Chào các anh chị,

Được biết anh/chị tư vấn rất có uy tín trên diễn đàn. Hiện tại tâm lý em đang rất hoang mang và mong anh/chị tư vấn như sau:

Cậu bạn em có thông báo là đi xét nghiệm 2 nơi và kết quả đều là HIV+, TT Tư vấn chẩn đoán là giai đoạn cũng tương đối trễ và thời gian nhiễm bệnh có thể đã là 1 năm hoặc hơn.
Trước đó ngày 22/5, em có QHTD với bạn này Oral sex (không sử dụng bao cao su) và Anal sex (có sử dụng bao cao su). Em là người cho và bạn em là người nhận, nhưng cuối cùng cả hai đều không xuất tinh vì say...

Ngày 10/7 (6 tuần sau thời gian trên), em có đi làm xét nghiệm nhanh Determine HIV1/2 tại TT Sức khỏe Nam giới tại BV Việt Mỹ. Kết quả là HIV-.

Hiện tại, em cũng lo lắng và đã đi làm xét nghiệm lại tại Viện Pasteur HCM, tuy nhiên họ trả kết quả vào ngày 14/10. Từ hôm qua đến hôm nay em rất lo lắng, không biết kết quả của Viện Pasteur sẽ như thế nào...

=> Mong anh/chị tư vấn trước là xác xuất bị nhiễm bệnh của em có cao không!? Hoặc có trung tâm xét nghiệm nào cho biết kết quả sớm hơn không!? Chứ vài ngày sống trong sợ hãi này thì cũng nhũn não lắm... :(

Giờ thì em cũng rất hối hận và lo lắng về lối sống buông thả của mình, đúng là căn bệnh thế kỷ không chừa ai và không ở đâu xa, ngay ở xung quanh chúng ta...

Sớm mong được tư vấn từ phía các anh chị!

Cám ơn các anh chị & trân trọng!