Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Cho mình hỏi về việc quan hệ đồng tính qua đường miệng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Cho mình hỏi về việc quan hệ đồng tính qua đường miệng.

Mình và một bạn có quan hệ đồng tính chỉ là kích dục bằng miệng mình biết kích dục bằng miệng hoặc tay là tình dục an toàn nhưng không được khuyến khích. Nhưng một lần vô tình lúc dùng miệng bạn mình hưng phấn nhiều nên ra trong miệng mình, mình nhả ra kịp và súc miệng sau đó 30-40 giây. Thì không biết là như vậy có nguy cơ lây nhiễm bệnh tình dục không các anh/chị?
    Và cho mình hỏi thêm là nếu người nhiễm HIV dùng miệng liếm vào 1 bộ phận nào đó trên cơ thể, sau đó khoảng vài phút mình cũng liếm như vậy vẫn an toàn phải không ạ?
    Em xin cảm ơn!
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Cho mình hỏi thêm là hành vi cắn ( cắn trên tay và nút cho bầm thịt...) thì chẳng có nguy cơ gì hay cũng dạng như nút lưỡi sâu?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi will-be-light Xem bài viết
    Mình và một bạn có quan hệ đồng tính chỉ là kích dục bằng miệng mình biết kích dục bằng miệng hoặc tay là tình dục an toàn nhưng không được khuyến khích. Nhưng một lần vô tình lúc dùng miệng bạn mình hưng phấn nhiều nên ra trong miệng mình, mình nhả ra kịp và súc miệng sau đó 30-40 giây. Thì không biết là như vậy có nguy cơ lây nhiễm bệnh tình dục không các anh/chị?
    Và cho mình hỏi thêm là nếu người nhiễm HIV dùng miệng liếm vào 1 bộ phận nào đó trên cơ thể, sau đó khoảng vài phút mình cũng liếm như vậy vẫn an toàn phải không ạ?
    Em xin cảm ơn!

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Oral sex với gay
    Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Cho mình hỏi thêm là hành vi cắn ( cắn trên tay và nút cho bầm thịt...) thì chẳng có nguy cơ gì hay cũng dạng như nút lưỡi sâu?

Cắn không làm lây nhiễm HIV bạn,vì trong tuyến nước bọt không có HIV.Trừ khi nào bạn đấm vào miệng người ta chảy máu tùm lum,sau đó họ cắn bạn thì may ra mới có khả năng.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự được trả lời.

Chủ đề: Bị cắn làm lây nhiễm hiv không?
    Chủ đề: cho mình hỏi tý.bị cắn cho lây nhiễm hiv không?.
    Chủ đề: Bị cắn có xước có lây nhiễm hiv không?
    Chủ đề: Em có cần dùng thuốc phơi nhiễm không ??? bị cắn
    Chủ đề: bị người cắn nguy cơ hiv
    Chủ đề: Gái Zalo cắn xước môi có nguy cơ với HIV k??
    Chủ đề: bị cắn có nguy cơ hiv không?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Chủ đề: Oral sex với gay
    Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết
    Và một chi tiết nữa là răng em bị sâu 2 mà không phải răng cửa, chân răng tốt không chảy máu, thì cũng không có nguy cơ hả anh?
    Cho mình hỏi thêm là nếu người nhiễm HIV dùng miệng liếm vào 1 bộ phận nào đó trên cơ thể, sau đó khoảng vài phút mình cũng liếm như vậy vẫn an toàn phải không ạ?

Em xin cảm ơn!
    Lần sửa cuối bởi will-be-light, ngày 07-08-2015 lúc 05:53.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Cho mình hỏi thêm là nếu người nhiễm HIV dùng miệng liếm vào 1 bộ phận nào đó trên cơ thể, sau đó khoảng vài phút mình cũng liếm như vậy vẫn an toàn phải không ạ?
    Em xin cảm ơn!
    Như vậy không sao bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Như vậy không sao bạn.
    Tks bạn nhiều!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Và một chi tiết nữa là răng em bị sâu 2 mà không phải răng cửa, chân răng tốt không chảy máu, thì cũng không có nguy cơ hả anh?
    Mình xem các threat hết rồi mà tại mình có thêm 1 vài cái khác vậy trườn hợp mình là không sao phải không các tư vấn viên ( để mình an tâm ^^ )

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Mình xem các threat hết rồi mà tại mình có thêm 1 vài cái khác vậy trườn hợp mình là không sao phải không các tư vấn viên ( để mình an tâm ^^ )

Với HIV không sao, vì tuyến nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt HIV.

10. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

will-be-light (07-08-2015)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em xin cảm ơn!
    Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV

Thông tin về chủ đề này