơ, nhưng giờ đã lục đục rồi, không biết thế nào. Anh chị nào có thông tin hoặc trải nghiệm thì Share với mọi người với nhe

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Hôm tháng 12 /2014, BS bên OPC Q11 cũng nói em về làm BHYT, tháng sau lên tái khám thì báo số thể cho họ :) Cứ thủ trước cái bảo hiểm cho chắc các anh chị ạ. Giai đoạn này đang lung tung quá, không có thông tin chính xác từ phía bảo hiềm cả.

Thông tin hành lang thì nói sẽ phải trả phí theo bảo hiềm từ năm 2018 cơ, nhưng giờ đã lục đục rồi, không biết thế nào. Anh chị nào có thông tin hoặc trải nghiệm thì Share với mọi người với nhe
    Bấm vào đây tham khảo:
    Bảo hiểm y tế: Giải pháp bền vững cho điều trị HIV/AIDS

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    hum e làm xet nghiem cd 4 va các bệnh khác liên quan cần xét nghiệm máu ở opc da lieu đồng nai, bs cũng nói e phải đóng tiền vì bảo hiểm giờ k chi trả hết nữa, nhưng hết có hơn 100k à, e nghĩ vậy cũng ổn. chỉ lo cho những NCH nghèo và thất nghiệp .

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi son86 Xem bài viết
    hum e làm xet nghiem cd 4 va các bệnh khác liên quan cần xét nghiệm máu ở opc da lieu đồng nai, bs cũng nói e phải đóng tiền vì bảo hiểm giờ k chi trả hết nữa, nhưng hết có hơn 100k à, e nghĩ vậy cũng ổn. chỉ lo cho những NCH nghèo và thất nghiệp .
    Anh Son86 cho em hỏi, chi trả khoảng 100K là bao gồm ẢRV chưa anh? Hay ARV phải mua riêng? Hôm anh đi lấy CD4 đó lấy thuốc không hay chỉ lên KT CD4 thôi

Cảm ơn
    2,578
    Anh Son86 cho em hỏi, chi trả khoảng 100K là bao gồm ẢRV chưa anh? Hay ARV phải mua riêng? Hôm anh đi lấy CD4 đó lấy thuốc không hay chỉ lên KT CD4 thôi
    TV này: son86
    Chưa điều trị ARV bạn àh

9. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

son86 (07-01-2015)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    TV này: son86
    Chưa điều trị ARV bạn àh
    Dạ

Vậy anh Songchung có thông tin về việc này không anh? Vì em tái khám vào 20/1 tới đây nhưng mà 25/1 em mới nhận thẻ BHYT lận nên em không biết thế nào, chi phí thuốc sao để còn mang theo nữa. Anh biết đó thuốc không gián đoạn được mà hihi

Thành Viên Mới KhongGucNga's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Mọi người xét nghiệm CD4 bao lâu có kết quả vậy... cái opc gần mình cho xét nghiệm CD4 xong hẹn tuần sau tái khám cho kết quả... tuần sau lên hẹn tiếp tuần nữa. Rồi hôm qua ngày hẹn e lên tái khám thì lại nói tuần sau có kết quả...cứ kéo dài vậy hoài chán quá... đã vậy mấy bữa nay người cứ âm ỉ sốt... không nhức đầu mà chiều và đêm đang ngủ dù k mở quạt và đắp mền kín2,3 lớp mà lạnh run cả người luôn. Không biết triệu chứng của bệnh gì nữa. Diễn đàn mình có ai từng bị vậy tư vấn giúp mình với.

Cảm ơn
    2,578
    Dạ

Vậy anh Songchung có thông tin về việc này không anh? Vì em tái khám vào 20/1 tới đây nhưng mà 25/1 em mới nhận thẻ BHYT lận nên em không biết thế nào, chi phí thuốc sao để còn mang theo nữa. Anh biết đó thuốc không gián đoạn được mà hihi
    Hiện tại ở TPHCM chưa có động tĩnh gì bạn, nhưng các OPC vẫn đang ráo riết cập nhật thẻ BHYT của NCH để báo cáo về UB P/C AIDS TpHCM

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi KhongGucNga Xem bài viết
    Mọi người xét nghiệm CD4 bao lâu có kết quả vậy... cái opc gần mình cho xét nghiệm CD4 xong hẹn tuần sau tái khám cho kết quả... tuần sau lên hẹn tiếp tuần nữa. Rồi hôm qua ngày hẹn e lên tái khám thì lại nói tuần sau có kết quả...cứ kéo dài vậy hoài chán quá... đã vậy mấy bữa nay người cứ âm ỉ sốt... không nhức đầu mà chiều và đêm đang ngủ dù k mở quạt và đắp mền kín2,3 lớp mà lạnh run cả người luôn. Không biết triệu chứng của bệnh gì nữa. Diễn đàn mình có ai từng bị vậy tư vấn giúp mình với.
    Thời các OPC XN CD4 KQ có sau 1 tuần nhưng báo KQ cho BN sau lần tái khám tiếp theo, riêng phòng khám MK khi BN có nhu cầu hỏi KQ th2i đến trực tiếp PK sau 1 tuần bộ phận nhận bệnh sẽ trả KQ miệng cho BN ngay tại bạn nhận bệnh qua HS của PK

14. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

KhongGucNga (07-01-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    mình xét nghiệm cd 4, gan a, b, c, đường máu, lậu, giangmai,.... bs ở đó nói tất tần tật các xét nghiệm luôn để biết mà điều trị.
    mình chưa dùng crv vì cd 4 cua mình la 393, cao hơn quy định, nhưng mình trình bày là mình bị mồng gà gần nửa năm, đốt mãi k hết, nên muốn điều trị cd 4 để có thể giảm mồng gà , bs nói để họ xem xét và kết hợp vs các bs da liễu nữa, nhưng cứ mỗi tuần đi đốt mồng gà 1 lần,
    bs cho mình uống viêm cotrim trị tiêu chày gì đó, mỗi ngày 1 viên, uống tháng này rùi, để phòng tiêu chày, mới uống 5 ngày 2 viên trắng và xanh trị viêm niệu đạo vì mình tự nhiên bị ngứa ống dương vật, k rát, k đau, uống năm ngày, cách 1 tuần khám 1 lần. dc cái bs điều trị ở đây rất nhiệt tình, gọi điện tư vấn và hỏi thăm bất cứ lúc nào. thấy cũng rất an ủi và vui
    mình cũng đang dùng axiclorvia gì đó loại 800 ngày 5 viên để kháng virut mồng gà,
    mỗi lần kham1q hết 8000, lấy thuốc hết khoảng mười mấy ngàn nữa. tốt ban ah!

Cảm ơn
    31
    OPC mới điện thoại thông báo kết quả CD4 của mình có 64 thôi... tiêu mình rồi hic không ngờ thấp dữ vậy. Vậy là mình ở giai đoạn Aids rồi hả Ad ? :(

Cảm ơn
    2,578
    OPC mới điện thoại thông báo kết quả CD4 của mình có 64 thôi... tiêu mình rồi hic không ngờ thấp dữ vậy. Vậy là mình ở giai đoạn Aids rồi hả Ad ? :(
    Cd4 64 là thấp, nếu cần phải tiếp cận ARV ngay, Trong chuyên môn là ARV khẩn

18. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

KhongGucNga (07-01-2015)

Cảm ơn
    31
    OPC có kêu mình sáng mai lên gấp.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    OPC có kêu mình sáng mai lên gấp.
    cố lên bạn nha. bây giờ nhiễm rồi mình mới thấy sức khỏe là quý, lúc trước ỷ to con, khỏe mạnh xem thường, giờ thì teo luôn. ra đường là áo khoác, khẩu trang, có dấu hiệu gì là alo bac sy opc ngay để mua thuốc uống.
    tuổi trẻ phung phí! haizzzzzz

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cho mình hỏi uong ARV liền sau khi ăn có được không (uống đúng giờ) ? ( vì có 1 lần mình ăn tiệc ngay đến giờ uong thuoc, vừa ăn xong là mình uống liền)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Canphongtrong Xem bài viết
    Cho mình hỏi uong ARV liền sau khi ăn có được không (uống đúng giờ) ? ( vì có 1 lần mình ăn tiệc ngay đến giờ uong thuoc, vừa ăn xong là mình uống liền)
    Thức an ko ảnh ưởng tới thuốc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    hôm nay tái khám, các bs ở opc và bv da liễu cùng khám, .... kết quả không tốt lắm. và mình dc chỉ định uông a r v, mỗi ngày 1 viên, và một đống thuốc khác nữa, mong tuần sau tái khám sẽ ổn

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi son86 Xem bài viết
    hôm nay tái khám, các bs ở opc và bv da liễu cùng khám, .... kết quả không tốt lắm. và mình dc chỉ định uông a r v, mỗi ngày 1 viên, và một đống thuốc khác nữa, mong tuần sau tái khám sẽ ổn
    ẢRV uống duy nhất 1 mình nó ko uống chung bất kỳ thuốc nào hết, IHN cũng uống duy nhất mình nó, ko uống chung với bất kỳ thuốc nào hết, Cotrim 960 cũng vậy, thuốc chống nhiễm trùng cơ hội cũng thế, túm lại chia thuốc ra uống ko uống chung 1 bụm

25. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

son86 (08-01-2015)

Trang 97 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 47879596979899107 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này