Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Âm tính bằng pp combo ở ngày thứ 32 đã yên tâm chưa ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Âm tính bằng pp combo ở ngày thứ 32 đã yên tâm chưa ạ

Xin anh Tuấn tư vấn giúp em.. Em bắt đầu hoang mang lại rồi ạ
    Chăng là thế này. Ngày 25/08 em có nguy cơ bị nhiễm HIV. Sau đó 32 ngày ( 26/09 ) em có đi xn combo tại Viện Vệ Sinh phòng dịch quân đội ( 21 Trung Liệt - Hà Nội ) : kết quả Âm tính. Em mừng gần chết vì có đọc thông tin Combo Âm Tính từ tuần thứ 4 trờ đi thì nguy cơ rất rất cao là không sao cả. Nhưng hnay ( 6 tuần ) em bị nổi ban đỏ ở vùng ngực phải trải dài xuống cạp quần .. Em thấy lo lắng quá
    Anh Tuấn có thể giúp em được không ạ.. Em hoang mang quá :(
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi namdinh Xem bài viết
    Xin anh Tuấn tư vấn giúp em.. Em bắt đầu hoang mang lại rồi ạ
    Chăng là thế này. Ngày 25/08 em có nguy cơ bị nhiễm HIV. Sau đó 32 ngày ( 26/09 ) em có đi xn combo tại Viện Vệ Sinh phòng dịch quân đội ( 21 Trung Liệt - Hà Nội ) : kết quả Âm tính. Em mừng gần chết vì có đọc thông tin Combo Âm Tính từ tuần thứ 4 trờ đi thì nguy cơ rất rất cao là không sao cả. Nhưng hnay ( 6 tuần ) em bị nổi ban đỏ ở vùng ngực phải trải dài xuống cạp quần .. Em thấy lo lắng quá
    Anh Tuấn có thể giúp em được không ạ.. Em hoang mang quá :(
    32 ngày xét nghiệm âm tính với phương pháp HIV ag/ab thì bạn yên tâm, đây là một kết quả tín hiệu an toàn rất cao ở tuần 12.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này hoặc chủ đề : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    32 ngày xét nghiệm âm tính với phương pháp HIV ag/ab thì bạn yên tâm, đây là một kết quả tín hiệu an toàn rất cao ở tuần 12.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này hoặc chủ đề : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)
    Anh cho em hỏi : 1.Theo em được nghe qua, thì ở 1 số nước khác kết quả combo sau 4 tuần đã được cho là kết quả cuối cùng. Việt Nam cẩn thận nên mới khuyến cáo xn lại sau 3 tháng cho chắc... Điều này có đúng không anh
    2. Theo kinh nghiệm của anh thì đã có trường hợp nào AT ở tuần thứ 4 mà sau đó DT sau 3 tháng chưa ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    63
    bạn yên tâm với kết quả đó cực kì khả quan rồi bạn mình cũng combo 28 ngày AT và h 3 tháng cũng AT đó thôi

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi namdinh Xem bài viết
    Anh cho em hỏi : 1.Theo em được nghe qua, thì ở 1 số nước khác kết quả combo sau 4 tuần đã được cho là kết quả cuối cùng. Việt Nam cẩn thận nên mới khuyến cáo xn lại sau 3 tháng cho chắc... Điều này có đúng không anh
    2. Theo kinh nghiệm của anh thì đã có trường hợp nào AT ở tuần thứ 4 mà sau đó DT sau 3 tháng chưa ạ
    Bạn xn combo sau nguy cơ 32 ngày âm tính kết quả này rất khả quan. Theo khuyến cáo của Bộ Y Tế vẫn phải xn lại sau 3 tháng.

Thành Viên Gắn Bó dragon's Avatar
    Cảm ơn
    67
    trên dd này thì chưa hề có ai 4 tuần AT rồi 3 tháng DT cả, bạn yên tâm đi

7. Những thành viên đã cảm ơn dragon cho bài viết này:

binhminh01 (11-10-2013)

Thông tin về chủ đề này