Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: sử dụng thuốc arv và cotrimoxazole 960

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

sử dụng thuốc arv và cotrimoxazole 960

anh tuấn cho em hỏi em đã nhiễm từ 1 năm trước và chỉ mới uống thuốc từ trung tâm phát cho mỗi ngày 1 viên vào buổi tối lúc 8h, em không biết tên thuốc vì chỉ mới uống được 2 ngày (trên viên thuốc có chữ M152), trước đó thì em vẫn uống mỗi ngày 1 viên cotrimoxazole vào 8h sáng, bây giờ em uống sáng và tối 2 loại thuốc như vậy có được không a?
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi conduongtoidi Xem bài viết
    anh tuấn cho em hỏi em đã nhiễm từ 1 năm trước và chỉ mới uống thuốc từ trung tâm phát cho mỗi ngày 1 viên vào buổi tối lúc 8h, em không biết tên thuốc vì chỉ mới uống được 2 ngày (trên viên thuốc có chữ M152), trước đó thì em vẫn uống mỗi ngày 1 viên cotrimoxazole vào 8h sáng, bây giờ em uống sáng và tối 2 loại thuốc như vậy có được không a?
    trên viên thuốc có chữ M152 => Đây là thuốc ARV kết hợp 3 loại thuốc => Tenoforvir 300mg + Lamivudine 300mg + Efavirenz 600mg. => Khuyến cáo uống buổi tối trước khi ngu vào 1 giờ nhất định theo chu kỳ tuần hoàn
    Cotrimoxazole 960mg khuyến cáo uống vào đầu giờ chiều sẽ tốt hơn, cơ thể hấp thụ thuốc tốt

Thông tin về chủ đề này