Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: xin anh chị tư vấn giúp em.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

xin anh chị tư vấn giúp em.

Em xin chào các anh chị trên diễn đàn, em có đọc các con đường lây nhiễm hiv thì có thấy hic lây qua con đường tình dục, em có chút thắc mắc này và cũng là trường hợp của em cho em hỏi được không ạ:
    Tối qua lúc đang ngủ em dậy đi tiểu, do buồn ngủ đã vô tình chạm đầu dương vật vào cái bồn rửa tay trong nhà vệ sinh, em chỉ mặc quần đùi thôi ( không mặc đồ lót), mà nhà vệ sinh dùng chung cho phòng trọ có nhiều thứ, không loại chừ có máu hoặc tinh dinh có người bôi vào đó ( họ vô tình bôi lên khi rửa tay) , như vậy em có nguy cơ lây nhiễm hiv không ạ?, cái nữa là khi tay em cầm vào nhiều thứ trong nhà vệ sinh như vòi nước, tay gạt bồn cầu ... ( coi như tay em bị bẩn) và chỉ rửa lại sơ sơ rồi em lấy tay đó kiểm tra cái mặt trong quần đùi xem có bị ướt không, thì sau đó dương vật lại tiếp xúc với chỗ quần em vừa rờ vào, như vậy em có nguy cơ lây nhiễm hiv không ạ.
    Sáng hôm sau em mới rửa dương vật dưới vòi nước, mà vòi nước đó sát tường, có mấy người vừa đánh răng,( họ lấy tay hấng nước đánh răng, và rửa bàn chải đánh răng dưới vòi nước, chắc chắn có nước từ bàn chải, hoặc miệng bắn vào tường, rồi em rửa dương vật nước từ tường bắn ngược lại dương vật em, ​Sau đó nghĩ lại em dùng cái ca hấng nước để rửa dương vật, nhưng cái ca đó có người vừa dùng đánh răng, ( hình như có đê bàn chải vào ca) có dính cả kem đánh răng trong ca nữa ,như vậy em có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không ạ?
    À cho em hỏi thêm, là khi đi tiểu vào bồn cầu, sơ ý bị văng lên miệng bồn cầu và nước nó văng ngược lại dương vật của minh thì có nguy cơ lây nhiễm hiv không ạ ( bồn cầu dùng chung cho mọi người ạ)
    Một trường hợp nữa là khi đồ lót mình để xuống nền nhà tắm+ vệ sinh, rồi mới mang đi giặt rồi khi em mặc lại thì có nguy cơ lây nhiễm hiv không ạ ( nhà tắm+vệ sinh dùng chung ạ), có nhiều người ra vào
    Những trường hợp em kể ở trên, có phải là lây nhiễm hiv qua đường tình dục không ạ, vì em thấy có tiếp xúc với dương vật ạ
    Em xin cảm ơn các anh chị
    ads

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Tào lao quá, có tìm hiểu về hiv mà còn đặt câu hỏi hết sức ngớ ngẩn. Bạn tìm hiểu lại cho kĩ nhé

Thành Viên Chính Thức khonggiamnua's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Nếu nó lây như vậy thì em không còn ngồi đây để hỏi đâu

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Định lặng im, nhưng không thể không nói. Trí tưởng tượng của bạn này phong phú quá. HIV dễ lây như bệnh cảm cúm thông thường thì cả nhân loại này mắc bệnh hết. Tất cả những gì bạn "miêu tả" ở trên ko thể lây nhiễm HIV được. Xin mời bạn tìm hiểu kiến thức về HIV ngay trên diền đàn này.

Thông tin về chủ đề này