Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Cần anh chị tư vấn hôn sâu và vấn đề răng miệng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18

Cần anh chị tư vấn hôn sâu và vấn đề răng miệng

Tình hình là e vẫn biết là hôn sâu ko có nguy cơ nhưng hôm nay thấy vài bài báo tư vấn vụ này nên e sợ. Chuyện là e có quen 1 người bạn làm trong quán karaoke và hôm nay gặp lại vui quá nên ôm cô nàng khóa môi 1 chút. - buổi sáng nứu của e có mủ và e chích cho xì mũ rỗi. Em hôn bạn buổi chiều. - e bị sâu răng nặng, 4 cái răng cùng bị sâu 1 lỗ to lắm và lâu lâu cũng bị ra máu chút đỉnh. - môi ko bị lở loétCho em hỏi tình hình này của e có nguy hiểm ko vậy. Hiv có truyền theo đường máu nếu bạn gái e cũng bị sâu răng ko. E hơi hoang mang các a ạ.
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi hoangnova Xem bài viết
    Tình hình là e vẫn biết là hôn sâu ko có nguy cơ nhưng hôm nay thấy vài bài báo tư vấn vụ này nên e sợ. Chuyện là e có quen 1 người bạn làm trong quán karaoke và hôm nay gặp lại vui quá nên ôm cô nàng khóa môi 1 chút. - buổi sáng nứu của e có mủ và e chích cho xì mũ rỗi. Em hôn bạn buổi chiều. - e bị sâu răng nặng, 4 cái răng cùng bị sâu 1 lỗ to lắm và lâu lâu cũng bị ra máu chút đỉnh. - môi ko bị lở loétCho em hỏi tình hình này của e có nguy hiểm ko vậy. Hiv có truyền theo đường máu nếu bạn gái e cũng bị sâu răng ko. E hơi hoang mang các a ạ.
    Khi nào mồm cả 2 người cùng như hình này hôn nhau may ra mới có nguy cơ.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

hoangnova (21-06-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    Haha nhìn ảnh của anh đưa lên ghê quá. E cũng biết kiến thức nhưng mới khóa môi xong nhớ lại răng sâu lâu lâu có máu nên e rối bời

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Haha nhìn ảnh của anh đưa lên ghê quá. E cũng biết kiến thức nhưng mới khóa môi xong nhớ lại răng sâu lâu lâu có máu nên e rối bời

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau
    Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ?
    Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau
    Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không?
    Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv?
    Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ
    Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

hoangnova (21-06-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    Em hiểu hết ạ, tại đọc tài liệu thấy nếu hôn nhau mà miệng bị sâu răng và có máu thì có nguy cơ, em thì sâu răng nên tự nhiên thấy sợ quá trời.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em hiểu hết ạ, tại đọc tài liệu thấy nếu hôn nhau mà miệng bị sâu răng và có máu thì có nguy cơ, em thì sâu răng nên tự nhiên thấy sợ quá trời.
    Lý thuyết vẫn là lý thuyết,còn thực tế thì chưa ai lây nhiễm con đường này.

Thông tin về chủ đề này