Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 65

Chủ đề: Kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    102
    nổi rất nhiều nhưng không thấy đau rát hay khó chịu gì cả?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Đi khám mới biết chứ, qua các Xn mới khẳng định dc

3. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết này:

mamsong (06-11-2013)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi mamsong Xem bài viết
    vậy đó là triệu chứng của bệnh gì vậy anh
    Tôi luôn nhắc nhở các bạn, Khám bệnh không dựa vào Triệu Chứng. Ok?

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

mamsong (06-11-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    102
    Trích dẫn Gửi bởi tocdovtyeu Xem bài viết
    Đi khám mới biết chứ, qua các Xn mới khẳng định dc
    theo kinh nghiệm của bạn thì có thể là bệnh gi? em lo quá. không biết có liên quan đến hiv không nữa.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Tôi luôn nhắc nhở các bạn, Khám bệnh không dựa vào Triệu Chứng. Ok?
    theo kinh nghiệm của bạn thì có thể là bệnh gi? em lo quá. không biết có liên quan đến hiv không nữa.
    Bạn viết chữ thì nhanh mà đọc thì chậm quá

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

mamsong (06-11-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    102
    dạ vậy thì em đi khám da liễu thôi. nhưng giờ không đi kịp rồi. chắc phải ngày mai mới đi được.

Cảm ơn
    2,578
    dạ vậy thì em đi khám da liễu thôi. nhưng giờ không đi kịp rồi. chắc phải ngày mai mới đi được.
    Da Liễu rất nhiều cò chân dài đứng ngoài cổng, Bạn nên đi thẳng vào trong BV mua sổ đăng ký khám, tránh bị cò rô be lôi kéo tiền mất tật mang

11. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

mamsong (06-11-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    102
    mai em phải đi khám cái miệng rồi. nó sưng tấy bọng mũ còn lung lay mấy cái răng cấm. uống thuốc 3 ngày rồi mà không hết. mai đi BV khám thôi. lo quá mai đi sớm mà giờ vẫn ko ngủ dc.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    mai em phải đi khám cái miệng rồi. nó sưng tấy bọng mũ còn lung lay mấy cái răng cấm. uống thuốc 3 ngày rồi mà không hết. mai đi BV khám thôi. lo quá mai đi sớm mà giờ vẫn ko ngủ dc.
    Lo mà đi khám răng miệng đi không lại nói là triệu chứng nữa. Thân Chúc em sức khỏe

14. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết này:

mamsong (13-11-2013)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn nên đi khám và điều trị đi.

16. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

mamsong (13-11-2013)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Không lây HIV theo đường oral sex đâu bạn yên tâm đi

18. Những thành viên đã cảm ơn 2013 cho bài viết này:

mamsong (13-11-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình phân tích thế này cho bạn rõ. HIV đơn giản không có con đường nào để lây nhiễm từ AD đến miệng vì những lý do sau

1/Miệng bạn có cả tá protein và enzyme ức chế sự hoạt động của HIV, có thể nói nó là 1 pháo đài thật sự với HIV và các tác nhân gây hại cho bạn.
    2/HIV là virus yếu, rất yếu - chính xác là vậy. Khi có sự thay đổi về nhiệt độ và độ pH, nó sẽ bị tổn hại và ko thể lây nhiễm.
    3/HIV chỉ có thể bám vào 1 số rất ít các tế bào xác định, hầu như trong miệng ko có các tế bào đó, còn các vết thương nhỏ ko chảy máu chân răng hay viêm nướu thì ko đủ lớn để gây nguy hiểm cho bạn. Trừ khi bạn bị methmouth (google hình ảnh để biết là gì)
    4/Virus HIV ở phụ nữ có nhiều ở chất nhầy bao quanh cổ tử cung, còn những thứ bạn liếm đc hầu hết đến từ tuyến Bartholin, và theo nghiên cứu thì các dịch tiết ra từ tuyến này mang rất ít virus, gần như tương đương với nước mắt và mồ hôi, mà bạn biết nước mắt và mồ hôi không truyền tải HIV

Cho bạn thêm 2 dẫn chứng nữa
    1/ Đã có ít nhất 3 cuộc khảo sát ở TBN với hơn 10.000 tiếp xúc tình dục miệng không bảo vệ trong vòng hơn 10 năm giữa 1 ngưòi HIV+ và 1 người HIV-, kết quả đến giờ là KHÔNG CÓ CA NHIỄM MỚI
    2/ Vào khoảng thập nên 80 khi HIV hoành hành người đồng tính nam và dị tính (nam-nữ) chết như ruồi thì bộ phận đồng tính nữ (đối tượng thực hiện hành vi tình dục miệng-AD) thì lại hầu như không nhiễm (trừ những người bisexual - lưỡng tính vì họ quan hệ cả nam và nữ)

--------------------------------------------------------------
    Vì thế bạn nên ngưng việc uống PEP và tiếp tục cuộc sống bình thường đi

20. Những thành viên đã cảm ơn DanOng_HayNoiKhong_GMD cho bài viết này:

mamsong (13-11-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Con đường lây truyền vi rút HIV

vi rút HIV được lây truyền qua các dịch cơ thể, tinh dịch, dịch tiết âm đạo và sữa mẹ. Nó gây bệnh bằng cách gắn vào các tế bào T giúp đỡ CD4+ (còn gọi là limpho bào T4), một loại bạch cầu tham gia quá trình đáp ứng miễn dịch chống lại nhiễm trùng và ung thư.
    Khi số lượng tế bào T CD4+ giảm, người đó dễ mắc một số bệnh mà cơthể người khoẻ mạnh bình thường đủ sức chống lại. Các bệnh nhiễm trùng cơ hội này là nguyên nhân tử vong chính ở người mắc AIDS. Vi rút HIV cũng nhiễm vào các tế bào não, gây một số rối loạn thần kinh.
    Trước đây việc một người đã chuyển sang giai đoạn AIDS hay chưa được xác định dựa trên các bệnh cơhội và các biểu hiện của chúng ở người nhiễm vi rút HIV. Ngày nay, chẩn đoán dựa vào việc đếm số lượng tế bào CD4+, điều này cho phép đưa ra chẩn đoán sớm hơn.
    Đường lây truyền HIV/AIDS:
    Vi rút HIV lây truyền qua 3 đường:

• Đường tình dục.
    • Máu và các chế phẩm máu.
    • Đường mẹ truyền sang con trong thời kỳ mang thai và cho con bú.

HIV không lây truyền qua:

• Giao tiếp thông thường: ôm, hôn, bắt tay, nói chuyện, ho, hắt hơi,...
    • Dùng chung nhà tắm, bể bơi, bồn tắm, mặc chung quần áo, ngồi chung ghế,...
    • Ăn uống chung bát đũa, cốc chén,...
    • Côn trùng và súc vật không lây truyền vi rút HIV: ruồi, muỗi, chấy, rận, chó, mèo, gà, chim,..

22. Có 2 người đã cảm ơn con_zubo cho bài viết bổ ích này:

mamsong (13-11-2013),songchungvoi_HIV (13-11-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    102
    cảm ơn mọi người đẫ chia sẽ. Đi khám về rồi. bác sĩ bảo bị bệnh nha chu phải uống thuốc. 3 ngày sau tái khám chụp phim xem có nhổ 2 cái răng cấm đang lung lay hay không, xong rồi cạo vôi răng nữa. mà em có bị vôi răng hay mảng bám gì nhiều đâu. từ nhỏ tới lớn chưa tới nha khoa lần nào. không biết bị nha chu do OS AD GMD mất vệ sinh hay không nữa. hay là bị nhiễm virus gì đó nó tàn phá răng miệng của em rồi. uống thuốc 3 ngày rồi mà không hết giờ cho thêm 3 ngày nữa mà vẫn không hết thì coi như hệ miễn dịch của em có vấn đề rồi. mới cân 39kg giờ cân lại còn 38,5 thôi. hình như cơ thể bị sút ký từng giờ rồi...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    cảm ơn mọi người đẫ chia sẽ. Đi khám về rồi. bác sĩ bảo bị bệnh nha chu phải uống thuốc. 3 ngày sau tái khám chụp phim xem có nhổ 2 cái răng cấm đang lung lay hay không, xong rồi cạo vôi răng nữa. mà em có bị vôi răng hay mảng bám gì nhiều đâu. từ nhỏ tới lớn chưa tới nha khoa lần nào. không biết bị nha chu do OS AD GMD mất vệ sinh hay không nữa. hay là bị nhiễm virus gì đó nó tàn phá răng miệng của em rồi. uống thuốc 3 ngày rồi mà không hết giờ cho thêm 3 ngày nữa mà vẫn không hết thì coi như hệ miễn dịch của em có vấn đề rồi. mới cân 39kg giờ cân lại còn 38,5 thôi. hình như cơ thể bị sút ký từng giờ rồi...
    Thân hình này chắc là mắm nè có 38kg, cạo vôi răng để sạch sẽ và nhìn thẩm mỹ hơn, mọi người thường 6 tháng nên cạo vôi răng 1 lần

25. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết này:

mamsong (13-11-2013)

Cảm ơn
    2,578
    Nha chu là do cao voi răng và các mãng bám.

27. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

mamsong (13-11-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    102
    Trích dẫn Gửi bởi tocdovtyeu Xem bài viết
    Thân hình này chắc là mắm nè có 38kg, cạo vôi răng để sạch sẽ và nhìn thẩm mỹ hơn, mọi người thường 6 tháng nên cạo vôi răng 1 lần
    Dạ thua con cá mắm ngoài chợ rồi. tháng trước em dc 42 ký. OS GMD tới nay còn 38 ký hơn nên mới rầu. nên em nghi bị nhiễm hiv là có cơ sở.

Cảm ơn
    2,578
    Dạ thua con cá mắm ngoài chợ rồi. tháng trước em dc 42 ký. OS GMD tới nay còn 38 ký hơn nên mới rầu. nên em nghi bị nhiễm hiv là có cơ sở.
    Bệnh nha chu là gì?

Thu Trang sưu tầm &tổng hợp
    Bệnh nha chu là một bệnh rất phổ biến của vùng răng miệng. Bệnh này hay gặp ở lứa tuổi trung niên, người già và là một trong những nguyên nhân thường gặp của tình trạng mất răng ở người lớn.

Bệnh diễn tiến thầm lặng nên người bệnh thường không quan tâm, vì vậy bệnh thường được phát hiện rất trễ, khi đã có nhiều biến chứng: hôi miệng, gãy răng...
    I. Nha chu là gì? Bệnh nha chu là gì?
    Nha là răng, chu là chu vi xung quanh răng. Nha chu là tổ chức xung quanh răng, có chức năng chống đỡ, giữ răng trong xương hàm. Một răng lành mạnh thường được giữ trong xương hàm bởi: xương ổ răng, dây chằng và nướu răng. Nướu ôm sát lấy răng để che chở các mô dễ nhạy cảm bên dưới ngăn ngừa không cho vi khuẩn xâm nhập làm hại răng. Nướu tốt là nền tảng cho hàm răng tốt.
    Bệnh nha chu là bệnh của các tổ chức xung quanh răng.
    II. Tại sao ta bị bệnh nha chu?
    Nguyên nhân chính của bệnh nha chu là do tình trạng vệ sinh răng miệng kém tạo điều kiện cho các mảng thức ăn bám dọc theo cổ răng, khe răng. Vi khuẩn tích tụ trong các mảng bám này sẽ gây viêm nướu răng. Theo thời gian, mảng bám răng bị vôi hóa (cứng dần) thành vôi răng (còn gọi là cao răng). Khi ấy, nướu sẽ bị viêm nặng hơn, bệnh chuyển sang giai đoạn viêm nha chu. Bệnh sẽ tiến triển rất nhanh nếu cơ thể có một bệnh toàn thân nào đó làm giảm sức đề kháng của cơ thể.
    III. Triệu chứng
    Bệnh có 8 triệu chứng:
    - Chảy máu nướu khi chải răng.
    - Nướu sưng đỏ, dễ chảy máu.
    - Vôi răng đóng ở cổ răng.
    - Hơi thở hôi.
    - Ấn vào nướu thấy mủ chảy ra.
    - Có cảm giác không bình thường khi nhai.
    - Răng lung lay.
    - Răng di chuyển và thưa ra.
    IV. Diễn tiến của bệnh
    Bệnh tiến triển rất thầm lặng nên người bệnh thường ít chú ý. Các nướu bị sưng to rồi tự xẹp xuống làm người bệnh lầm tưởng là bệnh tự lành. Cứ thế, nếu bệnh nhân không điều trị kịp thời thì lớp mô nâng đỡ răng, dây chằng sẽ bị phá hủy và làm tiêu xương ổ răng, răng bị lung lay và cuối cùng sẽ mất răng dù răng còn nguyên vẹn, không bị sâu.
    V. Tác hại của bệnh nha chu
    Ngoài việc phá hủy các mô nâng đỡ răng, làm tiêu xương ổ răng, lệch răng, lung lay răng, bệnh nha chu còn gây hôi miệng làm người bệnh thiếu tự tin trong giao tiếp, bị cô lập trong cuộc sống. Bên cạnh đó, bệnh còn có biến chứng như làm đau vùng thái dương, gây khó khăn cho bệnh nhân trong việc ăn uống gây nên chứng đau dạ dày ở người bị nha chu.
    VI. Bệnh nha chu và phụ nữ
    Phụ nữ vào thời kỳ dậy thì, lúc hành kinh, mang thai hay mãn kinh có nguy cơ mắc bệnh nha chu cao do cơ thể có sự xáo trộn nội tiết tố, làm tăng sinh mao mạch. Cho nên phụ nữ cần chú ý hơn đến vệ sinh răng miệng để hạn chế việc mắc phải bệnh nha chu. Khi có thai, ở miệng thai phụ xuất hiện những u nướu, thông thường u nướu này sẽ tự biến mất sau khi sinh nhưng nếu sau thai kỳ mà u nướu vẫn còn thì bệnh nhân cần đến nha khoa để được phẫu thuật. Vì vậy thai phụ không chỉ chú trọng việc khám thai mà còn phải quan tâm đến việc khám răng miệng trong thai kỳ.
    VII. Điều trị và phòng ngừa bệnh nha chu
    Vệ sinh răng miệng sạch sẽ là bước cơ bản quyết định sự thành công trong việc ngăn ngừa và điều trị bệnh nha chu. Khi bị sưng nướu bệnh nhân càng phải chú ý giữ vệ sinh răng miệng kỹ hơn (bằng các loại bàn chải mềm với kem chải răng nha chu) để làm sạch các mảng bám thức ăn trên răng, và đến khám tại các cơ sở nha khoa để được điều trị kịp thời và đúng đắn.
    Bệnh nha chu có thể phòng ngừa được dễ dàng bằng những biện pháp tại nhà hằng ngày:
    1 Tránh hút thuốc lá
    2. Chải răng đúng phương pháp, chải răng sau khi ăn và trước khi đi ngủ.
    - Không chải răng bằng phương pháp chải ngang vì khó làm sạch được các mảng bám ở viền nướu, khe răng; mặt khác, dễ gây hại nướu và răng.
    - Luôn dùng bàn chải mềm, khi chải răng ta chải theo chiều dọc từ viền nướu đến bờ cắn của răng. Bàn chải được đặt nghiêng sao cho có thể chải bờ viền giữa răng và nướu, lấy sạch các mảng bám ở viền nướu và khe răng.
    - Bờ viền răng là nơi mảng bám hình thành đầu tiên, do đó phải đặc biệt chú ý đến nơi này.
    2. Sử dụng chỉ tơ nha khoa để lấy đi các mảng bám, mảnh vụn thức ăn ở khe răng. Không nên dùng tăm xỉa răng đâm xọc qua các khe răng vì sẽ gây hở khe răng, gây chảy máu lâu dần sẽ đưa đến viêm nướu. Cần cẩn thận khi dùng tăm xỉa răng.
    3. Khám răng định kỳ và thường xuyên tại phòng Nha để nha sĩ phát hiện bệnh và điều trị kịp thời.
    Bệnh nha chu được phát hiện sớm sẽ điều trị được dễ dàng. Nếu không điều trị sớm, bệnh tiến triển nặng, việc điều trị sẽ khó khăn, phức tạp, tốn kém nhiều, kết quả ít khả quan.

30. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

mamsong (13-11-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    102
    Nha chu đâu liên quan sụt ký hả anh. em mất gần 4kys trong 1 tháng rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nha chu ko làm sụt ký, nhưng lo lắng thì có.
    Kiểu này tư vấn đến năm sau thì bạn vẫn cứ lo thôi, đợi đủ ngày XN xả stress đê
    Lần sửa cuối bởi DanOng_HayNoiKhong_GMD, ngày 13-11-2013 lúc 11:14.

33. Những thành viên đã cảm ơn DanOng_HayNoiKhong_GMD cho bài viết này:

mamsong (13-11-2013)

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này