Trang 9 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 CuốiCuối
Kết quả 161 đến 180 của 199

Chủ đề: HIV có lây khi vệ sinh vùng kín sau khi quan hệ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi cachdengia_tb Xem bài viết
    Chào các anh chị và mọi người trong diễn đàn!
    Giả sử một người có nguy cơ với H và dùng pep liên tục thì sau 12 tuần xét nghiệm âm tính thì kết quả đó có khả quan ko.Anh chị và mọi người tư vấn giúp e nhá.!
    Nếu dùng PEP mà XN sau 12 tuần âm tính chứng tỏ không nhiễm HIV rồi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Chào các anh chị và mọi người trong diễn đàn!
    Giả sử một người có nguy cơ với H và dùng pep liên tục thì sau 12 tuần xét nghiệm âm tính thì kết quả đó có khả quan ko.Anh chị và mọi người tư vấn giúp e nhá.!

Bạn yên tâm sau 2 tháng ngưng thuốc Pep tức 3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính
    Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP
    Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?.
    Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP
    Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    ý em là em bị viêm gan B.Em phải uống thuốc liên tục như vậy thì xét nghiệm sau 12 tuần lieu đã chính xác được chưa?Mong anh chị tư vẫn giúp.Và em muốn hỏi anh chị them một điều nữa là sùi mào gà có phải virut xâm nhập qua khu vực nào thì có biểu hiện ở khu vực ấy phải không?

Cảm ơn
    596
    ý em là em bị viêm gan B.Em phải uống thuốc liên tục như vậy thì xét nghiệm sau 12 tuần lieu đã chính xác được chưa?Mong anh chị tư vẫn giúp.Và em muốn hỏi anh chị them một điều nữa là sùi mào gà có phải virut xâm nhập qua khu vực nào thì có biểu hiện ở khu vực ấy phải không?
    Đúng vậy, SMG là bệnh tiếp xúc chỗ nào thì biểu hiện bệnh chỗ đó. Còn việc bạn điều trị viêm gan B không ảnh hưởng đến kết quả XN âm tính với HIV.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935

Bạn uống thuốc viêm gan B không ảnh hưởng kết quả khi ra âm tính bạn.Chổ nào tiếp xúc vi rút sùi mào gà thì chổ ấy sẽ mọc biểu hiện.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Em chào các anh chị và mọi người trong diễn đàn!
    Qua một thời gian không nghĩ đến HIV nhưng dạo này em cảm thấy trong người yếu quá nên lại nghĩ quẩn nên muốn anh chị và mọi người tư vấn giúp cho khỏi lăn tăn và lấy lại tinh thần.Sau khi bị stress nặng khoảng nửa tháng thì e sụt cân rất mạnh mà đến bây giờ e vẫn nhẹ hơn mức trung bình 6 tháng trước là 5% cơ thể mặc dù em ăn rất nhiều.Các triệu chứng em đầy đủ hết.Không nói đến triệu chứng và nguy cơ em muốn hỏi các anh chị về việc xét nghiệm.Các anh chị cứ coi như là em uống ARV liên tục trong 12 tuần không ngưng và e làm xét nghiệm ở phòng khám tư kết quả 1 vạch đậm một vạch mờ người ta bảo lên tỉnh xét nghiệm lại.Chiều hôm đó em lên trung tâm hiv tỉnh xét nghiệm thì họ không thu một đồng nào họ hẹn sáng hôm sau gọi điện cho họ để nhận kết quả.Đến sáng hôm sau em gọi thì hình như ông đó đang đi ăn phở và chỉ hỏi tên em chứ không hỏi mã số.Ông ấy bảo hôm qua có 2 người đều tên vậy và đều âm tính hết.Các anh chị cho em hỏi như vậy em đã yên tâm được chưa.Theo thông tin trên diễn đàn thì 95% cho kết quả chính xác sau 3 tháng nhưng 5% cũng là số nhiều.E cũng chỉ nghe các anh chị tư vấn test nhanh sau 8 tuân ngưng thuốc tức sau nguy cơ 12 tuần thì kết quả chính xác nhưng em dùng thuốc 12 tuần không nghỉ thì kết quả đã đủ thời gian để chính xác chưa?Mong anh chị tư vấn giúp!

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Em chào các anh chị và mọi người trong diễn đàn!
    Qua một thời gian không nghĩ đến HIV nhưng dạo này em cảm thấy trong người yếu quá nên lại nghĩ quẩn nên muốn anh chị và mọi người tư vấn giúp cho khỏi lăn tăn và lấy lại tinh thần.Sau khi bị stress nặng khoảng nửa tháng thì e sụt cân rất mạnh mà đến bây giờ e vẫn nhẹ hơn mức trung bình 6 tháng trước là 5% cơ thể mặc dù em ăn rất nhiều.Các triệu chứng em đầy đủ hết.Không nói đến triệu chứng và nguy cơ em muốn hỏi các anh chị về việc xét nghiệm.Các anh chị cứ coi như là em uống ARV liên tục trong 12 tuần không ngưng và e làm xét nghiệm ở phòng khám tư kết quả 1 vạch đậm một vạch mờ người ta bảo lên tỉnh xét nghiệm lại.Chiều hôm đó em lên trung tâm hiv tỉnh xét nghiệm thì họ không thu một đồng nào họ hẹn sáng hôm sau gọi điện cho họ để nhận kết quả.Đến sáng hôm sau em gọi thì hình như ông đó đang đi ăn phở và chỉ hỏi tên em chứ không hỏi mã số.Ông ấy bảo hôm qua có 2 người đều tên vậy và đều âm tính hết.Các anh chị cho em hỏi như vậy em đã yên tâm được chưa.Theo thông tin trên diễn đàn thì 95% cho kết quả chính xác sau 3 tháng nhưng 5% cũng là số nhiều.E cũng chỉ nghe các anh chị tư vấn test nhanh sau 8 tuân ngưng thuốc tức sau nguy cơ 12 tuần thì kết quả chính xác nhưng em dùng thuốc 12 tuần không nghỉ thì kết quả đã đủ thời gian để chính xác chưa?Mong anh chị tư vấn giúp!
    uống ARV liên tục trong 12 tuần không ngưng => Cái gì mà ARV liên tục 12 tuần. songchung hiểu chết liền
    Ủa mà bạn nguy cơ gì vậy??

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    ý em là em dùng pep trong 12 tuần liên tục kể từ ngày qhtd với gmd thì trong tuần 12 đó em xét nghiệm thì kết quả có chính xác không?Mong anh tư vấn giúp!

Cảm ơn
    2,578
    ý em là em dùng pep trong 12 tuần liên tục kể từ ngày qhtd với gmd thì trong tuần 12 đó em xét nghiệm thì kết quả có chính xác không?Mong anh tư vấn giúp!
    Bạn có nguy cơ đâu. 1 vạch tỏ, một vạch mờ chắc chắn 100000000000000000% bạn có thai rùi

Cảm ơn
    596
    PEP gì mà dùng 12 tuần liên tục bạn? PEP chỉ dùng trong 28 ngày (4 tuần) và chỉ có tác dụng sau nguy cơ tối đa 72h.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    em bị viêm gan B dùng lamivudin với orihepa cũng giống phác đồ điều trị phơi nhiễm hiv nhưng là lamivudin 100mg ngày một viên nên e coi như là dùng pep liên tục ngay từ khi quan hệ xong tới lúc xét nghiệm

Cảm ơn
    2,578
    em bị viêm gan B dùng lamivudin với orihepa cũng giống phác đồ điều trị phơi nhiễm hiv nhưng là lamivudin 100mg ngày một viên nên e coi như là dùng pep liên tục ngay từ khi quan hệ xong tới lúc xét nghiệm
    Bạn có nguy cơ đâu mà bạn cứ xoắn cạp cạp là sao, thuốc thì phải uống theo phác đồ BS, gan B mà cứ nạp tào lao vào thì đến lúc ko có tác dụng dẫn đến chuyển ga xơ gan thì lúc đó đừng hối

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Vâng nhưng em cứ thắc mắc về kết quả xét nghiệm của em.Không nói đến nguy cơ hay triệu chứng các anh tư vấn giúp em xem uống pep 12 tuần liên tục thì xét nghiệm ở tuần 12 kết luận âm tính đã yên tâm được chưa?

Cảm ơn
    2,578
    Vâng nhưng em cứ thắc mắc về kết quả xét nghiệm của em.Không nói đến nguy cơ hay triệu chứng các anh tư vấn giúp em xem uống pep 12 tuần liên tục thì xét nghiệm ở tuần 12 kết luận âm tính đã yên tâm được chưa?
    Theo bạn ngay từ đầu BQT khẳng định bạn có nguy cơ vậy bạn ghĩ sao về việc bạn tự ý dùng PEP 12 tuần + XN, Hiện tại BQT tư vấn rất rõ: PEP 28 ngày XN sau 12 tuần có nguy cơ, vậy bạn dùng PEP 12 tuần bạn phải XN tại thời điểm nào??

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Xét nghiệm sau 28 ngày có nguy cơ e hiểu rất rõ nhưng còn thêm sau 8 tuần ngưng thuốc nên e phân vân giữa cái ngưng thuốc và không ngưng thuốc.e lăn tăn có chỗ đó thôi

Cảm ơn
    2,578
    Xét nghiệm sau 28 ngày có nguy cơ e hiểu rất rõ nhưng còn thêm sau 8 tuần ngưng thuốc nên e phân vân giữa cái ngưng thuốc và không ngưng thuốc.e lăn tăn có chỗ đó thôi
    Đọc và động não
    Theo bạn ngay từ đầu BQT khẳng định bạn có nguy cơ vậy bạn ghĩ sao về việc bạn tự ý dùng PEP 12 tuần + XN, Hiện tại BQT tư vấn rất rõ: PEP 28 ngày XN sau 12 tuần có nguy cơ, vậy bạn dùng PEP 12 tuần bạn phải XN tại thời điểm nào??

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Thế có nghĩa là dùng pep liên tục thì xét nghiệm vẫn chính xác đúng không ạ.Các anh cứ nói rõ hộ e với

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Dùng pep 28 ngày tức là 4 tuần Sau khi hết thuốc đợi thêm 8 Tuần nữa thì đi xét nghiệm kết quả sẽ chính xác cã 2 cái 4 + 8 = 12

Cảm ơn
    596
    Thế có nghĩa là dùng pep liên tục thì xét nghiệm vẫn chính xác đúng không ạ.Các anh cứ nói rõ hộ e với
    Nếu bạn nhiễm HIV thì dù bạn có uống bao nhiêu PEP khi XN kết quả vẫn hai chữ DƯƠNG TÍNH.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Nói tóm lại có phải cho dù có uống liền tù tì từ khi có nguy cơ cho đến tuần 12 đi xét nghiệm kết quả chính xác rồi đúng ko các anh.

Trang 9 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này