Trích dẫn Gửi bởi cachdengia_tb Xem bài viết
sau 28 ngày thì em chỉ ngưng uống lamivudin thôi còn orihepa thì em vẫn phải uống.Vậy sau 12 tuần em đi xét nghiêm test nhanh cũng được hay phải xét nghiệm combo?Trên diễn đàn em tìm hiểu thì sau khi quan hệ rút dương vật ra dịch âm đạo sẽ khô nhưng lúc e quan hệ xong và tháo bao cao su ra e thấy vẫn còn ướt và e đi rửa luôn như vậy có nguy cơ không ạ?E thường uống thuốc chống phơi nhiễm sai lệch khoảng 15p thì có ảnh hưởng gì không anh?Mấy hôm em bị ốm em lại không biết uống lẫn với thuốc cúm luôn.Em sợ mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác tư 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Bạn uống thuốc sai lệch 15 phút không sao.