Trang 6 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 456781656106 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 120 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi xindoi1_cohoi Xem bài viết
    E xin được nói đôi lởi. Đối với riêg cá nhân e thì A Tuấn , chị Hà , A Hiếu và diễn đàn này là ngôi nhà thứ 2. nhiều chuyện vui,buồn trong cuộc sống đôi khi không biết giải bày với ai. nhờ ngôi nhà này mọi gánh nặng mà từng ngày từng giờ e phải mang theo hay những lần vấp ngã của tuổi trẻ đều được các a.c chia sẻ và động viên. nhờ a.c mà e biết suy nghĩ hơn biết sốg có íck hơn. hiện tai bây giờ lên diendanhiv như một thói quen không thể bỏ của e roày.hihi. nhiều khi có ca nào DT giả e rất sợ và lo lắg lắm đều cầu mong mọi sự tốt đẹp đến với họ. có khi đêm về tự mình tưởng tượg ra dung nhan a TuấnMẹc hay đ.ka Hiếu nhà mình ra sao mà hok thể hình dung nỗi.Rất muốn được gặp để được thoã mãn trí tò mò ngoài ra còn muốn (ôm) các anh với tình cảm của 1 thằng e trai đối với người a . những chuyến off của diendan e cũng muốn tham gia cho vui mà toàn ỏ HN hay Sài Gìn hok àk ( rầu thúi ruột). Nãy đọc vài dòng tự sự của a Hiếu sao e thấy nao lòng quá. a.Hiếu vui vẻ, lạc quan thường ngày mà e biết đâu roày đừng làm mất hình tượng thế chớ a . Cố lên a nhé. chúc cho mọi a.c.e trong diễn đàn thật nhiều s.khoẻ. Chúa phù hộ cho mọi người. yêu cả nhà nhiều . ý quên e hok có (Dòng Máu Cao Quý )như a.c nhưng đọc topic thấy buồn nên cả gan làm vài câu. a.c chém nhẹ zùm e
    Anh thay mặt các anh chị em có Dòng Máu Quý Tộc gởi đến em lời cảm ơn chân thành nhất mà em đã dành cho các anh chị. Em có thể vào đây nhìn anh nhé:......
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 22-12-2013 lúc 22:39.

2. Có 3 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Nguyen Ha (19-10-2013),tranquangloc22101993 (26-11-2013),xindoi1_cohoi (23-10-2013)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    a.c chém nhẹ zùm e

4. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Nguyen Ha (19-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Manh động thế a

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    a.c chém nhẹ zùm e
    Ai chém em vậy? Nói...nói chị nghe xem nào.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Ai chém em vậy? Nói...nói chị nghe xem nào.
    Đại ka TuấnMẹc ớ chị

Thành Viên Chính Thức dianguctrangian36's Avatar
    Cảm ơn
    34

http://diendanhiv.vn/threads/2914-Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc

Bạn ạ,cũng như bao người có H đã có lúc tôi chỉ muốn chết.Nhưng từ ngày vào diễn đàn quen dc nhiều bạn có cùng cảnh ngộ mình mới tâm sự đc và cùng nhau chi sẻ,càng ngày mình cảm thấy càng phải sống tốt hơn nữa,sống có ích cho quãng đời còn lại.
    Có H đâu có thể chết ngay được đúng kg bạn,hãy sống thật lành mạnh vui tươi yêu đời bạn nhe´

Mong bạn sốg thật tốt và có ích cho xh bạn nhé

Cố lên bạn à :) Chúc bạn luôn khỏe mạnh và sẽ làm được những điều bạn mong muốn !!!
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 23-10-2013 lúc 07:37.

9. Những thành viên đã cảm ơn dianguctrangian36 cho bài viết này:

xindoi1_cohoi (23-10-2013)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0
    E vào đây đọc e rất sợ mình là người có dòng máu quý tộc. Nếu e có cơ hội may mắn hơn các a các chị e xin làm tình nguyện viên tham gia chia sẻ chăm sóc các a các chị. Nam mô a di đà phật mong các a chị hãy cố gắng lạc quan vui vẻ, và hp trong cuộc sống!

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi damduytung Xem bài viết
    E vào đây đọc e rất sợ mình là người có dòng máu quý tộc. Nếu e có cơ hội may mắn hơn các a các chị e xin làm tình nguyện viên tham gia chia sẻ chăm sóc các a các chị. Nam mô a di đà phật mong các a chị hãy cố gắng lạc quan vui vẻ, và hp trong cuộc sống!
    Danh Từ HIV luôn ăn sâu vào óc em thì làm sao em đủ can đam chăm sóc các A/C đây, em có nói thật lòng mình không? Hay lúc đấy em nghe tụi anh gọi thì chạy mất cà quần lẫn dép. Lời nói và hành động đôi khi trái ngược nhau đấy, khó ai vừa nói và vừa làm song song đâu em ợ.

12. Có 3 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

1 lan trot dai (25-10-2013),ga_con (18-06-2015),xindoi1_cohoi (24-10-2013)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0
    Nếu e mà ko bị thì e sẽ học cách sống chung với H vì e đã hiểu được cảm giác lo sợ khi đợi kết quả. E nói e sẽ làm mà a! Mong là e còn hi vọng làm lại, nếu mà e ko may mắn thì e cũng sẽ sống chung một mái nhà với mấy a chị mà.

Cảm ơn
    2,578
    Nếu e mà ko bị thì e sẽ học cách sống chung với H vì e đã hiểu được cảm giác lo sợ khi đợi kết quả. E nói e sẽ làm mà a! Mong là e còn hi vọng làm lại, nếu mà e ko may mắn thì e cũng sẽ sống chung một mái nhà với mấy a chị mà.
    Chả ai muốn một kết quả tệ hại cả, em bình tĩng và chờ xn đi. Không phải hể QHTD không an toàn 1 lần hay có hành vi kích dục là nhiễm HIV, để nhiễm HIV phải hội đủ các yếu tố sau:
    1. Thời gian QHTD không an toàn thường xuyên tái diễn.
    2. Phải đủ nồn độ virut HIV xâm nhập vào cơ thể..
    3. Vết thương đủ sâu, đủ rộng, viêm nhiễm.

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

1 lan trot dai (25-10-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    DÒng máu quý tộc hay cũng có thể gọi là dòng máu phượng hoàng. Ôi ta đã mang dòng máu này cũng 14 năm rùi. 14 năm xảy ra biết bao nhiêu là chuyện. Bạn bè, người thân tuy nói hiểu mình nhưng thực sự chẳng có ai cả, những hành động, cử chỉ, hay đôi khi những lời nói thôi cũng làm mình cảm thấy có 1 khoảng cách. Mình buồn và cô đọc trong shính cái gia đình mình, mình muốn thoat khỏi (hix 11 năm ra khỏi nhà) chỗ này tuy biết rằng mọi người đều yêu thưong mình và lo lắng cho mình. Buồn cho phận mình quá, mỗi nhà mỗi hoàn cảnh.

17. Có 2 người đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết bổ ích này:

loilam90 (12-11-2013),sadlove (26-02-2015)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi tocdovtyeu Xem bài viết
    DÒng máu quý tộc hay cũng có thể gọi là dòng máu phượng hoàng. Ôi ta đã mang dòng máu này cũng 14 nămrùi. 14 năm xảy ra biết bao nhiêu là chuyện. Bạn bè, người thân tuy nói hiểu mình nhưng thực sự chẳng có ai cả, những hành động, cử chỉ, hay đôi khi những lời nói thôi cũng làm mình cảm thấy có 1 khoảng cách. Mình buồn và cô đọc trong shính cái gia đình mình, mình muốn thoat khỏi (hix 11 năm ra khỏi nhà) chỗ này tuy biết rằng mọi người đều yêu thưong mình và lo lắng cho mình. Buồn cho phận mình quá, mỗi nhà mỗi hoàn cảnh.
    Vậy mà giờ CD4 tứ quý 1. ĐỈNH ĐẤY!

19. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

HIV/AIDS. (24-10-2013)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi tocdovtyeu Xem bài viết
    DÒng máu quý tộc hay cũng có thể gọi là dòng máu phượng hoàng. Ôi ta đã mang dòng máu này cũng 14 năm rùi. 14 năm xảy ra biết bao nhiêu là chuyện. Bạn bè, người thân tuy nói hiểu mình nhưng thực sự chẳng có ai cả, những hành động, cử chỉ, hay đôi khi những lời nói thôi cũng làm mình cảm thấy có 1 khoảng cách. Mình buồn và cô đọc trong shính cái gia đình mình, mình muốn thoat khỏi (hix 11 năm ra khỏi nhà) chỗ này tuy biết rằng mọi người đều yêu thưong mình và lo lắng cho mình. Buồn cho phận mình quá, mỗi nhà mỗi hoàn cảnh.
    Ôi cảm động thay hoàn cảnh này có ai hiểu thấu, chỉ tôi, bạn và người trong cuộc may ra. thôi thì đành ôm nó trong lòng và có thể mang nó đến một nơi rất xa, hy vọng nơi ấy làm cho tâm hồn ta thanh thản.

21. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

HIV/AIDS. (24-10-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi Doitan Xem bài viết
    Vậy mà giờ CD4 tứ quý 1. ĐỈNH ĐẤY!
    Những ji ta mình có là do mình phấn đấu, tự trang bị kiến thức, tự chăm sóc chính mình (ngay cả gia đình mình cũng chẳng biết ji cả về bệnh) đi làm, tập thể dục (tập tạ đó = bụng 6 múi hehehe) và có chế độ nghĩ ngơi, công thêm 1 số phụ gia trong món ăn và ngoài xã hội.

23. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết này:

Charles (24-10-2013)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0
    Em nghe mấy a chị nói mà e đau lòng, vì tuổi đời còn trẻ nên e ko thể cưỡng lại những cám dỗ của xh. Bây h e nhận lấy ở bản thân trước hết là sự lo lắng nếu ko may mắn thì lại nhận lấy dong máu quý tộc. E đã hối hận rồi mong đời một cơ hội! Các a chị hãy cố gắng lên nhé!

Cảm ơn
    2,578
    Em nghe mấy a chị nói mà e đau lòng, vì tuổi đời còn trẻ nên e ko thể cưỡng lại những cám dỗ của xh. Bây h e nhận lấy ở bản thân trước hết là sự lo lắng nếu ko may mắn thì lại nhận lấy dong máu quý tộc. E đã hối hận rồi mong đời một cơ hội! Các a chị hãy cố gắng lên nhé!
    Cô hội không tự nhiên mà có và vốn dĩ tự nhiên đến với ta, Dù ta là gì, là ai, ta luôn biết nắm bắt cái cơ hội đó: là sự sống, sống trong mọi hoàn cảnh dù cuộc đời có cay đắng khắc nghiệt, ta vẫn vui vẻ đón nhận và lèo lái nó theo bản năng sinh tồn. Dòng Máu Có Quý Tộc hay không Quý Tộc cũng là con người. Đã là con người là cần có mưu cầu hạnh phúc và sự sống. Sống vì mọi người ta sẽ thấy cuộc đời đẹp hơn, chớ sống vì mình thì còn ý nghĩa gì là cuộc sống, quanh ta còn biết bao là những mãnh đời bất hạnh, chớ gì quãnh mặt làm ngơ với đời. Hãy đối sử có tình giữa con người với nhau đó mới đúng là mục đích mà Tạo Hóa tạo ra con người. Ta có là ai thì con người từ cát bụi rồi cũng trở về cát bụi mà thôi, ta không thể thay đổi và cải lại Đấng Tạo Hóa
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 25-10-2013 lúc 10:09.

26. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

can1niemtin (27-10-2013),JordanLe (04-12-2014)

Thành Viên Mới daquamuon's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Có trong người dòng máu quý tộc Đã 10 năm zui mà nay tôi mới quan tâm quan tâm tới sức khỏe.
    Khi cd4 còn 99
    Có phải tôi quá thờ ơ với chính bản thân mình ko.
    Nhưng ko sao cả vẫn còn thời gian ko có gì la muộn.
    Tiện đây
    Mình xin cảm ơn mọi người rất nhiều.
    Đây đúng là nơi mình tìm kiếm bao lâu nay.
    Nhưng giờ thì ko biết noi gi nữa.
    Chỉ đọi tin vui đẻ chia se cùng GĐ "Dòng máu quý tộc"

28. Có 5 người đã cảm ơn daquamuon cho bài viết bổ ích này:

Nguyen Ha (29-10-2013),songchungvoi_HIV (28-10-2013),tranquangloc22101993 (26-11-2013),Tuanmecsedec (28-10-2013),xindoi1_cohoi (01-11-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Không có gì buồn hết, mình bị H cách đây 6 năm. Mãi đến giờ cd4 còn 44 mới bắt đầu điều trị, đc 1 tháng rồi. Phải chấp nhận và sống với nó. Càng buồn thì càng mất sức, lạc quan lên. Mình lại là con trai 1 chưa con luôn á. Cố lên cả nhà ơi!

30. Có 4 người đã cảm ơn visaolaithe1985 cho bài viết bổ ích này:

Nguyen Ha (29-10-2013),songchungvoi_HIV (28-10-2013),Tuanmecsedec (28-10-2013),xindoi1_cohoi (01-11-2013)

Cảm ơn
    2,578
    Mỉnh muốn dành topic này là để các bạn chia sẻ lẫn nhau, yêu thương nhau, và hiểu về nhau hơn, hy vọng các bạn giúp nhau vượt qua cuộc sống này nhé

32. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Nguyen Ha (29-10-2013)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Đôi khi nghĩ về cuộc đời, về số phận, quá khứ thì qua rồi, tương lai còn mịt mù phía trước...nhưng tất cả là do định mệnh mà ông trời đã sắp đặt...trăm đường tránh chẳng khỏi số...thôi kệ...đôi chân mình vẫn đứng vững, miệng vẫn nở nụ cười...xem đời còn gì bất hạnh dành cho mình nữa hay không.

34. Có 4 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

ga_con (18-06-2015),Hon5thang (10-11-2013),loilam90 (10-11-2013),Tungthanhtran (07-03-2014)

Trang 6 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 456781656106 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này