Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Thủ dâm có nguy cơ bị nhiễm hiv không ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Thủ dâm có nguy cơ bị nhiễm hiv không ?

chào anh/chị cho em hỏi: em tự thủ dâm có đeo bao nhưng lúc trước và sau khi đeo em sơ ý có chạm tay vào lỗ sáo của em mà trước đó, tay của em có đụng vào tay cầm cửa em sợ bị nhiễm hiv từ tay cầm kéo cửa nhà tắm. Vì em sợ người trước đó có tay chảy máu cầm vào tay cầm đó, em sợ người đó bị hiv. Vì người trước vào nhà tắm sau đó em vào luôn ạ. Nếu người trước đó có tay chảy máu và bị hiv. Vậy em có nguy cơ không ạ ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi CanTu Xem bài viết
    chào anh/chị cho em hỏi: em tự thủ dâm có đeo bao nhưng lúc trước và sau khi đeo em sơ ý có chạm tay vào lỗ sáo của em mà trước đó, tay của em có đụng vào tay cầm cửa em sợ bị nhiễm hiv từ tay cầm kéo cửa nhà tắm. Vì em sợ người trước đó có tay chảy máu cầm vào tay cầm đó, em sợ người đó bị hiv. Vì người trước vào nhà tắm sau đó em vào luôn ạ. Nếu người trước đó có tay chảy máu và bị hiv. Vậy em có nguy cơ không ạ ?
    Chủ đề này không cần thiết,vì đã tạo chủ đề hỏi rồi và đã được trả lời.

Chủ đề: khi thủ dâm có nguy cơ bị hiv không ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Thủ dâm cũng có thể bị HIV?

Cho em hỏi thủ dâm quá mức có ảnh hưởng xấu đến sức khoẻ và có thể mắc bệnh HIV không ạ?

Chào bác sĩ, mấy bữa bạn em có nói cho em bạn ấy bị kích thích bởi thủ dâm. Bạn có kể cho em là mấy bữa tui có thủ dâm quá mức, làm nhiều ngày liên tục. Sau đó, bạn em thấy mình bị ngứa quanh chỗ đó và nổi đỏ 1 số chỗ trên mình. Bạn còn nói buổi tối bạn hay mất ngủ và đổ mồ hôi tay và chân rất nhiều... Vậy cho em hỏi những triệu chứng trên có ảnh hưởng xấu đến sức khoẻ và có thể mắc bệnh hiv không ạ.
    Chào em,

HIV lây qua 3 con đường: Lây qua con đường máu, lây qua con đường tình dục và lây truyền từ mẹ sang con. Chứ thủ dâm không phải là con đường có thể bị lây nhiễm HIV được em ạ, bởi vì mình có tiếp xúc máu hay quan hệ với ai đó có nguy cơ bị nhiễm HIV đâu mà có thể bị nhiễm HIV được.

Hiện tượng bạn em đang bị ngứa quanh bộ phận sinh dục có thể là do bị viêm nhiễm do vệ sinh vùng kín không được sạch sẽ. Còn nổi một số nốt trên thân mình thì có thể bạn em đang bị viêm lỗ chân lông.

Thủ dâm không phải là xấu, nhưng chỉ nên thủ dâm với tần xuất 1 - 2 lần/ tuần mà thôi. Nếu bạn của em lạm dụng thủ dâm sẽ trở nên chậm chạp, yếu ớt, mắt lõm sâu, thâm quầng, hai tay lạnh ngắt, thường đổ mồ hôi trộm, mất ngủ, trí lực và sinh lực giảm, nếu nặng hơn có thể bị giảm trí nhớ cóảnh hưởng rất lớn đến sức khỏe .

Chính vì thế hiện tại em cần khuyên bạn em nên hạn chế tần xuất thủ dâm, ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng, tham gia các hoạt động thể dục thể thao, hạn chế xem các tranh ảnh, phim ''đen''. vệ sinh vùng kín sạch sẽ, mặc quần thoáng rộng.

Nếu sau vài ngày tình trạng ngứa, mất ngủ và đổ mồ hôi tay chân không đỡ thì nên bảo bạn em đi khám tại bệnh viện chuyên khoa da liễu và khoa thần kinh nhé.

Chúc hai em mạnh khỏe và hạnh phúc.

Theo Cửa sổ tình yêu

Thông tin về chủ đề này