Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 41

Chủ đề: Giúp em với anh Tuấn ơi!!! hiện tại em đang rất hoang mang.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Tui hỏi lại là hôm đó bạn dắt gái tới KS hay là "làm việc" tại động của em nó. Bạn trả lời đi rồi tôi sẽ TL cho bạn?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ lúc đó e say nên bạn bè nó rủ tới động chứ bình thường em có giám. Mà động này chỉ có một em. Nó có nói với e là chỉ còn 1 cái bcs thôi. Mà em lại bắt nó tháo ra tháo vô 2 3 lần. Hix sao em dại thế không bít. A Tuấn với a mongconghien giúp em với!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em tới động. Mong các anh giúp em!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em trả lời rồi anh Tuấn vơí a mongconghien và các anh trong diễn đàn tư vấn cho em với!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em trả lời rồi anh Tuấn vơí a mongconghien và các anh trong diễn đàn tư vấn cho em với!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    A Tuấn với a mongconghien ơi sao không trả lời câu hỏi của em vậy? Mong các a trả lời giúp em. Em đã bị mất ngủ và không học hành gì được hết. Mong các a trả lời gíup em!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trường hợp của bạn đã nói không sao đâu,do lắng suy diễn thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ không ý em nói là có người ở trung tâm họ kêu là virut hiv ở trong trong tinh trùng và bcs nó có khả năng tạo ra lớp vỏ bvệ để sống lâu hơn phải không anh?

Thành Viên Chính Thức khonggiamnua's Avatar
    Cảm ơn
    3
    HIV là một virus rất khó lây lan. So với các virus khác (ví dụ bệnh cúm), nó là một virus RẤT YẾU và chết rất nhanh khi ra ngoài môi trường. Nó cần phải có một tập các hoàn cảnh gần như hoàn hảo để cho phép để lây nhiễm. Do đó, một người KHÔNG THỂ bị lây nhiễm HIV từ các bề mặt trong môi trường, như bàn cầu, cắt móng tay / thiết bị cắt tóc, tắm, uống cùng cốc, bàn chải đánh răng etc...Virus nhanh chóng trở nên không hoạt động khi nó ra ngoài vật chủ (cơ thể con người).

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vậy tại sao có 1 số người bị nhiễm h khi dậm phải kim tim vậy bạn?

Cảm ơn
    3
    rong ống kim tiêm là 1 môi trường kín không có không khí .Virus có thể tồn tại lâu hơn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Xin lỗi vì để bạn sốt ruột và đợi lâu. Theo như lời bạn kể thì không thể có chuyện BCS bạn dùng là BCS cũ của người khác được. Có nhiều lý do để bạn hiểu ý tôi nói. Đó là:
    1/ GMD cũng là người,cũng sợ bệnh nên mới cho mang BCS.
    2/ Dùng lại BCS thật sự là điều không tưởng, sau mỗi lần hành nghề không gì phải luyến tiếc một cái BCS rẻ tiền để dùng lại lần sau ai mà không ghớm hở bạn? Tôi chắc với bạn 100% QH xong là GMD đó sẽ quăng cái bao cao su đó luôn. Ở đây bạn sợ là do bạn nghĩ ngợi cái thùng đựng BCS của bạn là "thùng rác", cộng vào đó bạn nghe em nó nói "đây là cái cuối cùng", em đó nói vậy để bạn dùng lại chính cái bao của bạn.
    3/ Việc dùng lại BCS không đúng về mặt ý nghĩa vệ sinh. Chứ nếu QHTD mà không BCS mới thật sự là một nguy cơ rõ ràng
    (Quan hệ tình dục ở đây ám chỉ là có sự giao hợp. Khi đó, HIV trong tinh dịch, chất nhờn âm đạo (**) sẽ xâm nhập qua niêm mạc và các vết sây sát li ti ở đường sinh dục nữ, bộ phận sinh dục nam... do động tác giao hợp gây ra) chất trằng trên đầu bao khi mang vào lần 2 dẫu đó là tinh dịch của người khác thì cũng không thể lây bệnh cho bạn được. Vì cơ chế lây nhiễm giống như những gì tôi ghi trong ngoặc đơn hen. Trong các hình thức QHTD thì FROTTAGE là hình thức tình dục không xâm nhập, người nam cạ DV vào AD người nữ hoặc 2 người nam đồng tính cạ hai DV vào nhau có xuất tinh dính lên DV của nhau cũng không phải là một hành vi nguy cơ.

Xét cho cùng TH của bạn gần với FROTTAGE. Bạn không có nguy cơ trong TH này. Thân

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ! Em cảm ơn anh!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ko bít sao em được a Tuấn và các a trong dđ tư vấn đã thông thoáng và nghĩ tốt lên rồi. Nhưng trong đầu lại cứ phũ nhận lại kết quả đó. Yên tâm được cái này thì lại suy diễn ra thêm những cái khác mà trước đó đã chắc chắn. Như quan hệ với gdm lần thứ 2 em nhớ là đã đeo bcs. Nhưng giờ đầu óc e đã phủ định ngược lại là k chắc đã đeo bcs chưa. Và k nhớ rõ những tình tiết hôm đó nữa. Hjx hjx ai tâm lý gíup em giải tỏa thắc mắc với!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Đến bạn còn ko khẳng định thì ai tham vấn đc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Da?u óc mi?nh hoang mang suy die?n da?n dén che láp di lí trí va? trí nhó thoi. Tu? nay mi?nh se? k suy nghi? nu?a. Cho? dén nga?y di xn combo sau 4 tua?n thi? mói an tam duọc pha?i ko máy bạn!

Cảm ơn
    3
    Bất cứ ai cũng vậy.Khi lần đầu tềm đến GMD or những tụ điểm trá hình đều hoang mang lo sợ, ám ảnh.Bạn suy diễn những điều tiêu cực như vậy là do bạn dang Stress.Hãy dành thời gian tập thể dục thể thao hoặc đi chơi với bạn bè sẽ làm bạn tĩnh táo hơn.Bạn có thể tìm hiểu các kiến thức do các bậc đàng anh đi trước cung cấp trên dd.Hoặc bạn có thể vào các trang web của nước ngoài tìm đọc để hiểu rõ hơn về HIV khi đó bạn sẽ không sợ nó nữa.

Bạn cũng đã được các anh trên dd tư vấn nên bạn cũng yên tâm bởi vì các anh đều là những người trải qua giai đoạn này những bậc đàng anh có nhiều kinh nghiệm đặc biệt là anh Tuấn cũng đã được đào tạo về tham vấn HIV/ADIOS và gặp gỡ với bác sĩ(theo mình biết là như vậy )

Bạn hãy bình tĩnh nhớ lại những hành vi của mình và đừng tự hù lấy mình với những hành vi mà bạn không có

Mình cũng đã từng giống bạn (nhưng chỉ dừng lại ở HJ thôi) năm sau mình mới đi xét nghiệm vì hiện tại mình đang năm 3.Học hết năm 4 xét nghiệm rồi đi làm luôn

Quản Trị Box Hỏi Đáp HIV SmileAndLive's Avatar
    Cảm ơn
    4
    hi Smile !!! Anh tư vấn cho em tí được ko?
    motlanlamloqualoso Gửi: 03/07/2013 lúc 12:51:41
    XOÁTRẢ LỜITRÍCH DẪN
    XN combo 21 ngày với 28 ngày kết quả có như nhau ko ạ ? em đang mún XN để Giải tỏa tâm lý để đi thi !!! Theo như trường hợp của em thì em chỉ cần xn combo 1 lần là chắc chắn rồi hay là phải đủ 3 tháng mới chắc hả anh ? Em xin lỗi vì đã làm phiền anh !!! chúc anh luôn mạnh khỏe và vui vẻ trong cuộc sống !!! Thân chào anh !!! Trường hợp của em ở trong box bao cao su bôi trơn anh giúp em tí !!! http://diendanhiv.vn/yaf...dang-rat-hoang-mang.aspx

Với em thì ngày nào cũng như nhau vì những gì em kể em không có nguy cơ

Smile

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hj a smile gmd có OS cho e mà anh! Em đi xn combo 28 ngày nhưng chưa đủ số giờ kq có khác với 28 ngày đủ số giờ k các anh! Tại em qh với gmd lúc 11h đêm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    a Tuấn với các a tư vấn em với nha! Tại vì em thấy người em nó nổi mấy hạt li ti e lo quá! Sắp thi rồi hix hix!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này