Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 23

Chủ đề: Mọi người giúp em .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Mọi người giúp em .

Trường hợp của e là quan hệ với GMD nhưng bị rách bao và DV của e bị xước. E có uống thuốc lamziv sau 70h và đã uống hết một tháng 2 tuần. Trong thời gian e uống thuốc e sai uống mất 2 lần, mỗi lần chậm 7 phút. và 3 lần e uống thuốc xong nhưng do đặc thù công việc phải tiếp khách nên e không tránh được phải uống bia. Trong thời gian uống thuốc lamziv e có bị một số tác dụng phụ như người mệt mỏi, bị tiêu chảy, lúc nào cũng bị đầy bụng nhưng đến khi ngưng uống thuốc thì hết nhưng e lại bị phát ban rất ngứa và ngứa đến hôm nay là 2 tuần rồi nhưng vẫn không khỏi. có phải e bị H rồi phải không mọi người.Từ lúc nguy cơ tới giờ ngày nào e cũng nghĩ mình bị rồi. Em rất mệt mỏi và chán mọi thứ. Dấu chấm hết lại dành cho ngừoi một lần chót dại của e sao,Mọi người cho e lời khuyên đị. Em còn hy vọng không, Em phải XN khi nào đây.Em xin cảm ơn mọi người. mong mọi người sớm phản hồi.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi dauchamhet Xem bài viết
    Trường hợp của e là quan hệ với GMD nhưng bị rách bao và DV của e bị xước. E có uống thuốc lamziv sau 70h và đã uống hết một tháng 2 tuần. Trong thời gian e uống thuốc e sai uống mất 2 lần, mỗi lần chậm 7 phút. và 3 lần e uống thuốc xong nhưng do đặc thù công việc phải tiếp khách nên e không tránh được phải uống bia. Trong thời gian uống thuốc lamziv e có bị một số tác dụng phụ như người mệt mỏi, bị tiêu chảy, lúc nào cũng bị đầy bụng nhưng đến khi ngưng uống thuốc thì hết nhưng e lại bị phát ban rất ngứa và ngứa đến hôm nay là 2 tuần rồi nhưng vẫn không khỏi. có phải e bị H rồi phải không mọi người.Từ lúc nguy cơ tới giờ ngày nào e cũng nghĩ mình bị rồi. Em rất mệt mỏi và chán mọi thứ. Dấu chấm hết lại dành cho ngừoi một lần chót dại của e sao,Mọi người cho e lời khuyên đị. Em còn hy vọng không, Em phải XN khi nào đây.Em xin cảm ơn mọi người. mong mọi người sớm phản hồi.

Theo những gì bạn kể cho thấy bạn uống thuốc trễ chỉ như vậy không sao.Bây giờ bạn đã tuân thủ xong,cần xét nghiệm lại HIV theo khuyến cáo là 3 và tháng thứ 6.Bạn yên tâm nếu bạn tuân thủ đúng và đủ thì tỷ lệ thành công rất cao.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn đã uống xong thuốc chống phơi nhiễm và tuân thủ điều trị thành công rất cao. Còn tác dụng phụ thì ai cũng có. Bạn ngứa phát ban bạn có thể uống thêm thuốc bổ gan boganic chắc sẽ khỏi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    E xin được cảm ơn các a. nhưng e xin nói rõ hơn về trường hợp của e đó là: e bị nguy cơ ngày 24.5 nhưng đến 11h30 phút ngày 27.5(sau 70h) e mới bắt đầu uống được một viên. e muốn được thay đổi lịch uống cho tiện nên đến tối ngày 27.5 lúc 19h30 e uống một viên nữa, sáng hôm sau 7h30 e uống và duy trì như vây. Trong thời gian e uống sai mất 2 lần mỗi lần chậm 7phút. và 3 lần e uống xong nhưng e lại uống bia ngay. e rất sợ e uống sai như vậy thì mất hết tác dụng của thuốc.Nhưng có điều e ko hiểu tại sao BS chỉ phát thuốc cho e uống 27 ngày thì hết thuốc.e sợ e tinh nhầm nhưng ko phải mọi người à.Đến nay được 7tuần rồi. E có nên đi XN ko?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    E xin được cảm ơn các a. nhưng e xin nói rõ hơn về trường hợp của e đó là: e bị nguy cơ ngày 24.5 nhưng đến 11h30 phút ngày 27.5(sau 70h) e mới bắt đầu uống được một viên. e muốn được thay đổi lịch uống cho tiện nên đến tối ngày 27.5 lúc 19h30 e uống một viên nữa, sáng hôm sau 7h30 e uống và duy trì như vây. Trong thời gian e uống sai mất 2 lần mỗi lần chậm 7phút. và 3 lần e uống xong nhưng e lại uống bia ngay. e rất sợ e uống sai như vậy thì mất hết tác dụng của thuốc.Nhưng có điều e ko hiểu tại sao BS chỉ phát thuốc cho e uống 27 ngày thì hết thuốc.e sợ e tinh nhầm nhưng ko phải mọi người à.Đến nay được 7tuần rồi. E có nên đi XN ko?

Bạn uống sau 70 giờ là còn trong giờ vàng (trước 72 giờ),Bạn uống trễ vài phút không sao đâu.Nhưng phát đồ điều trị phải uống theo khuyến cáo 28 ngày,Bạn có tính nhầm ngày không?.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vâng. Nhưng e tính đi tính lại vẫn chỉ có 27 ngày anh Tuấn à. Mà e uống bia như vậy có làm mất tác dụng của thuốc không a? Nguy cơ là ngày 24.5 đến ngày 27.5 e bắt đầu uống và uống đến 22.6 thì hết thuốc.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Vâng. Nhưng e tính đi tính lại vẫn chỉ có 27 ngày anh Tuấn à. Mà e uống bia như vậy có làm mất tác dụng của thuốc không a? Nguy cơ là ngày 24.5 đến ngày 27.5 e bắt đầu uống và uống đến 22.6 thì hết thuốc.

Uống bia không sao..

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vâng e cảm ơn a. Nếu được phép làm lại thì tốt quá a Tuấn nhi? E có nên đi làm cái test nhanh ko anh Tuấn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Vâng e cảm ơn a. Nếu được phép làm lại thì tốt quá a Tuấn nhi? E có nên đi làm cái test nhanh ko anh Tuấn.

Dù bạn có nguy cơ,nếu bạn tuân thủ uống đúng và đủ thì thành công rất cao.Nhưng đã dùng thuốc (ức chế) thì không xét nghiệm sớm được,phải theo khuyến cáo là 3 và 6 tháng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    E sẽ đợi 3 tháng XN vậy.e cảm ơn anh nhiều nhé.chúc anh và gđ mạnh khỏe, hp. chúc a cùng diễn đàn phát triển ngày càng lớn mạnh hơn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    E sẽ đợi 3 tháng XN vậy.e cảm ơn anh nhiều nhé.chúc anh và gđ mạnh khỏe, hp. chúc a cùng diễn đàn phát triển ngày càng lớn mạnh hơn.

Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Chán thật PEP mà đi tiếp khách với lại bia rượu hoài, sợ lúc xỉn lại đi "làm liều" để rồi uống PEP double hen.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi mongconghien Xem bài viết
    Chán thật PEP mà đi tiếp khách với lại bia rượu hoài, sợ lúc xỉn lại đi "làm liều" để rồi uống PEP double hen.
    Nếu mình thoát khỏi đợt này thì sẽ không bao giờ như vậy nữa bạn ah. Hãy cố gắng ý thức bản thân mình hơn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn còn may mắn hơn mình là b kịp dùng pep. T nghĩ b sẽ không sao đâu. Chúc b có kết quả tốt đẹp!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Nếu mình thoát khỏi đợt này thì sẽ không bao giờ như vậy nữa bạn ah. Hãy cố gắng ý thức bản thân mình hơn..
    Biết vậy thì OK

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi mongconghien Xem bài viết
    Biết vậy thì OK
    Chỉ sợ không có cơ hội để làm lại thôi bạn à. Còn nếu có cơ hội thì chẳng có gì mà không thể sửa được cả.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi thuy19021988 Xem bài viết
    Bạn còn may mắn hơn mình là b kịp dùng pep. T nghĩ b sẽ không sao đâu. Chúc b có kết quả tốt đẹp!
    Cảm ơn bạn. nhưng mình hy vọng sẽ không ai gặp phải trường hợp như mình nữa. Giờ mình không biết còn nghị lực để vượt qua lỗi ám ảnh này không nữa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    B đã dùng thuốc rồi là không sao đâu, yên tâm đi bạn!!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi thuy19021988 Xem bài viết
    B đã dùng thuốc rồi là không sao đâu, yên tâm đi bạn!!!
    Mình cũng mong là như vậy. Nhưng đã có ai dám giả sử nếu không vượt qua được kiếp nạn này thì sẽ như thế nào chưa. Và có ai trong diễn đàn này gặp phải trường hợp như mình không?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Sao lần đầu tôi có nguy cơ và đi XN BS nói 1 tiếng sau mới có kết quả. Đấy là loại XN gì vậy

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này