Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 24

Chủ đề: Mong anh Tuấn và các anh tư vấn giúp em ( về hành vi Oral Sex ).

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.

Mong anh Tuấn và các anh tư vấn giúp em ( về hành vi Oral Sex ).

Cach day khoang 1 thang, sau khi da nhau say, em co vao mot quan cafe tra hinh. Em co hon sau (da luoi) voi co gai do va sau do co ay da Oral Sex cho em, dong thoi em co dung tay so vao AD cua co ay, khong duoc bao lau thi em xuat tinh (trong mieng co ay). Ra khoi quan em chay ngay ve nha va di tam, em co dung xa bong de ve sinh DV (em khong nho chinh xac thoi gian tu luc Oral sex den luc em ve sinh DV la bao lau nua: khoang tren duoi 30 phut) , em co xem DV theo mat thuong cua minh thi khong co vet tray xuot a.

Mot tuan sau khi Oral Sex thi co the em binh thuong, nhung sau do em tim thong tin tren mang thi co vai cho comment la co nguy co, em bat dau lo lang va cam thay chan an, an khong tieu, nguoi cu than tho. Va bay gio thi em bi dau lung (vung eo ben trai), bi dang mieng va co tieu chay (vai hom truoc em co nhau tiep khach, trua uong va toi cung uong, em da oi rat nhieu lan va bung cam thay kho chiu nen dang mieng va tieu chay khong biet la do bao tu hay la trieu chung HIV nua).

Mong cac anh tu van giup em la hanh vi Oral Sex cua em co nguy co cao khong a, em co can di XN ko.

Em cam on cac anh rat nhieu (em xin loi neu em da viet hoi dai, chi la em bi stress nen muon tam su nhieu hon).

ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi thuan_140912 Xem bài viết
    Cach day khoang 1 thang, sau khi da nhau say, em co vao mot quan cafe tra hinh. Em co hon sau (da luoi) voi co gai do va sau do co ay da Oral Sex cho em, dong thoi em co dung tay so vao AD cua co ay, khong duoc bao lau thi em xuat tinh (trong mieng co ay). Ra khoi quan em chay ngay ve nha va di tam, em co dung xa bong de ve sinh DV (em khong nho chinh xac thoi gian tu luc Oral sex den luc em ve sinh DV la bao lau nua: khoang tren duoi 30 phut) , em co xem DV theo mat thuong cua minh thi khong co vet tray xuot a.

Mot tuan sau khi Oral Sex thi co the em binh thuong, nhung sau do em tim thong tin tren mang thi co vai cho comment la co nguy co, em bat dau lo lang va cam thay chan an, an khong tieu, nguoi cu than tho. Va bay gio thi em bi dau lung (vung eo ben trai), bi dang mieng va co tieu chay (vai hom truoc em co nhau tiep khach, trua uong va toi cung uong, em da oi rat nhieu lan va bung cam thay kho chiu nen dang mieng va tieu chay khong biet la do bao tu hay la trieu chung HIV nua).

Mong cac anh tu van giup em la hanh vi Oral Sex cua em co nguy co cao khong a, em co can di XN ko.

Em cam on cac anh rat nhieu (em xin loi neu em da viet hoi dai, chi la em bi stress nen muon tam su nhieu hon).

Ban tim hieu tren dien dan co nhung cau hoi tuong tu duoc tra loi khong sao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Da. Em cam on anh Tuan nhieu. Em cam thay yen tam hon nhieu roi.

Chuc anh va gia dinh dau tuan vui ve va hanh phuc.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi thuan_140912 Xem bài viết
    Cach day khoang 1 thang, sau khi da nhau say, em co vao mot quan cafe tra hinh. Em co hon sau (da luoi) voi co gai do va sau do co ay da Oral Sex cho em, dong thoi em co dung tay so vao AD cua co ay, khong duoc bao lau thi em xuat tinh (trong mieng co ay). Ra khoi quan em chay ngay ve nha va di tam, em co dung xa bong de ve sinh DV (em khong nho chinh xac thoi gian tu luc Oral sex den luc em ve sinh DV la bao lau nua: khoang tren duoi 30 phut) , em co xem DV theo mat thuong cua minh thi khong co vet tray xuot a.

Mot tuan sau khi Oral Sex thi co the em binh thuong, nhung sau do em tim thong tin tren mang thi co vai cho comment la co nguy co, em bat dau lo lang va cam thay chan an, an khong tieu, nguoi cu than tho. Va bay gio thi em bi dau lung (vung eo ben trai), bi dang mieng va co tieu chay (vai hom truoc em co nhau tiep khach, trua uong va toi cung uong, em da oi rat nhieu lan va bung cam thay kho chiu nen dang mieng va tieu chay khong biet la do bao tu hay la trieu chung HIV nua).

Mong cac anh tu van giup em la hanh vi Oral Sex cua em co nguy co cao khong a, em co can di XN ko.

Em cam on cac anh rat nhieu (em xin loi neu em da viet hoi dai, chi la em bi stress nen muon tam su nhieu hon).

Truong hop cua minh cung nhieu trieu chung qua. chua du thoi gian xet nghiem , song stress va hoanh mang.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi sohaitotcung2013tb Xem bài viết

Truong hop cua minh cung nhieu trieu chung qua. chua du thoi gian xet nghiem , song stress va hoanh mang.

Do ban lo lang qua nen co cam giac la trieu chung hoac do ban bi stress gay ra.

Thành Viên Chính Thức timecanbeback's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Truong hop cua ban giong y minh! Minh moi dc 16 ngay thoi! Sau khi oral xong thi so hai va lo lang, thuc ca dem lang thang tren mang..Sau 1 thoi gian tim hieu thi thay cai mon oral nay co le rat pho bien..cu vao quan matxa tra hinh hay vao dong....deu co mon nay ban dau. Ma bay gio vao nhung noi nhu the dau phai chi nhung ong ham cua la, loi song khong lanh manh dau...Nhan vien van phong, Sinh vien, Ky su...cung vao..Nhu minh co bao gio thiet tha may cai tro do dau nhung do 1 lan cong ty di nhau gan chuc a e di va minh cung di. Mac du ng ta bao nguy co rat thap, co ng bao thap hon ca quan he bang hau mon co dung bao cao su....Nhung van lo! Cung stress! khong lam duoc viec! Va cho doi! Nhu ban la co the xet nghiem combo tim khang nguyen va khang the roi do! dc gan 6 tuan roi dung khong?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dung la truong hop cua ban timecanbeback cung rat giong minh va nhieu ban khac tren dien dan. Minh cung da doc nhieu tai lieu cua cac anh, nhung cung giong ban, minh cung lo lang du biet la nguy co rat thap, nhung minh nghi do cung la tam ly chung cho nhung nguoi co nguy co du thap hay cao. Minh cung da tung an khong ngon, ngu khong yen, nua dem thuc giac hoac khong ngu duoc, lam viec khong tap trung va co ve hoi nong tinh hon truoc, tram cam hon truoc. Nhung ban thu nghi xem, neu bay gio cu tiep tuc lo lang nhu vay thi stress se danh guc ban va toi truoc khi biet ket qua ve H (nguy co rat thap va gan nhu khong phai lo lang), va chung ta se lam mat long nhieu nguoi nua vi thai do ko tot gan day cua chung ta, ve cong viec thi lai ko con lam tot nhu truoc va con nhieu hau qua khac do stress gay ra nua... dac biet la suc khoe se xuong rat nhanh neu lo lang nhieu.

Vay hay de minh diem lai mot so van de tui minh bot lo lang nha:

1. A Tuan la nguoi rat gioi, co giay chung nhan tham van cua uy ban phong chong HIV/AIDS TPHCM, anh tu van cho tui minh la khong sao thi se ko sao => hay tin o anh.

2. Cac anh tren dien dan ai cung co kien thuc ve H, minh thay ai cung deu gioi ca va cung da tu van cho tui minh ko sao. 

3. Minh co doc tai lieu tren dien dan minh : theo CDC thi ti le bi H cho hanh vi Os la 1:20000 trong truong hop ke ca mieng chay mau va DV co vet thuong . Neu minh lam chuyen gi do ma ti le thanh cong chi co 1:20000 (ti le rat nho) thi chac minh se ko bao gio dam nghi den thanh cong trong chuyen do dau. (truong hop cua ban ko co vet tray xuoc nao nua nen nguy co con thap hon nua ay chu hay co the noi la ko co nguy co), va dac biet la tren dien dan co rat nhieu truong hop ve Os, chac co le cung co rat nhieu truong hop tray xuoc Dv nhung lai chua co truong hop nao bi H, mot tin dang mung ma phai ko nao.

4. Cho tay vao AD (minh cung co), minh co doc bai thay tay ko co vet tray xuoc thi cang ko sao roi, ma tay co vet thuong thi vet thuong phai moi bi, dang chay mau va du lon thi moi co nguy co va chua co ca nao ghi nhan bi H ve truong hop nay nua, ko lo nua nhe.

5. Mut vu GMD (minh cung co), minh thay A Tuan tu van la H ko lay nhiem theo cach nay ma, vay ko lo ve truong hop nay nua nha.

6. Lay khan lau DV, minh nho ko nham la thoi gian H song o moi truong ben ngoai rat ngan va H rat yeu nen ko lay theo truong hop nay ma,ban cung ko phai lo gi nua roi.

Diem qua cac nguy co thi truong hop minh va ban cung ko co gi lon lam phai ko nao, vay tui minh cung nhu cac ban co nguy co Os hay bot lo lang nha, hay lay lai tu tin va ko de stress danh guc tui minh duoc, manh me len nha ban timecanbeback va cac ban Os. Minh chuc ban timecanbeback tat ca m.n se AT va chac la se nhu vay ma.

@timecanbeback: minh muon di XN lam, nhung minh chua co ranh nua, dinh tuan nay di nhung van chua di duoc. hix.

Va tu nay tui minh hay quyet tam tranh xa GMD nha, so lam roi (-_-)

P/s:E xin loi neu co noi sai ve cac nguy co o tren, co gi mong A Tuan va cac anh bo qua va sua giup e, e chi muon dong vien va tra loi tin nhan cho ban timecanbeback chu ko co y tu van dau.

Cảm ơn
    25
    uh!

it ra chung ta khong don doc ma!

Doc bai cua ban thuan_140912 minh thay rat vui! cam giac duoc chia se nhieu!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi timecanbeback Xem bài viết
    uh!

it ra chung ta khong don doc ma!

Doc bai cua ban thuan_140912 minh thay rat vui! cam giac duoc chia se nhieu!
    Hay cu vui ve va tu tin len nhe, dung giong minh, minh gio cam thay thoai mai hon nhieu roi, lac quan hon nhieu roi nhung di chung cua stress van con ne, minh van con mat ngu, truoc kia mat ngu la do minh nghi ve H, con gio la do minh quen cai cam giac mat ngu luon roi, ko biet lam sao ma binh thuong lai duoc nua. :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuan cho em hoi la:

Em duoc Os 2 lan: mot lan vao ngay 8/7/2013, va mot lan vao ngay 15/7/2013 (topic o tren em ghi thieu mot lan do 2 lan deu giong nhau a). Thu 7 tuan nay thi 1 truong hop duoc 5 tuan va 1 truong hop duoc 6 tuan. Do em o Binh Duong va ban viec nen khong xuong Hoa Hao lam XN combo duoc. 

Anh cho em hoi la o thoi diem nay ngoai combo ra em co the XN bang pp nao o Binh Duong ? 

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Choi oi OS nua joi ! Dung la BARCA- REAL dung nhau la la i oi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi mongconghien Xem bài viết
    Choi oi OS nua joi ! Dung la BARCA- REAL dung nhau la la i oi.
    Barca gap Real luc nao cung hap dan va kich tinh het ma. hi hi. Thuan_149012 cung khong con lo lang nhieu nua roi mongconghien oi, nhung cung muon di test mot cai cho chac ak, ma ko di xn combo o SG duoc nen hoi m.n thu xem gio nen Xn bang pp nao ne ... ? 

Cảm ơn
    25
    thuan_140912 oi! Luc GMD Oral cho ban co ta co dung dau luoi de liem lo sao khong! Nghe noi co the lay qua lo sao neu co mau. Bong nhien nghi lai thay GMD no cung dung luoi liem lo sao minh! Tuc la no the luoi ra liem do! dau luoi no cham vao lo sao! Dung la ngoi ranh nghi ra nhieu cai ghe!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    thuan_140912 oi! Luc GMD Oral cho ban co ta co dung dau luoi de liem lo sao khong! Nghe noi co the lay qua lo sao neu co mau. Bong nhien nghi lai thay GMD no cung dung luoi liem lo sao minh! Tuc la no the luoi ra liem do! dau luoi no cham vao lo sao! Dung la ngoi ranh nghi ra nhieu cai ghe!
    Minh khong nho chinh xac la GMD co dung luoi liem lo sao DV minh khong nua, chac la co do, nhung minh se phan tich the nay:

- Neu mieng GMD co mau, mot luong mau kha nho ma GMD khong cam nhan duoc (neu co nhieu mau thi GMD da phat hien va khong Os roi) va mau da pha tron voi nuoc bot trong mieng va lam giam kha nang lay nhiem kha nhieu (H thi khong lay nhiem qua nuoc bot ma).

- Con neu luoi GMD bi tray xuoc nho va GMD ko cam nhan duoc thi se ko co mau, con luoi GMD co vet thuong dang chay mau thi chac la rat va dau lam, se ko Os cho minh dau.

- Va mot dieu quan trong nua la tren the gioi chua co ca nao ghi nhan la nguoi duoc Os bi lay nhiem ca, co 1 vai (va chi 1 vai) truong hop duoc ghi nhan bi lay nhiem qua Os nhung do la nguoi H(-) thuc hien Os cho nguoi H(+).

- Va minh nghi co le rat nhieu nguoi duoc Os va GMD co dung luoi do, minh thay cung de xay ra truong hop nay ma, nhung tren dien dan van chua ai bi ca.

Vay timecanbeback hay yen tam nhe. Se khong sao dau ma. Co len ong ban.

- Minh chi phan tich vay thoi, con muon biet chinh xac thi tui minh phai hoi A Tuan va cac anh tren dien dan de co cau tra loi chinh xac nhat.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    ong ban dung "choc gay banh xe" kieu nay nha, khong vui ti nao dau. No ngam bang luoi nguyen con thi sao khong co dinh lo sao, ba dao qua di. Con cai vu liem lo sao co mau gi gi ong doc dau vui long cho dia chi, bai viet trich dan, dung gay hoang tuong cho nguoi khac nha

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664

Ngoi ranh thi tim hieu ve HIV de trang bi kien thuc cho minh chu viec gi phai nghi linh tinh vo ich.

Cảm ơn
    25
    Xin loi moi nguoi! 

Tai ngoi doc kien thuc ve HIV hoai, hom truoc doc bai tu van cua a Tuan thi phai noi la khi giao hop AD-DV thi HIV co the xam nhap tu dich AD qua cac vet xuoc(do co xat trong qua trinh giao hop) va lo sao. Nen nghi lai truong hop cua minh khi GMD dung luoi kich thich co liem dau lo sao. Roi lai hoang tuong ve kha nang dau luoi bi xuoc thi sao! Co le nhu thuan_140912 phan tich la dung.

Xin loi neu lo lang cua minh khong dung va lam moi nguoi lo lang

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Xin loi moi nguoi! 

Tai ngoi doc kien thuc ve HIV hoai, hom truoc doc bai tu van cua a Tuan thi phai noi la khi giao hop AD-DV thi HIV co the xam nhap tu dich AD qua cac vet xuoc(do co xat trong qua trinh giao hop) va lo sao. Nen nghi lai truong hop cua minh khi GMD dung luoi kich thich co liem dau lo sao. Roi lai hoang tuong ve kha nang dau luoi bi xuoc thi sao! Co le nhu thuan_140912 phan tich la dung.

Xin loi neu lo lang cua minh khong dung va lam moi nguoi lo lang
    Lo lang la tam ly binh thuong cua nhung ai nghi minh co nguy co ma timecanbeback (minh cung vay), theo ban noi thi HIV co the xam nhap tu dich AD qua lo sao DV, vi dich AD co chua H ma, con dung mieng hay luoi (moi truong co nhieu nuoc bot) liem lo sao DV thi ko sao roi. Neu mieng hay luoi co mau thi giong nhu minh phan tich o tren day. Vay la khong sao roi phai khong nao, minh hieu cam giac lo lang cua ban ma, thoi co len nhe, minh cung dang co gang day.

Nice day !

Cảm ơn
    25
    Dao nay sao roi thuan_140912!

Da di xet nghiem chua!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dao nay sao roi thuan_140912!

Da di xet nghiem chua!
    T7 tuan nay minh duoc 6 tuan roi day. Co le thu 7 tuan nay minh di xn.

Con timecanbeback dao nay tinh than the nao roi? Da kha hon nhieu chua ? Da du thoi gian Xn chua?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này