Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Xét nghiệm virus hiv chứ k phải xét nghiệm tìm ra kháng thể hiv??

Robin
    Guest

Xét nghiệm virus hiv chứ k phải xét nghiệm tìm ra kháng thể hiv??

Chào các anh chị,sau hơn 6 tháng có qhtd k an toàn với bạn gái thì e có đi xn máu (test nhanh),kết quả ra âm tính,nhưng trong tờ giấy em thấy họ đánh dấu ât vào ô hiv chứ k phải ô anti-hiv.e đọc trên mạng thì thấy hầu như xn hiv là xn tìm kháng thể hiv chứ k tìm trực tiếp virus hiv...vậy các anh chị cho e hỏi xn tìm trực tiếp con VIRUS HIV sau 6 tháng kể từ ngày nguy cơ là ât thì có gì khác với pp gián tiếp tìm kháng thể hiv k ạ? Và kqua nói trên của em đã an toàn chưa ạ? Em hơi băn khoăn mong anh chị tư vấn.Em xin cảm ơn anh chị!
    ads
    Lần sửa cuối bởi Robin, ngày 07-10-2013 lúc 02:02.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Robin Xem bài viết
    Chào các anh chị,sau hơn 6 tháng có qhtd k an toàn với bạn gái thì e có đi xn máu (test nhanh),kết quả ra âm tính,nhưng trong tờ giấy em thấy họ đánh dấu ât vào ô hiv chứ k phải ô anti-hiv.e đọc trên mạng thì thấy hầu như xn hiv là xn tìm kháng thể hiv chứ k tìm trực tiếp virus hiv...vậy các anh chị cho e hỏi xn tìm trực tiếp con VIRUS HIV sau 6 tháng kể từ ngày nguy cơ là ât thì có gì khác với pp gián tiếp tìm kháng thể hiv k ạ? Và kqua nói trên của em đã an toàn chưa ạ? Em hơi băn khoăn mong anh chị tư vấn.Em xin cảm ơn anh chị!
    Quan trọng kết quả âm tính là OK rồi. Với kết quả âm tính sau 6 tháng thì bạn hoàn toàn yên tâm. Xin chúc mừng bạn
    Lần sửa cuối bởi Charles, ngày 07-10-2013 lúc 05:41.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Robin Xem bài viết
    Test nhanh làm gì là phương pháp tìm chính ngay (HIV),đây chỉ là phương pháp tìm kháng thể.Bạn nhìn trong giấy thấy đánh dấu vào ô có chữ HIV,đây chỉ là đánh dấu trong tờ giấy của bệnh viện, thường để đánh dấu là có xét nghiệm HIV.Thường loại đánh dấu này là đi xét nghiệm tổng quát trong phiếu thấy có các hạn mục xét nghiệm,xét nghiệm nào thì đánh dấu vào ô đó.

Thông tin về chủ đề này