Ở Hà Nội, khám viêm gan B bệnh viện nào?

Thứ ba, 03/11/2015 10:15

Trước khi sinh con, em đã làm xét nghiệm và kết quả là bị viêm gan B. Hình như em lây từ mẹ, vậy con em có bị không? Em muốn kiểm tra lại thì qua bệnh viện nào ạ?

Chào bác sĩ,

Em đã sinh 2 em bé, trước khi sinh BV Phụ sản Hà Nội có cho em làm xét nghiệm và báo là mẹ bị viêm gan B, sau đó kiểm tra tiếp thì không phải tiêm thuốc cho em bé. Vừa rồi cơ quan em có kiểm tra sức khỏe thì chỉ số HBsAg Cobas là 5119.944/coi/,<1. Xin hỏi bác sỹ tình trạng bệnh của em như thế nào? Hình như em lây từ mẹ em, như vậy hai đứa con em có bị không? Em định đi kiểm tra lại để điều trị thì qua bệnh viện nào ạ? Em ở Hà Nội. Xin cảm ơn bác sĩ ạ. (Đỗ Hồng Hạnh - dohonghanh1980@gmail.com)

Ảnh minh họa

Chào em,

1. Tình trạng của em chắc chắn là bị nhiễm viêm gan B mãn tính. Tuy nhiên, mức độ nặng nhẹ như thế nào thì cần phải khám bệnh làm xét nghiệm cụ thể mới biết được em đang ở thể nào.

2. Nếu em ở Hà Nội, em có thể đến khoa Tiêu hóa gan mật của các bệnh viện: Bạch Mai, Đại học Y Hà Nội, Viện Truyền nhiễm TƯ… để được khám bệnh và tư vấn kĩ hơn.

3. Con em cần được làm xét nghiệm để xem bé có bị lây nhiễm từ em hay không (nếu bé đã trên 12 tháng thì đi xét nghiệm.

BS.CK2 Trần Ngọc Lưu Phương
Trưởng đơn vị Tiêu hóa can thiệp - BV Nguyễn Tri Phương